เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 01:27:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16209 16210 16211 [16212] 16213 16214 16215 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25494249 ครั้ง)
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #243165 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 11:19:12 AM »

กลิ่นชอคโก ล่างสุด เหมาะกับค่ำคืนที่พร้อมหน้าเพื่อนมิตร ...
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #243166 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 11:19:20 AM »

udomkd, Pandanus, samrit-รักในหลวง, tum610, oooOilooo, หลวงกาหลง และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อ

นักฉึกฉา ไม่ไปมหาลัยหรือ วันนี้?

วันนี้ทำงานค่ะ   555   พี่เข้มถ่ายภาพสวยดีนะค่ะ   Cheesy Cheesy

เเต่ตีนกาของออย  ชัดไปค่ะ    โดนชก

Cheesy  Cheesy  Cheesy  แต่ก็ยังสวยเสมอ...

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #243167 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 11:21:31 AM »

โหล ๆ  ลุงตุ้นนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

จะทำสเต็กทานเองแบบง่ายๆ ได้ยังไงครับ 

หมักหมู ใส่อะไรบ้าง

น้ำสเต็กทำไง ใส่อะไรบ้าง แล้วมันมีขายสำเร็จป่าว

แบบว่า....ช่วงนี้ต้องเป็นเชพภาคบังคับครับ    Smiley

ขึ้นรถ ขับไปร้านสเต็กในสวน ทำได้ง่ายสุดๆครับ ไปถึงนั่งแล้วก็สั่ง...

แล้วก็รอสักพัก....

อยากทำกินเองครับลุง.....

ช่วงนี้ ผบ. อยู่ในระยะพักฟื้น ฯ  ต้องดูแล และต้องรับผิดชอบงานบ้านเองทั้งหมด ช่วยกันสองคนกับไอ้ตัวเล็ก

เพิ่งรู้....งานหน้าที่แม่บ้าน มันไม่ง่ายเลยครับ...
แต่..........พักฟื้นอาการนี้ ไม่น่าจะเป็นเมนูเนื้อ น๊ะครับ หรือไง?

เมนูนี้ ของไอ้ตัวเล็กกับพ่อมันครับ

ส่วนของ ผบ. มีแต่ผัดผักและแกงจืด  นาๆ ชนิดสลับหมุนเวียนไปในแต่ละมื้อ  .... Smiley

ปล.  ว่าจะไม่บอก จะไม่เล่าให้ควัง  แต่กลัวจะดันพุง....วันแรกที่ต้องหุงข้าวเอง  ...แฮะ ๆ ๆ    ดิบครับ     Grin

ทอดกุ้งแก้ว...แฮะ ๆ ๆ    กลายเป็นกุ้งนิโกรครับ... Grin

ให้ ผบ. แข็งแรง กลับมาหุงข้าวได้ในเร็ววันครับพี่ช่าง  ไหว้  ไหว้  ไหว้

เข้าหาดใหญ่วันใหน จะแวะไปเยี่ยมครับพี่  Cheesy Cheesy
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #243168 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 11:22:42 AM »

เมนูนี้ ของไอ้ตัวเล็กกับพ่อมันครับ

ส่วนของ ผบ. มีแต่ผัดผักและแกงจืด  นาๆ ชนิดสลับหมุนเวียนไปในแต่ละมื้อ  .... Smiley

ปล.  ว่าจะไม่บอก จะไม่เล่าให้ควัง  แต่กลัวจะดันพุง....วันแรกที่ต้องหุงข้าวเอง  ...แฮะ ๆ ๆ    ดิบครับ     Grin

ทอดกุ้งแก้ว...แฮะ ๆ ๆ    กลายเป็นกุ้งนิโกรครับ... Grin

ครั้งแรก มักทุลักทุเลเช่นนี้แหละครับ.... คิก คิก คิก คิก

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #243169 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 11:23:30 AM »

โหล ๆ  ลุงตุ้นนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

จะทำสเต็กทานเองแบบง่ายๆ ได้ยังไงครับ 

น้ำสเต็กทำไง ใส่อะไรบ้าง แล้วมันมีขายสำเร็จป่าว

แบบว่า....ช่วงนี้ต้องเป็นเชพภาคบังคับครับ    Smiley

พี่ตุ้มตอบแล้ว ผมตอบมั่ง  ชอบยุ่งเรื่องชาวบ้าน
ของผมเริ่มที่หมูติดมัน แบบเดียวกับของพี่ตุ้ม
แต่หมักโดยน้ำมันพืช + น้ำมันหอย + ซอสแม็กกี้ + รากผักชี ใส่ใบผักชีตำละเอียดด้วยสัก1ก้านใบ
+พริกไทย + ซอสพริกศรีราชา + เนย (เนยช่วยให้นุ่มได้มาก)  เท่านี้ครับ เวลาหมักและวิธีการหมักที่เหลือ
เหมือนพี่ตุ้มครับ
เวลาย่าง ใช้ไฟอ่อนๆ  

อีกอย่างที่คนกินสเต็กมักลือมคือผักเคียง แก้เลี่ยน
เตรียมพวก ถั่วลันเตา, หน่อไม้ฝรั่ง แครอท(หั่นขวางเป็นวงๆ)  บร็อคเคอรี่ ต้มไว้กินแก้เลี่ยนเคียงสะเต๊กด้วย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #243170 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 11:25:40 AM »

ปิดคอร์สแล้ว บายใจ

ต่อเช้าสอบ ปลายภาค

วันนี้ นั่งรอพวกยังไม่ส่งงานที ให้โอกาสถึงเย็น   Grin

เราครูใจดี ไม่ชอบควัดโทรศัพท์เด็ก 

เตรียมยัก...

บ๊ะ หรอยจัง ปร้าหั้นปิดคอร์สแล้ว....  แค่ได้แร่ดแล้วละซิ ครูฉ็อง Grin

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #243171 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 11:26:11 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

Grin  Grin  Grin

แรกวา ราคาขี้ยาง ดุเดือดที่สุด เท่าที่เคยขายขี้ยางมา  Grin

ปาเข้าไป 66.50 บาท/กก.

เก็บไม่ทันแหม็ด ฝนตก....  ได้มา สองร้อยห้าสิบห้าโล......

เสร็จสิ้นกระบวนการทางการยาง พอได้เป็นตางค์....   ผมได้เห็นแบงค์พันแว๊บ ๆ

แต่ได้รับมา  7 แดง   เจ็ดร้อยบาท ....  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตรูจะเอาไปใส่ฉากแขวนข้างฝา   หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เอาไปใส่ฉากข้างฝาจริงหรือครับ

ยังไงก็ยินดีด้วยครับ แล้ววันนี้ราคาพันพรือบ้างครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #243172 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 11:27:54 AM »

ขอให้ ผบ. ลุงช่างหายป่วยไวไวนะครับ ไหว้
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #243173 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 11:28:19 AM »

พี่ตุ้มตอบแล้ว ผมตอบมั่ง  ชอบยุ่งเรื่องชาวบ้าน
ของผมเริ่มที่หมูติดมัน แบบเดียวกับของพี่ตุ้ม
แต่หมักโดยน้ำมันพืช + น้ำมันหอย + ซอสแม็กกี้ + รากผักชี ใส่ใบผักชีตำละเอียดด้วยสัก1ก้านใบ
+พริกไทย + ซอสพริกศรีราชา + เนย (เนยช่วยให้นุ่มได้มาก)  เท่านี้ครับ เวลาหมักและวิธีการหมักที่เหลือ

อีกอย่างที่คนกินสเต็กมักลือมคือผักเคียง แก้เลี่ยน
เตรียมพวก ถั่วลันเตา, หน่อไม้ฝรั่ง แครอท(หั่นขวางเป็นวงๆ)  บร็อคเคอรี่ ต้มไว้กินแก้เลี่ยนเคียงสะเต๊กด้วย

พี่ซับใช้ผักอะไรมาแนมแก้เลี่ยนอ่ะนั้น...
จะหรอยเร๊อ.... ยี๊

ผมเห็นพี่เข้มใช้ผักเคียง เป็น มะระขี้นก ลูกเนียง ลูกตอ นุ...
                                 เห็นแกกินหรอยจัง... คิก คิก

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #243174 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 11:31:03 AM »

ไปซื้อเครื่องซักผ้าถังเดียวของชาร์ป ตั้งใจไปจากบ้านแล้ว ว่าจะซื้อชาร์ป

พอดีสะดวกซื้อที่โลตัส ไปถึงแผนกไฟฟ้า เซลขายชาร์ปไม่อยู่ เซลพานาฯ ออกมารับแทน และ อย่างที่กะไว้.....

เขาพาไปดูสินค้าเขา โดยอ้างว่า สินค้าเขา ดีกว่า ทันสมัยกว่า เนี่ย รุ่นนี้ เพิ่งออกใหม่ ๆ เลย  ชาร์ปตัวที่ผมตั้งใจไว้นั้น หกปีแล้ว ไม่เปลี่ยนรุ่นที...

ผมปล่อยให้เขาพูด อย่างที่เขาอยากพูด ถามเมื่อสงสัย และตกลงใจ ที่จะซื้อชาร์ป ตามความตั้งใจเดิม  โดยให้เหตุผล เมื่อเซลคนนั้นสงสัย

ว่า ก็ในเมื่อคุณบอกว่า หกปีแล้ว มันยังไม่เปลี่ยนรุ่น ก็แสดงว่า มันดีพอ เลยไม่ต้องเปลี่ยน......

อืมมม ความมุ่งมั่นตั้งใจ เหมือนมองเจ้าของซิตี้คันดำเลย
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #243175 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 11:34:52 AM »

ขอบคุณมากครับน้าซับ....+1 ค่าสูตร

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #243176 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 11:37:39 AM »

ให้ ผบ. แข็งแรง กลับมาหุงข้าวได้ในเร็ววันครับพี่ช่าง  ไหว้  ไหว้  ไหว้

เข้าหาดใหญ่วันใหน จะแวะไปเยี่ยมครับพี่  Cheesy Cheesy

ขอให้ ผบ. ลุงช่างหายป่วยไวไวนะครับ ไหว้

ขอบคุณในความห่วงใยครับ   ไหว้

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #243177 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 11:38:39 AM »

ครั้งแรก มักทุลักทุเลเช่นนี้แหละครับ.... คิก คิก คิก คิก
ต่อๆไปก็ชินเหมือนผมครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #243178 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 11:39:04 AM »

ขอบคุณทุกกำลังใจ  เเละคำอวยพร  ทีมอบให้ค่ะ   ขอบคุณค่ะ   Smiley Smiley Smiley    ไหว้
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #243179 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 11:40:13 AM »

ใครถาม ใครถามบ่าวนี้ ใครถาม???

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หน้า: 1 ... 16209 16210 16211 [16212] 16213 16214 16215 ... 35779
  พิมพ์