เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 01:29:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16210 16211 16212 [16213] 16214 16215 16216 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25494600 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #243180 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 11:43:00 AM »

โหล ๆ  ลุงตุ้นนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

จะทำสเต็กทานเองแบบง่ายๆ ได้ยังไงครับ 

หมักหมู ใส่อะไรบ้าง

น้ำสเต็กทำไง ใส่อะไรบ้าง แล้วมันมีขายสำเร็จป่าว

แบบว่า....ช่วงนี้ต้องเป็นเชพภาคบังคับครับ    Smiley

พี่ตุ้มตอบแล้ว ผมตอบมั่ง  ชอบยุ่งเรื่องชาวบ้าน
ของผมเริ่มที่หมูติดมัน แบบเดียวกับของพี่ตุ้ม
แต่หมักโดยน้ำมันพืช + น้ำมันหอย + ซอสแม็กกี้ + รากผักชี ใส่ใบผักชีตำละเอียดด้วยสัก1ก้านใบ
+พริกไทย + ซอสพริกศรีราชา + เนย (เนยช่วยให้นุ่มได้มาก)  เท่านี้ครับ เวลาหมักและวิธีการหมักที่เหลือ
เหมือนพี่ตุ้มครับ
เวลาย่าง ใช้ไฟอ่อนๆ  

อีกอย่างที่คนกินสเต็กมักลือมคือผักเคียง แก้เลี่ยน
เตรียมพวก ถั่วลันเตา, หน่อไม้ฝรั่ง แครอท(หั่นขวางเป็นวงๆ)  บร็อคเคอรี่ ต้มไว้กินแก้เลี่ยนเคียงสะเต๊กด้วย
ใครถาม ใครถามบ่าวนี้ ใครถาม???

อย่าเที่ยวทำกินเข้าไปนา สูตรนี้ มันเผาผิว   กินบ่อย ๆ ตัวดำปิกเลยแหละ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #243181 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 11:43:49 AM »

โหล ๆ  ลุงตุ้นนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

จะทำสเต็กทานเองแบบง่ายๆ ได้ยังไงครับ 

น้ำสเต็กทำไง ใส่อะไรบ้าง แล้วมันมีขายสำเร็จป่าว

แบบว่า....ช่วงนี้ต้องเป็นเชพภาคบังคับครับ    Smiley

พี่ตุ้มตอบแล้ว ผมตอบมั่ง  ชอบยุ่งเรื่องชาวบ้าน
ของผมเริ่มที่หมูติดมัน แบบเดียวกับของพี่ตุ้ม
แต่หมักโดยน้ำมันพืช + น้ำมันหอย + ซอสแม็กกี้ + รากผักชี ใส่ใบผักชีตำละเอียดด้วยสัก1ก้านใบ
+พริกไทย + ซอสพริกศรีราชา + เนย (เนยช่วยให้นุ่มได้มาก)  เท่านี้ครับ เวลาหมักและวิธีการหมักที่เหลือ

อีกอย่างที่คนกินสเต็กมักลือมคือผักเคียง แก้เลี่ยน
เตรียมพวก ถั่วลันเตา, หน่อไม้ฝรั่ง แครอท(หั่นขวางเป็นวงๆ)  บร็อคเคอรี่ ต้มไว้กินแก้เลี่ยนเคียงสะเต๊กด้วย

พี่ซับใช้ผักอะไรมาแนมแก้เลี่ยนอ่ะนั้น...
จะหรอยเร๊อ.... ยี๊

ผมเห็นพี่เข้มใช้ผักเคียง เป็น มะระขี้นก ลูกเนียง ลูกตอ นุ...
                                 เห็นแกกินหรอยจัง... คิก คิก
จ้าพ่อคนในเมือง....

อืมเมื่อเช้าเด็กเอาเห็ดโคน เหล็กโคนมาให้สักสองโล ว่าอิแบ่งบ้าง คงน่าจะกินไม่เป็น

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #243182 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 11:44:25 AM »

ขึ้นรถ ขับไปร้านสเต็กในสวน ทำได้ง่ายสุดๆครับ ไปถึงนั่งแล้วก็สั่ง...

แล้วก็รอสักพัก....

อยากทำกินเองครับลุง.....

ช่วงนี้ ผบ. อยู่ในระยะพักฟื้น ฯ  ต้องดูแล และต้องรับผิดชอบงานบ้านเองทั้งหมด ช่วยกันสองคนกับไอ้ตัวเล็ก

เพิ่งรู้....งานหน้าที่แม่บ้าน มันไม่ง่ายเลยครับ...

ขอให้ ผบ.หายเป็นปกติไว ๆ ครับ... Cheesy

ขอให้หายเป็นปรกติไวๆครับพี่นายช่าง

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #243183 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 11:45:48 AM »

เกือบเที่ยงแล้ว  กลับบ้านไปผัดผักให้ ผบ. ซักชามก่อนครับ.... Smiley

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #243184 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 11:48:44 AM »

เมนูนี้ ของไอ้ตัวเล็กกับพ่อมันครับ

ส่วนของ ผบ. มีแต่ผัดผักและแกงจืด  นาๆ ชนิดสลับหมุนเวียนไปในแต่ละมื้อ  .... Smiley

ปล.  ว่าจะไม่บอก จะไม่เล่าให้ควัง  แต่กลัวจะดันพุง....วันแรกที่ต้องหุงข้าวเอง  ...แฮะ ๆ ๆ    ดิบครับ     Grin

ทอดกุ้งแก้ว...แฮะ ๆ ๆ    กลายเป็นกุ้งนิโกรครับ... Grin

ครั้งแรก มักทุลักทุเลเช่นนี้แหละครับ.... คิก คิก คิก คิก
ต่อๆไปก็ชินเหมือนผมครับ

ผมอะไร... แบร่   คิก คิก คิก คิก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #243185 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 11:49:34 AM »

udomkd, Pandanus, samrit-รักในหลวง, tum610, oooOilooo, หลวงกาหลง และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อ

นักฉึกฉา ไม่ไปมหาลัยหรือ วันนี้?

วันนี้ทำงานค่ะ   555   พี่เข้มถ่ายภาพสวยดีนะค่ะ   Cheesy Cheesy
เเต่ตีนกาของออย  ชัดไปค่ะ    โดนชก

อย่าไปบอกแหละ เดี๋ยวเขารู้หมดว่าหลายวันแล้ว

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #243186 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 11:50:05 AM »

ใครถาม ใครถามบ่าวนี้ ใครถาม???

คิก คิก คิก คิก

คำตอบ อยู่ในคำตอบแล้วครับ.... Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #243187 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 11:54:41 AM »

อืมเมื่อเช้าเด็กเอาเห็ดโคน เหล็กโคนมาให้สักสองโล ว่าอิแบ่งบ้าง คงน่าจะกินไม่เป็น

ผมร่่วง และท้องเสีย....คอยแลต่ะ.... แบร่

พริกข่ากัน...คอยแล... แบร่

นิ นิ.... ว่าจะไปหาที่บ้านนิ.... Grin
เครื่องชาร์จใครก้าม่ายรู้ หยิบใส่ถุงมาให้เรา..
ชื่อก็ติดอยู่...สงสัยแลไม่เห็น.... บู่

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #243188 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 11:57:08 AM »

ขอบคุณทุกกำลังใจ  เเละคำอวยพร  ทีมอบให้ค่ะ   ขอบคุณค่ะ   Smiley Smiley Smiley    ไหว้

ยินดีกับบัณฑิตใหม่ด้วยครับ

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #243189 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 11:58:34 AM »

เกือบเที่ยงแล้ว  กลับบ้านไปผัดผักให้ ผบ. ซักชามก่อนครับ.... Smiley

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ขอให้ ผบ.หายเร็วๆน่ะครับ  ไหว้

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #243190 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 12:02:53 PM »

กะเดี๋ยวเข้าเมืองก่อน ไปเอาเครื่องคอมฯ ที่ส่งมาจากป่าหิมพานต์

เอามาลวก ใส่เนียง ใส่น้ำพอท่วม เกลือพอประมาณ  ปิดฝาไว้  อีกอาทิตย์ค่อยเปิดแล   Grin
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #243191 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 12:04:44 PM »

กะเดี๋ยวเข้าเมืองก่อน ไปเอาเครื่องคอมฯ ที่ส่งมาจากป่าหิมพานต์

เอามาลวก ใส่เนียง ใส่น้ำพอท่วม เกลือพอประมาณ  ปิดฝาไว้  อีกอาทิตย์ค่อยเปิดแล   Grin

ไหร ใส่เนียง...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #243192 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 12:06:10 PM »

ผมร่่วง และท้องเสีย....คอยแลต่ะ.... แบร่

พริกข่ากัน...คอยแล... แบร่

นิ นิ.... ว่าจะไปหาที่บ้านนิ.... Grin
เครื่องชาร์จใครก้าม่ายรู้ หยิบใส่ถุงมาให้เรา..
ชื่อก็ติดอยู่...สงสัยแลไม่เห็น.... บู่
ขี้รั่ว ไม่กลัว บ้านผม ส้วมยัง5ห้อง

ส่วนหัวล้าน ถ้าผมยาว ตัวผมเองจะขาดความมั่นจัย คิก คิก คิก คิก คิก คิก

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #243193 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 12:06:36 PM »

เอามาลวก ใส่เนียง ใส่น้ำพอท่วม เกลือพอประมาณ  ปิดฝาไว้  อีกอาทิตย์ค่อยเปิดแล   Grin

ไหร ใส่เนียง...

ไม่รู้ซักเรื่องได้ม๊าย..... บู่

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #243194 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 12:07:00 PM »

เอามาลวก ใส่เนียง ใส่น้ำพอท่วม เกลือพอประมาณ  ปิดฝาไว้  อีกอาทิตย์ค่อยเปิดแล   Grin
อ๋อ...ออกเวรบ่ายหรือ?..

หน้า: 1 ... 16210 16211 16212 [16213] 16214 16215 16216 ... 35779
  พิมพ์