เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 07:37:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16312 16313 16314 [16315] 16316 16317 16318 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25504913 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #244710 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 02:21:30 PM »

Huh Huh Huh เห็นแหลงถึงกันหลายยี่ห้อ หลายรุ่น แต่ไม่เห็นใครแหลงถึงสักเท่าใด

ลุงปูครับบบบบบบบบบบ ......ซูอาวู มันไ่ม่เข้าตาเพื่อนเขามั่งเหอ ครับ   Tongue

ซูอาร์วูเหรอ  ยี๊ ...... ผมใช้ฟรีครับ  แต่ถ้าให้ซื้อต้อง ฝอดดดดดดด เท่านั้น    คิก คิก

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #244711 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 02:21:47 PM »

เมื่อคืนไอเจ้าบางแก้วที่บ้าน มีสมาชิกใหม่มาอีก 9
พี่ๆท่านใดสนใจเอาไปเลี้ยงบ้างมั๊ยครับ  ทำท่าจะจนกะหมาแล้ว 15 ตัว ตายแน่ตรู หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ส่วนรูปเจ้าตัวเล็ก ไว้กลับนราจันนี้แล้วจะถ่ายมาให้ดูครับ Cool

โน่น.... แปะหลี พี่เล็ก พอแล้ว นู่น.... Cheesy

กะหมานิผมชอบครับ  แต่ไม่เอาดีกว่า  ตัวโนน้เมียยังฮวนไม่เลิกที
รังเกียจจังกะตัวนี้  ไม่รู้พรันพรื่อซั๊กที  บู่ บู่ บู่

มันแอบไปหย็องหน้าแข้งเจ๊เค้าม๊ายล่ะฮั้น.... คิก คิก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #244712 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 02:22:14 PM »

เมื่อคืนไอเจ้าบางแก้วที่บ้าน มีสมาชิกใหม่มาอีก 9
พี่ๆท่านใดสนใจเอาไปเลี้ยงบ้างมั๊ยครับ  ทำท่าจะจนกะหมาแล้ว 15 ตัว ตายแน่ตรู หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ส่วนรูปเจ้าตัวเล็ก ไว้กลับนราจันนี้แล้วจะถ่ายมาให้ดูครับ Cool

โน่น.... แปะหลี พี่เล็ก พอแล้ว นู่น.... Cheesy

กะหมานิผมชอบครับ  แต่ไม่เอาดีกว่า  ตัวโนน้เมียยังฮวนไม่เลิกที
รังเกียจจังกะตัวนี้  ไม่รู้พรันพรื่อซั๊กที  บู่ บู่ บู่

ลุงเล็กไปรับสัมปทานหมาเจ้าบิ๊กมาต่ะ

เจ้ามู่ทู่ ผมรับผิดชอบให้เอง  เติ้นติเอาไว้ไซ ของไหรที่เมียไม่ชอบหั้น  ยิ้มีเลศนัย
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #244713 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 02:22:53 PM »

รถตลาดก็ไม่ต่างกันมากหรอกเพียงแต่หาง่ายจะเอาไหล่แบบไหน

ท้ๆแบบแท้ เบิกห้าง
แท้ๆแบบแท้ เบิกเชียงกง
แท้ๆแบบแท้ เบิกร้านอะไหล่ยนต์
เทียมๆแบบแท้ เบิกร้านอะไหล่ยนต์
เทียมแท้ๆ เบิกร้านอะไหล่ยนต์ และอู่ข้างถนน
แท้แบบเทียบ เบิกร้านอะไหล่ยนต์ และอู่ข้างถนน  เบิกเชียงกง

กินนิ่มๆ ง่ายๆ นานๆ เจ้าของไม่รู้สึกหมือนปลิงดูดเลือด เลือดไหลแต่ไม่เจ็บ

ผมซ่อมรถที่ช่างเมินหน้าหนีอย่างซีตรองได้บ้าง รถอื่นก็ต้องพอได้มั่ง ถึงแม่ทำไม่ได้ก็ให้ประเมินอาการบอกช่างถูกก็พอ

ตรงนี้แหละคือการเลือกทางเดิน

ของศูนย์มีประกันชิ้นส่วนอะไหล่ 1 ปี หรือ 20,000 กม. แต่ราคาแพง

ของเทียบ คุณภาพใกล้เคียงหรือเหมือน ไม่มีประกัน แต่ราคาถูกกว่า

ของเทียม คุณภาพน้อยกว่า ไม่มีประกัน แต่ราคายิ่งถูกกว่า

อยู่ที่ว่าใครจะเลือกทางไหน Cheesy

แต่ที่ตรูรับไม่ได้คือทุกศูนย์ ค่าแรงแพงอีตาย ทั้งคว่อต ทั้งโต ทั้งฮอน เข้ามาแหม็ดแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน
Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #244714 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 02:23:36 PM »

มันแอบไปหย็องหน้าแข้งเจ๊เค้าม๊ายล่ะฮั้น.... คิก คิก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #244715 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 02:24:48 PM »

ฮาย วีฮอส ก่าเข้าศูนย์ ก่ากระอักเหมือนกันพี่สามเห้อ  Grin

ตามใจศูนย์ไหน ๆ กลายเป็นสูญทันที บู่

เซ้ออะไหล่ศูนย์ ให้ช่างข้างนอกเปลี่ยนให้ก็ได้ เพราะมีพาร์ทนัมเบอร์อะไหล่อยู่แล้ว รับประกันชิ้นส่วนเหมือนกัน แต่ไม่รับประกันซ่อม และค่าแรงถูกกว่ากันมาก คิก คิก

คิ คิ  เ้จ้าปราโมทย์ก็ใช้สูตรเดียวกันเลย... Cheesy

เข้าอู่ข้างหนุน...แล้วหากมีอะไหล่ที่เปลี่ยน...
เค้าจะไปซื้อที่ศูนย์ฯเลย...แท้แน่นอน...
                                   ช่างเค้าก็จะได้ส่วนลดอีก...

ตีซี้แหลงกะช่างดี ๆ ... ค่าแรงซ่อมไม่ต้องจ่ายมาก...
                               เพราะช่างเค้าได้จากส่วนลดอะไหล่ไปบ้างแล้ว... Grin

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

แบบนี้ดีที่สุด ได้อะไหล่แท้ ค่าแรงไม่แพง Cheesy

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #244716 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 02:25:16 PM »

ฝากสหายตุ่มครับ ......... รุ่นนี้โอเลย  ทุกยาดองได้ด้วย   ขำก๊าก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #244717 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 02:25:28 PM »

หัดซ่อมเองเข้ามั่งต่ะ ขั่ย

แลผมนิ ซื้อรถมาเข แล้วไม่มีค่าซ่อม เปลี่ยนสายพานไทม์มิ่ง ผม เปลี่ยนเองเลย แถม ลบสัญญาณหน้าจอด้วย

นี่ อีกสามหมื่นโล ก็ต้องเปลี่ยนอีกแระ
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #244718 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 02:26:22 PM »

Huh Huh Huh เห็นแหลงถึงกันหลายยี่ห้อ หลายรุ่น แต่ไม่เห็นใครแหลงถึงสักเท่าใด

ลุงปูครับบบบบบบบบบบ ......ซูอาวู มันไ่ม่เข้าตาเพื่อนเขามั่งเหอ ครับ   Tongue

พี่เล็กจองแล้วครับ พี่โกเล็ก กะพาไปทริปเหนือด้วยครับ   Grin Grin

กิ๊วก๊าว  ว่าอีขอพลอยไปที่ยวมั่ง ก่ะเบ่อเห็นหลวงแกเที่ยวหาที่ควากของในรถเพื่อนอยู่เหลย  คิก คิก คิก คิก

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #244719 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 02:27:25 PM »

ว่าแต่โฟกัสตัวใหม่ คันเร่งมือโย่ตรงไหนอ่ะ น้าดุน Grin

รถที่มี cruise control สามารถเร่งมือได้ด้วยการกดปุ่ม accel แช่ไว้ หรือหากต้องการลดความเร็วก็ปุ่ม decel

ซื้อมาแล้วรู้จักใช้ให้คุ้มค่าหน่อย ส่วนใหญซื้อมาจนขายไปไม่รู้ด้วยซ้ำไป .... จ่ายร้อยใช้เป็นแค่สิบฉลาดจัง

ของน้องสี่ผมมันแหลงถึงบ่อย สงสัยไม่ใช่  cruise control ครับ

น่าจะเป็น คุยคอนโทรล มากหว๋า

นั่นมันของพี่เข้มไม่ใช่เหรอ.... คิก คิก

ครูเบิ้ลน่ะไม่หาญคุยหรอก....ได้รถมาหยบเงียบพึ๊ด...
                                      กลัวเพื่อนรู้ ว่าซื้อคว่อดมาเข.... คิก คิก

แหลงถึงประทานฃว๊อด แล้วสงสารน้องสี่ กลัววันข้างหน้าจะร้องห่มร้องให้ มองคว้าแล้วบอกเห็นจานบิน

ไม่ต้องเป็นห่วงพี่สาม วางแปลนไว้แล้ว คิก คิก

เครื่องพัง ใช้เครื่องโตโยแทน แต่ช่วงล่างใช้คว่อตเหมือนเดิม  Grin

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #244720 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 02:27:48 PM »

นี่ก็ว่า จะหัด เคาะ พ่นสีด้วย

ไปตีสนิทร้านผสมสีไว้แล้ว ขอวิชาผสมสี....

แกว่า บอด ๆ หยั่งน้องนี่ ให้พี่ผสมสีให้ดีกว่า อย่าเอาไปเลย วิชาพี่จะเสีย   ยี๊
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #244721 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 02:28:24 PM »

พี่เล็กจองแล้วครับ พี่โกเล็ก กะพาไปทริปเหนือด้วยครับ   Grin Grin

กิ๊วก๊าว  ว่าอีขอพลอยไปที่ยวมั่ง ก่ะเบ่อเห็นหลวงแกเที่ยวหาที่ควากของในรถเพื่อนอยู่เหลย  คิก คิก คิก คิก

หากไม่รังเกียจ นั่งบนแร็คหลังคาผมได้ครับ ..  คิก คิก คิก คิก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #244722 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 02:28:31 PM »

หัดซ่อมเองเข้ามั่งต่ะ ขั่ย

แลผมนิ ซื้อรถมาเข แล้วไม่มีค่าซ่อม เปลี่ยนสายพานไทม์มิ่ง ผม เปลี่ยนเองเลย แถม ลบสัญญาณหน้าจอด้วย

นี่ อีกสามหมื่นโล ก็ต้องเปลี่ยนอีกแระ

เอาเวลาไปบ้าเหมียหว๋านะ ได้แรงอกหว๋า Grin
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #244723 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 02:29:17 PM »

คิก คิก คิก คิก โขคดี เมียเราไม่ชอบเล่นรถ ให้แอร์เย็นเป็นใช้ได้  เยี่ยม

เมียสั่งแบนแดนกันดารแล้วยัง สาเหตุของคอมฯแอร์เจ๊ง

พูดถึงคอมแอร์เจ๋ง วันอาทิตย์ที่ผ่านมา เพิ่งเปลี่ยนใหม่ไปอีกลูก
ลูกเดิมที่ไปบ้านน้าแคว๊วต เปลี่ยนไม่เกินสองเดือน
เปลี่ยนแล้ว แต่ไม่เย็น เข้าไปหลายครั้ง มันบอกอากาศร้อน  ตะงึดๆในใจแล้ว

พอดีวันนั้นเข้าไปให้ร้านใหม่เช็คดู ปรากฎว่าเช็คแล้ว แทบจะไปเตะหน้าช่างร้านเดิม

มันเอาคอมลูกที่แรงอัดไม่มี มาเปลี่ยนให้แทนลูกเดิมที่หน้าครัชคอมแอร์ไหม้
อ้างว่าคอมไหม้ทั้งลูก ต้องปลี่ยน เราก็ไม่รู้ เอาเปลี่ยนก็เปลี่ยน

ตอนมันเปลี่ยนมันถอดคอมเก่าออก แล้วเอาลูกเน่าๆมาใส่เลย ไม่ล้างไล่น้ำมันคอม ไม่ไล่ระบบ
พอร้านใหม่ถอด บอกพี่ น้ำมันคอมแอร์พี่ดำหมดแล้ว พี่เพิ่งเปลี่ยนเขาไม่ได้ล้างน้ำมันเก่าออกเหรอ

ไดเออร์รั่ว ซีลก็ไม่เปลี่ยน d0we[fgjerg0jr90gpfkgpoergkporgkpoerkgpoggifnvnfpfit3-0

สุดท้าย ต้องเปลี่ยนทั้งระบบ ทำใหม่หมด โดยไปเกินครึ่งหมื่น
ร้านเก่านายหัวบิดาเป็นคนแนะนำ ยังทำกันได้
ท้ายสุด เราเอาไปโยนคืนให้  แล้วบอกว่าทำชุ้ยๆแบบนี้ระวังไว้หน่อยนะ แล้วเดี๋ยวพ่อมาคุยกับเติ้ลเอง แล้วกลับ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #244724 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 02:29:36 PM »

หา !!!!! ตกใจขัยนุ้ยซื้อฝอดมาใช้เรอะ   โดนชก โดนชก

โด่ เสียโจ้นุ เพิ่งวางสายแรกก่าเดี๋ยว เห็นว่าถอย เอสคาปี้มือสอง ปีสูนหก สีทอง มาแล้วนุ  Grin
หน้า: 1 ... 16312 16313 16314 [16315] 16316 16317 16318 ... 35779
  พิมพ์