เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 05:36:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16329 16330 16331 [16332] 16333 16334 16335 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25520198 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #244965 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 10:03:50 PM »

เอาฟังกันดู
สายตาพิฆาต

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #244966 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 10:06:54 PM »

รีบกลับครับ  ไม่ได้ไปเยี่ยมน้าดุลย์     วันที่ 10  เดือนหน้าครับ   ไปนวมินทร์อีกครับ
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #244967 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 10:07:22 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ราตรีสวัสดิ์ครับ
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #244968 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 10:08:03 PM »

ป๋าถอย แอลจี รุ่นนี้มาแล้วเหรอครับ
ผมถอย Philips 46PFL5605  มาครับ ไหว้

Philips ก็ ฟูลแอลอีดี ของดีๆเพ
ชอบLGครับ เทคโนโลยี่เพียบ มีทั้งฟันน้ำเงิน แลน และบางๆอ่อนแอ้นอรชร ครับ และถูกกว่าหมื่นหนึ่งอาบน้ำได้ตั้ง 5 รอบ ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #244969 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 10:09:52 PM »

รีบกลับครับ  ไม่ได้ไปเยี่ยมน้าดุลย์     วันที่ 10  เดือนหน้าครับ   ไปนวมินทร์อีกครับ

โห ไปยิงทั่วราชอาณาจักร แวะมาตะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #244970 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 10:12:40 PM »

วอนพี่มีรักเดียว - ฮันนี่ ศรีอีสาน

วอนพี่มีรักเดียว - ปูนา ภาวิณี

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #244971 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 10:21:06 PM »

ฮาย 7-11 ไอ้ที่เขาแหลงกะของเพื่อนเพงั้นแหละ
ผมกะเป็นลูกค้าเหมือนเดิม บริโภคนิยมครับคิดไหรมากคนทำงานกินเงินเดือนๆไปวันๆอย่างเรา หมดเวลาก็ปลดเกษียณ ไปอย่างเงียบเชียบ

เซเว่น 3 จว. จะไม่เหมือนเพื่อนครับ แยกเป็นเอกเทศ ประมาณว่าซื้อเฟรนชายมาไม่เหมือนคนอื่น ไม่มีการส่งรายได้ให้เจ้าสัวครับ เอาแค่ชื่อและรูปแบบมาใช้ บริหารเอง จัดการเอง ลงของเอง ผมเห็นเค้าเอาของมาลงมั่วเสียเหม็ด แต่อะไรที่เป็นเอกลักษ์ของเซเว่นก็ต้องมีไว้ครับ ประมาณนั้น  Grin

อย่าลืมที่แหลงกันใว้ ชักชวนบีบคอมาเปิดศรีสาคร 1 สาขา  คิก คิก คิก คิก

ให้ไวๆ  ตอใดผมอีได้กินโค้กสเลอปี้ ที่ศรีสาคร คิก คิก ขำก๊าก

พี่ๆแหลงถึงเซเว่น

วันก่อนผมไปพระแสงตกใจสุดๆเจอเซเว่นที่พระแสง

ไม่รู้ว่าเขามีกันนานหรือยัง

ถามแม่แม่ก็บอกไม่รู้เหมือนกันว่าเขาเปิดนานยัง

เพราะไม่ค่อยได้เข้ามาในตลาดพระแสง

ส่วนใหญ่เวลาซื้อของฝากซื้อมาแต่ทุ่งสงเพ

ได้แต่แหลงคำเดียวว่าพระแสงนี้เขาพัฒนาแล้ว เยี่ยม

กร๊ากๆๆ  นายเอ๋ต้องกริ้วเหมือนใครเหยียบขนดหาง  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตกใจสุดขีด  ทำไปด้ายๆๆๆ

น่าว่าแถวศรีสาครตกใจมากหวาเหลยครับ สงสัยตอนนี้กัดฟันกรอดๆแล้ว ขนาดพระแสงยังเซเว่นแล้ว แต่ศรีสาคร.... ยี๊ บู่ บู่ บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #244972 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 10:21:23 PM »

นอนแระ  ไหว้

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #244973 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 10:22:15 PM »

ฮาย 7-11 ไอ้ที่เขาแหลงกะของเพื่อนเพงั้นแหละ
ผมกะเป็นลูกค้าเหมือนเดิม บริโภคนิยมครับคิดไหรมากคนทำงานกินเงินเดือนๆไปวันๆอย่างเรา หมดเวลาก็ปลดเกษียณ ไปอย่างเงียบเชียบ

เซเว่น 3 จว. จะไม่เหมือนเพื่อนครับ แยกเป็นเอกเทศ ประมาณว่าซื้อเฟรนชายมาไม่เหมือนคนอื่น ไม่มีการส่งรายได้ให้เจ้าสัวครับ เอาแค่ชื่อและรูปแบบมาใช้ บริหารเอง จัดการเอง ลงของเอง ผมเห็นเค้าเอาของมาลงมั่วเสียเหม็ด แต่อะไรที่เป็นเอกลักษ์ของเซเว่นก็ต้องมีไว้ครับ ประมาณนั้น  Grin

อย่าลืมที่แหลงกันใว้ ชักชวนบีบคอมาเปิดศรีสาคร 1 สาขา  คิก คิก คิก คิก

ให้ไวๆ  ตอใดผมอีได้กินโค้กสเลอปี้ ที่ศรีสาคร คิก คิก ขำก๊าก

พี่ๆแหลงถึงเซเว่น

วันก่อนผมไปพระแสงตกใจสุดๆเจอเซเว่นที่พระแสง

ไม่รู้ว่าเขามีกันนานหรือยัง

ถามแม่แม่ก็บอกไม่รู้เหมือนกันว่าเขาเปิดนานยัง

เพราะไม่ค่อยได้เข้ามาในตลาดพระแสง

ส่วนใหญ่เวลาซื้อของฝากซื้อมาแต่ทุ่งสงเพ

ได้แต่แหลงคำเดียวว่าพระแสงนี้เขาพัฒนาแล้ว เยี่ยม

กร๊ากๆๆ  นายเอ๋ต้องกริ้วเหมือนใครเหยียบขนดหาง  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตกใจสุดขีด  ทำไปด้ายๆๆๆ

น่าว่าแถวศรีสาครตกใจมากหวาเหลยครับ สงสัยตอนนี้กัดฟันกรอดๆแล้ว ขนาดพระแสงยังเซเว่นแล้ว แต่ศรีสาคร.... ยี๊ บู่ บู่ บู่

แต่ศรีสาคร....กำลังจะมี  บู่
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #244974 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 10:23:09 PM »

รีบทำการแก้ข่าวทันควันเลยน้าหลวง ขำก๊าก คิก คิก คิก คิก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #244975 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 10:23:35 PM »

น้องคนขาย มันไม่ใช่มีตางค์ แต่มันมาบอกว่า พ่อถางที่ไว้ พี่เอาไปคนเดียว (แล้วส่วนปันของเมิงไซไม่แหลงถึง) พี่เอามาขายซะ

มันว่า ถ้าพี่มันจะขาย มันจะเก็บไว้เอง เดี๋ยวไปยืมตางค์พี่น้องคนอื่นมาเอา (ห้าแสนเนี่ยนะ เมิงเลี้ยงวัวสองตัวกะนกกรงสิบกว่าตัว จะเอาไหนชด)

มันคงเห็นแล้ว ว่ายางแปลงนั้น ได้วันละ ๘๐ - ๙๐ โล ฤดูผลัดใบ ล่อเข้าไป ร้อยสาม ร้อยสี่  ราคายางทุกวันนี้ ก็ตกเช้าละ เกือบสามพันบวกลบ

ถ้ามันเข้าครองได้ ก็เอายางนั่นแหละ ชดค่าติด แต่ จับเสือมือเปล่าไปหน่อยรึเปล่า

คุยยาก พี่กันน้องกัน  ต่อโพรก รู้ผล ว่าหลังจากผมกลับแล้ว ไม่มีคนนอก ผลการเจรจาจะเป็นอย่างไร

เหมือนกับแปลง ๔๒ ไร่ที่เพื่อนผมมาบอกนั่นละครับ พี่น้องรบกันถึงขั้นจ้างยิงกันครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #244976 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 10:25:41 PM »

น้องคนขาย มันไม่ใช่มีตางค์ แต่มันมาบอกว่า พ่อถางที่ไว้ พี่เอาไปคนเดียว (แล้วส่วนปันของเมิงไซไม่แหลงถึง) พี่เอามาขายซะ

มันว่า ถ้าพี่มันจะขาย มันจะเก็บไว้เอง เดี๋ยวไปยืมตางค์พี่น้องคนอื่นมาเอา (ห้าแสนเนี่ยนะ เมิงเลี้ยงวัวสองตัวกะนกกรงสิบกว่าตัว จะเอาไหนชด)

มันคงเห็นแล้ว ว่ายางแปลงนั้น ได้วันละ ๘๐ - ๙๐ โล ฤดูผลัดใบ ล่อเข้าไป ร้อยสาม ร้อยสี่  ราคายางทุกวันนี้ ก็ตกเช้าละ เกือบสามพันบวกลบ

ถ้ามันเข้าครองได้ ก็เอายางนั่นแหละ ชดค่าติด แต่ จับเสือมือเปล่าไปหน่อยรึเปล่า

คุยยาก พี่กันน้องกัน  ต่อโพรก รู้ผล ว่าหลังจากผมกลับแล้ว ไม่มีคนนอก ผลการเจรจาจะเป็นอย่างไร

เหมือนกับแปลง ๔๒ ไร่ที่เพื่อนผมมาบอกนั่นละครับ พี่น้องรบกันถึงขั้นจ้างยิงกันครับ

อุ๊ย ว่าไซยอนให้เราไปเซ้อ สงสัยลูกปืนเข้าหูขวาออกหูซ้าย  เข้าหูซ้ายออกหูขวา แน่ตูไปขวางอยู่ตรงกลาง

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #244977 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 10:28:19 PM »

ถ้ามีหนี้แล้วได้ที่ทาง ได้สวนเยอะๆก็น่าสนใจครับ แต่นี้กล่องสี่เหลี่ยมเล็กๆราคาหลายล้าน ไม่ไหวครับ

ทุกวันนี้เห็นตึกแถวในเมืองขายกัน7-8ต่อห้อง (แหล่งท่องเที่ยวไม่ต้องพูดถึงหลายสิบต่อหน่วย) เห็นแล้วก็เหนื่อยแทนครับ มันจะทำมาหากินไรถึงผ่อนกันไหว

ผมว่ามีจำนวนไม่น้อย ที่ซื้อหวังเก็งกำไร แต่ปล่อยไม่ออก ดอกเบี้ยบานตะไท  Grin

ถ้าทำเลทำการค้าก็คุ้ม เรื่องก่อสร้าง หยอดน้ำชาทำเป็นซ่อมแซมไป จะได้ไม่ต้องเว้นระยะจากทางเท้า แต่ ทั้งนั้นทั้งนี้ทำเลดีหรือไม่ ไม่มีใครตอบได้เท่าเบิ้มครับ ว่าสมควรลงทุนไหม กับภาระที่ต้องเพิ่ม ในสภาวะเศรษฐกิจปัจจุบันและในอนาคตของภูเก็ต(เบิ้มรู้ดีกว่าพวกเราแน่นอน) ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

การค้าเดี๋ยวนี้เปลี่ยนไปมากครับ ทั้งการรุกของห้างใหญ่ ทั้งเทคโนโลยีการค้าขายที่ใช้ต้นทุนต่ำ แต่ตลาดกว้างไกล

การลงทุนในอสังหาเพื่อเปิดร้านค้า ถือว่าเสี่ยงมากครับ เพราะต้นทุนนี้มันสูงไป

แม้แต่ธุรกิจใหญ่ๆ อย่างCP นโยบายตอนนี้เขาไม่ซื้อตึกแถวครับ เช่าเอาเท่านั้น สัญญา2ปีต่อครั้ง เพราะเงินมันจมมาก ถอนตัวยาก นี่ขนาดยักษ์ใหญ่ ยังเห็นถึงจุดอ่อนตรงนี้

อีกอย่างผมว่าการซื้อตึกแถวได้ ไม่ใช่ความสำเร็จแบบคนในอดีตแล้วครับ ระบบการค้าในเมืองใหญ่ มันเปลี่ยนไปหมดแล้ว ธุรกิจดั่งเดิมปิดตัวลงมากในระยะหลัง นั่นสะท้อนได้ดี มันหมดยุคแล้ว นอกจากจะมีตึก มีที่ในย่านการค้าจริงๆ ถึงจะไปได้ครับ  ไหว้

เห็นไหม เบิ้มรู้ดีกว่าพวกเรา  เยี่ยม  ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ดั่งสัจจะธรรม

สำหรับผมยึดหลักการลงทุนง่ายๆว่า จะลุงทุนอะไรก็ได้ถ้าคืนทุนภายใน4ปีถือว่าโอเค

อย่างซื้อสวนยางสี่สิบไร่ ลองดีดลูกคิดดูว่าในสี่ปีจะขายยางได้ถึง10ล้านหรือไม่ถ้าไม่ได้ขอดูผลตอบแทนระยะถัดไปว่าคุ้มทุนหรือไม่แค่ไหน

เช่นที่ดี อนาคตขายได้ดี ก็เอาได้  หรือเก็บเป็นสมบัติได้ก็โอเลย
ถ้ามีหนี้แล้วได้ที่ทาง ได้สวนเยอะๆก็น่าสนใจครับ แต่นี้กล่องสี่เหลี่ยมเล็กๆราคาหลายล้าน ไม่ไหวครับ

ทุกวันนี้เห็นตึกแถวในเมืองขายกัน7-8ต่อห้อง (แหล่งท่องเที่ยวไม่ต้องพูดถึงหลายสิบต่อหน่วย) เห็นแล้วก็เหนื่อยแทนครับ มันจะทำมาหากินไรถึงผ่อนกันไหว

ผมว่ามีจำนวนไม่น้อย ที่ซื้อหวังเก็งกำไร แต่ปล่อยไม่ออก ดอกเบี้ยบานตะไท  Grin

ถ้าทำเลทำการค้าก็คุ้ม เรื่องก่อสร้าง หยอดน้ำชาทำเป็นซ่อมแซมไป จะได้ไม่ต้องเว้นระยะจากทางเท้า แต่ ทั้งนั้นทั้งนี้ทำเลดีหรือไม่ ไม่มีใครตอบได้เท่าเบิ้มครับ ว่าสมควรลงทุนไหม กับภาระที่ต้องเพิ่ม ในสภาวะเศรษฐกิจปัจจุบันและในอนาคตของภูเก็ต(เบิ้มรู้ดีกว่าพวกเราแน่นอน) ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

การค้าเดี๋ยวนี้เปลี่ยนไปมากครับ ทั้งการรุกของห้างใหญ่ ทั้งเทคโนโลยีการค้าขายที่ใช้ต้นทุนต่ำ แต่ตลาดกว้างไกล

การลงทุนในอสังหาเพื่อเปิดร้านค้า ถือว่าเสี่ยงมากครับ เพราะต้นทุนนี้มันสูงไป

แม้แต่ธุรกิจใหญ่ๆ อย่างCP นโยบายตอนนี้เขาไม่ซื้อตึกแถวครับ เช่าเอาเท่านั้น สัญญา2ปีต่อครั้ง เพราะเงินมันจมมาก ถอนตัวยาก นี่ขนาดยักษ์ใหญ่ ยังเห็นถึงจุดอ่อนตรงนี้

อีกอย่างผมว่าการซื้อตึกแถวได้ ไม่ใช่ความสำเร็จแบบคนในอดีตแล้วครับ ระบบการค้าในเมืองใหญ่ มันเปลี่ยนไปหมดแล้ว ธุรกิจดั่งเดิมปิดตัวลงมากในระยะหลัง นั่นสะท้อนได้ดี มันหมดยุคแล้ว นอกจากจะมีตึก มีที่ในย่านการค้าจริงๆ ถึงจะไปได้ครับ  ไหว้

เห็นไหม เบิ้มรู้ดีกว่าพวกเรา  เยี่ยม  ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ดั่งสัจจะธรรม

สำหรับผมยึดหลักการลงทุนง่ายๆว่า จะลุงทุนอะไรก็ได้ถ้าคืนทุนภายใน4ปีถือว่าโอเค

อย่างซื้อสวนยางสี่สิบไร่ ลองดีดลูกคิดดูว่าในสี่ปีจะขายยางได้ถึง10ล้านหรือไม่ถ้าไม่ได้ขอดูผลตอบแทนระยะถัดไปว่าคุ้มทุนหรือไม่แค่ไหน

เช่นที่ดี อนาคตขายได้ดี ก็เอาได้  หรือเก็บเป็นสมบัติได้ก็โอเลย

สี่สิบไร่ ยางตัดได้แล้ว น่าจะคืนทุนหมดภายใน ๗ ปีครับ แต่ปัญหาคือคนตัดยางกำหนดราคาน้ำยางเองไม่ได้ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #244978 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 10:32:32 PM »

ทางขึ้นสวน ผ่านที่ลุงจวบ (ทริปหมอกหนึ่ง คงจำลุงจวบกันได้) แกไม่ยอมให้รถยนต์ขึ้น (ถ้ามีไอ้บ้าที่ไหนกล้าเอาขึ้น  ขำก๊าก )

แต่ถ้าผมเป็นเจ้าของที่ แกจะให้ผมไถดินทำหนนพอให้รถยนต์ขึ้นได้ เรื่องทางขึ้น หมดไปหนึ่ง

ถ้าเขาตกลงขาย ผ.บ. จะกู้สหกรณ์ ผมก็จะกู้ ธกส. ฝั่งผม ได้สองแสนหก ให้ ผ.บ. เอาสหกรณ์มาสัก สามแสน หักทุนเรีอนหุ้น กับ ฉฉ. คงได้สัก สองห้า

สรุป เงินเก็บไม่มี จะซื้อที่สักที กู้ลูกเดียว

เฮ้อ   เศร้า  ขอให้ได้กู้เถอะ........  แต่ ทำใจตั้งไว้แล้ว

ยังดีมีที่ให้กู้ ผมกุไหนไม่ได้เลยครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #244979 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 10:35:28 PM »

อุ๊ย ว่าไซยอนให้เราไปเซ้อ สงสัยลูกปืนเข้าหูขวาออกหูซ้าย  เข้าหูซ้ายออกหูขวา แน่ตูไปขวางอยู่ตรงกลาง

ว่าถ้าพี่ซื้อ ผมค่อยขอแบ่งสักสามสี่ไร่นะครับ ที่มีโฉนดนะพี่

หน้า: 1 ... 16329 16330 16331 [16332] 16333 16334 16335 ... 35779
  พิมพ์