เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 05:33:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16330 16331 16332 [16333] 16334 16335 16336 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25519599 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #244980 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 10:35:59 PM »

น้าดุลย์ ขอ  เต้ยโศก  หน่อยครับ   Grin  ขอแต่เพลงล่ะวันนี้   Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #244981 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 10:36:28 PM »

ป๋าถอย แอลจี รุ่นนี้มาแล้วเหรอครับ
ผมถอย Philips 46PFL5605  มาครับ ไหว้

Philips ก็ ฟูลแอลอีดี ของดีๆเพ

ชอบ LG เพราะอัดด้วยเท็คโนโลยี่เพียบ อย่างเช่นฟันน้ำเงิน แลน และรูปร่างบางๆอรชรอ่อนแอ้นดีครับ และแถมราคาถูกกว่าอีกเป็นหมื่นสามารุถเอาเงินนั้นอาบน้ำได้ตั้ง 5 รอบ ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #244982 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 10:36:53 PM »

ทางขึ้นสวน ผ่านที่ลุงจวบ (ทริปหมอกหนึ่ง คงจำลุงจวบกันได้) แกไม่ยอมให้รถยนต์ขึ้น (ถ้ามีไอ้บ้าที่ไหนกล้าเอาขึ้น  ขำก๊าก )

แต่ถ้าผมเป็นเจ้าของที่ แกจะให้ผมไถดินทำหนนพอให้รถยนต์ขึ้นได้ เรื่องทางขึ้น หมดไปหนึ่ง

ถ้าเขาตกลงขาย ผ.บ. จะกู้สหกรณ์ ผมก็จะกู้ ธกส. ฝั่งผม ได้สองแสนหก ให้ ผ.บ. เอาสหกรณ์มาสัก สามแสน หักทุนเรีอนหุ้น กับ ฉฉ. คงได้สัก สองห้า

สรุป เงินเก็บไม่มี จะซื้อที่สักที กู้ลูกเดียว

เฮ้อ   เศร้า  ขอให้ได้กู้เถอะ........  แต่ ทำใจตั้งไว้แล้ว

ยังดีมีที่ให้กู้ ผมกุไหนไม่ได้เลยครับ

ลุงดุลย์เลยครับพี่ Grin

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #244983 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 10:39:45 PM »

น้องคนขาย มันไม่ใช่มีตางค์ แต่มันมาบอกว่า พ่อถางที่ไว้ พี่เอาไปคนเดียว (แล้วส่วนปันของเมิงไซไม่แหลงถึง) พี่เอามาขายซะ

มันว่า ถ้าพี่มันจะขาย มันจะเก็บไว้เอง เดี๋ยวไปยืมตางค์พี่น้องคนอื่นมาเอา (ห้าแสนเนี่ยนะ เมิงเลี้ยงวัวสองตัวกะนกกรงสิบกว่าตัว จะเอาไหนชด)

มันคงเห็นแล้ว ว่ายางแปลงนั้น ได้วันละ ๘๐ - ๙๐ โล ฤดูผลัดใบ ล่อเข้าไป ร้อยสาม ร้อยสี่  ราคายางทุกวันนี้ ก็ตกเช้าละ เกือบสามพันบวกลบ

ถ้ามันเข้าครองได้ ก็เอายางนั่นแหละ ชดค่าติด แต่ จับเสือมือเปล่าไปหน่อยรึเปล่า

คุยยาก พี่กันน้องกัน  ต่อโพรก รู้ผล ว่าหลังจากผมกลับแล้ว ไม่มีคนนอก ผลการเจรจาจะเป็นอย่างไร

ทีสิบไร่เศษ รายได้ขนาดนี้ ไม่ธรรมดา  เยี่ยม

สองวันเว้นหนึ่ง น้าเบิ้ม

ฝนตกหยุด ฝนราด ซวย ใบร่วง เว้น ขาเคล็ด จบ มีดเงี่ยงหัก ฟาล์ว  งูขบ เจ็บ

เมากัน งานแต่ง งานศพ เล่นป๊อกเด้งรุ่ง ไม่ได้ตัดเพนิ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #244984 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 10:41:35 PM »

น้าดุลย์ ขอ  เต้ยโศก  หน่อยครับ   Grin  ขอแต่เพลงล่ะวันนี้   Grin

จัดไป

09 เต้ยโศก-เด่นชัย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #244985 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 10:42:38 PM »

น้องคนขาย มันไม่ใช่มีตางค์ แต่มันมาบอกว่า พ่อถางที่ไว้ พี่เอาไปคนเดียว (แล้วส่วนปันของเมิงไซไม่แหลงถึง) พี่เอามาขายซะ

มันว่า ถ้าพี่มันจะขาย มันจะเก็บไว้เอง เดี๋ยวไปยืมตางค์พี่น้องคนอื่นมาเอา (ห้าแสนเนี่ยนะ เมิงเลี้ยงวัวสองตัวกะนกกรงสิบกว่าตัว จะเอาไหนชด)

มันคงเห็นแล้ว ว่ายางแปลงนั้น ได้วันละ ๘๐ - ๙๐ โล ฤดูผลัดใบ ล่อเข้าไป ร้อยสาม ร้อยสี่  ราคายางทุกวันนี้ ก็ตกเช้าละ เกือบสามพันบวกลบ

ถ้ามันเข้าครองได้ ก็เอายางนั่นแหละ ชดค่าติด แต่ จับเสือมือเปล่าไปหน่อยรึเปล่า

คุยยาก พี่กันน้องกัน  ต่อโพรก รู้ผล ว่าหลังจากผมกลับแล้ว ไม่มีคนนอก ผลการเจรจาจะเป็นอย่างไร

เหมือนกับแปลง ๔๒ ไร่ที่เพื่อนผมมาบอกนั่นละครับ พี่น้องรบกันถึงขั้นจ้างยิงกันครับ

อุ๊ย ว่าไซยอนให้เราไปเซ้อ สงสัยลูกปืนเข้าหูขวาออกหูซ้าย  เข้าหูซ้ายออกหูขวา แน่ตูไปขวางอยู่ตรงกลาง

ว่าถ้าพี่ซื้อ ผมค่อยขอแบ่งสักสามสี่ไร่นะครับ ที่มีโฉนดนะพี่

แล้วมันมาหยบหลังตรูอยู่ไซ ออกมาข้างหน้าพุ่งไปเลยกลัวไหร

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #244986 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 10:44:36 PM »

นอนแระ  ไหว้

นอนหลับฝันดีครับ ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #244987 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 10:45:14 PM »

ฮาย 7-11 ไอ้ที่เขาแหลงกะของเพื่อนเพงั้นแหละ
ผมกะเป็นลูกค้าเหมือนเดิม บริโภคนิยมครับคิดไหรมากคนทำงานกินเงินเดือนๆไปวันๆอย่างเรา หมดเวลาก็ปลดเกษียณ ไปอย่างเงียบเชียบ

ผมที่แหลงกะของเพื่อนเพครับ ยางของเองหม้ายสักต้นครับ ขนาดแปลงที่ปลูกมากับมือสุดท้ายก็ไม่ได้ตัดเองครับ สามไร่กำลังดี พ่อกลัวว่าหากให้ผมตัด ไม่เกินอาทิตย์ ได้ออกใบมรณะทั้งสวนครับ

สามไร่ข้างๆเริน ตัดทำขี้ พอได้ค่ากับข้าวแล้วครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #244988 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 10:47:53 PM »

ไม่ทันได้เดินไปยังที่นอนที.....

เสียงอะไร มอมอ หนักหูจ้าน...  ยี๊

พ่อวัว ดีดติ้ง อิน เดอะ บิ้งนา ครับพี่ตุ้ม

เอาขวานหรือว่าจอบดีครับ หาค้อนไม่ทันแล้วครับ

พวกทุบหัวงัวแกงงานนี่ชาด น่ากลัวจริงๆครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #244989 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 10:49:50 PM »

ไม่ทันได้เดินไปยังที่นอนที.....

เสียงอะไร มอมอ หนักหูจ้าน...  ยี๊

พ่อวัว ดีดติ้ง อิน เดอะ บิ้งนา ครับพี่ตุ้ม

เอาขวานหรือว่าจอบดีครับ หาค้อนไม่ทันแล้วครับ

พวกทุบหัวงัวแกงงานนี่ชาด น่ากลัวจริงๆครับ

เอาหญ้าอ่อนให้กินดีกว่าครับ

เดียวกะตามมาอย่างว่าง่าย คิก คิก คิก คิก คิก คิก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #244990 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 10:51:08 PM »

ฮาย 7-11 ไอ้ที่เขาแหลงกะของเพื่อนเพงั้นแหละ
ผมกะเป็นลูกค้าเหมือนเดิม บริโภคนิยมครับคิดไหรมากคนทำงานกินเงินเดือนๆไปวันๆอย่างเรา หมดเวลาก็ปลดเกษียณ ไปอย่างเงียบเชียบ

เซเว่น 3 จว. จะไม่เหมือนเพื่อนครับ แยกเป็นเอกเทศ ประมาณว่าซื้อเฟรนชายมาไม่เหมือนคนอื่น ไม่มีการส่งรายได้ให้เจ้าสัวครับ เอาแค่ชื่อและรูปแบบมาใช้ บริหารเอง จัดการเอง ลงของเอง ผมเห็นเค้าเอาของมาลงมั่วเสียเหม็ด แต่อะไรที่เป็นเอกลักษ์ของเซเว่นก็ต้องมีไว้ครับ ประมาณนั้น  Grin

คงไม่ถามตอนซื้อของนะครับ จะรับระเบิดมือรึลูกปืนเพิ่มมั้ยค่ะ   Grin

คิดถึงเยเมนขึ้นมาทันที ตั้งขายเป็นแผง หน้าร้านขายข้าวเลยครับ ตั้งแต่ปืนพก อาก้า ระเบิดมือ ไปถึงอาร์พีจี ไม่ต้องถามถึงใบนุยาดเลย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #244991 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 10:56:44 PM »

ดึกแล้ว      .................     นอน

มอ มอ มอ

ใครสักทีเวียนคอกไอ้โหนดอยู่ได้ เดี๋ยวไปหาแลลูกซองอำเภอแจกยังอยู่เหลยหม้าย

Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #244992 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 10:58:24 PM »

ดึกแล้ว      .................     นอน

มอ มอ มอ

ใครสักทีเวียนคอกไอ้โหนดอยู่ได้ เดี๋ยวไปหาแลลูกซองอำเภอแจกยังอยู่เหลยหม้าย

ตกใจ ตกใจ ตกใจ

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #244993 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 11:01:38 PM »

ทางขึ้นสวน ผ่านที่ลุงจวบ (ทริปหมอกหนึ่ง คงจำลุงจวบกันได้) แกไม่ยอมให้รถยนต์ขึ้น (ถ้ามีไอ้บ้าที่ไหนกล้าเอาขึ้น  ขำก๊าก )

แต่ถ้าผมเป็นเจ้าของที่ แกจะให้ผมไถดินทำหนนพอให้รถยนต์ขึ้นได้ เรื่องทางขึ้น หมดไปหนึ่ง

ถ้าเขาตกลงขาย ผ.บ. จะกู้สหกรณ์ ผมก็จะกู้ ธกส. ฝั่งผม ได้สองแสนหก ให้ ผ.บ. เอาสหกรณ์มาสัก สามแสน หักทุนเรีอนหุ้น กับ ฉฉ. คงได้สัก สองห้า

สรุป เงินเก็บไม่มี จะซื้อที่สักที กู้ลูกเดียว

เฮ้อ   เศร้า  ขอให้ได้กู้เถอะ........  แต่ ทำใจตั้งไว้แล้ว

ยังดีมีที่ให้กู้ ผมกุไหนไม่ได้เลยครับ

ลุงดุลย์เลยครับพี่ Grin

ขอคิดดูก่อนครับ เพราะพี่ดุลย์ขอหลักทรัพย์มัดจำเป็นสนามหน้าศาลากลางหลังเก่าที่ตรังนะครับ ยังไม่ได้ไปผหลงกับผู้ว่าที ว่าพรือนะครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #244994 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 11:03:34 PM »

เหมือนกับแปลง ๔๒ ไร่ที่เพื่อนผมมาบอกนั่นละครับ พี่น้องรบกันถึงขั้นจ้างยิงกันครับ

อุ๊ย ว่าไซยอนให้เราไปเซ้อ สงสัยลูกปืนเข้าหูขวาออกหูซ้าย  เข้าหูซ้ายออกหูขวา แน่ตูไปขวางอยู่ตรงกลาง

ว่าถ้าพี่ซื้อ ผมค่อยขอแบ่งสักสามสี่ไร่นะครับ ที่มีโฉนดนะพี่

แล้วมันมาหยบหลังตรูอยู่ไซ ออกมาข้างหน้าพุ่งไปเลยกลัวไหร

งั้นต้องรอสิ้นเดือนละครับ เพราะงวดนี้หวยออกแล้ว ผิดครับ

หน้า: 1 ... 16330 16331 16332 [16333] 16334 16335 16336 ... 35779
  พิมพ์