เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 05:29:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16358 16359 16360 [16361] 16362 16363 16364 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25518586 ครั้ง)
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #245400 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 08:45:41 PM »

วันก่อนไปเป็น RO ที่สัตหีบครับ

คนนี่ ภรรยา พี่อำนาจ RO ใหม่

มานี่ให้ยืนเดี่ยว  2  วัน ไม่บ่นสักคำ

พี่นาจ

ตอนไปถึงตี  4 หัวรุ่งเขาให้นอนที่นี่

นาน ๆ เจอของเล่นที

มันเป็นเรือนรับรองครับ

ข้างใน

ห้องน้ำอยู่ตรงหาง

นักกีฬา ของพัดลุง

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #245401 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 08:47:10 PM »

พาน้าหลวงไปฟอกผิวด้วยน๊ะครับลุง ต้องผ่านอยู่แล้ว

Uploaded with ImageShack.us

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #245402 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 08:49:08 PM »

บรรยกาศ....ทำให้เพิ่มรสชาติกาแควได้

สถานที่....ทำให้รสคาแควเปลี่ยน

มุมมอง....เป็นส่วนหนึ่งของคาแคว

ฯลฯ

ไปจนถึงตัวสำคัญอีกตัว บาริสต้า ก็ต้อง"เป็น"

ร้านกาแฟ บาริสต้า ตรงสี่แยกเอเชียท่าหมีร่ำ ที่มีร้านอาหารกัน ผมไปลองแล้ว เหมือนอีคายทุ่ม นี่อะเปิดร้านอาหาร แต่อีขายกาแฟสดกันแต่ไม่ค่อยใส่ใจ ไปไม่รอด

แต่ร้าน คอฟฟี่โฮม ตรงที่พี่เข้ม ครูไข่ และผมไปนั่งกินกันนั้นผมชอบมากที่สุด โดยเฉพาะลาเต้ร้อน

แต่วันที่เราไปกินคนชงเดิมไม่อยู่ ผมว่าวันนั้นมือตกไปเยอะเลย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #245403 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 08:51:02 PM »

บรรยกาศ....ทำให้เพิ่มรสชาติกาแควได้

สถานที่....ทำให้รสคาแควเปลี่ยน

มุมมอง....เป็นส่วนหนึ่งของคาแคว

ฯลฯ

ไปจนถึงตัวสำคัญอีกตัว บาริสต้า ก็ต้อง"เป็น"

ร้านกาแฟ บาริสต้า ตรงสี่แยกเอเชียท่าหมีร่ำ ที่มีร้านอาหารกัน ผมไปลองแล้ว เหมือนอีคายทุ่ม นี่อะเปิดร้านอาหาร แต่อีขายกาแฟสดกันแต่ไม่ค่อยใส่ใจ ไปไม่รอด

แต่ร้าน คอฟฟี่โฮม ตรงที่พี่เข้ม ครูไข่ และผมไปนั่งกินกันนั้นผมชอบมากที่สุด โดยเฉพาะลาเต้ร้อน

แต่วันที่เราไปกินคนชงเดิมไม่อยู่ ผมว่าวันนั้นมือตกไปเยอะเลย
แต่ผมว่าดีน๊ะ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #245404 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 08:51:08 PM »

พี่ๆครับ .38 ยิงแห้ง ใส่ปลอก38เก่าได้ใช่มั้ยครับ จะมีปัญหากับเข็มมั้ย  Grin

มาไม้ไหนหล่าว.......อย่าทำครับ  ให้ดีเอาท่อน้ำพลาสติกที่ช่างใช้วัดระดับน้ำตัดซักสองมืลใส่กั้นบริเวณที่นกสับ  ช่วยได้แยอะครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #245405 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 08:51:31 PM »

ราตรีสวัสดิ์ครับ เตรียมตัวกลับหาดใหญ่ครับ ไหว้

ไปยังไงป๋าขับรถเองหรือรถไคว ผมเพิ่งนั่งรถนอนบัตเตอร์เวอร์ธมา สบายดีครับติดใจ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #245406 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 08:53:09 PM »

ขายยาหีด.............. Grin

อิ ๆ ผมเคยเปิดร้านกาแควมาแล้ว

เล็กๆ ข้างบ้าน เปิดได้ไม่กี่วัน หม้อต้มไม่ทันเปลี่ยนสีที  แหม็ดความอาด .....โร้สึกว่าไม่ใช่ บวกกับเกี่ยงกันล้างแก้วกับเมีย

ลงทุนไปแสนหว๋าๆ เกลี้ยงกริบ...

เซ้อแก้วมาไม่กี่โหล แต่หมดเป็นหมื่น เน้นของดี อิ ๆ ตอนหลังเด็กๆ เอาออกมาจากลัง พากันไปโยนแข่งกัน  ชาด... พ่อมันไม่สอน แหม็ดฉาด .............. บู่

ถ้าได้ทำเลดีๆ ขายได้วันละ ๑๒๐-๑๕๐ แก้วนี่อยู่ได้เลยนะ ร้านที่ใกล้ๆตึกออฟฟิสต่างๆในกรุงเทพมีลูกค้าติดนี่รวยยิ่งกว่า ผจก บริษัทอีก
แต่เครื่องชงต้องดีๆนะ ตัวละหลายแสนนั่นแหละทำออกมาแล้วกาแฟจะอร่อย ร้านที่ใช้เครื่องคอมแพคตัวเท่ากล่องกระดาษเอสี่น่ะ ไม่ต้องไปชิม
ให้เสียเวลา ไม่อร่อยแน่ๆ เครื่องชงดีต้องของอิตาลี่ ยี่ห้อดังๆที่เห็นใช้กันตามร้านกาแฟดีๆเช่น SIMONELLI

ถ้าความอร่อยของกาแฟคิดเป็นร้อยเปอร์เซ็น ผมจะให้คะแนนแต่ละปัจจัยดังนี้ เช่น

การเตรียมวัตถุดิบเมล็ดกาแฟ การเลือกสายพันธ์เม็ดกาแฟ การคัดสรร การคั่ว การเก็บ ผมให้ ๓๐ เปอร์เซ็น

เครื่องชง ๓๐ เปอร์เซ็น

สูตรการชงของแต่ละเจ้า ๔๐ เปอร์เซ็น

ถึงแม้จะชงเก่งแต่ใช้เครื่องทำกาแฟไม่ดีความอร่อย ความหอมกรุ่นจะลดลงไปมากๆ

ตอนที่ทำนั้น ไม่มีความรู้เลย มันสาอยากมีร้านกาแควเฉยๆนิ๊   บู่ บู่

กาแควแก้วสิบบาท อีเอาไหร๋มาก  ขายได้ซักสิบวันได้ แก็สยังไม่ทันเหี้ยนที ..   คิก คิก คิก คิก คิก คิก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #245407 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 08:55:21 PM »

ฯลฯ

แต่ผมว่าดีน๊ะ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ดีแล้วแหละไม่ต้องชิงร้านกัน

ร้านสปันจ์กะไม่เท่าใด

ผมยังหาร้านที่ชงหรอยๆแบบกาแฟบ้านไร่ไม่ค่อยเจอเลย  อย่าถามว่าแล้วไซไม่ไปกินกาแฟบ้านไร่เสียเลย

มันแพงครับ หกสิบ แปดสิบ ต่อแก้วเข้าไปแล้วกินแล้วนึกถึงรายได้คนที่กินค่าแรงรายวันแล้วมันอีเดือกไม่ลง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #245408 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 08:58:43 PM »

ขายยาหีด.............. Grin

อิ ๆ ผมเคยเปิดร้านกาแควมาแล้ว

เล็กๆ ข้างบ้าน เปิดได้ไม่กี่วัน หม้อต้มไม่ทันเปลี่ยนสีที  แหม็ดความอาด .....โร้สึกว่าไม่ใช่ บวกกับเกี่ยงกันล้างแก้วกับเมีย

ลงทุนไปแสนหว๋าๆ เกลี้ยงกริบ...

เซ้อแก้วมาไม่กี่โหล แต่หมดเป็นหมื่น เน้นของดี อิ ๆ ตอนหลังเด็กๆ เอาออกมาจากลัง พากันไปโยนแข่งกัน  ชาด... พ่อมันไม่สอน แหม็ดฉาด .............. บู่

ถ้าได้ทำเลดีๆ ขายได้วันละ ๑๒๐-๑๕๐ แก้วนี่อยู่ได้เลยนะ ร้านที่ใกล้ๆตึกออฟฟิสต่างๆในกรุงเทพมีลูกค้าติดนี่รวยยิ่งกว่า ผจก บริษัทอีก
แต่เครื่องชงต้องดีๆนะ ตัวละหลายแสนนั่นแหละทำออกมาแล้วกาแฟจะอร่อย ร้านที่ใช้เครื่องคอมแพคตัวเท่ากล่องกระดาษเอสี่น่ะ ไม่ต้องไปชิม
ให้เสียเวลา ไม่อร่อยแน่ๆ เครื่องชงดีต้องของอิตาลี่ ยี่ห้อดังๆที่เห็นใช้กันตามร้านกาแฟดีๆเช่น SIMONELLI

ถ้าความอร่อยของกาแฟคิดเป็นร้อยเปอร์เซ็น ผมจะให้คะแนนแต่ละปัจจัยดังนี้ เช่น

การเตรียมวัตถุดิบเมล็ดกาแฟ การเลือกสายพันธ์เม็ดกาแฟ การคัดสรร การคั่ว การเก็บ ผมให้ ๓๐ เปอร์เซ็น

เครื่องชง ๓๐ เปอร์เซ็น

สูตรการชงของแต่ละเจ้า ๔๐ เปอร์เซ็น

ถึงแม้จะชงเก่งแต่ใช้เครื่องทำกาแฟไม่ดีความอร่อย ความหอมกรุ่นจะลดลงไปมากๆ

ตอนที่ทำนั้น ไม่มีความรู้เลย มันสาอยากมีร้านกาแควเฉยๆนิ๊   บู่ บู่

กาแควแก้วสิบบาท อีเอาไหร๋มาก  ขายได้ซักสิบวันได้ แก็สยังไม่ทันเหี้ยนที ..   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ถ้าใจรักจริงศึกษาเอาจริงเอาจังหาทำเลดีๆก็เอาตัวรอดนะวิชานี้ เพราะปั๊มน้ำมันสายใต้ร้านกาแฟสดไม่ค่อยมีที
ร้าอเมซอนในปั๊ม ปตท รสชาดผมว่าไม่ผ่านเทียบกะบ้านไร่ไม่ติดเลย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #245409 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 09:01:13 PM »

อ๋อ ลืมไปว่าคนใต้บ้านเราชอบกินน้ำชามากกว่า ตอนเช้าๆ มีของแนมต่างๆด้วยแจ๋วเลย

ส่วนวัยรุ่นก็ชอบไปนั่งร้านน้ำชาหัวค่ำๆกัน 

เพิ่งนึกออกว่าทำไม่ร้านกาแฟสดสายใต้ถึงไม่ฮิต

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #245410 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 09:07:21 PM »

สตาร์บัค รสชาดพรื่อมั่งครับ ผมว่าเรื่องเข้มข้น ต้องยอมรับมัน เข้มจุกอกเลย

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #245411 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 09:08:07 PM »

ของพี่เข้มเหรอตัวนี้สีมันลายสวยดี
หมาตุ้ม
ชาด...สงสัยเหยื่อไม่ดี เปลี่ยนเหยื่อหว๋า กะนั้น

ไม่ทราบหมาใครครับ แต่ลุงตุ้ม เป็นคนถ่ายมาครับภาพนี้ อิๆๆ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #245412 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 09:08:46 PM »

สตาร์บัค รสชาดพรื่อมั่งครับ ผมว่าเรื่องเข้มข้น ต้องยอมรับมัน เข้มจุกอกเลย

งั้นๆ

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #245413 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 09:09:09 PM »

ของพี่เข้มเหรอตัวนี้สีมันลายสวยดี
หมาตุ้ม
ชาด...สงสัยเหยื่อไม่ดี เปลี่ยนเหยื่อหว๋า กะนั้น

ไม่ทราบหมาใครครับ แต่ลุงตุ้ม เป็นคนถ่ายมาครับภาพนี้ อิๆๆ

เหยื่อใหญ่แรง ไม่หาญตอด  คิก คิก คิก คิก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #245414 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 09:09:46 PM »

ยังไม่เคยลองที

หน้า: 1 ... 16358 16359 16360 [16361] 16362 16363 16364 ... 35779
  พิมพ์