เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 05:35:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16373 16374 16375 [16376] 16377 16378 16379 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25520078 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #245625 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 02:51:32 PM »

บู่

golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #245626 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 02:52:53 PM »

อ๋อย  ใครรู้เรื่องมั่งอ่ะครับนิ.... บู่

ตกใจ ขออนุญาต เหมือนลุงตุ้ม ครับ

คือผมเห็นไอ้รูปในชามนะครับ แต่ไม่รู้จัก หรือดุไม่ออกจิงๆครับ เลยอยากรู้ นะครับ ว่ามันคือ อะไร ครับ

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #245627 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 02:55:49 PM »

ตกลงว่า กำหนดออกเดินทางลุง ชัดเจนยังครับ จะได้หาของฝากไปเยี่ยม เลงมั่งครับ

Uploaded with ImageShack.us

กะว่าประมาณวันที่ยี่สิบ หรือยิ่บเอ็ด พย.มั๊งครับ...
ถะเหล ถะไหล นู่นนี่ ไปเรื่อย ๆ แล้วค่อยไปพบกะน้าหลวงที่เชียงใหม่เลยทีเดียว.... Grin

ปล.นั่นกล้องใครในรูปน่ะ โบร๊าณณณณ..  คิก คิก คิก คิก
จำได้ลางๆว่าของใอ้ปื๊ด มั้งครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #245628 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 02:58:03 PM »

อ๋อย  ใครรู้เรื่องมั่งอ่ะครับนิ.... บู่

ตกใจ ขออนุญาต เหมือนลุงตุ้ม ครับ

คือผมเห็นไอ้รูปในชามนะครับ แต่ไม่รู้จัก หรือดุไม่ออกจิงๆครับ เลยอยากรู้ นะครับ ว่ามันคือ อะไร ครับ

อาหารจีนยูนานครับ...
เป็นหมูสามชั้นชิ้นโต ๆ พาไปทอดก่อนพอหอม...
สไลด์บาง ๆ ใส่ถ้วย...พร้อมผักกาดดองปรุงรส...(วางอยู่ด้านล่างของหมู)
แล้วพาไปอบ(แบบไหนก็ไม่รู้)
เวลายกเสิร์ฟ คว่ำถ้วยใส่หมูในจานมา...ยกถ้วยออก...
หมูก็เป็นก้อนกลมสวยดังในภาพครับ...

หอมอร่อย...เผ็ดหน่อย ๆ แก้หนาว....
ผักที่ใส่ไว้ แก้เลี่ยนได้เป็นอย่างดี....ไม่ต้องใช้น้ำจิ้มช่วยเลย.... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2010, 03:00:17 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #245629 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 02:59:08 PM »

ผมอยู่คว่ายลุงเข้มครับ ผมอีเข่ควอดดดดดด....

จากคำถามลุงโกเล็กครับ 1  2  ลุงเข้มแกไม่ตอบ แกหยิ่งครับ แกข้ามมาตอบคำถามที่สามเลยครับ

ลุงโกเล็ก...........หาดใหญ่ฝนตกม่าย

ลุงเข้ม...............ถามกลม(อุตุนิยมวิทยา)ครับ แบน(อันนี้น่าจะแทนตัวเอง แต่แทนผิดครับ น่าจะเป็นล้า...)ไม่รู้

เห็นใหม ผมอยู่ข้างลุงเข้มเสมอ  คิก คิก บู่ บู่ บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #245630 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 02:59:37 PM »

คริๆๆ บายใจ

หนักแน่นเข้าใว้

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #245631 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 03:03:16 PM »

เป็นหมูสามชั้นชิ้นโต ๆ พาไปทอดก่อนพอหอม...
สไลด์บาง ๆ ใส่ถ้วย...พร้อมผักกาดดองปรุงรส...(วางอยู่ด้านล่างของหมู)
หอมอร่อย...เผ็ดหน่อย ๆ แก้หนาว....
ผักที่ใส่ไว้ แก้เลี่ยนได้เป็นอย่างดี....ไม่ต้องใช้น้ำจิ้มช่วยเลย.... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ถ้าเป็นภาษากวางตุ้ง เรียก เคาหยก ครับ สูตรดั้งเดิมต้องหมูสามชั้นสไลร์เป็นชิ้นสลับกับเผือก นึ่งจนนิ่มและนุ่มแล้วราดด้วยซอสเต้าหู้แดง นึ่งอีกทีจนน้ำซอสเข้าเนื้อครับ ผมกินตั้งกะเด็กจนโตเลย ที่เบตงก็มีจ้าวดังอยู่จ้าวนึง ร้าต้าเหยิน ทำได้อร่อยมากครับ แต่คงไม่เหมือนทางเหนือเป๊ะๆ  Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #245632 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 03:03:59 PM »

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=90958.msg2812504#new

น้าดุน น้าุดุน  Grin

ปืนในฝัน ถ้าได้มาคู่กับเอชเค เจ๋งเป้งเลย  นี่ถ้าช่วงนั้นปืนไม่แพงได้มาแทนโคลท์แล้ว Cheesy

บูลเป็นปืนใหม่คนร้ายจะเอามาจากที่ไหนถ้าไม่ขโมยเขามา
เจ้าของคนแรกเชื่อว่าเป็นคนดีเพราะคนร้ายแบบนั้นคงไม่เดินเข้าร้านปืน ไม่ขึ้นอำเภอไปขอ ป3. อยู่แล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #245633 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 03:04:45 PM »

แล้วพาไปอบ(แบบไหนก็ไม่รู้)
เวลายกเสิร์ฟ คว่ำถ้วยใส่หมูในจานมา...ยกถ้วยออก...
หมูก็เป็นก้อนกลมสวยดังในภาพครับ...

ไหว้ขอบคุณครับ ไม่เคยพบไม่เคยเห็นจิงๆครับ  Grin ตอนแรกดูไม่ออก พอลุงตุ้มบอก เออ ท่าทางน่ากินดีนะครับ  น้ำลายหก

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #245634 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 03:05:48 PM »

น้าหลวงครับ ผมไปขโมยรูปรถลุงตุ้มเมื่อปี 50มาได้ครับ อย่าว่าแกขี้หกน๊ะครับ อันนี้ภายในส่วนหลัง ของที่นั่งหลัง น๊ะครับ

ส่วนในกระบะท้าย อย่าไปหวังงว่า จะว่างสักตารางนิ้วเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2010, 03:08:04 PM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #245635 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 03:06:41 PM »

ถ้าเป็นภาษากวางตุ้ง เรียก เคาหยก ครับ สูตรดั้งเดิมต้องหมูสามชั้นสไลร์เป็นชิ้นสลับกับเผือก นึ่งจนนิ่มและนุ่มแล้วราดด้วยซอสเต้าหู้แดง นึ่งอีกทีจนน้ำซอสเข้าเนื้อครับ ผมกินตั้งกะเด็กจนโตเลย ที่เบตงก็มีจ้าวดังอยู่จ้าวนึง ร้าต้าเหยิน ทำได้อร่อยมากครับ แต่คงไม่เหมือนทางเหนือเป๊ะๆ  Grin

ต้าเหยินเบตง...มาเปิดสาขาที่หาดใหญ่ด้วยครับ...
ลองสั่งมากินแล้ว เคาหยก...

คนละสูตรกันครับ....หน้าตาก็ไม่เหมือน

สูตรจีนยูนานเค้าใส่พริกด้วยครับ....สีออกแดง ๆ
กินแก้หนาวเรียกเหงื่อออกพอซึม ๆ ...  น้ำลายหก

ผักที่ใส่มา...เค้าเรียก
กานาฉ่าย กาหนาฉ่าย  กาน่าไฉ่ (สาระพัดสำเนียง)

golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #245636 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 03:09:00 PM »

ไหว้ พอฟังชื่อ นึกออกเลย แต่ที่เคยเห็นมันไม่ออกแดงๆแบบนี้ครับ มันก็คล้ายๆขาหมูแบบนั้นแหล่ะครับ

เอ๊ะ หรือคนละ หยก กันล่าว เหอๆๆๆ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #245637 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 03:11:25 PM »

น้าหลวงครับ ผมไปขโมยรูปรถลุงตุ้มเมื่อปี 50มาได้ครับ อย่าว่าแกขี้หกน๊ะครับ อันนี้ภายในส่วนหลัง ของที่นั่งหลัง น๊ะครับ

อิ อิ  ......... รกคือกัน    ขำก๊าก           กาบะผม ๓ ที่นั่งเท่านั้น   ยิ้มีเลศนัย

golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #245638 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 03:11:42 PM »

ต้าเหยินเบตง...มาเปิดสาขาที่หาดใหญ่ด้วยครับ...
ลองสั่งมากินแล้ว เคาหยก...

คนละสูตรกันครับ....หน้าตาก็ไม่เหมือน

สูตรจีนยูนานเค้าใส่พริกด้วยครับ....สีออกแดง ๆ
กินแก้หนาวเรียกเหงื่อออกพอซึม ๆ ...  น้ำลายหก

ผักที่ใส่มา...เค้าเรียก
กานาฉ่าย กาหนาฉ่าย  กาน่าไฉ่ (สาระพัดสำเนียง)

นั่นๆๆๆๆๆ ที่เคยเห็น ไอ้หยกๆ ที่ว่าเนี๊ย เคยเห็นแต่แบบนี้ละครับ เลย เป็น ฮง อยู่ครับ ตอนนี้ รู้จักแล้วครับ  ไหว้

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #245639 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 03:11:54 PM »

ไหว้ครับ ท่านชาย โก-ลก พันพรื๊อมั่งครับ แรกคืนสาว่างานใหญ่

ไหว้ครับน้าโกเล็ก ถ้าหมายถึงที่ไล่ยิงกันเมื่อคืน น่าว่าเป็นพวกเพสัดครับ แบบนี้มีบ่อยครับ แต่เมื่อคืนมันมาเจอะกันในเมืองพอดี เลยตื่นเต้นหน่อย  Grin

ขยายความหน่อยพี่รอง

คิก คิก คิก คิก รู้เรื่องเพื่อนไม่แหม็ด เจ็บหัว ครับ  คิก คิก คิก คิก

แหลงมากหวานี้ไม่ได้แล้วครับน้องสี่ ความรับของทางราชการ และกระทบต่อความมั่นคงอย่างใหญ่หลวง  บู่

ปล. จริงๆก็รู้เท่านั้นแหละ ก็ประมาณว่าพวกเพสัดเค้าไล่ยิงกันหนะ ไม่แย่งลูกค้าก็หักหลังกัน หรือไม่ก็ตามเก็บจากนายใหญ่  บู่

ที่สงสัย สงสัยตรง เพสัด นะว่าเภสัชในโรงบาล หรือ เพสัดโหม๋ฉีดเฮโรฮีน นะ Grin

สงสัยพวกค้ายาแสบเต็ด น่ะครู

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 ... 16373 16374 16375 [16376] 16377 16378 16379 ... 35779
  พิมพ์