เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:24:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16375 16376 16377 [16378] 16379 16380 16381 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25513456 ครั้ง)
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #245655 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 03:26:25 PM »

ไอ้รูปขาหมูใส่กังฉ่ายแบบที่ลุงตุ้มบอกเค้าไม่เรียกเคาหยกครับ สงสันร้านต้าเหยินหาดใหญ่คงแปลงสูตรให้เข้ากับพื้นที่ ที่โกลกมีอยู่ร้านนึง ผมเคยพาน้องสามไปกินครั้งนึงแล้ว เจ้าของร้านเป็นพ่อครัวเก่าให้ต้าเหยินที่เบตงก่อนจะแยกออกมาเปิดร้านเองที่โกลก ทำเคาหยกสูตรดั้งเดิมขายอยู่เหมือนกัน แต่ไม่หรอยเท่าเก่าแล้ว เอาไว้จะไปซื้อมาแล้วถ่ายรูปให้ดูครับ

เคาหยกสูตรดั้งเดิมจะคล้ายๆรูปที่ลุงเข้มโพสไว้ครับ น้ำสีแดงออกคลุกคลิก ไม้ฉ่ำน้ำมาก จะเป็นเนื้อหมูสามชั้นวางสลับกับเผือก ตักกินพร้อมกันทั้งสามชั้นทั้งเผือก หรอยอย่างแรงครับ  เยี่ยม Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #245656 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 03:28:34 PM »

ฮ๊ะ...ฝากน้าดุลย์

Uploaded with ImageShack.us

แม้นมันแพงหน่อย ก็ยอมจ่ายครับน้าดุลย์ มิได้กินทุกวัน อิๆ หากแต่เห็นป้ายเมื่อไหร่ มือผมจะเลี้ยวรถเข้าหาทันที ครับน้าดุลย์ หากแม้นว่า ไม่เกินสามรอบในวันนั้น อิๆๆ ทุกเวลา แม้นต่างสถานที่ รสชาติไม่เพี้ยนเลย ยอมรับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #245657 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 03:28:43 PM »

เคาหยกกินอร่อยที่ยะลาและโกลก

golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #245658 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 03:29:53 PM »

ป๊าดดดดดดดดด  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม 

งั้นเดี๋ยวชวนคุยเรื่อง รถ ซะล่าวหวา ลุงตุ้มอยู่กันนิ๊  Grin

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #245659 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 03:30:32 PM »

ไอ้รูปขาหมูใส่กังฉ่ายแบบที่ลุงตุ้มบอกเค้าไม่เรียกเคาหยกครับ สงสันร้านต้าเหยินหาดใหญ่คงแปลงสูตรให้เข้ากับพื้นที่ ที่โกลกมีอยู่ร้านนึง ผมเคยพาน้องสามไปกินครั้งนึงแล้ว เจ้าของร้านเป็นพ่อครัวเก่าให้ต้าเหยินที่เบตงก่อนจะแยกออกมาเปิดร้านเองที่โกลก ทำเคาหยกสูตรดั้งเดิมขายอยู่เหมือนกัน แต่ไม่หรอยเท่าเก่าแล้ว เอาไว้จะไปซื้อมาแล้วถ่ายรูปให้ดูครับ

เคาหยกสูตรดั้งเดิมจะคล้ายๆรูปที่ลุงเข้มโพสไว้ครับ น้ำสีแดงออกคลุกคลิก ไม้ฉ่ำน้ำมาก จะเป็นเนื้อหมูสามชั้นวางสลับกับเผือก ตักกินพร้อมกันทั้งสามชั้นทั้งเผือก หรอยอย่างแรงครับ  เยี่ยม Grin

แต่ของต้าเหยินจะมีใส่เผือกมาด้วย... Grin

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #245660 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 03:31:04 PM »

ไหว้ แต่ว่าก็ว่าละครับ ยอมครับ ลุงเข้มครับ

เฉลย หน่อยครับ รู้ไม่แหม็ด แจ็บหัวครับ

เล่นถือปูน พรางหน้า มายืน หย่อนเบ็ดพันนั้น ผมหวาบบบบบบ เลย

หลงรัก ลุงน๊าาาาาาาาาาาาา

ขำก๊าก ขำก๊าก
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อยู่ที่นี่ หนักแน่นเข้าใว้ครับ กลัวอิไหร๋ ปืนไม่พร้อมยิง นิ้วกะอยู่นอกโกร่งไก ลูกกะหาม่าย คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน สงสัยต้องรบกวน ท่านชาย มาช่วยสักรอบหล่าวถิ๊  คิก คิก

ขำก๊าก   โกเล็กถาม ไปไหนมา... พี่เข้มตอบ  สามวา สองศอก...  ขำก๊าก
                            ปีนี้คงจะคุยกันรู้เรื่องนะครับ... คิก คิก
หุๆ ดีน๊ะครับ ที่แกไปๆมาๆอยู่บ้าง ไม่เจอประเภทรับน้องใหม่ ต๊กใจวิ่งหายไปหลายคนแล้ว คริๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #245661 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 03:32:01 PM »

ภูเก็ตก็มีอยู่ร้านนึง  .......  พื้นเพคนโกลกเปิดได้สักสี่สิบปีแล้ว

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #245662 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 03:34:34 PM »

แต่ของต้าเหยินจะมีใส่เผือกมาด้วย... Grin
แต่ผมว่ากรรมวิธีการผลิต น่าจะคนละแบบกับที่ท่านชายว่า น๊ะครับลุง

ปล.ลุงไปถึง สั่งใส่กุบ ส่งไปรษณีย์ มาให้เพื่อนสุดเลิ๊ฟ สักกุบน๊ะครับ จะได้เอามาเปรียบเทียบแลว่า มันเหมือนหรือต่าง กับที่ท่านชายว่า หรือเปล่า

ปล.ห้ามคิดว่าผมอยากกิน น๊ะครับ อิเอามาพิสูจน์ท่านชายนิ๊ลุงนิ๊

ฮายตูอิแหลงพรือดีนิ๊ ตูกะแหลงไม่เก่งเหมือนครูไข ซีะด้วยซิ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #245663 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 03:35:30 PM »

ฮ๊ะ...ฝากน้าดุลย์

แม้นมันแพงหน่อย ก็ยอมจ่ายครับน้าดุลย์ มิได้กินทุกวัน อิๆ หากแต่เห็นป้ายเมื่อไหร่ มือผมจะเลี้ยวรถเข้าหาทันที ครับน้าดุลย์ หากแม้นว่า ไม่เกินสามรอบในวันนั้น อิๆๆ ทุกเวลา แม้นต่างสถานที่ รสชาติไม่เพี้ยนเลย ยอมรับ

เมื่อกี้ไปจ่ายหนี้ที่คาร์ฟู ซดลาเต้ร้อนมาแก้วหนึ่งแล้ว สงสัยคืนนี้ดีดตาค้างหล่าว

ของบ้านไร่อร่อยจริงครับโดยเฉพาะกาแฟเย็นผมกินตั้งแต่แก้วละสี่สิบ พอหกสิบชักห่าง พอแปดสิบเลิกกินแบบชงสดไปเลย

แต่กินแบบขวดชงสำเร็จใส่น้ำแข็งที่ร้านเลยห้าสิบบาท แต่ไม่บ่อย

สูตรของบ้านไร่ใช้กาแฟพันธ์อาราบิก้าที่ปลูกมากทางภาคเหนือ ซึ่งจะหอมกว่าโรบัสต้าที่ปลูกมากทางภาคใต้

แต่ความเข้มข้นของโรบัสต้าจะมากกว่าแต่หอมน้อยกว่าแถมติดด้วยรสเปรี้ยวที่โคนลิ้น

สรุป กินอาราบิก้าอร่อยกว่าเยอะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #245664 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 03:40:23 PM »

แต่ผมว่ากรรมวิธีการผลิต น่าจะคนละแบบกับที่ท่านชายว่า น๊ะครับลุง

ปล.ลุงไปถึง สั่งใส่กุบ ส่งไปรษณีย์ มาให้เพื่อนสุดเลิ๊ฟ สักกุบน๊ะครับ จะได้เอามาเปรียบเทียบแลว่า มันเหมือนหรือต่าง กับที่ท่านชายว่า หรือเปล่า

ปล.ห้ามคิดว่าผมอยากกิน น๊ะครับ อิเอามาพิสูจน์ท่านชายนิ๊ลุงนิ๊

ฮายตูอิแหลงพรือดีนิ๊ ตูกะแหลงไม่เก่งเหมือนครูไข ซีะด้วยซิ

หมูพันปี(ยูนาน) กะ เคาหยก(หมูอบกาน่าไฉ่)
มันคล้าย ๆ กัน แต่คนละสูตร คนละแบบ
ผมชอบหมูพันปีมากกว่าเพราะมันไม่เลี่ยนไม่ต้องใช้น้ำจิ้ม....
และเนื่องจากเค้าสไลด์หมูเป็นแผ่นที่บางกว่า..ทำให้เครื่องปรุงซึมเข้าในเนื้อหมูได้ดีกว่า... น้ำลายหก
ยิ่งพามากินกับหมั่นโถว....ฮาย...
หรือข้าวสวยร้อน ๆ ใส่ถ้วย..พุ้ยด้วยตะเกียบ.... น้ำลายหก

สังเกตุดูจะเห็นเม็ดพริก(น่าจะเป็นพริกแห้ง)อยู่ในจานด้วย...

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #245665 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 03:42:01 PM »

ลุงหาทางแก้แค้นเจ้านี่ด้วยน๊ะครับ

ปล.ท่านชายรู้จักเปล่าครับ?

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #245666 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 03:43:45 PM »

ลุงหาทางแก้แค้นเจ้านี่ด้วยน๊ะครับ

ปล.ท่านชายรู้จักเปล่าครับ?

คราวนี้ถ้าไม่ขาย...ตรูลัก.... คิก คิก

พาย่างไฟอ่อน ๆ ....กินกะลุงแจ๊คฯ  น้ำลายหก

golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #245667 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 03:46:12 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหก  ฮายยยยยยยยย ยังแต่ของหรอยเพ อยู่ปร้านี้ กินแต่ ข้าวยำ แตออ นิ๊

ไม่ไหวๆ แขบลงเวร ไปหาไรกิน กลบน้ำลายย้อย ก่อนหวา

ไหว้ หลบบ้าน ครับ เดี๋ยวว่างๆเข้ามาให้ลุงเข้ม ติวน้องใหม่ ให้ล่าว  Grin

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #245668 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 03:46:32 PM »

เชิญครับ หมั่นโถพร้อม

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #245669 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 03:48:35 PM »

ทำไมบ้านไร่กาแฟขายแพงจังหูจะบ้าไปแล้ว รู้สึกว่าจะมากกว่าร้านกาแฟทั่วๆไปในต่างประเทศเสียอีก มาขายในร้านให้คนเดินทาง คนขับรถกิน

แก้วละหกสิบ แปดสิบ นี่ไม่ดูราคาค่าแรงรายวันของคนไทยเลย ผมเลยเห็นคนขับสิบล้อหันไปซดกาแฟกระป๋อง หรือไม่ก็เอ็ม150 ไปเลยสิบกว่าบาทก็ตาค้างได้เหมือนกัน

ปล.วันนี้มีคาราบาวมินิคอนเสิร์ตมาเล่นที่คาร์ฟูชลบุรี แต่ผมคงไม่ไปดู เพราะมันมาจัดโปรโมทขายคาราบาวแดง เกลียดตรงมันชอบพูดยัดเยียดว่าบาวแดงของมันมีวิตามิน บี12

ช่วยบำรุงสมอง อยากสมองดีให้กินบาวแดง เวรจริงๆ กินอาหารปกติ นม เนย ไข่ ก็ได้ วิตามิน บี12 มากกว่า แดรก บาวแดงของมันเสียอีก

นี่ก็เป็นเรื่องหนึ่งที่คนฉลาดพูดจะหยิบเอาเรื่องที่อยากพูดแค่บางส่วนมายัดหูคนฟังวิญญูชนทั้งหลายเขาก็ทราบกันอยู่แล้วว่าไอ้เครื่องดื่มชูกำลังว่ามันคืออะไร ให้อะไร คุ้มหรือไม่

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 ... 16375 16376 16377 [16378] 16379 16380 16381 ... 35779
  พิมพ์