เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:27:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16377 16378 16379 [16380] 16381 16382 16383 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25514096 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #245685 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 04:09:01 PM »

ไหว้ แต่ว่าก็ว่าละครับ ยอมครับ ลุงเข้มครับ

เฉลย หน่อยครับ รู้ไม่แหม็ด แจ็บหัวครับ

เล่นถือปูน พรางหน้า มายืน หย่อนเบ็ดพันนั้น ผมหวาบบบบบบ เลย

หลงรัก ลุงน๊าาาาาาาาาาาาา

ขำก๊าก ขำก๊าก
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อยู่ที่นี่ หนักแน่นเข้าใว้ครับ กลัวอิไหร๋ ปืนไม่พร้อมยิง นิ้วกะอยู่นอกโกร่งไก ลูกกะหาม่าย คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน สงสัยต้องรบกวน ท่านชาย มาช่วยสักรอบหล่าวถิ๊  คิก คิก

ขำก๊าก   โกเล็กถาม ไปไหนมา... พี่เข้มตอบ  สามวา สองศอก...  ขำก๊าก
                            ปีนี้คงจะคุยกันรู้เรื่องนะครับ... คิก คิก
หุๆ ดีน๊ะครับ ที่แกไปๆมาๆอยู่บ้าง ไม่เจอประเภทรับน้องใหม่ ต๊กใจวิ่งหายไปหลายคนแล้ว คริๆๆ

ทำท่าอีเข้าหลังคาแดงทั้งเพ ขำก๊าก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #245686 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 04:10:04 PM »

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=90958.msg2812504#new

น้าดุน น้าุดุน  Grin

ปืนในฝัน ถ้าได้มาคู่กับเอชเค เจ๋งเป้งเลย  นี่ถ้าช่วงนั้นปืนไม่แพงได้มาแทนโคลท์แล้ว Cheesy

บูลเป็นปืนใหม่คนร้ายจะเอามาจากที่ไหนถ้าไม่ขโมยเขามา
เจ้าของคนแรกเชื่อว่าเป็นคนดีเพราะคนร้ายแบบนั้นคงไม่เดินเข้าร้านปืน ไม่ขึ้นอำเภอไปขอ ป3. อยู่แล้ว

เห็นว่าปืนบอกนี้ โจรยิงเจ้าของปืนตายแล้วหยิบมานะ.... แต่กรรมได้ตามสนองเจ้าโจรร้ายเรียบร้อยแล้ว

ชั่วร้ายจริงมันยิงมา 4-5 ศพแล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #245687 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 04:10:11 PM »

หว๋างไป เพิ่งหลบจากสูนคว่อต  ปร้าโน้นฮงเลยว่าอีเปลี่ยนไซร๋หล่าว มรันยังม้ายเสียที เราบอกเราอีเปลี่ยนนิ เพื่อความปลอดภัยของคนที่เรารัก  Cheesy

ป.ล. คันดำ ม้ายเปลี่ยนกันเห้อ เหรอว่าเปลี่ยนแล้ว Grin
ม่ายเบี้ยเปลี่ยนครับ เชิญคนยังเบี้ยเปลี่ยนเถอะครับ

แล้วก็..ไปอ่านให้ทุกวันน๊ะครับ มีประโยชน์ครับกระทู้...........

มันไม่เสีย จะเปลี่ยนให้เปลืองเบี้ยไซร? มันจะเสีย ใช่ว่าจู่ๆมันจะเสีย ชาด หรอยจริง เสี่ยไข่

เหล้ามอดเพื่อน เบี้ยเลยเหลือโย๋หิดนึงนะ คิก คิก

ถ้าตรูบายดี คงม้ายเซ้อคว่อตหรอก บู่
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #245688 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 04:10:59 PM »

ไหว้พี่น้อง

มีเรื่องจะรบกวนถามสักนิดครับ เรื่องบ้านและที่ดิน

สมมุติว่าเราจะซื้อบ้านของนาย ก. นาย ก. บอกราคามา100นึง เราสนใจจะซื้อ เราต้องขอเอกสารอะไรนาย ก.บ้างครับ เพื่อไปยื่นกับแบงค์

และระหว่างเราไปหาธนาคารเพื่อขอสินเชื่อ เราต้องทำสัญญาจะซื้อจะขายมั้ยครับ กลัวนายก.เจ้าของเขาเกิดเปลี่ยนใจหรือจะเพิ่มราคาน่ะครับ  ไหว้

สาๆว่า น่าจะต้องทำมั้งครับ แล้วมีเหตุอะไร ที่ทำให้คิดว่า น่าจะเปลี่ยนใจ หรือเพิ่มราคา อิๆ

เอกสารหลักๆ ก็เสาเนาเอกสารสิทธิ์ แปลงที่จะซื้อจะขาย อันนี้ต้องเอาไปแน่นอนครับ

แล้วตัวจริงอยู่ใหน...หากอยู่กับเจ้าของ ก็แสดงว่าไม่ติดจำนอง หากติดจำนอง ก็ต้องเพิ่มความระมัดระวังขึ้นครับ

อยู่ที่เจรจา...ว่าจะเอายังไง เพราะการที่จะซื้อขายกันได้ ก็ต้องไปถอนจำนองมาก่อน ทีนี้ เบี้ยใครละ...ส่วนมากแล้ว ใอ้คนที่จะขายมันไม่มีเบี้ยไปถอนมาน๊ะซิ มันหวังจะเอาเบี้ยผู้ซื้อไปถอนมา ใอ้ตรงนี้แหละระวังใว้มากๆ หากคนขายเจ้าเล่ มันจะยุ่งยาก หากแต่เราจะซื้อจริงๆ เราก็เอาเบี้ยเราไปถอนมาได้ เจรจาไปถอนด้วยกัน แต่เรามีสิทธิ์ยึดเอกสารตัวจริงใว้กับตัวเรา และเบี้ยนั้นมันก็บวกอยู่ในราคาซื้อขายอยู่แล้ว เวลาจ่ายเงินก็หักลบกันไป

มันจึงต้องทำสัญญาจะซื้อจะขายกัน แนวๆนี้แหละ ของจริงปรึกษาทนายลูกตอครับน้องเบิ้ม แน่นอน ชัดเจนที่สุดแล้ว ค่าจ้างก็เตรียมใว้ สักสองสามพวง

ตูเห็นใจทนายตรูจริงๆว๊ะ

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เนอะ คิก คิก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #245689 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 04:12:10 PM »

หว๋างไป เพิ่งหลบจากสูนคว่อต  ปร้าโน้นฮงเลยว่าอีเปลี่ยนไซร๋หล่าว มรันยังม้ายเสียที เราบอกเราอีเปลี่ยนนิ เพื่อความปลอดภัยของคนที่เรารัก  Cheesy

ป.ล. คันดำ ม้ายเปลี่ยนกันเห้อ เหรอว่าเปลี่ยนแล้ว Grin
ม่ายเบี้ยเปลี่ยนครับ เชิญคนยังเบี้ยเปลี่ยนเถอะครับ

แล้วก็..ไปอ่านให้ทุกวันน๊ะครับ มีประโยชน์ครับกระทู้...........

มันไม่เสีย จะเปลี่ยนให้เปลืองเบี้ยไซร? มันจะเสีย ใช่ว่าจู่ๆมันจะเสีย ชาด หรอยจริง เสี่ยไข่

เหล้ามอดเมื่อ เบี้ยเลยเหลือโย๋หิดนึงนะ คิก คิก

ถ้าตรูบายดี คงม้ายเซ้อคว่อตหรอก บู่

ปี2012 ผมรอจะซื้อโฟกัสใหม่อยู่นิ ต้องบ้าก่อนม่ายเหวอตออีเซ้อได้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #245690 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 04:12:44 PM »

ไหว้พี่น้อง

มีเรื่องจะรบกวนถามสักนิดครับ เรื่องบ้านและที่ดิน

สมมุติว่าเราจะซื้อบ้านของนาย ก. นาย ก. บอกราคามา100นึง เราสนใจจะซื้อ เราต้องขอเอกสารอะไรนาย ก.บ้างครับ เพื่อไปยื่นกับแบงค์

และระหว่างเราไปหาธนาคารเพื่อขอสินเชื่อ เราต้องทำสัญญาจะซื้อจะขายมั้ยครับ กลัวนายก.เจ้าของเขาเกิดเปลี่ยนใจหรือจะเพิ่มราคาน่ะครับ  ไหว้

ถ้าจะซื้อจริง ควรทำครับ นอกจากนี้ควรมัดจำไว้สักพันสองพันด้วย

แต่อย่างไรก็ดี ในกรณีทำสัญญาจะซื้อจะขาย หากเราไม่มั่นใจว่าจะกู้แบงค์ได้หรือไม่
เรื่องความรับผิดของฝ่ายเรา เช่นเบี้ยปรับหากภายหลังไม่ซื้อ ควรทำให้น้อยที่สุดหรือไม่มีจะดีมากครับครับ  Cool Cool
มาแล้วครับ ของจริง ทนายลูกตอ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #245691 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 04:13:08 PM »

เหล้ามอดเมื่อ เบี้ยเลยเหลือโย๋หิดนึงนะ คิก คิก

ปี2012 ผมรอจะซื้อโฟกัสใหม่อยู่นิ ต้องบ้าก่อนม่ายเหวอตออีเซ้อได้

คุณสมบัติข้อแรกเลย Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #245692 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 04:17:56 PM »

ใครจะไปกินกุ้งจงเก ยกมือขึ้น... แล้วสตาร์ทรถมาเลย น้ำลายหก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #245693 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 04:18:51 PM »

เอาสเปซวากอนไปเชคสี่หมื่นโล ศูนย์โทรตามให้ไปเอาแล้วสี่พันหวาๆ เปลี่ยนของเหลวทั้งหมด มันเครื่อง มันเกียร์ มันเพาเวอร์ น้ำหล่อเย็น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2010, 04:21:05 PM โดย SOUTHLANDER » บันทึกการเข้า

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #245694 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 04:24:42 PM »

ว.14 ภาระ คุ้มกัน เลขาเทือก .... ชาด ที่จริง ไม่พักต้องคุ้มกันไหร๋มะรันหรอก คนถึงที่ตาย มันก่าตายแหละ  บู่
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #245695 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 04:30:23 PM »

ผมกลัวจริงๆ กับใอ้เจ้านี่ วันก่อนไปเจอมันมา ผมเข้าใกล้ได้แค่นี้แหละอิๆ กับเลนส์200มิล อิๆๆ พอมันทำท่าลุก ผมวิ่งก่อนแล้ว

Uploaded with ImageShack.us

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #245696 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 04:31:03 PM »

วู้  วู้  โว้ววววววววว.....

Grin Grin Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #245697 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 04:32:21 PM »

ดีใจกับความบาน ของท่านชายครับ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #245698 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 04:33:14 PM »

บวกน้าสิงห์ไป เห็นแกอิได้ ตองแปดแล้ว ไม่มีเหตุผลอื่น เลข8คนจีนชอบ อิๆๆ

เกี่ยวกันป๊ะ

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #245699 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 04:37:39 PM »

วู้  วู้  โว้ววววววววว.....

Grin Grin Grin

มีเบี้ยอย่างเดียวเซ้อไม่ได้  ต้องอาดอีหรอยตามเพื่อนด้วย  บู่ บู่ บู่

สี่แจ็ดนิ้วเท่าไหร่ครับพี่รอง ผมว่าอีเซ้อมาแลมั่ง ชุดโฮมฯ นอนแน่งอยู่ในลังมากว่าห้าปีแล้ว 5.1 เซ้อมาสามเหมิ๋น เปิดไม่ได้กี่ ชม.ที

ออ....ตอนนี้เหลือ 5.0 แล้ว เพราะแอคทีฟซับฯ เพื่อนยืมหายหัวไปนานแล้ว  บู่
หน้า: 1 ... 16377 16378 16379 [16380] 16381 16382 16383 ... 35779
  พิมพ์