เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 03:43:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16379 16380 16381 [16382] 16383 16384 16385 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25517066 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #245715 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 04:59:48 PM »

ไกล้แปดเข้าไปอีกหน่อย

พ้นไปแล้ว....  คิก คิก คิก คิก

ทำลายเก้าไม่ได้ละสิ แบร่ แบร่

แฮ่  แฮ่...  Cheesy ส่งมือปืนรับจ้างเข้าประจำการ คอยจ้องจัดการแล้ว... Grin

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #245716 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 05:00:18 PM »

ปัญหาอย่างที่น่าเบื่อคือยื่นกู้แล้วไม่ผ่าน เสียค่าประเมินฟรีๆหลายพันบาท  หัวเราะร่าน้ำตาริน

รอเจรจากับเจ้าของอาทิตย์หน้าครับ ถ้าจะได้มันคงได้ ถ้าจะไม่ได้ก็คงไม่ได้  (ได้เป็นหนี้อีกแล้ว)  ตกใจหน้าซีด
ดูสถานะทางบัญชีเสี่ยเบิ้มแล้ว ธนาคารไม่น่าใจร้าย น๊ะครับ อิๆๆ หลังที่ซื้อให้แม่อยู่ แบงค์ใหนครับเสี่ย?

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #245717 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 05:00:54 PM »

sentra ........ โห รถยุคซิกตี้นี่  ........  กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #245718 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 05:02:11 PM »

ดูสถานะทางบัญชีเสี่ยเบิ้มแล้ว ธนาคารไม่น่าใจร้าย น๊ะครับ อิๆๆ หลังที่ซื้อให้แม่อยู่ แบงค์ใหนครับเสี่ย?

เสี่ยแกเล่นนอกระบบหมด ..... กลัวยึดทรัพย์ย้อนศร   Shocked       Shocked

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #245719 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 05:02:47 PM »

Cool Cool Cool
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #245720 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 05:03:04 PM »

sentra ........ โห รถยุคซิกตี้นี่  ........  กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกก

60'   เอ่อ...ลุง... หากคิดไม่ถูก...ใช้เครื่องคิดเลขจิ้มดูก็ได้ครับ.... Grin

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #245721 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 05:03:12 PM »

พี่รอง มัวแต่เห่อของใหม่ ให้ลูกนอนโดยไม่กางมุ้งให้ ทั้งที่ไข้เลือดออกระบาดอย่างมาก ...  

มิได้ราวจริงๆ  บู่ บู่ บู่
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #245722 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 05:03:25 PM »

อ๋อย  ใครรู้เรื่องมั่งอ่ะครับนิ.... บู่

ตกใจ ขออนุญาต เหมือนลุงตุ้ม ครับ

คือผมเห็นไอ้รูปในชามนะครับ แต่ไม่รู้จัก หรือดุไม่ออกจิงๆครับ เลยอยากรู้ นะครับ ว่ามันคือ อะไร ครับ

อาหารจีนยูนานครับ...
เป็นหมูสามชั้นชิ้นโต ๆ พาไปทอดก่อนพอหอม...
สไลด์บาง ๆ ใส่ถ้วย...พร้อมผักกาดดองปรุงรส...(วางอยู่ด้านล่างของหมู)
แล้วพาไปอบ(แบบไหนก็ไม่รู้)
เวลายกเสิร์ฟ คว่ำถ้วยใส่หมูในจานมา...ยกถ้วยออก...
หมูก็เป็นก้อนกลมสวยดังในภาพครับ...

หอมอร่อย...เผ็ดหน่อย ๆ แก้หนาว....
ผักที่ใส่ไว้ แก้เลี่ยนได้เป็นอย่างดี....ไม่ต้องใช้น้ำจิ้มช่วยเลย.... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ตอนผมไปช่วงกพ.มันเริ่มร้อนแล้วครับ เช่ามอไซขี่ไปหมู่บ้านจีนยูนาน เที่ยงๆ ร้อนตับแลบ เห็นร้านขายแล้ว แต่ไม่กิน ร้อนๆ กินหมูมันๆอีก เลี่ยนตาย  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #245723 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 05:03:43 PM »

จ่ายเหน๊กันต่อไป ไม่น่าพลั้งปากเลย  บู่
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #245724 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 05:06:05 PM »

จ่ายเหน๊กันต่อไป ไม่น่าพลั้งปากเลย  บู่

อึ้...เอาคืนปาย....วันนี้ได้เยอะแล้ว.... คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #245725 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 05:06:28 PM »

พี่รอง มัวแต่เห่อของใหม่ ให้ลูกนอนโดยไม่กางมุ้งให้ ทั้งที่ไข้เลือดออกระบาดอย่างมาก ...  

มิได้ราวจริงๆ  บู่ บู่ บู่

มิได้ราวจริงๆ  บู่ บู่ บู่

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #245726 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 05:07:14 PM »

เอาสเปซวากอนไปเชคสี่หมื่นโล ศูนย์โทรตามให้ไปเอาแล้วสี่พันหวาๆ เปลี่ยนของเหลวทั้งหมด มันเครื่อง มันเกียร์ มันเพาเวอร์ น้ำหล่อเย็น

ซูอาร์วู เช็คสี่หมื่นรวม vat แล้วหย่อนสามพันอยู่ห้าบาท

แอคคอด ทะลุสามพันไปสองร้อย

ซิตี้ แจ๊ส สองพันสาม

นิสสัน ฟรอนเทียร์ เพิ่งเช็คไปตั้งแจ็ดพันหว๋ายุ๊ หุๆๆ

เปลี่ยนช่วงล่างเหรอ.... บู่

เคยใช้นิสสัน(เซนทร้า)....เข้าศูนย์ราคาไม่โหดหนิครับ....
                              บางช่วงมีโปรโมชั่นอะไหล่ราคาพิเศษสุดด้วย...

หรือว่าเดี๋ยวนี้เค้าพัฒนาแล้ว.... Cheesy
ผมว่าไม่ได้โหดหรอกครับ เขาทำให้ผมอยู่สองวัน อิๆ กว่าจะเสร็จ อิพาเข้าอู่ข้างทาง ขี้เกียจเฝ้า เพราะไม่ใว้ใจเท่ากับศูนย์

ค่าแรง ทั้งหมด พันกว่าบาท พันหกนิด

ค่าน้ำมันเครื่องก็ปาเข้าไปสองพันกว่า

รายการเช็ค ทั้งคันครับ เพราะทิ้งใว้นาน ไม่ค่อยได้ใช้ จะขายก็ไม่ได้ เพราะเวลาจะต้องใช้ มันไม่มี ก็ลำบากอีก

เปลี่ยนของเหลวทั้งหมด

เปลี่ยนหล่อลื่น ล้อทั้งสี่

ใส้กรองทั้งหมด

ล้างภายในเครื่อง

อื่นๆ...

รับรถมาแล้วก็รู้สึกว่า รถดีขึ้นเยอะครับ เพราะฟรอนเทียร์ผม มันไม่ได้ใช้งานหนักมาก อายุมันหลายวัน แต่สภาพโดยรวมมันยังดีทั้งหมด หุๆ จริงแล้วก็ดูแลเขามาอย่างดีตลอด มิใช่ว่าจะทิ้งขว้าง...มาช่วงสองสามเดือนนี้ มีเหตุให้เขาได้ทำงานบ่อยขึ้น ตามหน้าที่เขาละครับ หาเบี้ยเข้าบ้าน อิๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #245727 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 05:07:54 PM »

ปัญหาอย่างที่น่าเบื่อคือยื่นกู้แล้วไม่ผ่าน เสียค่าประเมินฟรีๆหลายพันบาท  หัวเราะร่าน้ำตาริน

รอเจรจากับเจ้าของอาทิตย์หน้าครับ ถ้าจะได้มันคงได้ ถ้าจะไม่ได้ก็คงไม่ได้  (ได้เป็นหนี้อีกแล้ว)  ตกใจหน้าซีด

คราวก่อนกู้แบงค์ชาวนา(กสิกร) ไม่ผ่านครับ งง..ตาแตก จนท.บอกน้องผ่านแน่ๆ ผ่านแน่ๆ พอยื่นเอกสารเส้จ ประเมินเรียบร้อย ไม่ผ่าน  แลบลิ้น

ไปกู้แบงค์ทหารไทย ผ่านครับ  Embarrassed

แต่แบงค์Top 4 ดอกมันถูกกว่าแบงค์เล็กเกือบ.50สตางค์นะครับ คิดต่อเดือนหลายบาทอยู่ น่าจะพอค่าเบียร์หลายลังเลย  น้ำลายหก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #245728 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 05:09:04 PM »

อ๋อย  ใครรู้เรื่องมั่งอ่ะครับนิ.... บู่

ตกใจ ขออนุญาต เหมือนลุงตุ้ม ครับ

คือผมเห็นไอ้รูปในชามนะครับ แต่ไม่รู้จัก หรือดุไม่ออกจิงๆครับ เลยอยากรู้ นะครับ ว่ามันคือ อะไร ครับ

อาหารจีนยูนานครับ...
เป็นหมูสามชั้นชิ้นโต ๆ พาไปทอดก่อนพอหอม...
สไลด์บาง ๆ ใส่ถ้วย...พร้อมผักกาดดองปรุงรส...(วางอยู่ด้านล่างของหมู)
แล้วพาไปอบ(แบบไหนก็ไม่รู้)
เวลายกเสิร์ฟ คว่ำถ้วยใส่หมูในจานมา...ยกถ้วยออก...
หมูก็เป็นก้อนกลมสวยดังในภาพครับ...

หอมอร่อย...เผ็ดหน่อย ๆ แก้หนาว....
ผักที่ใส่ไว้ แก้เลี่ยนได้เป็นอย่างดี....ไม่ต้องใช้น้ำจิ้มช่วยเลย.... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ตอนผมไปช่วงกพ.มันเริ่มร้อนแล้วครับ เช่ามอไซขี่ไปหมู่บ้านจีนยูนาน เที่ยงๆ ร้อนตับแลบ เห็นร้านขายแล้ว แต่ไม่กิน ร้อนๆ กินหมูมันๆอีก เลี่ยนตาย  คิก คิก
น้าสงสารเนอะลุงตุ้มเนอะ...หุๆ มัวแต่กินอย่างอื่นละซิ

เสียใจด้วยน๊ะครับน้อง ที่พลาดโอกาส...........

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #245729 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 05:09:25 PM »

เสี่ยแกเล่นนอกระบบหมด ..... กลัวยึดทรัพย์ย้อนศร   Shocked       Shocked

ป่าวนะครับ เสียภาษีทุกเดือน พลเมืองดี เดือนนี้ภงด94 อีก  เศร้า เศร้า เศร้า

อยากไปตัดยางมั้ง แบบเสี่ยฉ็อง เสี่ยปื๊ด   Grin

หน้า: 1 ... 16379 16380 16381 [16382] 16383 16384 16385 ... 35779
  พิมพ์