เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:29:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16418 16419 16420 [16421] 16422 16423 16424 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25487386 ครั้ง)
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #246300 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 07:24:08 PM »

ลุงดุน ไม่ลงรูปประกอบคำบรรยาย เหตุที่ชุมพรหน่อยเหรอ Grin
เหรอ

นี่รถผมตอนดีๆได้เคยถ่ายไว้

นี่ตอนชนได้มาสามรูปจากกล้องตำรวจ

นี่สภาพรถหลังชนและลากมาที่พัทลุงแล้ว

ผมได้ใช้แอร์แบกด้วยครับ

ค่าลากมาเมืองลุงเท่าไรได้ครับลุงดุนตอนนั้น ยกหิ้วมา หรือ บรรทุกทั้งคัน

จริงดั่งคำเค้าว่า ... คนดีมักอยู่ไม่นาน แลเป็นตัวอย่างได้เลย................. Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

เพราะ.....หาม่ายคนดีที่ใหน เข๋เครื่องบินมาเมา แล้วเข๋หลบ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก     บู่

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #246301 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 07:27:06 PM »

ยินดีด้วยครับน้าสิงห์ สวยดี ประหยัด ขาวด้วย หลงรัก หลงรัก

เอ่อ.........อ่า.................

ยังครับพี่หลวง นั้นมันรถใครโฉ้ มาให้ปู่ผูกคอนุ๊ หัวเราะร่าน้ำตาริน
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #246302 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 07:32:56 PM »

สวัสดีครับ... ไหว้ ไหว้ ไหว้

สวัสดีครับเด็กเต้บ... Cheesy

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #246303 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 07:36:03 PM »

ยินดีด้วยครับน้าสิงห์ สวยดี ประหยัด ขาวด้วย หลงรัก หลงรัก

เอ่อ.........อ่า.................

ยังครับพี่หลวง นั้นมันรถใครโฉ้ มาให้ปู่ผูกคอนุ๊ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ความยินดี  มันมาจากใจ ให้แล้วให้เลย ... แขบเซ้อเค้าต๊ะ  แผล่บ ๆ ๆ  คิก คิก คิก คิก
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #246304 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 07:37:06 PM »

คืองี้ น้าฉ็อง ผมอิหาทางช่วยน้าฉ็อง เรื่องทริ๊ปตามหาเจ้าสากเบือ ที่เมืองใอ้แคว็ต.....เอ้ยเมืองใอ้แงซาย

แต่แลๆแล้ว นักแสดงแต่ละคน หายากเหลือเกิน ที่จะสวมบทบาท เพื่อให้มันเข้ากับบุคลิค ตัวละคร

ฉะนั้น เอาเป็นว่า เราจะเดินทางกันไปแค่"หนองน้ำแห้ง" น่าจะพอ เพราะจะได้ขนสัมพาระ สิ่งอำนวยความสะดวกของ"คุณหญิง"เข้าไปได้

ใอ้ผมน๊ะไม่เคยไปที ไม่รู้จักทาง ที่ถามเผื่อว่าครูฉ็องโร้จักใครที่เคยไปแถวงั้นมาแล้วมั่ง จะได้สืบทราบเรื่องราว ว่ามันเป็นพันปรือ

ตามข่าวว่า

1.แง็สงัวชนน๊ะหมดสิทธิ์ ที่จะตะกายเข้าไป เท็จจริงแค่ใหน ผมไม่โร้

มันอยู่ในหุบ ส่วนใหนของเมืองนคร ผมกะยังไม่รู้

สรุป....ผมไม่รู้ ไม่มีข้อมูลอะไรสักอย่าง

หากแต่ไปถึง ผมรู้จักครูใหญ่ที่นั่น....หุๆๆๆ ข้อมูลมีแค่นี้แหละ อิสานต่อ หรืออิโยนทุ่มข้างหนน ก็แล้วแต่

อ้อ....ไฟฟ้าหาม่าย อย่าถามหาสิ่งอำนวยความสะดวกอื่น มันก็หนองน้ำแห้งยุคนี้ ดีๆนี่เอง

ไปด้วย ค่อยยกสูงพันโซ่เอา  Grin Grin

ช้างลากด้วยไหมครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #246305 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 07:38:20 PM »

Grin

เซ้อไหร๋ไม่เห็นหัวเพื่อน ไม่เคยปรึกษา ชาด..ไม่แลตัวอย่างพี่รองเลย   บู่ บู่

อย่างนี้จะมีเพื่อนใว้ใช้ทำไม   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #246306 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 07:38:27 PM »

สวัสดีครับ... ไหว้ ไหว้ ไหว้

สวัสดีครับเด็กเต้บ... Cheesy

Grin Grin Grin                     ไหว้ ไหว้ ไหว้

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #246307 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 07:39:40 PM »

ลุงดุน ไม่ลงรูปประกอบคำบรรยาย เหตุที่ชุมพรหน่อยเหรอ Grin
เหรอ

นี่รถผมตอนดีๆได้เคยถ่ายไว้

นี่ตอนชนได้มาสามรูปจากกล้องตำรวจ

นี่สภาพรถหลังชนและลากมาที่พัทลุงแล้ว

ผมได้ใช้แอร์แบกด้วยครับ

ค่าลากมาเมืองลุงเท่าไรได้ครับลุงดุนตอนนั้น ยกหิ้วมา หรือ บรรทุกทั้งคัน

จริงดั่งคำเค้าว่า ... คนดีมักอยู่ไม่นาน แลเป็นตัวอย่างได้เลย................. Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

เพราะ.....หาม่ายคนดีที่ใหน เข๋เครื่องบินมาเมา แล้วเข๋หลบ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก     บู่

ตรู ยังไม่ต๊าย  ตรู ยังไม่ตาย บู่ บู่

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #246308 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 07:41:24 PM »

Grin

หรอยจริงๆๆๆๆ ยินดีด้วยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #246309 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 07:42:09 PM »

คืองี้ น้าฉ็อง ผมอิหาทางช่วยน้าฉ็อง เรื่องทริ๊ปตามหาเจ้าสากเบือ ที่เมืองใอ้แคว็ต.....เอ้ยเมืองใอ้แงซาย

แต่แลๆแล้ว นักแสดงแต่ละคน หายากเหลือเกิน ที่จะสวมบทบาท เพื่อให้มันเข้ากับบุคลิค ตัวละคร

ฉะนั้น เอาเป็นว่า เราจะเดินทางกันไปแค่"หนองน้ำแห้ง" น่าจะพอ เพราะจะได้ขนสัมพาระ สิ่งอำนวยความสะดวกของ"คุณหญิง"เข้าไปได้

ใอ้ผมน๊ะไม่เคยไปที ไม่รู้จักทาง ที่ถามเผื่อว่าครูฉ็องโร้จักใครที่เคยไปแถวงั้นมาแล้วมั่ง จะได้สืบทราบเรื่องราว ว่ามันเป็นพันปรือ

ตามข่าวว่า

1.แง็สงัวชนน๊ะหมดสิทธิ์ ที่จะตะกายเข้าไป เท็จจริงแค่ใหน ผมไม่โร้

มันอยู่ในหุบ ส่วนใหนของเมืองนคร ผมกะยังไม่รู้

สรุป....ผมไม่รู้ ไม่มีข้อมูลอะไรสักอย่าง

หากแต่ไปถึง ผมรู้จักครูใหญ่ที่นั่น....หุๆๆๆ ข้อมูลมีแค่นี้แหละ อิสานต่อ หรืออิโยนทุ่มข้างหนน ก็แล้วแต่

อ้อ....ไฟฟ้าหาม่าย อย่าถามหาสิ่งอำนวยความสะดวกอื่น มันก็หนองน้ำแห้งยุคนี้ ดีๆนี่เอง

ไปด้วย ค่อยยกสูงพันโซ่เอา  Grin Grin

ช้างลากด้วยไหมครับ

หากไม่เป็นร่องลึก ไม่ติดท้อง รถขับหน้าื ถึงใหนถึงกัน ดีกว่าพวกขับหลังเฟืองท้ายลิมิเต็ดครับ  Grin
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #246310 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 07:43:45 PM »

นอนก่อนครับ.... ไหว้ ไหว้

เมื่อคืนเมาจนตีสามกว่าแล้ว...กว่าจะได้นอน อ๋อย อ๋อย อ๋อย

เมื่อเช้า...ตื่นแต่เช้าไปอบรมถ่ายถาพมา..เพิ่งกลับ. Grin Grin Grin

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #246311 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 07:44:13 PM »

ตรู ยังไม่ต๊าย  ตรู ยังไม่ตาย บู่ บู่

ไม่ต้องแขวนพระ ลุงน่ะ ไม่ตายหรอก ชนอีกทีก่าไม่ตาย ..... บู่ บู่
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #246312 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 07:45:28 PM »

ตกใจ

หือ.....เบิ้มถอยมีนาคมมาแล้วเหรอ......ไหนบอกเฟียสต้า ดีอย่างโน้น เทพอย่างนี้

Grin

ยินดีด้วยครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

Grin

เสี่ยเบิ้มเข้าไปนั่ง....รถดูกว้างขวางสบาย.... Grin    เยี่ยม

ยินดีด้วยครับ

Grin

ยินดีด้วยครับลุงเบิ้ม สวยดี ประหยัด ขาวด้วย หลงรัก หลงรัก

เล่นมาร์ชเหรอ  ........  ยังไงก็อย่าให้ซีวีทีทำฤทธิ์กะรถน้าเบิ้มก็แล้วกัน  ถ้าจะมีก็ขอเป็นของคนอื่นแล้วกันนะ

Grin

หรอยจริงๆๆๆๆ ยินดีด้วยครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ ปลากินเหยื่อพอได้แกงละครับ พอละ ได้หลายคน  คิก คิก

รถเพื่อนครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2010, 07:47:51 PM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #246313 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 07:45:46 PM »

นอนก่อนครับ.... ไหว้ ไหว้

เมื่อคืนเมาจนตีสามกว่าแล้ว...กว่าจะได้นอน อ๋อย อ๋อย อ๋อย

เมื่อเช้า...ตื่นแต่เช้าไปอบรมถ่ายถาพมา..เพิ่งกลับ. Grin Grin Grin

ตอเช้าเอาโรปมาแลถิ คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #246314 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 07:47:08 PM »

กร๊ากๆ   ตาเบิ้มยักเอาเหงือกขาดไปหลายตัวเหวอวันนี้เอมแหละนะได้ปลาเต็มหม้อแล้ว

ใครโย๋ แค่ๆ ช่วยเอามือล้วงคอไปบีบตับให้ที บู่ บู่ บู่

หน้า: 1 ... 16418 16419 16420 [16421] 16422 16423 16424 ... 35779
  พิมพ์