เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:26:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16466 16467 16468 [16469] 16470 16471 16472 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25470746 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #247020 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 04:04:22 PM »

พริตตี้น้าต้นหนาวน่ากลัวไงก็ไม่รู้  ......... หวั่นๆ

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #247021 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 04:04:52 PM »

เป็นที่จอผมรึเปล่า (เอาเครื่องเก่ามาใช้)

ภาพแปลกๆ ไม่ถึงใจยังไงไม่รู้ครับ   Undecided Undecided

มีประมาณสองร้อยรูปครับ...มั่วๆเอามาให้ดู

ส่วนนี้เอามาใช้ชมเฉยๆ...

ที่สวยกว่านี้...ใช่กว่านี้...เก็บไว้ดูเองครับ... Grin Grin Grin

อีกอย่างย่อขนาดลงมาเยอะครับ...

เอามาลงอีกครับ พร้อมทริค ด้วยนะ  จูบบบบ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #247022 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 04:05:36 PM »

อ่านกระทู้กลับไปสองสามหน้า ได้ความรู้เรื่องรถเยอะแยะเลย ..... มีแนวคิดไว้ตะล่อมคนซื้อรถอีกหลายแบบ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #247023 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 04:06:28 PM »

หลงรัก I LOVE (คนขับ)HONDA  ............................

พวงมาลัยซ้ายด้วย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #247024 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 04:06:38 PM »

หลงรัก I LOVE (คนขับ)HONDA  ............................

แลๆแล้ว จะเป็นพี่ดุลย์ 2 ซะแร๊ะ  บู่
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #247025 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 04:06:54 PM »

อันนี้เขาให้หัดเลือกค่า...ตามสภาพแสง...ห้ามใช้แสงแฟลช...สรุปว่า...ไม่ได้เรื่อง... อ๋อย อ๋อย อ๋อย

วันหลังให้น้องเค้าบีบสิวให้เสร็จก่อนนะ แล้วค่อยมาโพสท่า
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #247026 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 04:07:10 PM »

คันนี้ น่าเซ้อหวาเพื่อน ทูอินวัน

หาย...........ซื้อรุ่นนี้ยังได้

หาแต่เดอะคิ้ว นิ คิก คิก

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #247027 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 04:07:57 PM »

ไอ้นี้มัน หุ้นกระได อะลุงโกเฮียเล็ก  H คล้ายๆ

หกใครไม่หก  มาหกคนขายฮอน ขำก๊าก
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #247028 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 04:08:17 PM »

ไอ้นี้มัน หุ้นกระได อะลุงโกเฮียเล็ก  H คล้ายๆ

ตกใจ ยิ้มีเลศนัย ไหว้ เจ้าของรางวัล ฮอนด้า อวอร์ด มาเอง
         พอดีื ตามันมองผ่าน แว๊ปปปปป เดียว แล้วไปค้างตรงอื่น มันขาวสะท้อนเข้าตา ตาลายเรยยย คิก คิก คิก คิก

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #247029 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 04:08:35 PM »

ถ้ามีโอกาส แนะนำให้ซื้อรถใหม่ครับน้าสิงห์ จะได้ไม่ต้องกังวลเรื่องซ่อม Cheesy

หรือหากซื้อมือสอง ก็ลอง ๆ เข้าเว็บบอร์ดรุ่นนั้น ๆ ก่อน ลองเช็คดูว่าอะไหล่ที่มักเสียบ่อยคืออะไรบ้าง ราคาเท่าไร ลองบวกลบคำนวณดู ว่าเมื่อซื้อรถเก่าแล้วบวกกับค่าซ่อม เบ็ดเสร็จประมาณเท่าไร

อย่างเอสคาปี้ผมนั้นเปลี่ยนไดชาร์จไปแล้วหนึ่งลูก เนื่องจากรถรุ่นนี้แสนกิโลต้องเป็นอยู่แล้ว วันก่อนเห็นไฟแบตมันแว๊บ ๆ เลยเข้าเช็ค ปรากฎว่าไฟอ่อน ก็เลยเปลี่ยนซะ เมื่อก่อนของศูนย์หมื่นกว่า ๆ เกือบสองหมื่น หรือสองหมื่นกว่า ๆ นี่แหละ ตอนนี้เหลือเจ็ดพันปลาย ๆ ข้างนอกที่ไปถามบางร้านแพงกว่า บางร้านถูกกว่า แต่ศูนย์มันประกันหนึ่งปีหรือสองหมื่นกิโล ก็เลยยอมจ่ายค่าแรงแพงไปประมาณหกร้อยบาท เพื่อแลกกับการรับประกัน

และที่เปลี่ยนอีกก็คือคอยล์ คอยล์เสียหนึ่งตัว แต่ผมเปลี่ยนหมด เนื่องจากรถรุ่นนี้แสนกิโลต้องเป็นอยู่แล้ว ของศูนย์ตัวละสองพันรวมแวต ข้างนอกตัวละพันสอง ผมเลยซื้อข้างนอก

ส่วนอีกอันหนึ่งก็ลูกหมากหน้าซ้ายขวาและ้บูทอะไรนี่แหละจำไม่ได้อีกสองอัน อันนี้ผมเปลี่ยนร้านเพื่อนพี่แพะ แต่ที่ร้านแกไม่มีของ แต่แกโทรหาจากบางกอกให้ได้ แกบอกว่าถ้ารถญี่ปุ่นนะมีอยู่ที่ร้านแล้ว แต่รถยุโรปส่วนใหญ่นาน ๆ มาทีเลยไม่ได้สต็อกไว้ รู้สึกเมื่อหักลบแล้วถูกกว่าของศูนย์อยู่หลายอัฐเหมือนกัน

นำข้อมูลมาให้น้าสิงห์อ่านดูครับ เพื่อไตร่ตรองนำไปวางแบบแผนการซื้อ

ยังไงถ้ามีโอกาสและจังหวะ แนะนำให้ซื้อรถใหม่ครับน้าสิงห์ จะได้ตั้งหน้าตั้งตาผ่อนอย่างเดียว  หากรถเสียในระยะสามปีก็เข้าเคลมอย่างเดียว Grin

แต่ถ้างบจำกัด หันมามองมือสอง สภาพดี ๆ ก็ไม่มีปัญหาครับ Cheesy

ไหว้ ไหว้ เยี่ยม เยี่ยม
พอแนะนำแบบจริงจัง ก็มีสาระดีนิครับ  เยี่ยม
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #247030 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 04:08:48 PM »

อันนี้คนนั่งข้างๆ...

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #247031 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 04:09:50 PM »

อีกอย่างนะน้าสิงห์ ไม่มีรถยี่ห้อใดดีเลิศที่สุด ทุกยี่ห้อมีเด่นมีด้อยกันทั้งนั้น แต่ผมคิดว่าน้าสิงห์มีแปลนอยู่แล้วว่าจะถอยตัวไหน ชิมิ ชิมิ Grin
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #247032 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 04:10:31 PM »

เป็นที่จอผมรึเปล่า (เอาเครื่องเก่ามาใช้)

ภาพแปลกๆ ไม่ถึงใจยังไงไม่รู้ครับ   Undecided Undecided

มีประมาณสองร้อยรูปครับ...มั่วๆเอามาให้ดู

ส่วนนี้เอามาใช้ชมเฉยๆ...

ที่สวยกว่านี้...ใช่กว่านี้...เก็บไว้ดูเองครับ... Grin Grin Grin

อีกอย่างย่อขนาดลงมาเยอะครับ...

เอามาลงอีกครับ พร้อมทริค ด้วยนะ  จูบบบบ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #247033 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 04:11:09 PM »

ถ้ามีโอกาส แนะนำให้ซื้อรถใหม่ครับน้าสิงห์ จะได้ไม่ต้องกังวลเรื่องซ่อม Cheesy

หรือหากซื้อมือสอง ก็ลอง ๆ เข้าเว็บบอร์ดรุ่นนั้น ๆ ก่อน ลองเช็คดูว่าอะไหล่ที่มักเสียบ่อยคืออะไรบ้าง ราคาเท่าไร ลองบวกลบคำนวณดู ว่าเมื่อซื้อรถเก่าแล้วบวกกับค่าซ่อม เบ็ดเสร็จประมาณเท่าไร

อย่างเอสคาปี้ผมนั้นเปลี่ยนไดชาร์จไปแล้วหนึ่งลูก เนื่องจากรถรุ่นนี้แสนกิโลต้องเป็นอยู่แล้ว วันก่อนเห็นไฟแบตมันแว๊บ ๆ เลยเข้าเช็ค ปรากฎว่าไฟอ่อน ก็เลยเปลี่ยนซะ เมื่อก่อนของศูนย์หมื่นกว่า ๆ เกือบสองหมื่น หรือสองหมื่นกว่า ๆ นี่แหละ ตอนนี้เหลือเจ็ดพันปลาย ๆ ข้างนอกที่ไปถามบางร้านแพงกว่า บางร้านถูกกว่า แต่ศูนย์มันประกันหนึ่งปีหรือสองหมื่นกิโล ก็เลยยอมจ่ายค่าแรงแพงไปประมาณหกร้อยบาท เพื่อแลกกับการรับประกัน

และที่เปลี่ยนอีกก็คือคอยล์ คอยล์เสียหนึ่งตัว แต่ผมเปลี่ยนหมด เนื่องจากรถรุ่นนี้แสนกิโลต้องเป็นอยู่แล้ว ของศูนย์ตัวละสองพันรวมแวต ข้างนอกตัวละพันสอง ผมเลยซื้อข้างนอก

ส่วนอีกอันหนึ่งก็ลูกหมากหน้าซ้ายขวาและ้บูทอะไรนี่แหละจำไม่ได้อีกสองอัน อันนี้ผมเปลี่ยนร้านเพื่อนพี่แพะ แต่ที่ร้านแกไม่มีของ แต่แกโทรหาจากบางกอกให้ได้ แกบอกว่าถ้ารถญี่ปุ่นนะมีอยู่ที่ร้านแล้ว แต่รถยุโรปส่วนใหญ่นาน ๆ มาทีเลยไม่ได้สต็อกไว้ รู้สึกเมื่อหักลบแล้วถูกกว่าของศูนย์อยู่หลายอัฐเหมือนกัน

นำข้อมูลมาให้น้าสิงห์อ่านดูครับ เพื่อไตร่ตรองนำไปวางแบบแผนการซื้อ

ยังไงถ้ามีโอกาสและจังหวะ แนะนำให้ซื้อรถใหม่ครับน้าสิงห์ จะได้ตั้งหน้าตั้งตาผ่อนอย่างเดียว  หากรถเสียในระยะสามปีก็เข้าเคลมอย่างเดียว Grin

แต่ถ้างบจำกัด หันมามองมือสอง สภาพดี ๆ ก็ไม่มีปัญหาครับ Cheesy

ไหว้ ไหว้ เยี่ยม เยี่ยม
พอแนะนำแบบจริงจัง ก็มีสาระดีนิครับ  เยี่ยม

อีด่า หรือ ชม เอาให้แน่ บู่

อ้อ ไม่ได้ยอนให้เซ้อคว่อตนะ  แต่เอาประสบการณ์ในการสอบถามอะไหล่มาให้อ่านนะ  เพราะเห็นน้าสิงห์เอาทั้งรถยุโรปและญี่ปุ่นมาเปรียบเทียบนะ Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2010, 04:13:34 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #247034 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 04:11:30 PM »

ขอบคุณครับ แต่ด้วยผมไม่ค่อยชอบรถแวนทั้งคันครับ มีกระบะหน่อย เอาไว้ให้หลานเล่นน้ำสงกานตร์ Grin
หน้า: 1 ... 16466 16467 16468 [16469] 16470 16471 16472 ... 35779
  พิมพ์