เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:27:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16735 16736 16737 [16738] 16739 16740 16741 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25572824 ครั้ง)
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #251055 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 12:29:02 PM »

เรื่องคนเรียนเก่งต้องเป็นหมอ มันฝังรากมานานเป็นครึ่งศตวรรษ  ...  เอาคนใกล้ตัว อาผมจบ วิศวะ  ตำแหน่งสุดท้ายการรับราชการ ผอ.กองช่างที่ มอ. ลูกสาวเรียนเก่ง ที่หนึ่งของ รร. วรฯ นะตอนนั้น อยากเรียนวิศวะแบบพ่อ แต่อาผมไม่อยากให้เรียน และแกมบังคับให้เรียนหมอ ก็สอบเข้าที่ศิริราชได้ ตามฟอร์มเด็กเรียนเก่ง ทำใจอยู่นานระหว่างเรียนหมอ อาผมต้องให้บินกลับบ้านที่สงขลาแทบทุกเดือน สมัยนั้นไม่มีโลว์ครอส  พอจบก็ใช้ทุน แถมเลือกมาใช้ที่ รพ.โก-ลกด้วย   แต่ด้วยความไม่อยากเป็นหมอ เลยเลือกต่อทางด้าน วิสัญญีแพทย์  เพราะไม่ต้องพูดคุยกับคนป่วย  ...  อีกคนแต่แตกต่างกัน คนนี้เพือนผมเอง ตั้งเป้าเรียนหมอแต่แรก มันเรียนเก่ง ก็สอบติด พอเรียนหมอ ก็เลือก เป็นหมอสัญฯ เพราะจะได้เงินเยอะดี  ปัจจุบันประสพความสำเร็จ มีคลีนิคที่คนใช้บริการมาก มีเมียเป็นหมอเหมือนกัน  ปัจจุบัน คลีนิค ให้เมียดูแล  เพื่อนผมไปเอาดีทางกอล์ฟ เป็นนักต่อด้านช่วยเหลือสังคม นำประท้วงต่อด้านพวกค้าปลีกขนาดใหญ่ที่จะเขามาในจังหวัด  ทำให้ว่าจริงแท้แล้วเพื่อนผมคนนี้ไม่ได้อยากเป็นหมอเพราะใจรัก แต่มัน คือ ประตูแห่งความสำเร็จในชีวิต  เมื่อถึงจุดนั้นก็กลับมาใช้ชีวิตในแบบที่ตัวเองชอบ  แต่จะมีกี่คน ที่ทำแบบนี้ได้  ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ปล. สงสัยไม่ได้เข้าบอร์ดสองสามวัน เลยขอมีสาระบ้าง  แต่ก็ไร้สาระอยู่ดี  Grin

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #251056 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 12:29:36 PM »

มานั่งเจ็บใจ ตรูสงสารมัน ที่ว่าเอ่อ...มันตั้งใจอิไปรับปริญญา...หากแต่ไม่ทันเวลา มันจะเสียหายกับเขา พลาดโอกาสนั้น

มันอุส่าห์เขียน หลักฐานมาให้ตั้งหลายอย่าง

ชื่อ สกุล

ที่ทำงาน....

หมายเลข 13หลัก ระบุเอกลักษณ์บุคคล

เบอร์โทร....081 XXXXXXXX

ตัวแรกที่เอามาใช้คือ เบอร์โทร แต่ไปติด ที่สงขลานุ๊

เมื่อกี้ประกันโทร เอาละเราโทรหาแลเองถิ๊ กะโทรไป ...เสียงผู้ชายรั เราบอกขอสายคนชื่อ....พี่นั้นกะพูดดีมาก ว่าเมื่อเช้ามีคนโทรมาครั้งหนึ่งแล้ว...เรากะว่าใช่ ประกันรถโทร กะเล่าเรื่องให้แกฟังคร่าวๆ แกกะยืนยันว่าไม่ใช่ ไม่รู้จัก เรากะขอโทษแก

มานั่งแล...เลขตัวรองสุดท้าย ลายมือมันยุกหยิกๆ 0หรือ6 กะเป็นได้ เมื่อกี้กด0 เลยลองกด 6ดู ปรากฎ

ไปติดเอา ว๊ะแก่ๆที่สตูล อิๆๆๆ ขอขอ"มาฮัพ"หม๊ะ กล่าวสลาม มานั่งแน่งอยู่พักเติบ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #251057 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 12:30:03 PM »

งั้นเดี๋ยวจะเล่าเรื่องให้จบๆ แต่บอกแลแ้วว่าหาม่ายสาระไหร๋

จะมีอยู่บ้าง กะสาระที่น้ายอดกะน้าสิงห์ กะโกเล็ก ช่วยอำนวยการสร้างละครับ

คร่าวไปต่ะ เรา

คนแก่ ๆ พิมพ์ช้า    ด.เด็ก อยู่ตรงไหนหว่า ชี้นิ้วเที่ยวหา ทีตัว  ทีตัว

หาไม่เจอ ไล่ตั้งแต่แถวบนสุดลงมา  ก็ยังหาไม่เจอ  เอาไงดี

ก๊อปสิ ก็อบของเพื่อน เอาแต่ ด.เด็ก ตัวอื่นลบ

ผมเคยเจอลูกน้องเก่าคนหนึ่ง หาเครื่องหมาย? ของแป้นพิมพ์ภาษาไทยไม่เจอ
แต่เวลาจะใช้เปลี่ยนไปอังกฤษแล้วกด?ของอังกฤษ
ทั้งๆที่ทั้ง? ของอังกฤษกับของไทย มันห่างกันแค่4แป้นพิมพ์

ออกไปแล้ว ทำงานได้ไม่ทันพ้นโปร มันบอกว่าที่อื่นเรียกไปทำงาน ใกล้บ้าน
ที่ระยอง เลยกลับบ้าน คาดว่าคงสร้างความรุ่งเรืองให้ที่ทำงานใหม่นะน้องนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2010, 12:32:38 PM โดย submachine -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #251058 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 12:30:31 PM »

Married But Available=MBA

เจอซ้อเมื่อไหร่.....  ฟ้อง  ฟ้อง.... คิก คิก
หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  แบร่  แบร่  บู่  บู่
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #251059 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 12:31:08 PM »

งั้นเดี๋ยวจะเล่าเรื่องให้จบๆ แต่บอกแลแ้วว่าหาม่ายสาระไหร๋

จะมีอยู่บ้าง กะสาระที่น้ายอดกะน้าสิงห์ กะโกเล็ก ช่วยอำนวยการสร้างละครับ

คนเค้าเลิกสนใจแล้ว...ยังจะขุดมาทำไมอีก.... ยี๊   ชู่ว์   แลบลิ้น
เอาถมๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #251060 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 12:32:13 PM »

มานั่งเจ็บใจ ตรูสงสารมัน ที่ว่าเอ่อ...มันตั้งใจอิไปรับปริญญา...หากแต่ไม่ทันเวลา มันจะเสียหายกับเขา พลาดโอกาสนั้น

มันอุส่าห์เขียน หลักฐานมาให้ตั้งหลายอย่าง

ชื่อ สกุล

หมายเลข 13หลัก ระบุเอกลักษณ์บุคคล

ตัวแรกที่เอามาใช้คือ เบอร์โทร แต่ไปติด ที่สงขลานุ๊

เมื่อกี้ประกันโทร เอาละเราโทรหาแลเองถิ๊ กะโทรไป ...เสียงผู้ชายรั เราบอกขอสายคนชื่อ....พี่นั้นกะพูดดีมาก ว่าเมื่อเช้ามีคนโทรมาครั้งหนึ่งแล้ว...เรากะว่าใช่ ประกันรถโทร กะเล่าเรื่องให้แกฟังคร่าวๆ แกกะยืนยันว่าไม่ใช่ ไม่รู้จัก เรากะขอโทษแก

มานั่งแล...เลขตัวรองสุดท้าย ลายมือมันยุกหยิกๆ 0หรือ6 กะเป็นได้ เมื่อกี้กด0 เลยลองกด 6ดู ปรากฎ

ไปติดเอา ว๊ะแก่ๆที่สตูล อิๆๆๆ ขอขอ"มาฮัพ"หม๊ะ กล่าวสลาม มานั่งแน่งอยู่พักเติบ

เอ๋า ไซ่ไม่จดทะเบียนรถมาล่ะพี่เข้ม  หัวเราะร่าน้ำตาริน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #251061 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 12:32:21 PM »

แม่โว้ย......   ตกใจ

สายวิทย์ 4/1 บ๊วยสุด 3.46  ท๊อป 4.00   Grin

มาเข้าห้องวิทย์ฯเข้มข้น เพื่อหวังเป็นแพทย์อย่างเดียว  กำของเวน   บู่
เมืองไทยยังขาดแคลนแพทย์อยู่ใช่เปล่าครับ น้าฉ็อง สนับสนุนเขาเหอะ
ขาดแพทย์น่ะ มันก็ใช่ครับ  แต่มันมาผิดทาง คือตั้งใจลัดผิดมาทาง เพื่อประโยชน์ของตัวเอง

ห้องวิทย์เข้มข้น ต้องการผลิตนักวิจัย และนักวิทยาศาสตร์ ไม่ใช่แพทย์ งบที่ได้ ได้มาจาก สสวท. และ สกว. ไม่ใช่กระทรวงสาสุข

พอจะจบ ม.6 พวกนี้ จะไปเอนท์ที่โน่นที่นี่หลายที่ แล้วเอามาอวด วิทยาศาสตร์ทั้งนั้น มวล. มก. มข. มช.

แต่ที่แอบ ๆ อยู่ จะเป็นแพทยศาสตร์มหิดล แพทยศาสตร์ศิริราช ฯลฯ  แล้วทำกันเป็นวัฒนธรรมมาสองปีแล้ว

พอจบไปแล้ว โรงเรียนก็ไปบังคับอะไรไม่ได้  ห้องเรียนพิเศษ ที่ได้งบสนับสนุนปีละหลายล้าน  ก็เสียวัตถุประสงค์ไป

เวลาจบไปแล้ว กลับมาโรงเรียนเพื่อพบปะน้อง ๆ  พวกแพทย์ จะแอบ ๆ ตัวลีบ ๆ อยู่ข้างหลัง ให้พวกวิทย์ฯรับหน้าครู

แล้วจะโทษใครครับน้าฉ็อง ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

กระทรวงศึกษาฯจะกล้าม้าย ถ้าจะผลิตห้อง "ว่าที่แพทย์" ขึ้นมาสักห้อง ค่าแป๊ะเจี๊ยะ สัก เทอมละสองแสน กำลังดี

บำรุงกำลังครูผู้สอน ไม่แว่บไปสอนพิเศษ ให้ปล่อยพลังมาทางห้องว่าที่แพทย์แทน
น่าน กำลังคิดหัวการค้า ที่จริงแล้วการสอน คือหน้าที่ของผู้สอน แต่ขยักใว้ เอาใว้ใครจะต้องการทีเด็ดให้ตามไปที่.....
โลกเปลี่ยนไปมากแล้วจริง ๆ ครับลุง

ผมเองก็รังเกียจความคิดเช่นนี้ แต่ ทำอย่างไรได้ล่ะครับ ครูก็คน อยากมี อยากได้เหมือนเพื่อน ถ้ามันไม่ผิดกฎหมาย+ศีลธรรม

ถ้าไม่สอนพิเศษ ก็ ตัดยาง วิ่งรถ แบบผม เอาม้าย ก็ไม่ได้อีก  แล้วให้กินเงินเดือนอย่างเดียวงั้นหรือ

กินเงินเดือน ก็เหมือนวัวผูก สายยาว แหล่งหญ้าดี ย้ายที่บ่อย ก็กินอิ่ม อ้วนพี

ถ้าสายสั้น หญ้าก็แห้ง วันหนึ่ง หลักเดียว ถอดหลักหวันเย็นกินน้ำเข้าคอกเลย ก็ ผอม...... เป็นธรรมดา

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #251062 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 12:33:09 PM »

Married But Available=MBA

เจอซ้อเมื่อไหร่.....  ฟ้อง  ฟ้อง.... คิก คิก
หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  แบร่  แบร่  บู่  บู่

เอ่อ.....พี่ชัชครับ...  ว่าแต่ว่า.....มันแปลว่าอะไรอ่ะครับ.... Tongue             คิก คิก คิก คิก

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #251063 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 12:33:48 PM »

สวัสดีค่ะ... ไหว้

อ้าว..ที่มานิ มีไหรให้พี่ช่วยนิ....ว่ามา...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #251064 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 12:36:28 PM »

สวัสดีค่ะ... ไหว้

อ้าว..ที่มานิ มีไหรให้พี่ช่วยนิ....ว่ามา...

ตกใจ

ตกลง  เอาจริงเหรอนั่น ....

ไม่ใช่แค่ยัยส้ม แต่เป็นถึงยัยส้มเชียวนะ นั่นน่ะ
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #251065 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 12:36:58 PM »

สวัสดีครับพี่น้อง
ขอเล่าเรื่องดีดีให้ฟังหน่อย
เมื่อวานเอาโทรศัพท์มากดเล่นเห็นชื่อคนคนนึง เป็นลูกน้องเก่า ไม่ได้เจอกันนานแล้ว ลองกดหามันดู
โหล..เป็นไงบ้างบายดีเปล่า... คุยเรื่อยเปื่อยไปซักพัก
นาย..ผมลืมไปเลยที่ผมค้างนายอยู่ผมขอคืนให้เลยนะครับ นานแล้วผมเพิ่งนึกได้....
อึ้งเลยเรา..หนี้ไหนวะ แต่ทำฟอร์ม เออ..แล้วลำบากหรือเปล่า..พอดีผมได้ค่านายหน้ามาครับ สดครับสด
เลย เอ้า..ก็ว่ามาแล้วกัน เอาเบอร์บัญชีไป เฮ้ยไม่ได้โทรมาทวงนาโว๊ย....คับคับผมรู้คับ
จบข่าว
เตรียมฉลอง....ลาบลอย เมื่อไหร่ดีครับ อิๆๆ
ขอข้าวเหนียวกันตะ  คิก คิก

โดดครุบทันเหรอ...ขอข้าวเหนียวซะแระ.... Grin
คิก คิก  คิก คิก
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #251066 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 12:37:13 PM »

ชื่อ สกุล

เอ๋า ไซ่ไม่จดทะเบียนรถมาล่ะพี่เข้ม  หัวเราะร่าน้ำตาริน
เขียนมาหมดแหละพี่ แต่ที่ใช้ตัวแรกคือเบอร์โทร พอโทรไปแล้ว ไม่ใช่คู่กรณี ผมกะปรี๊ดแล้ว ไม่สนใจแล้ว เพราะขี้เกียจรำคาญ เสียเวลาไปย้อนอดีต ยอมเสียประวัติช่างมัน ค่าเขาแค่นั้นเอง ผมกะคิดง่ายๆของผมแหละ...แล้วค่าซ่อมรถกะประกันมันจ่าย ช่างมัน หากแต่ต้องจ่ายเอง กะต้องยอมเสียเวลาครับ เพราะหลักฐานเก็บมาเยอะแหละ ทั้งรูปถ่าย ทั้งทะเบียนรถ สองอย่างนี้ก็ตามได้แล้วครับ อิๆๆ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #251067 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 12:38:09 PM »

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1500

อาวุธประจำตัว: มีด สำหรับเปิดโซดา

โจรา 500 3 คนเยย...  เยาะเย้ย  เยาะเย้ย  เยาะเย้ย
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #251068 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 12:38:25 PM »

สวัสดีครับพี่น้อง
ขอเล่าเรื่องดีดีให้ฟังหน่อย
เมื่อวานเอาโทรศัพท์มากดเล่นเห็นชื่อคนคนนึง เป็นลูกน้องเก่า ไม่ได้เจอกันนานแล้ว ลองกดหามันดู
โหล..เป็นไงบ้างบายดีเปล่า... คุยเรื่อยเปื่อยไปซักพัก
นาย..ผมลืมไปเลยที่ผมค้างนายอยู่ผมขอคืนให้เลยนะครับ นานแล้วผมเพิ่งนึกได้....
อึ้งเลยเรา..หนี้ไหนวะ แต่ทำฟอร์ม เออ..แล้วลำบากหรือเปล่า..พอดีผมได้ค่านายหน้ามาครับ สดครับสด
เลย เอ้า..ก็ว่ามาแล้วกัน เอาเบอร์บัญชีไป เฮ้ยไม่ได้โทรมาทวงนาโว๊ย....คับคับผมรู้คับ
จบข่าว
เตรียมฉลอง....ลาบลอย เมื่อไหร่ดีครับ อิๆๆ
มากินข้าวพานแลนมั๊ยครับ..
นัดมาเลยครับ
สองคดีแล้วตู อยู่นิ่งๆไม่เป็น ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด เศร้า เศร้า เศร้า

โรงเรียนปิดแล้ว พรุ่งนี้ น่าจะเป็นจริงสักทีครับ ไหว้
งั้นผมเตรียมหมักหมูเลยนะครับ..
พานแลนแล้วหล่าว  อ๋อย

ครั้งก่อนหลงไปออกแถวเปลวฝังศพ หนีกลับเกือบไม่ทัน  คิก คิก
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #251069 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 12:40:54 PM »

วันเสาร์ลุงชัชติดเด็กอีก หุๆ

ฮ๊ะเขียนผิด หาม่ายยางลบ เขียนใหม่ละกัน

ติดเรียน
ถ้าเป็นวันอาทิตย์ น่าว่าขอตามไปกัน เพราะทีก่อนขับไปคันเดียวหลงคร๊าบ  ขำก๊าก
หน้า: 1 ... 16735 16736 16737 [16738] 16739 16740 16741 ... 35779
  พิมพ์