เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 01:24:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16798 16799 16800 [16801] 16802 16803 16804 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25721950 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #252000 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:26:41 PM »

โวววววววววว     ฟ้าผ่าแม่ค้าสาวที่วัดพระพุทธชินราช พิดโลก ....... กรึ๋ยยยยยย    ตกใจหน้าซีด    ตกใจหน้าซีด     ตกใจหน้าซีด

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #252001 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:27:28 PM »

สวัสดีตอนเช้าครับพี่ๆ

ถามจริงๆนะครับ ไอ้ ๒จี ๓จี ที่มันปล้ำๆกันอยู่นี่ มีประโยชน์อะไรบ้างกับประชาชนส่วนใหญ่ครับ แล้วค่าบริการจะสักมากน้อยเท่าไหร่ครับ เห็นเปิดประมูลกันจัง สุดท้ายก็มาตั้งราคาค่าใช้บริการจากประชาชนแพงๆ

ขอบคุณครับ

ฟังหรือแลช่อง อาจารย์เจิมศักดิ์ ปิ่นทองมั่งแหละหัวเช้าๆ สรุปที่ฟังมาตอบนะ

3G (Third generation) ที่มีคนกระสันอยากมีอยากใช้กันแต่ไม่คิดหน้าคิดหลังให้รอบคอบมันอาจกลายเป็นเอาสมบัติของชาติไปให้พ่อค้าหากำไรได้

นั่นคือ คลื่นความถี่ๆ ที่จะใช้กับระบบ3G เปรียบเสมือนสมบัติของชาติ เช่นเดียวกับอดีต ปตท. ที่ทักษิณแปรรูปไปให้เอกชนงาบไปแล้ว กสท.ยังไม่มีอำนาจและกฏหมายรองรับ

ให้เป็นผู้จัดสรรคลื่นความถี่นี้ให้ใครมาประมูลเอาไปใช้แต่ก็กระสันอยากเสียเหลือเกินที่จะทำ จนศาลออกมาเบครสั่งคุ้มครองนั่นแหละ

เมื่อใดเราจะได้ใช้สามจี

ก็ต่อเมื่อมีความแน่นอนในแง่กฏหมายว่าสมบัติชิ้นนี้มันจะถูกใช้เพื่อประโยชน์ของประชาชนโดยส่วนรวมไม่โดนนายทุนเข้ามาขย้ำแบ่งเค้กกินกันเอง เพราะฉนั้นเราก็อย่าใจร้อนเกินควร
จริงๆ มันก็เหมือนเรามีอยู่แล้วแต่มันแยกที่กันไง อยากใช้โทรศัพท์ก็มี โทรศัพท์ อยากใช้อินเตอร์เน๊ตก็ใช้คอมพิวเตอร์ เพียงแต่สามจี มันจะรวมเอาสองอย่างนี้และทำงานได้เร็วขึ้นมาไว้ด้วยกันไง

และอย่าไปเปรียบกะเพื่อนบ้านแถวนี้ว่าเขามีระบบสามจีแล้ว เพราะเขาไม่มีระบบพื้นฐานดีเหมือนเรา จากหนึ่งจี เขากระโดดไปสามจี แต่ของเรามี หนึ่งจี สองจี และบางที เราอาจกระโดดไปสี่จี
เพราะลงทุนสามจีทั้งระบบมันไม่คุ้มแล้ว แค่ปรับปรุงจากสองจีเป็นสามจีพอซึ่ง เอ ไอ เอส ก็ขานรับแนวนี้ เราค่อยลงทุน สีจีทีเดียวดีกว่าร ซึ่งมันจะรับกันทันพอดีที่เราจะรอให้กฏหมายนี้ออกมา...จบข่าว

ผมเลือกแลข่าวที่นักข่าวชื่ออะไร จำไม่ได้ คลับคล้ายว่า นิธิบุณ อะไรสักอย่างนี่แหละครับ น่ารกดี

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #252002 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:30:44 PM »

สำหรับผมถ้าจะเปลี่ยนโทสับตอนนี้ผมไม่สนระบบอะไรทั้งนั้นเอาถูกๆ ไม่เกินห้าพันมารับสายโทรออกพอเพราะระบบอะำไรๆ นั้นมันอีกนานกว่าจะได้ใช้

สินค้าเทคโนโลยี่ไม่ต้องเผื่อกันยาวๆให้มากนัก พอยุคมันมาถึงจริงๆไอ้ที่ซื้อเผื่อไว้ก็เชยแล้ว

แพงเหลย ของผมต้องไม่เกินสองพันครับ ไว้แหลงกับถ่ายรูปเวลาเพื่อนมาชนนิครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #252003 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:34:00 PM »

ถามน้าหนองหีด อีสุน้าหนอง มันเหยียบเป็นมามั่งม่าย หรือต้องนั่งควังเสียงเครื่องก่อนซักพักครับ

ของผมรู้สึกอืดจัง เร่งแซงสิบล้อไม่ค่อยขึ้นเลย ขับทีแรกนึกว่าช็อปเปอร์ตามท้าย ที่แท้เสียงเครื่องตัวเอง
บู่
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #252004 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:34:20 PM »

สำหรับผมถ้าจะเปลี่ยนโทสับตอนนี้ผมไม่สนระบบอะไรทั้งนั้นเอาถูกๆ ไม่เกินห้าพันมารับสายโทรออกพอเพราะระบบอะำไรๆ นั้นมันอีกนานกว่าจะได้ใช้

สินค้าเทคโนโลยี่ไม่ต้องเผื่อกันยาวๆให้มากนัก พอยุคมันมาถึงจริงๆไอ้ที่ซื้อเผื่อไว้ก็เชยแล้ว
แพงเหลย ของผมต้องไม่เกินสองพันครับ ไว้แหลงกับถ่ายรูปเวลาเพื่อนมาชนนิครับ

เครื่องเราตอนนี้มี บูลธูท  ม่ายกล้อง จอสี  ..... พันสองเองอะ  ที่ซื้อเพราะเครื่องเก่าแบตเสื่อม

ไปศูนย์อิถอยแบตฯแท้ ก้อนนึง พันร้อย ............. อะโตยยยยยยย  เอาใหม่ได้ทั้งเครื่องเลย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #252005 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:34:53 PM »

SOUTHLANDER, Biggaju, หลวงกาหลง, หนองหัวพราน, udomkd และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

หลุบๆล่อๆ บู่ บู่

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #252006 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:35:59 PM »

ถามน้าหนองหีด อีสุน้าหนอง มันเหยียบเป็นมามั่งม่าย หรือต้องนั่งควังเสียงเครื่องก่อนซักพักครับ

ของผมรู้สึกอืดจัง เร่งแซงสิบล้อไม่ค่อยขึ้นเลย ขับทีแรกนึกว่าช็อปเปอร์ตามท้าย ที่แท้เสียงเครื่องตัวเอง
บู่

ขอสำแดงความยินดีอย่างจริงใจกะเจ้าของรถป้ายแดงคันใหม่

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #252007 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:37:08 PM »

บู่

อีสุ รอรอบครับ   ท๊อคน้อย ปลายไม่พุ่ง  .....  มันไม่ใช่แง๊ดงัวชนนะ ที่จะได้ปรู๊ดปร๊าดทันใจน่ะ

ฝึกให้เข้ากันสักพักน้อยๆ    เดี๋ยวก็ทำใจได้เองแหละ  ...... ขับตามอายุเราฮั่น ไม่ใช่อายุลูก

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #252008 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:37:48 PM »

บู่

ขอสำแดงความยินดีอย่างจริงใจกะเจ้าของรถป้ายแดงคันใหม่

ปลายเกียร์ก่อนตัดเปลี่ยนเกียร์ มีสั่นสู้หนอยๆด้วย คันอื่นเป็นมั่งม่ายไม่โร้
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #252009 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:38:06 PM »

นอน

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #252010 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:38:41 PM »

ตราดาว ตราเซียนขี่สิงห์ ตรารำวง ประมาณนี้นะครับ

อย่าบอกนะว่าปลูกยาเส้นสูบเองกัน

เหอ....  Huh

ปลูกเอง  ปล่าว ไม่ได้ปลูกเอง ปีที่แล้ว ปลูกเอง ปีนี้ไม่ว่าง  พ่อตากะแม่ยายปลูกแทน  แม่ผมก็ปลูก สัก สองสามพันต้นได้มั๊ง

(งับเบ็ดแล้วนะ  ยักต่ะ  ยิ้มีเลศนัย )

ยาเส้นมีตราทั้งหลาย เคยลองสูบแล้ว ซัดไม่รู้ที่ตก....  กลิ่นไม่สะอาด ฉุนเฉียวเหมือนยาบูดแดด ไม่รู้ปนไหรมั่ง

ยาเส้นทำเอง จะว่าเมา ก็ไม่เมาเท่าไหร่หรอก มันอยู่ที่ประเภทใบจาก และวิธีการพันมากกว่านะ ผมว่า

ยาเส้นตรา แถวนี้ผสมใบยอ ไปเจอยาแท้น้าฉ็อง ผมลักหลบมาหืด ปุกใหญ่ๆ ได้แรงอก  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ประโยคนี้ ใส่ลูกยอหีดๆ เผื่ออีได้เหลยซักกุบ  บู่

เดี๋ยวต้องหย๊บไปขอต้นมาปลุกที่บ้านเองบ้างแล้วครับ ไว้จุดยิกยุงนิ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #252011 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:38:45 PM »

อายุลูกก็คือ แค่คิดก็ไปแล้ว           ...........             อายุพ่อน่ะ   คิดว่าไปแล้วแต่ตัวยังอยู่กะที่     ฝัดด้งเปลา

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #252012 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:40:21 PM »

นอน

ฝันถึงครูท่าแคนะ... Grin

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #252013 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:40:33 PM »

บู่

อีสุ รอรอบครับ   ท๊อคน้อย ปลายไม่พุ่ง  .....  มันไม่ใช่แง๊ดงัวชนนะ ที่จะได้ปรู๊ดปร๊าดทันใจน่ะ

ฝึกให้เข้ากันสักพักน้อยๆ    เดี๋ยวก็ทำใจได้เองแหละ  ...... ขับตามอายุเราฮั่น ไม่ใช่อายุลูก

ขัดใจครับลุง รถคันเฒ่าถัม พออีกดแซง มันไปนิ่งอยู่เลนเพื่อน ต้องถอยมาตั้งหลักหล่าว

แต่เสียงเครื่อง นึกว่าจะ 200 แล้ว
คิก คิก คิก คิก คิก คิก
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #252014 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:41:21 PM »

บู่

แหลงไปต่ะตอนนี้...
น้าแกกำลังมัวเมากับการขุดกระทู้อยู่นุ....

ต้องรอซักพักก่อน..... คิก คิก

หน้า: 1 ... 16798 16799 16800 [16801] 16802 16803 16804 ... 35779
  พิมพ์