เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 03:34:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16800 16801 16802 [16803] 16804 16805 16806 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25725245 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #252030 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:51:33 PM »

ความเห็นหลังบ้านตรงกันเผงจริงๆ...ชาด Grin Grin Grin Grin

แต่ผมแย้งไปหีดนึงแล้วนะ เผือไว้นิครับ พี่ดุลย์จะได้ไม่พลาดไงครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #252031 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:51:42 PM »

อายุลูกก็คือ แค่คิดก็ไปแล้ว           ...........             อายุพ่อน่ะ   คิดว่าไปแล้วแต่ตัวยังอยู่กะที่     ฝัดด้งเปลา

ตอนนี้ชักอยากจะหากล่องโมมาลงแล้วครับ รู้สึกว่าหนักใจกับอาการเร่งไม่ได้ดั่งใจเลย  กิ๊วก๊าว

นึกถึงแจ๊สมากๆ ต้นๆนี่คนละเรื่องเลย  Cheesy

แล้วบอกว่าตัวเองเคยเป็นเจ้าสนาม.....

พาอัตราเร่งเบนซินไปเทียบกะดีเซล.... บู่

จ๊า พ่อมิตซูเทพ........ บู่ บู่ บู่    ขำก๊าก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #252032 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:51:45 PM »

ตอนนี้ชักอยากจะหากล่องโมมาลงแล้วครับ รู้สึกว่าหนักใจกับอาการเร่งไม่ได้ดั่งใจเลย  กิ๊วก๊าว

นึกถึงแจ๊สมากๆ ต้นๆนี่คนละเรื่องเลย  Cheesy

เก็บตังค์ไว้ส่งลูกเรียนเหอะ  .....  รถน้ำหนักเฉียดสองตัน  มันทำไรไม่ได้มากนักหรอก   สิ้นเปลืองเปล่าๆ

เหมือนได้ปืนมาใหม่  เราต้องปรับเราให้เข้ากับปืน  แต่ ....... ไม่อาจปรับปืนเข้ากับเราได้  ฝืนทำก็เสียปืน  รถก็เช่นกัน

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #252033 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:52:00 PM »

สามลูก นี้เขาเรียก แม๊ดทริ๊ก ใช่ไหม  Smiley

hat trick ครับตะนาย   แม๊ดทริ๊ก  น่ะ มันนาย คีนู

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #252034 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:53:32 PM »

อายุลูกก็คือ แค่คิดก็ไปแล้ว           ...........             อายุพ่อน่ะ   คิดว่าไปแล้วแต่ตัวยังอยู่กะที่     ฝัดด้งเปลา

แล้วบอกว่าตัวเองเคยเป็นเจ้าสนาม.....

พาอัตราเร่งเบนซินไปเทียบกะดีเซล.... บู่

จ๊า พ่อมิตซูเทพ........ บู่ บู่ บู่    ขำก๊าก

อ้าว..

เทพต้องคว่อดโน่น... Grin

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #252035 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:53:36 PM »

ถามน้าหนองหีด อีสุน้าหนอง มันเหยียบเป็นมามั่งม่าย หรือต้องนั่งควังเสียงเครื่องก่อนซักพักครับ
ของผมรู้สึกอืดจัง เร่งแซงสิบล้อไม่ค่อยขึ้นเลย ขับทีแรกนึกว่าช็อปเปอร์ตามท้าย ที่แท้เสียงเครื่องตัวเอง
บู่

อีสุ รอรอบครับ   ท๊อคน้อย ปลายไม่พุ่ง  .....  มันไม่ใช่แง๊ดงัวชนนะ ที่จะได้ปรู๊ดปร๊าดทันใจน่ะ

ฝึกให้เข้ากันสักพักน้อยๆ    เดี๋ยวก็ทำใจได้เองแหละ  ...... ขับตามอายุเราฮั่น ไม่ใช่อายุลูก

ขัดใจครับลุง รถคันเฒ่าถัม พออีกดแซง มันไปนิ่งอยู่เลนเพื่อน ต้องถอยมาตั้งหลักหล่าว

แต่เสียงเครื่อง นึกว่าจะ 200 แล้ว
คิก คิก คิก คิก คิก คิก

นั่นแหละ คืออีสุของแท้แล้ว...ยินดีด้วย.... Cheesy

คำตอบตั้งหลายกระทู้ สาระเป็น 0   คิก คิก คิก คิก คิก คิก
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #252036 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:54:26 PM »

ถามน้าหนองหีด อีสุน้าหนอง มันเหยียบเป็นมามั่งม่าย หรือต้องนั่งควังเสียงเครื่องก่อนซักพักครับ

ของผมรู้สึกอืดจัง เร่งแซงสิบล้อไม่ค่อยขึ้นเลย ขับทีแรกนึกว่าช็อปเปอร์ตามท้าย ที่แท้เสียงเครื่องตัวเอง
บู่

อาการแบบนี้เป็นครับ หากพี่เหยียบแช่ครับ แก้โดยการลงมาที่เกี่ยร์สามแล้วเหยียบเลยครับ หรือจะคิกดาวน์ก่อนก้ได้ครับ แต่เรื่องเครื่องสั่นยังไม่เจอครับ

เรื่องเสียงดังมีแต่เสียงสายพาน พอดีผมขับชอปเปอร์ท่อไม่มีหม้อพักเลยครับ เนี่ยว่าจะลองทำกับรถยนต์แล น่าว่าดังหรอยครับ รถเครื่องเงียบไม่ดีครับ นายไม่จับ

ขอบคุณครับน้าหนอง ใอ้รถลองขับที่เคยขับ มันเร่งไปเบากว่าคันผมมาก กดแซงง่ายดาย

หรือว่ายังใหม่อยู่ก็เป็นได้ครับ  Cheesy Cheesy

พี่หลวงลองเติมเชลล์ตัวที่แพงหวาเพื่อนแลครับ น่าจะเห้นความแตกต่างได้บ้างครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #252037 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:54:37 PM »

สามลูก นี้เขาเรียก แม๊ดทริ๊ก ใช่ไหม  Smiley

hat trick ครับตะนาย   แม๊ดทริ๊ก  น่ะ มันนาย คีนู

ไหว้ ไหว้
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #252038 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:55:48 PM »

เก็บตังค์ไว้ส่งลูกเรียนเหอะ  .....  รถน้ำหนักเฉียดสองตัน  มันทำไรไม่ได้มากนักหรอก   สิ้นเปลืองเปล่าๆ

เหมือนได้ปืนมาใหม่  เราต้องปรับเราให้เข้ากับปืน  แต่ ....... ไม่อาจปรับปืนเข้ากับเราได้  ฝืนทำก็เสียปืน  รถก็เช่นกัน

เชื่อลุงครับ

ขับซักพันโล แล้วค่อยถ่ายน้ำมันหล่อลื่นเดิมทิ้งทั้งระบบ เผื่อจะดีขึ้นครับ   จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #252039 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:55:55 PM »

เค้าฉัดเฉียดโดนปลายเกือก แป้กมา....น้าดุนไม่น่าออกไปรับต่อเลย... บู่
                                                    ปล่อยให้ลูกกลิ้งออกนอนสนามไปต่ะ.... คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #252040 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:56:07 PM »

ก่อนขับอีสุ ผมก็รู้ว่ามันอืด มันหนวกหู ได้ขับจริงคันแรกยืมเขามา รุ่นคามีโอ กว่าจะได้ 80 ชาด ถ้าจะให้ได้ 120 ต้องทางลงเขาเหยียบส่งนานๆ

ผมรู้ตัวเองเลยว่าผมไม่เหมาะกะอีสุ เลยคืนดีแม็กให้เขาไป ยอมรอโฟกัสดีกว่า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #252041 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:57:03 PM »

บู่

อาการแบบนี้เป็นครับ หากพี่เหยียบแช่ครับ แก้โดยการลงมาที่เกี่ยร์สามแล้วเหยียบเลยครับ หรือจะคิกดาวน์ก่อนก้ได้ครับ แต่เรื่องเครื่องสั่นยังไม่เจอครับ

เรื่องเสียงดังมีแต่เสียงสายพาน พอดีผมขับชอปเปอร์ท่อไม่มีหม้อพักเลยครับ เนี่ยว่าจะลองทำกับรถยนต์แล น่าว่าดังหรอยครับ รถเครื่องเงียบไม่ดีครับ นายไม่จับ

ขอบคุณครับน้าหนอง ใอ้รถลองขับที่เคยขับ มันเร่งไปเบากว่าคันผมมาก กดแซงง่ายดาย

หรือว่ายังใหม่อยู่ก็เป็นได้ครับ  Cheesy Cheesy

พี่หลวงลองเติมเชลล์ตัวที่แพงหวาเพื่อนแลครับ น่าจะเห้นความแตกต่างได้บ้างครับ

เติมตัวนี้แหละครับ แพงหว๋าธรรมดาหลายบาท ตัววัดน้ำมันบอก 7 โลลิตร  บู่ บู่ บู่
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #252042 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:57:20 PM »

บู่

เชลวีเพาเวอร์ ต่างกับบีห้าทั่วไปจริงครับ.... Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #252043 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:57:31 PM »

เอาน่า   มันไม่มีอะไรไม่ดีสักหน่อย  ..... รอเวลาสร้างความคุ้นเคย  เดี๋ยวก็ HAPPY เอง

Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #252044 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:58:02 PM »

นอนก่อนครับ   ไหว้ ไหว้

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
หน้า: 1 ... 16800 16801 16802 [16803] 16804 16805 16806 ... 35779
  พิมพ์