เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:22:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16819 16820 16821 [16822] 16823 16824 16825 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25708879 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #252315 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 08:07:31 PM »

พี่เข้ม ครูเบิ้ล รุ่นนี้ยังคันเร่งมือกันนุ ไม่รู้ว่าขับไปซ่อมไปหม้ายนุ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=91499.0

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #252316 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 08:12:53 PM »

พี่เข้ม ครูเบิ้ล รุ่นนี้ยังคันเร่งมือกันนุ ไม่รู้ว่าขับไปซ่อมไปหม้ายนุ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=91499.0

ถ้าเข้ามาในไทยแล้วเปิดขายที่ไม่เกินหกแสนบาท จองคนแรกเลย คริ คริ
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #252317 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 08:16:08 PM »

ใครเอาปางนูยิงหมากรูหล่าวว่ะ  หลังบวมปูดมาเลย  Angry Angry Angry

พี่เล็ก ถอยไรเควิ้นเลย ไม่ต้องยิงนิ เอามาลูบๆคลำๆหน้าบ้านก็พอ
ปล. ผมเดินแบกปืนอัดลมครับ ไว้คอยยิงไก่ข้างบ้านครับ ไว้ต้มนิ ต้มเสร็จ ตักไปให้เจ้า ๑ ถ้วย เจ้าก็ยกเหล้าขาวมา ๑ ขวดเล็กๆ นั่งกินกับต้มไก่เองที่ผมยิง

แล้วถ้าพลาดไปโดนหมามันตาย  ไม่ต้องนั้งกินกะเจ้ามันเหอะนั้น  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

งานใหญ่เลยพี่เล็ก ถ้าแบบนั้น เหล้าขาวขวดเล้กน่าว่าไม่พอครับ เผลอๆเราต้องซื้อเป็นลังไปเลี้ยงเจ้ามันครับ

ปล. หมาผมไล่ด้วยหนังกะติ๊กครับ ใช้ขี้ทรายใส่ในรังนูแล้วยิงพอให้มันไปให้พ้นๆครับ เห่าอยู่ได้งัวไม่พักสูนกันพอดี เราอี้ได้ลองลูกซองสักที เห็นเขาว่าลูกปรายยิงนก ยิงคนไม่เข้านิ

ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ไปก่อนหวา  เพื่อนคอยถ้าดักอียิงอยู่  บู่ บู่ บู่

หล๊บมาก่อน ยิงโจรลักงัว ไม่ใช่ยิงหมาหรือว่าเจ้าของหมาครับ

พี่เล็กไปพ้นเลย หล๊บมาก่อนครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #252318 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 08:18:33 PM »

ถ้าเข้ามาในไทยแล้วเปิดขายที่ไม่เกินหกแสนบาท จองคนแรกเลย คริ คริ

ชาดไม่รุ้ได้สักเซกหม้ายมั๊ย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #252319 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 08:22:03 PM »

ทนายสิงห์มาพอดี ถามไหรสักเรื่อง แบบว่าเรื่องเพื่อนแล้วอยากรู้นิครับ

สมมุติว่าเราไปค้ำรถให้เพื่อนโดยการเอาโฉนดไปค้ำ แล้วทีนี้ปร้าโน้ปลิ้นหายสูนไปเสียนิ ที่ดินเราถูกยึดไปขายทอดตลาด เราฟ้องร้องเอาค่าเสียหายจากเพื่อเราได้หม้ายครับ

ผมนั่งอ่านหนังสือพิมพ์ของจังหวัดตรัง เห็นมีการฟ้องร้องกันอยู่เลยสงสัยว่ามันทำได้ด้วยหรือครับ

ขอบคุณครับ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #252320 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 08:22:04 PM »

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #252321 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 08:29:49 PM »

แล้วซัยตอนผมพาลุงปูไป นายชวนไม่อยู่นะ สงสัยต้องเช็คข่าวดีๆแล้วครับ ไปถ่ายรูปสักครั้งยังดี หนก่อนตอนหาเสียงมานั่งฟังลูกทีมปราศรัยสาดผืนเดียวกับผมเสียดายหม้ายกล้องหวางงั้น

http://raktrang.trangzone.com/news.php?id=1503

salinee19
ออยล์คนที่ต้องดูแลตัวเอง.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #252322 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 08:45:01 PM »

กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

...--*
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #252323 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 08:45:58 PM »

ทนายสิงห์มาพอดี ถามไหรสักเรื่อง แบบว่าเรื่องเพื่อนแล้วอยากรู้นิครับ

สมมุติว่าเราไปค้ำรถให้เพื่อนโดยการเอาโฉนดไปค้ำ แล้วทีนี้ปร้าโน้ปลิ้นหายสูนไปเสียนิ ที่ดินเราถูกยึดไปขายทอดตลาด เราฟ้องร้องเอาค่าเสียหายจากเพื่อเราได้หม้ายครับ

ผมนั่งอ่านหนังสือพิมพ์ของจังหวัดตรัง เห็นมีการฟ้องร้องกันอยู่เลยสงสัยว่ามันทำได้ด้วยหรือครับ

ขอบคุณครับ

ได้ครับน้า

การที่เราเอาโฉนดไปจดทะเบียนจำนอง เพื่อค้ำประกันการซื้อรถ หรือหนี้อย่างอื่น เรามีฐานนะเป็นผู้ค้ำประกันครับ
หากต่อมา ลูกหนี้ผิดนัด ผู้ค้ำประกันจะต้องรับผิดในหนี้ทั้งหมดร่วมกัน หรือแทนกัน (คือ รับผิดไปคนเดียวทั้งหมดแทนลูกหนี้ครับ)
ได้จนกว่าเจ้าหนี้ จะได้รับชำระหนี้ ทั้งต้นดอก ค่าเสียหาย ทั้งหมดครับ

ในกรณีที่ผู้ค้ำประกันชำระหนี้แทนลูกหนี้ทั้งหมดหรือแต่บางส่วน ผู้ค้ำประกันซึ่งได้ชำระหนี้แล้ว หรือถูกบังคับให้ชำระหนี้
ในกรณีนี้ก็คือ ที่ดินถูกยึดขายทอดตลาด ผู้ค้ำประกันย่อมมีสิทธิที่จะไล่เบี้ย เอาจากลูกหนี้
เพื่อต้นเงินกับดอกเบี้ยและเพื่อการที่ต้องสูญหาย หรือเสียหายไปอย่างใด ๆ เพราะการค้ำประกันนั้นได้ครับ

กล่าวคือ หากผู้ค้ำประกัน ถูกชดใช้หนี้แทนลูกหนี้ที่เราไปค้ำเท่าไหร่ สามารถฟ้องไล่เบี้ยให้ลูกหนี้ชำระเงินที่เราจ่ายไปแทนทั้งหมด
และสามารถคิดดอกเบี้ยและค่าเสียหายอื่นได้ด้วยเช่นกันครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #252324 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 08:53:41 PM »

ขอบคุณครับ

ได้ครับน้า

การที่เราเอาโฉนดไปจดทะเบียนจำนอง เพื่อค้ำประกันการซื้อรถ หรือหนี้อย่างอื่น เรามีฐานนะเป็นผู้ค้ำประกันครับ
หากต่อมา ลูกหนี้ผิดนัด ผู้ค้ำประกันจะต้องรับผิดในหนี้ทั้งหมดร่วมกัน หรือแทนกัน (คือ รับผิดไปคนเดียวทั้งหมดแทนลูกหนี้ครับ)
ได้จนกว่าเจ้าหนี้ จะได้รับชำระหนี้ ทั้งต้นดอก ค่าเสียหาย ทั้งหมดครับ

ในกรณีที่ผู้ค้ำประกันชำระหนี้แทนลูกหนี้ทั้งหมดหรือแต่บางส่วน ผู้ค้ำประกันซึ่งได้ชำระหนี้แล้ว หรือถูกบังคับให้ชำระหนี้
ในกรณีนี้ก็คือ ที่ดินถูกยึดขายทอดตลาด ผู้ค้ำประกันย่อมมีสิทธิที่จะไล่เบี้ย เอาจากลูกหนี้
เพื่อต้นเงินกับดอกเบี้ยและเพื่อการที่ต้องสูญหาย หรือเสียหายไปอย่างใด ๆ เพราะการค้ำประกันนั้นได้ครับ

กล่าวคือ หากผู้ค้ำประกัน ถูกชดใช้หนี้แทนลูกหนี้ที่เราไปค้ำเท่าไหร่ สามารถฟ้องไล่เบี้ยให้ลูกหนี้ชำระเงินที่เราจ่ายไปแทนทั้งหมด
และสามารถคิดดอกเบี้ยและค่าเสียหายอื่นได้ด้วยเช่นกันครับ

ขอบคุณครับท่านอัยการ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #252325 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 08:55:34 PM »

หนองหัวพราน, พจน์-รักในหลวง และ 4 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

สวัสดีครับพี่พจน์ สบายดีไหมครับพี่ ฝนตกหม้ายปร้านู้

พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #252326 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 09:00:08 PM »

สวัสดีคร้าบพี่น้อง หายไปนานจังหู้ ยังเรื่องให้สะสางมากแรงทั้งงานหลวงงานราชงานเมา ร่วมทั้งคอมเพื่อนคอมหลวง คอมเราเจ็งแม็ด ขอโทษอย่างแรงนิ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #252327 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 09:01:39 PM »

สวัสดีคร้าบพี่น้อง หายไปนานจังหู้ ยังเรื่องให้สะสางมากแรงทั้งงานหลวงงานราชงานเมา ร่วมทั้งคอมเพื่อนคอมหลวง คอมเราเจ็งแม็ด ขอโทษอย่างแรงนิ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ไหว้ครับพี่พจน์ สบายดีนะครับ รักษาสุขภาพครับ  Grin

ตอนนี้กะทู้เงียบๆ สงสัยสมาชิกรวมตัวตั้งวงที่หาดใหญ่ครับ  หลงรัก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #252328 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 09:01:57 PM »

หนองหัวพราน, พจน์-รักในหลวง และ 4 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

สวัสดีครับพี่พจน์ สบายดีไหมครับพี่ ฝนตกหม้ายปร้านู้
สวัสดีครับพี่จงฝนยังตกอยู่เหลยสบายดีครับพี่จง แล้วตนบายดีหม้าย

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #252329 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 09:04:44 PM »

ไหว้ครับพี่พจน์ สบายดีนะครับ รักษาสุขภาพครับ  Grin

ตอนนี้กะทู้เงียบๆ สงสัยสมาชิกรวมตัวตั้งวงที่หาดใหญ่ครับ  หลงรัก
สวัสดีครับพี่เบิ้ม สบายดีครับ ขอบคุณที่ส่งของให้หลังบ้าน เพิ่งเปิดดูนิ ยังดีๆส่งมาได้เรื่อยๆนะฮ่าๆๆๆๆ

หน้า: 1 ... 16819 16820 16821 [16822] 16823 16824 16825 ... 35779
  พิมพ์