เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 06:22:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17077 17078 17079 [17080] 17081 17082 17083 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25602878 ครั้ง)
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #256185 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 08:12:38 PM »

มีอะไรทนกว่าคอนวูดแนะนำมั้ยครับน้ายอด กะว่าไม่ทำสิตรงพื้น เพราะตากแดดตากฝน สีคงไม่อยู่ เอาพื้นเดิมๆเลย  Huh

ผมแนะนำให้ไปเดินที่ร้านซีเมนต์ไทยโฮมมาร์ทดูก่อนดีครับ...
เดี๋ยวนี้มีวัสดุสำเร็จรูปสำหรับงานในประเภทต่างออกมามาก...
ที่ผมส่วนใหญ่มีแต่โบชัวร์(เต็มบ้านกับที่ทำงานแล้ว)กับไฟล์ในซีดี...ซึ่งเซลจะมาแจกอยู่เรื่อย...
หรือบางทีก็ไปเดินตามงานที่แสดงของพวกนี้...แต่ไม่ได้ใส่ใจเท่าไหร่...เพราะตามไม่ค่อยไหว(เราก็ไม่ใช่สถาปนิกด้วย)
ไปบอกถึงความต้องการวัสดุ...ไปใช้กับงานประเภทไหนที่ร้าน...
ให้เซลแนะนำในรายละเอียดได้ดีกว่า...
ส่วนเขาแนะนำอะไร...เดี๋ยวผมค่อยหาข้อมูลหลังการใช้งานจริงแล้วให้อีกทีจะดีกว่า...

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #256186 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 08:13:31 PM »

ผมก็แฟนคุณ วิทยา คนหนึ่ง แต่ไม่ค่อยเข้าเว๊บเขา แต่ชอบแนวหนังสือ

http://www.gunstactics.com/readarticle.php?article_id=109

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #256187 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 08:15:04 PM »

มีไหร๋หรอยหว๋านี้เหลย

หลวงพ่อคูณ เพื่อนคอปืนด้ามขวาน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #256188 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 08:17:17 PM »

หลวงพ่อคูณ เพื่อนคอปืนด้ามขวาน

อิ อิ ขันรับสักสองกุก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #256189 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 08:18:01 PM »

คอนกรีตครับเบิ้ม ทนกว่าคอนวูด

โครงสร้างมันหนักครับพี่ดุล ข้างบ้านจ้างช่างฝีมือไม่ถึงมาทำ ตอนซื้อบ้านใหม่ๆ ทำเป็นคอนกรีด แต่งบ้านไปหลายแสน ทำระเบียงชั้นบน ไว้นั่งเล่น แต่ทำฐานไม่ดี ไม่มีคานช่วย บ้านแยกครับ ตอนนี้ก็ยังแยกอยู่  Tongue

รับเหมามั่วๆนี่เยอะจิง เสียน้อยเสียมาก อุทาหรคนซื้อบ้าน เจอช่างไม่เอาอ่าว เอาแต่ตังค์

เรื่องโครงสร้างหนัก...และจะใหญ่ไม่ใช่ปัญหาครับ...
มันอยู่ที่ว่าเจ้าของบ้านจะยอมจ่ายให้ค่าขนาดของโครงสร้างเล็กลงแต่เสียค่าวัสดุแพงขึ้นหรือไม่...
ในขนะที่รับน้ำหนักได้เท่ากัน....

เรื่องนี้วิศวกรเนรมิตให้ได้ครับ... Grin Grin Grin

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #256190 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 08:20:56 PM »

มีอะไรทนกว่าคอนวูดแนะนำมั้ยครับน้ายอด กะว่าไม่ทำสิตรงพื้น เพราะตากแดดตากฝน สีคงไม่อยู่ เอาพื้นเดิมๆเลย  Huh

ผมแนะนำให้ไปเดินที่ร้านซีเมนต์ไทยโฮมมาร์ทดูก่อนดีครับ...
เดี๋ยวนี้มีวัสดุสำเร็จรูปสำหรับงานในประเภทต่างออกมามาก...
ที่ผมส่วนใหญ่มีแต่โบชัวร์(เต็มบ้านกับที่ทำงานแล้ว)กับไฟล์ในซีดี...ซึ่งเซลจะมาแจกอยู่เรื่อย...
หรือบางทีก็ไปเดินตามงานที่แสดงของพวกนี้...แต่ไม่ได้ใส่ใจเท่าไหร่...เพราะตามไม่ค่อยไหว(เราก็ไม่ใช่สถาปนิกด้วย)
ไปบอกถึงความต้องการวัสดุ...ไปใช้กับงานประเภทไหนที่ร้าน...
ให้เซลแนะนำในรายละเอียดได้ดีกว่า...
ส่วนเขาแนะนำอะไร...เดี๋ยวผมค่อยหาข้อมูลหลังการใช้งานจริงแล้วให้อีกทีจะดีกว่า...

ขอบคุณครับ  หลงรัก

พี่ที่ทำรับเหมาคนนี้แกก็รับเหมาพวกโรงแรมอยู่น่ะครับ แต่เน้นงานระบบไฟ งานก่อสร้างแกก็พอได้ พักพวกเยอะ เพื่อนบ้านกันด้วย กะว่าไว้นั่งกินเหล้ากัน  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #256191 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 08:29:09 PM »

ตากล้องงานนี้หน้าตาดีจิงๆ  Cheesy

ยิงจนเม้มหมด  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #256192 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 08:36:25 PM »

ตากล้องงานนี้หน้าตาดีจิงๆ  Cheesy

ใช่ๆ หน้าตาดี

ไหนแขบหาเมียให้ได้ถิ ช้าๆขาดทุนยับเลย คิดง่าย ปีนึง ๓๖๕ วัน ๕๒ สัปดาห์ คิดแค่ สัปดาห์ ละสามครั้งพอ
เท่ากับปีนึงขาดทุน ๑๕๖ ครั้งแล้ว

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #256193 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 08:37:03 PM »

ฟอร์ดออกรถไปแล้ว
เห็นว่า พอดีผ่านมา แล้วป้าเกิดหิวข้าว เหตุเพราะโดนเสี่ยแถวหัวไทรรั้งตัวไว้พักนึง  ขำก๊าก
เห็นว่าคืนนี้ ไปนอนขนอม
เอ้า สถานีต่อไป รับด้วยเด้อ  คิก คิก
ทำไหร๋ให้กินครับวันนี้

มาบ้านคนพอได้ ก็ได้กินของพอได้แหละ  คิก คิก

น้ำชุบผักลวก 

แกงกะทิไก่บ้านหยวกกล้วยเถื่อน

ลูกประดอง ตอดอง

ปลานิลกับปลาจวดสดทอด

ปลาอินทรีย์เค็ม

แกงพริกน้ำเต้าเพียว ๆ

ของหวาน มีแต่ลาเดือนสิบ ที่น้องพรีมไม่เคยกิน   คิก คิก
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #256194 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 08:40:46 PM »

กับผมพี่ไม่ทักเลย

เหล้าหมดนิครับ ส่งเบียร์มาให้หน่อยครับ ฝนตกไปซื้อไม่ได้ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #256195 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 08:42:07 PM »

หวัดดี ทุกๆๆคนเป็นไงกันบ้างวันนี้ทำงานกันเหนื่อยป่าวค่ะ ไหว้ ไหว้ ไหว้ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
555  เหนื่อยจนหัวฟูจร้า  Grin

หวัดดีนู๋วี  หวัดดีแม่บ้าน  .......  สบายดีกันนะ     

จร้า   ช่วงนี้เริ่มเป็นกดไหลย้อน  555 เจ็บพุง   Grin Grin

mhv'

ก็ตั้งใจเเล้วว่าจะบอกพี่ปืดหลายหนเเล้ว   Embarrassed

ออยกลัวพี่รับไม่ได้  เดี่ยวพี่ไปซื้อยาคลายเครียดมากินหล่าว   คิก คิก

ทิ่มไปหีดเดียวเอง..... Huh Undecided Undecided

อืมมมมมมมมมม....ถ้าบ่าวศรีสาครคนนั้นเค้าไม่รับผิดชอบ ในถานะพี่รอง พี่จะขอรับผิดชอบเองครับน้องออย และไม่ต้องห่วงด้วยว่าพี่จะขอตรวจดีเอ็นเอ สำหรับพี่แล้ว ไม่สนดีเอ็นเอครับ และถ้าเด็กออกมาตัวดำ พี่ก็เข้าใจได้ว่า เด็กมันได้แม่มาเยอะ   คิก คิก บู่ บู่ บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #256196 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 08:42:20 PM »

กับผมพี่ไม่ทักเลย

เหล้าหมดนิครับ ส่งเบียร์มาให้หน่อยครับ ฝนตกไปซื้อไม่ได้ครับ

ไม่รู้ใครดีดรังไข่มันหล่าว ชาด เชื้อน้อยใจแตก

มาที่บ้านตะ เรดสี่ขวด นอนแน็งอยู่นิ

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #256197 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 08:42:49 PM »

ไหนแขบหาเมียให้ได้ถิ ช้าๆขาดทุนยับเลย คิดง่าย ปีนึง ๓๖๕ วัน ๕๒ สัปดาห์ คิดแค่ สัปดาห์ ละสามครั้งพอ
เท่ากับปีนึงขาดทุน ๑๕๖ ครั้งแล้ว

บู่ บู่ บู่ แบร่ แบร่ แบร่ โดนชก โดนชก โดนชก

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #256198 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 08:46:06 PM »

ถ้าคิดให้แค่นี้น้าเบิ้มไม่แต่งให้เสียเวลาหรอกครับลุงดุ้นนนนนนนนนน.....นี่ขนาดยังไม่ได้แต่งก็มากกว่าสามเป็นเท่าตัวแล้วววววววววว  บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #256199 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 08:46:16 PM »

ฟอร์ดออกรถไปแล้ว
เห็นว่า พอดีผ่านมา แล้วป้าเกิดหิวข้าว เหตุเพราะโดนเสี่ยแถวหัวไทรรั้งตัวไว้พักนึง  ขำก๊าก
เห็นว่าคืนนี้ ไปนอนขนอม
เอ้า สถานีต่อไป รับด้วยเด้อ  คิก คิก
ทำไหร๋ให้กินครับวันนี้

มาบ้านคนพอได้ ก็ได้กินของพอได้แหละ  คิก คิก

น้ำชุบผักลวก 

แกงกะทิไก่บ้านหยวกกล้วยเถื่อน

ลูกประดอง ตอดอง

ปลานิลกับปลาจวดสดทอด

ปลาอินทรีย์เค็ม

แกงพริกน้ำเต้าเพียว ๆ

ของหวาน มีแต่ลาเดือนสิบ ที่น้องพรีมไม่เคยกิน   คิก คิก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ชาด เมนูนี้เจออาโย๋ เวลาหลบบ้านแม่ยายหาไหรไม่ทันกะหยวกนี้แหละ
แล้วหม้อๆ ไม่ใช่เหม็ดง่ายเหลา อุ่นกันจนลูกขี้หม้อเป็นดังงั้นแหละ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หน้า: 1 ... 17077 17078 17079 [17080] 17081 17082 17083 ... 35779
  พิมพ์