เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:18:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17079 17080 17081 [17082] 17083 17084 17085 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25599112 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #256215 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 09:22:10 PM »

SOUTHLANDER, ชายเจษฎ์, หลวงกาหลง และ 13 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

เย้  น้องสามมาแล้ว ประชันเค้าหน่อย พวกบทกวีว่าดด้วยความซาบซึ้งทรวงใน พี่ไม่ถนัดนิ  คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

แล้วเติ้นชำนาญไหรมั่ง  นอกจาก กลางคืนตีเวียงจันทร์ กลางวันขายข้าวสาร  คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

จริงๆแล้วนั่นก็ไม่ใช่เรื่องถนัดหรอก แต่ตอนนั้นด้วยบารมีของพี่ใหญ่หนุนอยู่ เลยพอได้กล้อมแกล่มกะเขาไปได้บ้าง มาแลตอนนี้สิ ตั้งแต่พี่ใหญ่หนีไปหันหน้าเข้าวัด เด็กๆอย่างเราเลยต้องอยู่แต่ในบ้าน ทั้งกลางวัน กลางคืน  เศร้า อ๋อย

จริงเหอ

สาว่า ผื้อพุ่งนำหน้าเพื่อนไปหล่าว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #256216 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 09:24:58 PM »

น้าฉ็อง มีกำจัดไวรัส ดีๆ ฟรีๆ บ้างไม้ครับ Grin Grin

ตั้งแต่แคสเปอร์บล็อคไลเซ่นผมก็อด หันมาใช้อาวีร่าตามเดิม

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #256217 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 09:27:40 PM »

คอนกรีตครับเบิ้ม ทนกว่าคอนวูด

กับผมพี่ไม่ทักเลย

เหล้าหมดนิครับ ส่งเบียร์มาให้หน่อยครับ ฝนตกไปซื้อไม่ได้ครับ

ไม่รู้ใครดีดรังไข่มันหล่าว ชาด เชื้อน้อยใจแตก

มาที่บ้านตะ เรดสี่ขวด นอนแน็งอยู่นิ

ไม่ใช่ใครดีดรังไข่ครับ แต่เหนื่อยใจกับเพื่อนร่วมห้อง พาเด็กมานอนกอดอยู่ได้ ชาดหนังสือมันอ่านเป็นแต่หน้าปก คำนำ สารบัญ ไม่รู้จักอ่านข้างในเลย

ไหรมันหล่าวใครเข้าใจมั่งนิ ผมอ่านแล้ว ฮง

ฮาย ทำเป็นไม่เข้าใจ ผมยังมึนเลยพี่ครับ

เอาใหม่อธิบายใหม่ น้องที่ทำงานผมพาเด็กมานอนในห้องเดียวกัน คือห้องที่ผมนอนนี่แหละ แต่มันไขพระนะครับ ชัดแล้วหม้ายครับศิษย์พี่

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #256218 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 09:28:15 PM »

อยู่สวนแบบน้าฉ็องดีจัง ได้ทำงานออกแรง ได้สุขภาพ อาหารปลอดสารพิษ ชีวิตเรียบง่าย ไม่ต้องปากกัดตีบถีบแบบในเมืองวุ่นวาย  เยี่ยม

มันหรอยคนละเรื่องกันแล น้าเบิ้ม

ผมมันชาวสวนผิดสปีชีส์ เพราะผมทำงานคอมพิวเเตอร์  เอามาประยุกต์ในสวนไม่ได้

เคยออกแบบไมโครคอนโทรลเลอร์ ระบบรดน้ำต้นไม้แบบอัตโนมัตมาครั้งหนึ่ง พวกหัวเราะยักหงาย

มันบอก ไม่ต้องใช้ระบบแบบนี้หรอก มันทำกาลักน้ำมาจากห้วยบนเขาเอาก็ได้ บ้านเราน้ำรดต้นไม่ไม่ใช่ต้องซื้อ เปิดทิ้งทั้งวันทั้งคืนไปเลย

ส่่วนงานออกแรง หนักไปทางงานออกปากของเพื่อน ส่วนเรื่องปากกัดตีนถีบ น่าจะเท่าเพื่อน เพียงแต่หนทางของผม แคบก็จริง แต่หลากหลาย

เงินมีทั่วไปทั้งป่า   แต่เป็นเงินที่น้อยนิด หาผัก หาหญ้า หาสมุนไพรเครื่องยาขายก็พออยู่ได้  แต่อย่าหวังสูง มันพลัดเจ็บ

เห็นผึ้งสักรังก็ดีใจแถกไปแล้ว ทั้งที่ผึ้งรังนั้น อาจได้น้ำแค่ สองสามขวด ตีเป็นเงินสักพัน แต่ปล้ำกันพักใหญ่
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #256219 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 09:30:53 PM »

พันหวาหน้าแล้วครับ พี่ดุลย์เหอ มันไม่บายกันหรือว่าพรือนิรุ่นผม น่าว่าไม่บายมากหวาครึ่งนึงครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #256220 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 09:31:50 PM »

เหล้าหมดนิครับ ส่งเบียร์มาให้หน่อยครับ ฝนตกไปซื้อไม่ได้ครับ

ไม่รู้ใครดีดรังไข่มันหล่าว ชาด เชื้อน้อยใจแตก

มาที่บ้านตะ เรดสี่ขวด นอนแน็งอยู่นิ

ไม่ใช่ใครดีดรังไข่ครับ แต่เหนื่อยใจกับเพื่อนร่วมห้อง พาเด็กมานอนกอดอยู่ได้ ชาดหนังสือมันอ่านเป็นแต่หน้าปก คำนำ สารบัญ ไม่รู้จักอ่านข้างในเลย

ไหรมันหล่าวใครเข้าใจมั่งนิ ผมอ่านแล้ว ฮง

ฮาย ทำเป็นไม่เข้าใจ ผมยังมึนเลยพี่ครับ

เอาใหม่อธิบายใหม่ น้องที่ทำงานผมพาเด็กมานอนในห้องเดียวกัน คือห้องที่ผมนอนนี่แหละ แต่มันไขพระนะครับ ชัดแล้วหม้ายครับศิษย์พี่

อ๋อ  เอ่อ อ่า แหลงยากเพราะไม่ใช่ตัวเรา แต่ถ้าเราเองกะอย่างที่ศิษย์น้องคิดนั่นแหละ โธ่ ก็เรามันแค่ชายชั่ว

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #256221 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 09:33:32 PM »

นี่ตาลุงข้างบ้านมาหาแรกซือ ถามว่า ขึ้นเขามั้งม้ายหว่างนี้

แกติฝากเอาสบู่เลือดมาให้แกสักหัว 

อั๊ตโต้ยย   โดนชก           แกพูดเหมือนสบู่เลือดเป็นหัวกลอยหัวมันเลย
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #256222 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 09:35:06 PM »

ใครผ่านมาทางนคร ถ้าเห็นว่า เวลาเหลือนิด ๆ หน่อย ๆ ก็ เชิญเลยนะครับ   ไหว้

ถ้าให้สวย แจ้งล่วงหน้าสัก สองสามชั่วโมง  ไม่ใช่โทร.มา ฉ็อง อยู่บ้านม้าย  ยี่สิบนาทีไปถึง หุงข้าวเผื่อกัน   อ๋อย

ยี่สิบนาที  หม้อข้าวมันเพิ่งดีดเองนะ  กับข้าวก็ หากันไม่ใครติทัน 

คือ กับข้าวที่นี่มันมีรอบบ้านแหละ ถ้าได้สักสองสามชั่วโมง ผมให้มาสักยี่สิบก็กินกันพอ

ตะก่อน ผมไม่ค่อยอยากให้ใครมาบ้าน เพราะว่า บ้านผมมันบ้านนอก จน ๆ อยู่กันตามประสา  ผมอายเขา....

เพิ่งมีทีมด้ามขวานนี่แหละ ที่ทำให้ผมรู้สึกว่า เออแน่ะ ความจน ความบ้านนอก มันก็อยู่ของมันไป  เพื่อนมาก็ส่วนเพื่อน

เขามาหาผม มาเยี่ยมผม มากินข้าวบ้านผม ไม่ได้มาหาความจน ความบ้านนอกของผมสักหน่อย  แล้วผมจะอายอะไร   ไหว้ ไหว้

อยากไปบ้านน้าฉ๋องจัง

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #256223 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 09:37:42 PM »

อ๋อ  เอ่อ อ่า แหลงยากเพราะไม่ใช่ตัวเรา แต่ถ้าเราเองกะอย่างที่ศิษย์น้องคิดนั่นแหละ โธ่ ก็เรามันแค่ชายชั่ว

คืนเดียวยังพอทน แต่นี่มันสามคืนแล้วเด๊ ไม่เห็นดูผมบ้างเลย ชาด

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #256224 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 09:39:29 PM »

ใครผ่านมาทางนคร ถ้าเห็นว่า เวลาเหลือนิด ๆ หน่อย ๆ ก็ เชิญเลยนะครับ   ไหว้

ถ้าให้สวย แจ้งล่วงหน้าสัก สองสามชั่วโมง  ไม่ใช่โทร.มา ฉ็อง อยู่บ้านม้าย  ยี่สิบนาทีไปถึง หุงข้าวเผื่อกัน   อ๋อย

ยี่สิบนาที  หม้อข้าวมันเพิ่งดีดเองนะ  กับข้าวก็ หากันไม่ใครติทัน 

คือ กับข้าวที่นี่มันมีรอบบ้านแหละ ถ้าได้สักสองสามชั่วโมง ผมให้มาสักยี่สิบก็กินกันพอ

ตะก่อน ผมไม่ค่อยอยากให้ใครมาบ้าน เพราะว่า บ้านผมมันบ้านนอก จน ๆ อยู่กันตามประสา  ผมอายเขา....

เพิ่งมีทีมด้ามขวานนี่แหละ ที่ทำให้ผมรู้สึกว่า เออแน่ะ ความจน ความบ้านนอก มันก็อยู่ของมันไป  เพื่อนมาก็ส่วนเพื่อน

เขามาหาผม มาเยี่ยมผม มากินข้าวบ้านผม ไม่ได้มาหาความจน ความบ้านนอกของผมสักหน่อย  แล้วผมจะอายอะไร   ไหว้ ไหว้

ปลื้มใจมาก ตั้งแต่หลอกเพื่อนมาแลหมอกได้ตั้งสองทีม  คิก คิก

จะบอกให้ ว่า ทีมน้าหลวง เป็นทีมแรก ที่มาเยี่ยมบ้านผม(บ้านแม่ยายผมหนะ)อย่างเป็นเรื่องเป็นราว

ก่อนหน้านั้น คนมาหาผม สามเรื่อง

เรื่องแรก บอกงาน....งานแต่ง งานบวช งานขึ้นบ้านใหม่ ไอ้นุ้ยไปทหาร

เรื่องที่สอง ซ่อมคอม ช่วยทีต่ะน้อง ฮาย พี่รำคาญอีตายแล้ว ไม่รู้มันทำพรือ ไอ้เรากะไม่โร้เรื่อง

เรื่องที่สาม  ออกปาก.... ถางป่าเจ้าเอย  ลายเรือน  ยกหนำ รุนรถพลัดคู ลืมดอกแจเข้าบ้านไม่ได้ หมาถึกหลุดตรวน ฯลฯ

วู๊....คร้านอีไปแล้ว ทำกับข้าวไม่หรอย คราวก่อนผมฝืนๆได้ สองสามคำเอง บู่ บู่

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #256225 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 09:39:56 PM »

ใครผ่านมาทางนคร ถ้าเห็นว่า เวลาเหลือนิด ๆ หน่อย ๆ ก็ เชิญเลยนะครับ   ไหว้

ถ้าให้สวย แจ้งล่วงหน้าสัก สองสามชั่วโมง  ไม่ใช่โทร.มา ฉ็อง อยู่บ้านม้าย  ยี่สิบนาทีไปถึง หุงข้าวเผื่อกัน   อ๋อย

เขามาหาผม มาเยี่ยมผม มากินข้าวบ้านผม ไม่ได้มาหาความจน ความบ้านนอกของผมสักหน่อย  แล้วผมจะอายอะไร   ไหว้ ไหว้

อยากไปบ้านน้าฉ๋องจัง

เชิญเลยครับ

แต่อย่างที่บอก  โทร.มาตั้งแต่ออกจากทับเที่ยงเลย   รับรอง เมนู เพียบ..
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #256226 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 09:40:13 PM »

พันหวาหน้าแล้วครับ พี่ดุลย์เหอ มันไม่บายกันหรือว่าพรือนิรุ่นผม น่าว่าไม่บายมากหวาครึ่งนึงครับ

บอกมันตะว่า มันทำให้เด็กใจแตกแล้ว รอกไม่ใช่มีตัวเดียว แต่พร้าวมันมีจำกัด ตัวนี้ไม่เจาะตัวเอินกะเจาะ

ชาด ยอนพันนี้ไม่รู้อีบาปม่าย  แต่ถ้าไอ้เฒ่างั้น กับอีเฒ่างั้น เขาจริงใจมั่นคง ทำตามผมยอนกะบาปเปล่ากันแหละ

ฮาย แลๆ เราอีบาปเองกับเรื่องเพื่อน

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #256227 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 09:43:00 PM »

วู๊....คร้านอีไปแล้ว ทำกับข้าวไม่หรอย คราวก่อนผมฝืนๆได้ สองสามคำเอง บู่ บู่

เขม่นหางตาข้างขวายิก ๆ ๆ  เป็นไรไม่รู้
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #256228 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 09:44:09 PM »

เขม่นหางตาข้างขวายิก ๆ ๆ  เป็นไรไม่รู้

สงสัยหนก่อนตั้งถ้วยกับข้าวเรียงกัน

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #256229 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 09:45:51 PM »

เดือนก่อนผมเขม่นซ้ายอยู่หลายวัน สุดท้ายจริงๆ เสียตังค์หลายเรื่องอยู่นี่ครับ  บู่

บ้านเช่าเค้าขึ้นอีกหมื่น สู้ไม่ไหว ต้องทำห้องเก็บของเพิ่มที่บ้าน กะหาห้องเช่าเล็กๆแถวนี้ ไว้พอมีที่จอดรถ  Tongue

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 ... 17079 17080 17081 [17082] 17083 17084 17085 ... 35779
  พิมพ์