เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:30:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17174 17175 17176 [17177] 17178 17179 17180 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25533989 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #257640 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 03:07:02 PM »

สรุปรายชื่อสมาชิกที่ยืนยันตัวเข้าร่วม (อัฟเดทรายชื่อด้วยครับ)

1  ลุงตุ้ม                 1  คน

2  ลุงเข้ม                1  คน

3  พี่เล็ก                 ผบ.และเด็กสองคน

4  พี่โสภณ              ผบ.และเด็กสองคน

5  พี่มานิตย์            1  คน

6  บิ้ก                    1  คน

7  น้องสี่                 ผบ. 1  คน

8  น้ายอด               เพื่อน 1  คน 

9  ลุงเบิ้ม                1  คน

10  ลุงปู                 1  คน

11  พี่รัตตรา            1  คน

12  อ.จรูญ              ผบ. 1  คน

13  พี่ใหญ่              1  คน

14  พี่ดุลย์               1  คน

15  ป๋าฮิม                1  คน

16  พี่ซับ                 1  คน

17  พี่แป้ว                1  คน

18  ผู้การโพธ           1  คน

19  น้องส้ม               1  คน

20  ปื๊ด ๆ                  ผบ. และเด็ก ๆ สามคน

21  ...

รอการยืนยัน .......

พี่รอง

พี่พจน์

พี่แพะป่า

น้าดา

พี่เทพโจ้

น้าฉ็อง

น้าสิงห์

น้า ช .

น้าอ๊อบ

พี่ช่าง

น้าหนอง

มาแก้ไข่พี่ซับ....อยู่ที่สิบหกอยู่แล้วครับ... Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2010, 03:15:52 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #257641 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 03:08:25 PM »

ไหว้ HBD.พี่มานิตย์ ท่านชายเจษฐ์ ขอให้มีความสุขมากๆ ขอให้คุณแม่พี่ชายเจษฐ์หายป่วยโดยเร็ววันครับ  ไหว้

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #257642 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 03:11:28 PM »

มาแก้ไข่พี่ซับ....อยู่ที่สิบหกอยู่แล้วครับ... Grin
ไหว้
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #257643 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 03:13:30 PM »

tum610, golek, หลวงกาหลง, nara0827, Biggaju, lugkrod (+ 1 ซ่อนตัว) และ 4 บุคคลทั่วไป
กำลังดูหัวข้อนี้

บิ๊กจู๋ครับ..... บูดูแรกวาทำกินแล้วครับ....สุดยอด...ใช่เลยครับ...แบบนี้เลย
                       ที่เคยกิน อร่อยทีุ่สุดในโลก... น้ำลายหก น้ำลายหก     เยี่ยม

แต่ฝีมือปรุงของผมยังสู้คราวที่เค้าทำให้กินตอนโน้นยังไม่ได้.... Grin
                       ต้องปรับปรุงฝีมือตัวเองต่อไป... Cheesy

ทำใส่ขวดไปด้วยครับพี่ตุ้ม

กินแกล้มเบียร์เยอรมันเหรอครับ... Cheesy

golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #257644 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 03:15:09 PM »

tum610, golek, หลวงกาหลง, nara0827, Biggaju, lugkrod (+ 1 ซ่อนตัว) และ 4 บุคคลทั่วไป

บิ๊กจู๋ครับ..... บูดูแรกวาทำกินแล้วครับ....สุดยอด...ใช่เลยครับ...แบบนี้เลย
                       ที่เคยกิน อร่อยทีุ่สุดในโลก... น้ำลายหก น้ำลายหก     เยี่ยม

แต่ฝีมือปรุงของผมยังสู้คราวที่เค้าทำให้กินตอนโน้นยังไม่ได้.... Grin
                       ต้องปรับปรุงฝีมือตัวเองต่อไป... Cheesy

ลุงตุ้ม ทำกินพันพรื๊อ ครับ ฉายสูตรลับท่านเจ้าคุณให้ควังมั่งต่ะ

เผื่อ/หรือจะได้ให้ลองเอา บูดูสายบุรี แต๊ๆ ไปลองทำกินแลมั่ง  น้ำลายหก

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #257645 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 03:16:12 PM »

ให้ไปตั้งนาน เพิ่งได้ทำกิน  บู่ มันไม่ออกลูกออกหลานเต็มบ้านแล้วเห่อ  คิก คิก คิก คิก
หมดเมื่อไรบอกนะครับ เดี๋ยวจัดให้อีก   Cheesy Grin

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #257646 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 03:16:37 PM »

กินแกล้มเบียร์เยอรมันเหรอครับ... Cheesy

ของลุงดุล ลุงตุ้มก่ะหาบูดูแห้ง ไปหยอดไว้ก้นแก้วเลยแหล่ะครับ   ยิ้มีเลศนัย

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #257647 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 03:18:11 PM »

ราดสปาเก็ตตี้แทนซ็อสเนื้อครับ แบร่ แบร่ แบร่

คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #257648 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 03:21:27 PM »

สรุปรายชื่อสมาชิกที่ยืนยันตัวเข้าร่วม (อัฟเดทรายชื่อด้วยครับ)

1  ลุงตุ้ม                 1  คน

2  ลุงเข้ม                1  คน

3  พี่เล็ก                 ผบ.และเด็กสองคน

4  พี่โสภณ              ผบ.และเด็กสองคน

5  พี่มานิตย์            1  คน

6  บิ้ก                    1  คน

7  น้องสี่                 ผบ. 1  คน

8  น้ายอด               เพื่อน 1  คน 

9  ลุงเบิ้ม                1  คน

10  ลุงปู                 1  คน

11  พี่รัตตรา            1  คน

12  อ.จรูญ              ผบ. 1  คน

13  พี่ใหญ่              1  คน

14  พี่ดุลย์               1  คน

15  ป๋าฮิม                1  คน

16  พี่ซับ                 1  คน

17  พี่แป้ว                1  คน

18  ผู้การโพธ           1  คน

19  น้องส้ม               1  คน

20  ปื๊ด ๆ                  ผบ. และเด็ก ๆ สามคน

21  ...

ผู้ใหญ่ 26 ท่าน /เด็ก 7 / รวม 33 คน

พี่รอง

พี่พจน์

พี่แพะป่า

น้าดา

พี่เทพโจ้

น้าฉ็อง

น้าสิงห์

น้า ช .

น้าอ๊อบ

พี่ช่าง

น้าหนอง
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #257649 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 03:22:30 PM »

ลุงตุ้ม ทำกินพันพรื๊อ ครับ ฉายสูตรลับท่านเจ้าคุณให้ควังมั่งต่ะ

เผื่อ/หรือจะได้ให้ลองเอา บูดูสายบุรี แต๊ๆ ไปลองทำกินแลมั่ง  น้ำลายหก

มาแฉก็ไม่ลับน่ะซีครับ...

น้ำบูดีอย่างดี หนึ่งทัพพี...
น้ำซุปหรือน้ำเปล่า หนึ่งทัพพี....
น้ำตาลปี๊บหนึ่งช้อนโต๊ะไม่พูน...(ไว้ตัดเค็ม ไม่ใส่ก็ได้...บางคนเค้าไม่ชอบ แต่ผมใส่)
ตั้งเคี่ยวบนไฟอ่อน...พอเดือดซักแป๊บ ปิดไฟ...

เครื่องปรุง...
น้ำมะนาว สองสามลูก...
น้ำมะกรูดครึ่งลูก...

ตะใคร้สองต้นหั่นฝอย
หอมแดงสี่หัว
พริกขี้หนู
ใบมะกรูดซอยสองใบ

ปลาย่าง...ย่างจนแห้ง...แกะเนื้อเป็นชิ้นเล็ก ๆ
หรือ กุ้งย่างสับ หรือกุ้งสับรวนให้สุกซักสองทัพพี...

รอจนน้ำบูดูที่ต้มแล้วให้เย็น...
ใส่เครื่องปรุงทุกอย่างเข้าด้วยกันในชาม แล้วคลุก...
ปรุงรส ให้มีรสเค็มนำ ตามด้วยเปรี้ยวมาติด ๆ .... เผ็ดพอสมควร

แนมด้วยผักลวก หรือผักสด สะตอเผา...ฮาโรย....โว้ว.... น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2010, 03:26:15 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #257650 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 03:22:53 PM »

1  ลุงตุ้ม                 1  คน

2  ลุงเข้ม                1  คน

3  พี่เล็ก                 ผบ.และเด็กสองคน

4  พี่โสภณ              ผบ.และเด็กสองคน

5  พี่มานิตย์            1  คน

6  บิ้ก                    1  คน

7  น้องสี่                 ผบ. 1  คน

8  น้ายอด               เพื่อน 1  คน 

9  ลุงเบิ้ม                1  คน

10  ลุงปู                 1  คน

11  พี่รัตตรา            1  คน

12  อ.จรูญ              ผบ. 1  คน

13  พี่ใหญ่              1  คน

14  พี่ดุลย์               1  คน

15  ป๋าฮิม                1  คน

16  พี่ซับ                 1  คน

17  พี่แป้ว                1  คน

18  ผู้การโพธ           1  คน

19  น้องส้ม               1  คน

20  ปื๊ด ๆ                  ผบ. และเด็ก ๆ สามคน

21  ...

พี่รอง

พี่พจน์

พี่แพะป่า

น้าดา

พี่เทพโจ้

น้าฉ็อง

น้าสิงห์

น้า ช .

น้าอ๊อบ

พี่ช่าง

น้าหนอง

สงสัยนิดนึง ทำไมต้อง ผบ. 1 คน มีใครมี ผบ. มากกว่า 1 ด้วยหรือครับ ตกใจ ตกใจ...........  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #257651 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 03:25:35 PM »

มาแฉก็ไม่ลับน่ะซีครับ...

น้ำบูดีอย่างดี หนึ่งทัพพี...
น้ำซุปหรือน้ำเปล่า หนึ่งทัพพี....
น้ำตาลปี๊บหนึ่งช้อนโต๊ะไม่พูน...(ไว้ตัดเค็ม ไม่ใส่ก็ได้...บางคนเค้าไม่ชอบ แต่ผมใส่)
ตั้งเคี่ยวบนไฟอ่อน...พอเดือดซักแป๊บ ปิดไฟ...

เครื่องปรุง...
มะนาว สองสามลูก...
น้ำมะกรูดครึ่งลูก...

ตะใคร้สองต้นหั่นฝอย
หอมแดงสี่หัว
พริกขี้หนู
ใบมะกรูดซอยสองใบ

ปลาย่าง...ย่างจนแห้ง...แกะเนื้อเป็นชิ้นเล็ก ๆ
หรือ กุ้งย่างสับ หรือกุ้งสับรวนให้สุกซักสองทัพพี...

รอจนน้ำบูดูที่ต้มแล้วให้เย็น...
ใส่เครื่องปรุงทุกอย่างเข้าด้วยกันในชาม แล้วคลุก...
ปรุงรส ให้มีรสเค็มนำ ตามด้วยเปรี้ยวมาติด ๆ .... เผ็ดพอสมควร

แนมด้วยผักลวก หรือผักสด สะตอเผา...ฮาโรย....โว้ว.... น้ำลายหก

นึกรสชาดไม่ออก ทำใส่ปุ๊กไปวันงานกันต๊ะลุง  ข้าวเปล่าไข่ต้มค่อยไปหาเอาที่ภูเก็ต น้ำลายหก

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #257652 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 03:26:14 PM »

ไหว้ HBD.พี่มานิตย์ ท่านชายเจษฐ์ ขอให้มีความสุขมากๆ ขอให้คุณแม่พี่ชายเจษฐ์หายป่วยโดยเร็ววันครับ  ไหว้

ขอบคุณมากครับน้าเบิ้ม อาการของแม่ก็ยังทรงๆอยู่ครับ ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วง วันที่ 27 นี้ก็คีโมเข็มที่ 3 แล้วครับ อาการแพ้หลังคีโมก็มีบ้าง แต่ไม่ถึงกับน่าวิตกครับ  Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #257653 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 03:27:21 PM »

สงสัยนิดนึง ทำไมต้อง ผบ. 1 คน มีใครมี ผบ. มากกว่า 1 ด้วยหรือครับ ตกใจ ตกใจ...........  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

อ่อยเบ็ดไว้น่ะครับ.....  น้าบิ๊กมาโดดงับเต็มปากเลย.... คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #257654 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 03:28:19 PM »

ช่วยกันอัพเดทรายชื่อครับ จะได้แจ้งจำนวนให้ทางรีสอร์ท จัดการเรื่องอาหาร .....

และให้ลุงปูจัดสรรเรื่องห้อง ใครนอนเต็นท์จะได้รับรู้และเตรียมตัวได้ทันท่วงที  Grin Grin
หน้า: 1 ... 17174 17175 17176 [17177] 17178 17179 17180 ... 35779
  พิมพ์