เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:26:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17489 17490 17491 [17492] 17493 17494 17495 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25532999 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #262365 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 02:19:41 PM »

มีทั้งผู้มาชมน้ำท่วม เยอะแยะ

Uploaded with ImageShack.us

ว่าแต่กรู  บู่ บู่ บู่
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #262366 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 02:21:11 PM »

ล้
นั่งนิ่งๆ  มีคนหาเรื่องวุ้ย  พวกก็หายเหม็ดทำพรื่อดี บู่

รุมเลยม๊าย.....ม๊ะ บิ๊กมะ......ช่วยยุงผมไปขบพี่เข้มที... บู่
นั่งนิ่งๆ  มีคนหาเรื่องวุ้ย  พวกก็หายเหม็ดทำพรื่อดี บู่

รุมเลยม๊าย.....ม๊ะ บิ๊กมะ......ช่วยยุงผมไปขบพี่เข้มที... บู่

ล้างบ้านจนเหม็ดแรง  หรือว่าทำไรจนเหม็ดแรงคับลุงตุ้ม ยิ้มีเลศนัย
อย่างแรกครับ....ล้างบ้าน....

ไม่มีเรี่ยวแรงเหลือไว้ทำอย่างอื่นแล้วล่ะครับ... หลังก้าเข็ดอีกต่างหาก..... อ๋อย   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่มีเสี่ย นายหัวคนไหน พาเหล้ายาปลาปิ้งมาให้กินเรียกกำลังมั่งเลย.... น้ำลายหก

หากหมายถึงผม....ก็ขออภัยอย่างแรงครับ...ขอติดค้างเป็นหนี้สินใว้ก่อน ให้คิดดอกได้ด้วยครับ....

หลังเดียวทำเป็นบ่น ตูโดนไปสี่หลัง ไม่รู้จะบนกับใครอยูนิ๊

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #262367 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 02:21:31 PM »

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #262368 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 02:23:33 PM »

ล้

ล้างบ้านจนเหม็ดแรง  หรือว่าทำไรจนเหม็ดแรงคับลุงตุ้ม ยิ้มีเลศนัย

ไม่มีเรี่ยวแรงเหลือไว้ทำอย่างอื่นแล้วล่ะครับ... หลังก้าเข็ดอีกต่างหาก..... อ๋อย   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่มีเสี่ย นายหัวคนไหน พาเหล้ายาปลาปิ้งมาให้กินเรียกกำลังมั่งเลย.... น้ำลายหก

หากหมายถึงผม....ก็ขออภัยอย่างแรงครับ...ขอติดค้างเป็นหนี้สินใว้ก่อน ให้คิดดอกได้ด้วยครับ....

หลังเดียวทำเป็นบ่น ตูโดนไปสี่หลัง ไม่รู้จะบนกับใครอยูนิ๊

อืมม์...น่าเห็นใจจริง ๆ เหนื่อยก้าเหนื่อย....อยากจะระบายกะใครก็ไม่ได้...

มาบ่นตรงนี้เลยครับ...  เดี๋ยวเตรียมอุดหู...   คิก คิก คิก คิก

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าครับผมสำหรับกำลังใจ.... ไหว้
     แต่อย่าติดนานนะ  ดอกเบี้ยทบต้นบานเหมือนรัดดวงแหละ...  Grin

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #262369 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 02:46:43 PM »

เพิ่งได้มา ยี่ห้อนี้ สวมดีจริงๆ  Grin Grin
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #262370 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 02:48:19 PM »

ชอบๆขาเรียวๆกำลังดี  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #262371 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 02:52:44 PM »

ล้

อืมม์...น่าเห็นใจจริง ๆ เหนื่อยก้าเหนื่อย....อยากจะระบายกะใครก็ไม่ได้...

มาบ่นตรงนี้เลยครับ...  เดี๋ยวเตรียมอุดหู...   คิก คิก คิก คิก

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าครับผมสำหรับกำลังใจ.... ไหว้
     แต่อย่าติดนานนะ  ดอกเบี้ยทบต้นบานเหมือนรัดดวงแหละ...  Grin

ใช้เครื่องอัดฉีดคงทุ่นเวลาได้เยอะนะครับ ไม่ต้องมานั่งขัดให้เมื่อยตุ้ม ยี่ห้อที่ผมซื้อวันก่อน5พันกว่า แรงดีครับ Gooooooooooooooood.  เยี่ยม

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #262372 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 02:56:09 PM »

เข้ามารายงานตัวครับ.....

พันพรือมั่งครับ.... ไหว้

ดีจังที่บ้านพี่นายช่างน้ำไม่ท่วม...

แล้ว ผบ.เป็นไงมั่งครับ.... Grin

บ้านผมน้ำไม่ท่วมครับลุงตุ้ม  ฝนหายก็น้ำหมด

แต่ตั้งแต่วันที่ 2 เป็นต้นมา  ก็มีภารกิจร่วมกับผู้บังคับบัญชา (เป็นคนขับรถให้เขาครับ)

ในการเข้าไปช่วยเหลือไปรษณีย์ และพนักงานที่ถูกน้ำท่วม ประชุมหารือในการแก้ไขปัญหาให้กับที่ทำการฯ ที่ถูกน้ำท่วม

รวมทั้งช่วยหาน้ำในการทำความสะอาดไปรณีย์รวม  4 แห่งในตัวหาดใหญ่ คือ ปณ.รัถการ ปณ.หาดใหญ่ ปณ.หาดใหญ่ใน และ ปณ.ศรีภูวนารถ

เพื่อให้สามารถให้บริการประชาชนได้ให้เร็วที่สุด  โดยเช้าวันนี้ ปณ.หาดใหญ่สามารถให้บริการได้ตามปกติแล้ว...

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #262373 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 02:58:16 PM »

แล้วทำไมมาลงที่กะรู กะรูไม่เคยว่าอะไรพี่ท่านหลีแป๊ะ คริๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #262374 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 02:59:11 PM »

ดีจังที่บ้านพี่นายช่างน้ำไม่ท่วม...

แล้ว ผบ.เป็นไงมั่งครับ.... Grin

บ้านผมน้ำไม่ท่วมครับลุงตุ้ม  ฝนหายก็น้ำหมด

แต่ตั้งแต่วันที่ 2 เป็นต้นมา  ก็มีภารกิจร่วมกับผู้บังคับบัญชา (เป็นคนขับรถให้เขาครับ)

ในการเข้าไปช่วยเหลือไปรษณีย์ และพนักงานที่ถูกน้ำท่วม ประชุมหารือในการแก้ไขปัญหาให้กับที่ทำการฯ ที่ถูกน้ำท่วม

รวมทั้งช่วยหาน้ำในการทำความสะอาดไปรณีย์รวม  4 แห่งในตัวหาดใหญ่ คือ ปณ.รัถการ ปณ.หาดใหญ่ ปณ.หาดใหญ่ใน และ ปณ.ศรีภูวนารถ

เพื่อให้สามารถให้บริการประชาชนได้ให้เร็วที่สุด  โดยเช้าวันนี้ ปณ.หาดใหญ่สามารถให้บริการได้ตามปกติแล้ว...

พอดีเลยครับพี่สัมฤทธิ์ ว่าจะส่งเอกสารไปบ.เฟริสช้อยที่หาดใหญ่ ยังไม่แน่ใจว่าไปรษณีทำงานรึยัง  เยี่ยม

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #262375 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 03:01:08 PM »

สมาชิกเราก็คงโดนกันหลายท่าน ...

ลุงตุ้ม ,น้าไผ่ (สาย 1) ลุงชัช ,ลุงหรอย น้าชอฯ ลุงเข้ม (บ้านไม่ท่วมแต่โรงนมไม่โร่โดนที่ไหนมั๊ง),ลุงมานิตย์ (สนามปืน)

ใครอีกหว่า....

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #262376 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 03:01:11 PM »

หุๆ คนเยอะจริงๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2010, 03:03:28 PM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #262377 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 03:08:29 PM »

สมาชิกเราก็คงโดนกันหลายท่าน ...

ลุงตุ้ม ,น้าไผ่ (สาย 1) ลุงชัช ,ลุงหรอย น้าชอฯ ลุงเข้ม (บ้านไม่ท่วมแต่โรงนมไม่โร่โดนที่ไหนมั๊ง),ลุงมานิตย์ (สนามปืน)

ใครอีกหว่า....
ของผมโกดังวิดน้ำออกตั้งแต่วันที่ห้าครับพี่ ตอนนี้ไม่เป็นไรแล้ว หลังหน้าน้ำค่อยปรับปรุงเรื่องการกันน้ำเข้าโกดังอีกทีเพราะควนลังท่วมทุกปี

ตอนนี้รอรถที่เอาไปขับในน้ำว่าจะซ่อมเสร็จเมื่อไหร่ อย่างอื่นไม่เสียหายอะไรครับ  Grin
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #262378 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 03:09:07 PM »

พอดีเลยครับพี่สัมฤทธิ์ ว่าจะส่งเอกสารไปบ.เฟริสช้อยที่หาดใหญ่ ยังไม่แน่ใจว่าไปรษณีทำงานรึยัง  เยี่ยม

ปณ.หาดใหญ่  เปิดให้บริการแล้วครับน้าเบิ้ม

ขอให้น้าเบิ้มส่งเป็น  EMS  นะครับ เพราะจะได้รับการดูแลให้ความสำคัญเป็นลำดับแรก

ตั้งแต่วันเสาร์และวันอาทิตย์ที่ผ่านมา  ทางไปรษณีย์หาดใหญ่ ได้ระดมพนักงานนำจ่ายที่มีอยู่ให้นำจ่ายแต่เพียง EMS อย่างเดียว

2 วัน จ่ายได้เป็นหมื่นชิ้นคิดเป็นประมาณ 90%  ของที่ตกค้าง

ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป คงจะสามารถนำจ่ายทุกบริการได้ตามปกติ

แต่ปัญหาอุปสรรคในการทำงาน เป็นการนำจ่ายในเขตตัวเมืองหาดใหญ่ซึ่งการจราจรติดขัดเป็นอย่างมาก

ถนนบางสาย และบางช่วงเวลา  3 ชม.  ไปได้ไม่เกิน 200 เมตรครับ

จนฝ่ายที่เกี่ยวข้องต้องน้ำรถสิบล้อมาปิดถนนในบางสายที่เข้าเมืองครับ

วันนี้ผมยังไม่ได้เข้าไปในเมือง  จึงไม่ทราบว่าสภาพการจราจรจะเป็นเช่นใด

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #262379 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 03:09:28 PM »

สวัสดีครับ... ไหว้ ไหว้ ไหว้

หน้า: 1 ... 17489 17490 17491 [17492] 17493 17494 17495 ... 35779
  พิมพ์