เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 09:31:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17496 17497 17498 [17499] 17500 17501 17502 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25524290 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #262470 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 04:29:03 PM »

ตะกี้มีโทรศัพเบอร์0888888888 โทรมาบอกคุณมียอดค้างชำระบัตรเครดิตกสิกร 46000บาท ให้ติดต่อชำระโดยด่วน กด0 เพื่อติดต่อจนท.  เยาะเย้ย

ไอ้พวกบ้า ตูเคยใช้บัตรอะไรมากขนาดนั้น แถมตูไม่มีบัตรเครดิตกสิกร มีแต่บัญชี  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #262471 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 04:30:23 PM »

ไม่รู้ว่ามันเสียจริงเสียปลอม ละครับ หุๆ

Uploaded with ImageShack.us

เสียจริงจะอยู่ในร้านหลังน้ำท่วมครับ..

พัดลมไฟนีออนแบบหิ้วใช้แบตฯอันที่ให้น้องพรีมใช้วันที่หนำหัวไทรนั่นแหละครับ....

ซื้อมาจากที่ร้านบนตลาดกิมหยง..
ลองเสร็จปกติ จ่ายตังค์...

พามาใช้ จนวันนึงหลอดไฟมันขั้วดำ หมดอายุ..
เลยพารื้อมาเปลี่ยน...
ข้างในเครื่อง คราบโคลนแห้งจากน้ำท่วมจับเกรอะกรังเลย... Tongue

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #262472 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 04:31:32 PM »

อย่าน้อยใจไปเลยครับ คนอื่นอาจจะโดนหนักกว่าเราแต่เลือกที่จะไม่เล่าให้เพื่อนไม่สบายใจก็ได้

วันที่ 1 ผมขับรถตกข้างทาง น้ำเข้ามาในรถท่วมจนถึงพวงมาลัย ในขณะที่ทางเลี่ยวไม่มีบ้านคนไม่มีใครช่วย

ต้องให้ลูกๆปีนออกทางหน้าต่างและ ผบ.หนีออกมาทุลักทุเล แต่ผมเลือกที่จะไม่เล่าให้เพื่อนหนักใจ เพราะเชื่อว่าเพื่อนๆ

หลายคนโดนหนักกว่าผม วันที่ 2 ติดต่อทางโทรศัพท์หาใครไม่ได้เลยเพราะระบบล่ม เน็ทและเคเบิ้ลก็ใช้ไม่ได้หลายวันเลย

ใจเย็นๆครับ หนักแน่นเข้าไว้ ผมเชื่อว่าเพื่อนๆ ห่วงเพื่อนกันทุกคน แต่ทุกคนก็คงหนักกันทั้งนั้น  คิก คิก

รถเป็นไรเยอะไหมครับ...หากมีประกันชั้นหนึ่ง ก็พอทุเลาค่าใช้จ่ายไปได้บ้าง....

เจ้าปราโมทย์ของผมมันท่วมถึงพื้นพรมมาไม่ถึงนิ้ว....พอให้พรมแฉะ....ฮ่วย
ท่วมให้เจ็บใจเล่น..
ตอนนี้พาเข้าคาร์แคร์ล้างพรมแล้ว....รอรถเสร็จพร้อมบิล ไปเคลมประกันครับ... Grin

ว่าง ๆ พี่เข้มไปหยบแลก็ได้นะ...ร้านอยู่ปากทางเข้าซอยซีฟู้ดบ้านพี่เ้ข้มน่ะ.... Grin

อย่างน้อยก็ได้รู้ว่า รถแบบนี้มันขับในน้ำไม่ได้นะพี่ตุ้ม  ขำก๊าก

ประกันชั้น 1 ครับพี่ โชคดีว่ามีมอเตอร์ไซด์เด็กวัยรุ่นผ่านมาช่วยเข็นรถขึ้นมา

และเจ้าหน้าที่เทศบาลควนลังผ่านมาเลยช่วยกันตามรถลาก

สงสารแต่ลูกๆ กับ ผบ. ตากฝนปากเขียวอยู่เกือบสองชั่วโมง

ส่วนผมบายๆ ได้ใช้ประโยชน์ไขมันรอบพุงก็ตอนนี้แหละ  คิก คิก  คิก คิก
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #262473 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 04:32:03 PM »

ตะกี้มีโทรศัพเบอร์0888888888 โทรมาบอกคุณมียอดค้างชำระบัตรเครดิตกสิกร 46000บาท ให้ติดต่อชำระโดยด่วน กด0 เพื่อติดต่อจนท.  เยาะเย้ย

ไอ้พวกบ้า ตูเคยใช้บัตรอะไรมากขนาดนั้น แถมตูไม่มีบัตรเครดิตกสิกร มีแต่บัญชี  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

กดเบอร์ศูนย์ไปเลยครับ...มันจะบอกว่าเป็นเครื่องตอบรับอัตโนมัติ...ไม่ต้องสนใจ..ด่าแม่..ง มันไปเลยแล้วค่อยวาง... ขำก๊าก
                                  มันทำเนียนว่าเป็นเครื่องตอบรับ...จริง ๆ ก็คนนี่แหละรับ คอยบอกให้กดโน่นกดนี่... บู่

Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #262474 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 04:33:23 PM »

บ้านหลังนี้น้ำใจที่มีต่อกันไม่เคยจางหายเลยจริงๆ

ผมขอนับถือพี่ๆทุกท่านด้วยใจจริงครับ ไหว้

+1ให้กับน้ำใจพี่ๆทุกท่านที่มีให้แก่กันครับ

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #262475 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 04:34:39 PM »

ใครหัวล้านฟะ...

คงไม่ใช่   พี่เข้ม  ม๊างงงงง....  คิก คิก

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #262476 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 04:36:06 PM »

ใครหัวล้านฟะ...

คงไม่ใช่   พี่เข้ม  ม๊างงงงง....  คิก คิก

คงไม่ใช่   ลุงเข้ม  ม๊างงงงง....  คิก คิก
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #262477 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 04:36:58 PM »

อย่าน้อยใจไปเลยครับ คนอื่นอาจจะโดนหนักกว่าเราแต่เลือกที่จะไม่เล่าให้เพื่อนไม่สบายใจก็ได้

วันที่ 1 ผมขับรถตกข้างทาง น้ำเข้ามาในรถท่วมจนถึงพวงมาลัย ในขณะที่ทางเลี่ยวไม่มีบ้านคนไม่มีใครช่วย

ต้องให้ลูกๆปีนออกทางหน้าต่างและ ผบ.หนีออกมาทุลักทุเล แต่ผมเลือกที่จะไม่เล่าให้เพื่อนหนักใจ เพราะเชื่อว่าเพื่อนๆ

หลายคนโดนหนักกว่าผม วันที่ 2 ติดต่อทางโทรศัพท์หาใครไม่ได้เลยเพราะระบบล่ม เน็ทและเคเบิ้ลก็ใช้ไม่ได้หลายวันเลย

ใจเย็นๆครับ หนักแน่นเข้าไว้ ผมเชื่อว่าเพื่อนๆ ห่วงเพื่อนกันทุกคน แต่ทุกคนก็คงหนักกันทั้งนั้น  คิก คิก

รถเป็นไรเยอะไหมครับ...หากมีประกันชั้นหนึ่ง ก็พอทุเลาค่าใช้จ่ายไปได้บ้าง....

เจ้าปราโมทย์ของผมมันท่วมถึงพื้นพรมมาไม่ถึงนิ้ว....พอให้พรมแฉะ....ฮ่วย
ตอนนี้พาเข้าคาร์แคร์ล้างพรมแล้ว....รอรถเสร็จพร้อมบิล ไปเคลมประกันครับ... Grin

ว่าง ๆ พี่เข้มไปหยบแลก็ได้นะ...ร้านอยู่ปากทางเข้าซอยซีฟู้ดบ้านพี่เ้ข้มน่ะ.... Grin

ผมได้นั่งแลน้ำไหลเข้ามาในรถ ท่วมขึ้นมาๆ จนสูงหวาเบาะ ของในห้องโดยสารลอยตุ๊บป่องๆ

และได้รู้ว่าเวลาตกน้ำประตูโดนแรงดันน้ำเปิดไม่ออก แต่หน้าต่างยังเปิดได้

เสียดาย ผบ.ไม่ลอยไปกับน้ำ คริๆๆ  ยิ้มีเลศนัย

ได้ประสบการณ์ครั้งสำคัญในชีวิตครั้งหนึ่งครับพี่ตุ้ม ว่าอย่าประมาทน้ำและภัยธรรมชาติ

และอย่าประเมินเหตุการต่ำไป  Grin
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #262478 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 04:37:04 PM »

บ้านหลังนี้น้ำใจที่มีต่อกันไม่เคยจางหายเลยจริงๆ

ผมขอนับถือพี่ๆทุกท่านด้วยใจจริงครับ ไหว้

+1ให้กับน้ำใจพี่ๆทุกท่านที่มีให้แก่กันครับ

Cheesy Cheesy      + ตอบแทนครับ...  Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #262479 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 04:38:40 PM »

ผมได้นั่งแลน้ำไหลเข้ามาในรถ ท่วมขึ้นมาๆ จนสูงหวาเบาะ ของในห้องโดยสารลอยตุ๊บป่องๆ

และได้รู้ว่าเวลาตกน้ำประตูโดนแรงดันน้ำเปิดไม่ออก แต่หน้าต่างยังเปิดได้

เสียดาย ผบ.ไม่ลอยไปกับน้ำ คริๆๆ  ยิ้มีเลศนัย

ได้ประสบการณ์ครั้งสำคัญในชีวิตครั้งหนึ่งครับพี่ตุ้ม ว่าอย่าประมาทน้ำและภัยธรรมชาติ

และอย่าประเมินเหตุการต่ำไป  Grin

ประสพการณ์ครับ...

โชคดีครับ...ที่ทุกคนปลอดภัย.... Grin

ปอ ลืม  :  ....นึกภาพไม่ออกครับ...ตอนที่พี่ชัชมุดลอดหน้าต่างออกมา... บู่   คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2010, 04:44:09 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #262480 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 04:39:38 PM »

อย่าคิดมากเลยขนาดผมติดอยู่ในหาดใหญ่ก็ยังไปไหนไม่ได้จนน้ำลดแล้วนั่นแหละถึงได้ออกมา
โทรติดยากมาก วันสุดท้ายน้ำหมดต้องแอบตักในบ่อปลา รร. ไปล้างขรี ไม่ได้อาบน้ำ 1วัน 1 คืน
ภาษาไหรหล่าวลุงดุล  คิก คิก

ด้วยจรรยาบรรณครับจึงมิอาจฉ้ายตัวตรงออกไปได้ว่า ขี้ จึงเลี่ยงๆ ไปนิดนึง
 คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #262481 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 04:42:19 PM »

อย่าคิดมากเลยขนาดผมติดอยู่ในหาดใหญ่ก็ยังไปไหนไม่ได้จนน้ำลดแล้วนั่นแหละถึงได้ออกมา
โทรติดยากมาก วันสุดท้ายน้ำหมดต้องแอบตักในบ่อปลา รร. ไปล้างขรี ไม่ได้อาบน้ำ 1วัน 1 คืน

ด้วยจรรยาบรรณครับจึงมิอาจฉ้ายตัวตรงออกไปได้ว่า ขี้ จึงเลี่ยงๆ ไปนิดนึง

เหรอ !    แบร่

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #262482 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 04:45:27 PM »

ประสพการณ์ครับ...

โชคดีครับ...ที่ทุกคนปลอดภัย.... Grin

ลืม....นึกภาพไม่ออกครับ...ตอนที่พี่ชัชมุดลอดหน้าต่างออกมา... บู่   คิก คิก
รอจนน้ำเข้าระดับเสมอกันทั้งนอกห้องโดยสารและในรถครับพี่ ถึงอิผลักออกได้(แต่หนักมาก)

ลองนึกถึงหมูติดชุดแล้วลอยน้ำดูต่ะ  ขำก๊าก
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #262483 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 04:46:12 PM »

แรกเช้าผมก็เกือบๆคี่กระจายเหมือนกัน  Grin
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #262484 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 04:49:49 PM »

ไหว้ เลิกงานแล้ว กลับบ้านก่อนครับ เดี๋ยวคืนนี้ ถ้ามีเวลาค่อยแวะมาฟังข่าวใหม่ครับ

ขอให้ลุงๆ พี่ๆ น้าๆ น้องๆ ทุกท่าน ผ่านพ้นเรื่องต่างๆไปได้ด้วยดี  ครับ

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
หน้า: 1 ... 17496 17497 17498 [17499] 17500 17501 17502 ... 35779
  พิมพ์