เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 03:44:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17512 17513 17514 [17515] 17516 17517 17518 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25517234 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #262710 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 10:19:40 AM »

อยากให้ย้อนกลับไปที่เรามีตติ้งกันครั้้งแรก คอนเซ็ปของเราคืออะไร  Huh ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool
หุๆๆๆ แบบว่าประธานจัดงาน ต้องการความสะดวกสบายมอบให้กับเพื่อนสมาชิก ครับอาจจะหลงลืมที่ไปที่มาไปหน่อย หุๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #262711 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 10:20:38 AM »

เมื่อวานหลังกินข้าวเที่ยงเสร็จ ผมเอารถไปเก็บ ..เฮียฮิม ชวนพี่โพธ และลากพี่บุญ ไปดูงานนี้ครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ปล. สักชั่วโมงหลังจากแยกทางกัน พี่โพธโทรมา "โหแพะ น้องไม่ยอมมา ระบบเสียงขั้นเทพจริงๆ"  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

พี่แพะ อย่าฉาว
end2010/pic/ad01.jpg[/img]

ปล. สักชั่วโมงหลังจากแยกทางกัน พี่โพธโทรมา "โหแพะ น้องไม่ยอมมา ระบบเสียงขั้นเทพจริงๆ"  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Huh Huh      Tongue

แอนดรอยด์ ครับพี่ตุ้ม  Grin ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

มึนหัวตุ้บ... อ๋อย
[/quote]

มึนตัวตุ๊บเช่นกัน ว่าพี่ตุ้มมึนของผม หรือว่าของป๋า  Huh .. ถ้าของผม เมื่อวานวันที่ 8 แต่งานเขาเริ่มวันที่ 11 ครับ  บู่ ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #262712 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 10:22:17 AM »

อยากให้ย้อนกลับไปที่เรามีตติ้งกันครั้้งแรก คอนเซ็ปของเราคืออะไร  Huh ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ทุกอย่างต้องมีการพัฒนาและมีจุดสิ้นสุดครับ อยู่ที่ว่าเราจะสิ้นสุดก่อนแล้วค่อยหันกลับมาพัฒนาหรือเราจะพัฒนาก่อนค่อยถึงจุดสิ้นสุดครับ  Grin จะให้ทุกอย่างนิ่งอยู่กับที่คงเป็นเรื่องยาก  บู่
อืม...แลท่าทางแล้ว ความคิดดี น่าจะได้เป็นประธานจัดงานครั้งต่อไป

ใครสนับสนุนยกมือครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #262713 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 10:23:36 AM »

หนาวจัง...

แต่งเลย... Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #262714 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 10:24:36 AM »

รอผมกลับจากงานมิตติ่้งพังงาก่่อน ไหว้

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด เอ่อ..ป๋าครับ  น้องๆเค้าหนีน้ำไปกันหมดแล้วครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #262715 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 10:25:27 AM »

ทุกอย่างต้องมีการพัฒนาและมีจุดสิ้นสุดครับ อยู่ที่ว่าเราจะสิ้นสุดก่อนแล้วค่อยหันกลับมาพัฒนาหรือเราจะพัฒนาก่อนค่อยถึงจุดสิ้นสุดครับ  Grin จะให้ทุกอย่างนิ่งอยู่กับที่คงเป็นเรื่องยาก  บู่

เห็นแล้วว่าพัฒนาไปมาก  เยี่ยม ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #262716 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 10:26:37 AM »

อืม...แลท่าทางแล้ว ความคิดดี น่าจะได้เป็นประธานจัดงานครั้งต่อไป

หนับหนุน 1 เสียง  ไปเบตงเลย  Grin Grin Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #262717 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 10:26:51 AM »

พูดถึงจัดงาน  นี่เป็นบทเรียนของการวางเฉยไม่รู้ไม่ชี้อะไรก็ได้ ..... เหมาแล้ว  สมช.ปฎิเสธร่วมงานกว่าครึ่ง    แลบลิ้น

ตัวหารน้อย ค่าเฉลี่ยเลยสูง ....... โสนะน่า  .......  ต้องเช็คบิลกะคนไม่ไปร่วมถึงจะถูก (หาเรื่องแต่เช้าหลาว)   คิก คิก

ลุงปูพูดมาแบบนี้ก็ดีครับ จะได้พูดกันตรงเป้า เข้าประเด็นกันไปเลย แต่ที่พูดนี่ไม่ได้จะย้อนความหลังหรือฟื้นฝอยหาตะเข็บอะไรทั้งสิ้นนะครับ ที่ผ่านแล้วก็ให้ผ่านเลยไป แต่พูดเพื่อความเข้าใจกันและเป็นบรรทักฐานต่อไปในทริปข้างหน้าครับ

1. เรื่องติดต่อ ประสานงานก็เรื่องหนึ่ง ที่ปล่อยปละละเลยจนหาสาระอะไรไม่ได้ จนเป็นข้ออ้างได้ว่าคิดเหมาในราคาจำนวน 40 คน (แต่จะว่าไป เมื่อเห็นสถานที่แล้ว ผมก็นึกไม่ออกว่าถึงมาครบ 40 คน รีสอร์ทจะมีศักกยภาพขนาดใหนในการต้อนรับและคิดราคาค่าหัวอย่างนั้น และเรื่องที่นอน โอเคว่ามีนอนเต็น แต่ราคาก็ต่างไป ส่วนนอนห้องพักก็อีกราคาหนึ่ง และจำนวนที่จะนอนห้องพักได้ผมว่าก็ประมาณครึ่งหนึ่ง( 20 คน ) ถ้าจะว่ากันละเอียดเรื่องราคา น่าจะเถียงกันไม่จบครับ

2. สมาชิกที่ไม่ไปก็อีกเรื่องหนึ่ง อันนี้ผมเข้าใจครับ การนักล่วงหน้าเป็นเดือนๆแล้วให้เอาแน่นอนนั้นเป็นไปได้ค่อนข้างยาก แต่น้องสามผมก็ใส่เข้าไปพักเดียว อันนี้ผมก็เข้าใจได้อีกครับว่าน้องสามผมอยากให้ทุกคนได้ไปพบปะกัน แต่ก็อย่างว่าครับ ใจเขาใจเรา (อันที่จริงผมก็แว่วๆว่าจะไม่ไปด้วยว่าไกลฉิบ ต้องหยุดร้านหลายวัน ผลเสียมาก แต่สุดท้ายตัดสินใจไปเพราะเห็นว่าน้องสามมีความตั้งใจดีและเห็นว่าสมาชิกร่อยหรอ ) ดังนั้นการจะระบุจำนวนที่ชัดแจ้งจึงเป็นไปได้ค่อนข้างยาก ผมเลยมีความคิดว่าต่อไปให้เอาบรรทัดฐานจากงานเบียร์เป็นหลักครับ เสนอ ระบุวัน ใครใคร่ไปก็จ่าย(โอน)มัดจำมา(ถือว่าเป็นการการันตีและนับจำนวนกันได้ ถ้าสุดท้ายมาไม่ได้ก็ถือว่าช่วยกัน ไม่คิดมาก)

3. มีจะบอกอีก แต่งานเข้าพอดี เด๋วค่อยมาต่อ ตอนนี้พี่น้องท่านใหนมีความเห็นอย่างไร ว่ากันต่อไปก่อนครับ
 Grin Grin

ดีแล้ว   พูดกันให้จบ  ไม่ต้องคอยค่อนแคะกันอยู่อีก     

เงื่อนไขที่พักและราคามีรายละเอียดเสนอให้พิจารณาแต่ต้นแล้ว
                     รายการอาหารทุกมื้อสามารถเลือกและกำหนดได้ ซึ่งโพสท์ให้ติดต่อเขาแล้ว สุดท้ายก่อนเริ่มงานไม่กี่วันยังเงียบ
                     ในเมื่อคณะจัดงานไม่ประสานผมก็ตอบเขาไปว่าแล้วแต่เขาจัด  (ซึ่งก็โพสท์แจ้งแล้วเช่นกัน)

สถานที่ไม่พร้อมโดยเฉพาะเฟสใหม่ที่มีปัญหาไฟฟ้า ต้องใช้เครื่องปั่นไฟแถมเจ้าของขี้เหนียวเปิด-ปิดเป็นเวลา
                     เรือพายมีน้อยกว่าที่เคยคุย       ห้องอบสมุนไพรห้องใหญ่ไม่จัดเตรียม (เพราะคิดว่าไม่มีใครใช้)

ราคาเหมาชัดเจนแต่ต้นแล้ว  ช่วงหลังดูๆแล้ว สมช.ปฎิเสธมาก เลยบอกให้ยืนยันตัวเลขซึ่งก็เฉยเช่นเดิม
                     ถ้าสมมติกำหนดจากเหมา ๔๐ เหลือ ๒๕ หรือ ๓๐ ราคาอาจปรับขึ้นไปไม่น่าเกินหัวละ ๒๐๐ ซึ่งผู้ร่วมงานแต่ละคน
                     คงไม่ต้องจ่ายกันอ่วมแบบนี้  (อันที่จริงมีส่วนแฝงเช่นเบียร์ราคาแพง ค่าทำบุญเพิ่มต่างหากทำให้ตัวเลขสูงไป)

งานนี้อยากให้เป็นบทเรียนแสนแพงสำหรับการจัดครั้งต่อๆไป ที่ผ่านมาถึงเฉลี่ยแบบนอนบ้านนอนเต็นท์ราคาเดียว
                     ก็แค่หัวละพันกว่าไม่ถึงสองพัน (พี่ญา)     อาหารการกินอุดมสมบูรณ์กว่า  เจ้าของใจถึงกว่า

สำหรับที่ศรีวาราแม้แต่ผมไปติดต่อ กินไอติมถ้วยกะน้ำเปล่าแก้วเดียว เขายังคิดตังค์เลย  (ผมเข้าใจตระกูลนี้ดี)  แลบลิ้น
                     เอาเป็นว่าเรื่องของธุรกิจนำหน้า น้ำใจไม่มอง  ว่างั้นเถอะ    

.............................   ว่าแต่ปีหน้า จะแก้ตัวกันที่เดิมอีกดีไหม   ............................    ขำก๊าก                     หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอให้อ่านแล้วสรุป  สุดท้ายเลิกค่อนแคะกันเสียที    คนที่ตั้งใจทำงานอย่าง " หลวงกาหลง " จะได้ไม่กล้ำกลืน   เยี่ยม

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #262718 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 10:27:18 AM »

เห็นแล้วว่าพัฒนาไปมาก  เยี่ยม ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #262719 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 10:27:52 AM »

โดนชก    ยี๊

เก่งแต่บนแป้นคีย์บอร์ด....

ชีวิตจริง   แค่ทอดไข่เจียวให้ลูกกินยังไม่เป็น...

อ้ะ...อ้ะ....มาแก้ตัว พิมพ์บนคีย์บอร์ดหน้าจออีกสิ...เอาม่ะ ม่ะ ..... แลบลิ้น

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #262720 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 10:28:35 AM »

คิก คิก คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #262721 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 10:33:27 AM »

ขอให้อ่านแล้วสรุป  สุดท้ายเลิกค่อนแคะกันเสียที    คนที่ตั้งใจทำงานอย่าง " หลวงกาหลง " จะได้ไม่กล้ำกลืน   เยี่ยม

เลิกค่อนแคะจริงเหรอลุง.....บรรทัดสุดท้ายตัวแดงนี่น่ะ   บู่    แบร่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #262722 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 10:34:57 AM »

ยินดีกะน้ากวางด้วยครับ....ที่ยอมขอยัยส้ม"แต่ง" ....  คิก คิก คิก คิก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #262723 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 10:38:07 AM »

ขอให้อ่านแล้วสรุป  สุดท้ายเลิกค่อนแคะกันเสียที    คนที่ตั้งใจทำงานอย่าง " หลวงกาหลง " จะได้ไม่กล้ำกลืน   เยี่ยม

เลิกค่อนแคะจริงเหรอลุง.....บรรทัดสุดท้ายตัวแดงนี่น่ะ   บู่    แบร่

คงเข้าใจภาษากันยากนัก ..... ขีดเส้นแดงน่าจะเข้าใจ  แต่นำมาต่อยอด

ก็ต้องกลับไปอ่านดูกระทู้ย้อนหลังว่าใครไม่ยอมจบเสียที  ....  เห็นเหน็บแนมกันสนุกปากไม่เห็นใจคนทำงาน (ไม่ใช่ผมหรอก)

ความผิดพลาดครั้งนี้ถือเป็นบทเรียนสำหรับผู้ที่ยังไม่เคยผ่านการทำงานจัดกรุ๊ปแบบนี้     

ในเมื่อยังไม่ยอมสรุปก็ว่ากันต่อไป .......  ให้ถึงที่สุด 

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #262724 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 10:39:57 AM »

พูดถึงจัดงาน  นี่เป็นบทเรียนของการวางเฉยไม่รู้ไม่ชี้อะไรก็ได้ ..... เหมาแล้ว  สมช.ปฎิเสธร่วมงานกว่าครึ่ง    แลบลิ้น

ตัวหารน้อย ค่าเฉลี่ยเลยสูง ....... โสนะน่า  .......  ต้องเช็คบิลกะคนไม่ไปร่วมถึงจะถูก (หาเรื่องแต่เช้าหลาว)   คิก คิก

ลุงปูพูดมาแบบนี้ก็ดีครับ จะได้พูดกันตรงเป้า เข้าประเด็นกันไปเลย แต่ที่พูดนี่ไม่ได้จะย้อนความหลังหรือฟื้นฝอยหาตะเข็บอะไรทั้งสิ้นนะครับ ที่ผ่านแล้วก็ให้ผ่านเลยไป แต่พูดเพื่อความเข้าใจกันและเป็นบรรทักฐานต่อไปในทริปข้างหน้าครับ

1. เรื่องติดต่อ ประสานงานก็เรื่องหนึ่ง ที่ปล่อยปละละเลยจนหาสาระอะไรไม่ได้ จนเป็นข้ออ้างได้ว่าคิดเหมาในราคาจำนวน 40 คน (แต่จะว่าไป เมื่อเห็นสถานที่แล้ว ผมก็นึกไม่ออกว่าถึงมาครบ 40 คน รีสอร์ทจะมีศักกยภาพขนาดใหนในการต้อนรับและคิดราคาค่าหัวอย่างนั้น และเรื่องที่นอน โอเคว่ามีนอนเต็น แต่ราคาก็ต่างไป ส่วนนอนห้องพักก็อีกราคาหนึ่ง และจำนวนที่จะนอนห้องพักได้ผมว่าก็ประมาณครึ่งหนึ่ง( 20 คน ) ถ้าจะว่ากันละเอียดเรื่องราคา น่าจะเถียงกันไม่จบครับ

2. สมาชิกที่ไม่ไปก็อีกเรื่องหนึ่ง อันนี้ผมเข้าใจครับ การนักล่วงหน้าเป็นเดือนๆแล้วให้เอาแน่นอนนั้นเป็นไปได้ค่อนข้างยาก แต่น้องสามผมก็ใส่เข้าไปพักเดียว อันนี้ผมก็เข้าใจได้อีกครับว่าน้องสามผมอยากให้ทุกคนได้ไปพบปะกัน แต่ก็อย่างว่าครับ ใจเขาใจเรา (อันที่จริงผมก็แว่วๆว่าจะไม่ไปด้วยว่าไกลฉิบ ต้องหยุดร้านหลายวัน ผลเสียมาก แต่สุดท้ายตัดสินใจไปเพราะเห็นว่าน้องสามมีความตั้งใจดีและเห็นว่าสมาชิกร่อยหรอ ) ดังนั้นการจะระบุจำนวนที่ชัดแจ้งจึงเป็นไปได้ค่อนข้างยาก ผมเลยมีความคิดว่าต่อไปให้เอาบรรทัดฐานจากงานเบียร์เป็นหลักครับ เสนอ ระบุวัน ใครใคร่ไปก็จ่าย(โอน)มัดจำมา(ถือว่าเป็นการการันตีและนับจำนวนกันได้ ถ้าสุดท้ายมาไม่ได้ก็ถือว่าช่วยกัน ไม่คิดมาก)

3. มีจะบอกอีก แต่งานเข้าพอดี เด๋วค่อยมาต่อ ตอนนี้พี่น้องท่านใหนมีความเห็นอย่างไร ว่ากันต่อไปก่อนครับ
 Grin Grin

ดีแล้ว   พูดกันให้จบ  ไม่ต้องคอยค่อนแคะกันอยู่อีก     

เงื่อนไขที่พักและราคามีรายละเอียดเสนอให้พิจารณาแต่ต้นแล้ว
                     รายการอาหารทุกมื้อสามารถเลือกและกำหนดได้ ซึ่งโพสท์ให้ติดต่อเขาแล้ว สุดท้ายก่อนเริ่มงานไม่กี่วันยังเงียบ
                     ในเมื่อคณะจัดงานไม่ประสานผมก็ตอบเขาไปว่าแล้วแต่เขาจัด  (ซึ่งก็โพสท์แจ้งแล้วเช่นกัน)

สถานที่ไม่พร้อมโดยเฉพาะเฟสใหม่ที่มีปัญหาไฟฟ้า ต้องใช้เครื่องปั่นไฟแถมเจ้าของขี้เหนียวเปิด-ปิดเป็นเวลา
                     เรือพายมีน้อยกว่าที่เคยคุย       ห้องอบสมุนไพรห้องใหญ่ไม่จัดเตรียม (เพราะคิดว่าไม่มีใครใช้)

ราคาเหมาชัดเจนแต่ต้นแล้ว  ช่วงหลังดูๆแล้ว สมช.ปฎิเสธมาก เลยบอกให้ยืนยันตัวเลขซึ่งก็เฉยเช่นเดิม
                     ถ้าสมมติกำหนดจากเหมา ๔๐ เหลือ ๒๕ หรือ ๓๐ ราคาอาจปรับขึ้นไปไม่น่าเกินหัวละ ๒๐๐ ซึ่งผู้ร่วมงานแต่ละคน
                     คงไม่ต้องจ่ายกันอ่วมแบบนี้  (อันที่จริงมีส่วนแฝงเช่นเบียร์ราคาแพง ค่าทำบุญเพิ่มต่างหากทำให้ตัวเลขสูงไป)

งานนี้อยากให้เป็นบทเรียนแสนแพงสำหรับการจัดครั้งต่อๆไป ที่ผ่านมาถึงเฉลี่ยแบบนอนบ้านนอนเต็นท์ราคาเดียว
                     ก็แค่หัวละพันกว่าไม่ถึงสองพัน (พี่ญา)     อาหารการกินอุดมสมบูรณ์กว่า  เจ้าของใจถึงกว่า

สำหรับที่ศรีวาราแม้แต่ผมไปติดต่อ กินไอติมถ้วยกะน้ำเปล่าแก้วเดียว เขายังคิดตังค์เลย  (ผมเข้าใจตระกูลนี้ดี)  แลบลิ้น
                     เอาเป็นว่าเรื่องของธุรกิจนำหน้า น้ำใจไม่มอง  ว่างั้นเถอะ    

.............................   ว่าแต่ปีหน้า จะแก้ตัวกันที่เดิมอีกดีไหม   ............................    ขำก๊าก                     หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอให้อ่านแล้วสรุป  สุดท้ายเลิกค่อนแคะกันเสียที    คนที่ตั้งใจทำงานอย่าง " หลวงกาหลง " จะได้ไม่กล้ำกลืน   เยี่ยม

เอาน่าลุง งานแบบนี้ ทำดีกะเบ๋อตัว ทำไม่ดีกะโดนขบ แค่งั้นเอง หุๆๆหนุกหนานเข้าใว้

ผมคนละ ที่เห็นใจ ว่าลุงเป็นอะไร หุๆๆ.....

หน้า: 1 ... 17512 17513 17514 [17515] 17516 17517 17518 ... 35779
  พิมพ์