เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:19:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 112 113 114 [115] 116 117 118 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25454398 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1710 เมื่อ: มกราคม 25, 2006, 11:53:35 AM »

ดีครับ...มีตัวเลือกแต่ก็อย่าลืมหมวดวรฉัตร และหมู่เกษม ผู้เปี่ยมล้นด้วยน้ำใจและไมตรีจิตกันนะครับ

ทศกัณฐ์
Sr. Member

คะแนน 12

...สิบหน้า ยี่สิบมือ ใจเดียว...

« ตอบ #1711 เมื่อ: มกราคม 28, 2006, 02:28:49 PM »

... ได้ข้อมูลมาว่าสนาม(ใหม่)หาดใหญ่ได้ดำเนินการสร้างคาดว่าจะแล้วเสร็จเร็ว ๆ นี้ ซึ่งคงต้องรบกวนให้สารวัตรฯ ทอมแคท เป็นผู้ประสานงาน(มัดมือชก) พร้อมทั้งแจ้งรายละเอียดข้อมูลต่าง ๆ
เท่าที่ทราบ สนามแห่งนี้ตั้งอยู่ใน อ.หาดใหญ่ ทางไปทุ่งลุง ซึ่งเจ้าของสนามก็ชอบยิงปืนเหมือนกัน อีกทั้งเป็นสนามซึ่งเปิดขึ้นเพื่อใช้ในการซ้อมยิงแบบรณยุทธ์เป็นหลัก และการเดินทางจะสะดวกกว่าสนามพัทลุงมากเนื่องจากทีมงานส่วนใหญ่อยู่ จ.สงขลา กับ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ จากที่ไตร่ตรองดูแล้วเล็งเห็นว่าข้อเด่นมีมากกว่าข้อด้อย แต่อย่างไรขอความเห็นจากทีมงานทุกท่านด้วย

ดีครับ มีตัวเลือกเพิ่มขึ้น ผมว่าลองใช้บริการดูครับว่าเป็นอย่างไร จะได้เป็นข้อมูลในการเลือกสนามมิตติ้งครั้งหน้าครับ

ฝากครูเบิ้ล หรือสมาชิกในหาดใหญ่เป็นธุระให้ด้วยครับ Wink

ดีครับ...มีตัวเลือกแต่ก็อย่าลืมหมวดวรฉัตร และหมู่เกษม ผู้เปี่ยมล้นด้วยน้ำใจและไมตรีจิตกันนะครับ

เป็นสนามเดียวกันกับที่พี่โสภณเคยพูดถึงหรือเปล่า  สวนยางที่ผมดูแลอยู่แถวนั้นพอดี(พะตง)  ถ้าเจอสนามที่ว่าจะเก็บภาพมาฝาก  Grin

ทุ่งลุงอยู่ห่างหาดใหญ่ประมาณ 15 กม. ก็สะดวกดีสำหรับสมาชิกสงขลาพัทลุงและ 3 จังหวัดตอนล่าง  มิตติ้งเสร็จกลับเข้ามาสังสรรค์ต่อที่หาดใหญ่ก็สะดวก  Grin  สำหรับพี่ปูถ้ามา ก็มีโอกาสได้มาเยื่ยมลูก ๆ ด้วย ถือว่าได้กำไรสองต่อนะครับ  Grin

อุดมการณ์ที่ปลูกฝัง... เหงื่อที่หลังข้าภูมิใจ.
ทศกัณฐ์
Sr. Member

คะแนน 12

...สิบหน้า ยี่สิบมือ ใจเดียว...

« ตอบ #1712 เมื่อ: มกราคม 28, 2006, 02:50:31 PM »

แผนที่ครับ

อุดมการณ์ที่ปลูกฝัง... เหงื่อที่หลังข้าภูมิใจ.
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #1713 เมื่อ: มกราคม 29, 2006, 03:34:01 PM »

เมื่อครู่รับสายตรงจากเฮียแป้ว ทีมเสื้อแดงมีมิตติ้งกันที่สนาม สทร. ไปกันตั้งแต่บ่าย ป่านนี้ยังไม่ได้ยิงเลย  มัวแต่นั่งยกแก้ว  เยาะเย้ย เยาะเย้ย 

บางโพ 5
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1714 เมื่อ: มกราคม 29, 2006, 07:11:29 PM »

ทุ่งลุงเป็นทางไปยะลาหรือเปล่าครับ รู้สึกว่าขึ้นชื่อเรื่องข้าวมันไก่

โจ ™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #1715 เมื่อ: มกราคม 30, 2006, 02:21:13 AM »

ทุ่งลุงเป็นทางไปยะลาหรือเปล่าครับ รู้สึกว่าขึ้นชื่อเรื่องข้าวมันไก่

ไปได้ครับ แต่ผมไปยะลาทีไรจะไปทางยะรัง หรือว่าโคกโพธิ์ครับ

บางโพ 5
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1716 เมื่อ: มกราคม 31, 2006, 11:12:16 AM »

แรงขึ้นแล้วหล่าว สำหรับสถานการณ์ 3 จังหวัดชายแดนใต้ หัวเราะร่าน้ำตาริน

แรกวาได้ข่าวว่าเท่ถานีรถไฟลาโล๊ะห่างจากเท่ผมโย่ประมาณ 15 โล ตะหานโถกยิงโดยคนร้ายทำทีเป็นชาวบ้านอีขึ้นรถไฟแล้วย่องเข้ามายิง Angry

อีกข่าวคนร้ายหลายคนมารถกะบะแล้วลงมายิงต่อสู้กับตะหานเท่เป็นชุดคุ้มครองถานีรถไฟ Angry

เช็คข่าวไปเช็คข่าวมาแน่ชัดว่าเป็นแบบแรก แต่วันนี้อ่านหนังสือพิมพ์ก่ายังมีข่าวแบบสองเหลย ใครโร่ช่วยบอกมั่งตะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เท่โร้โร้ก่าคือว่าหยับอีเสียวสันหลังมากหวาเดิมแล้วนิ หัวเราะร่าน้ำตาริน
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1717 เมื่อ: มกราคม 31, 2006, 11:16:12 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน ถ้าคุณโจรมาอ่านข้อความนี้พบ ก่าพันพรือ ๆ ให้เห็นดูผมกันห้าน หัวเราะร่าน้ำตาริน ปล่อยให้ได้สอนหนังสือเด็กไปต้า หัวเราะร่าน้ำตาริน อย่ามาทำไรผมเลย ผมยังโลกยังเมียอีกหลายคนที่ต้องดูแล หัวเราะร่าน้ำตาริน แถมถ้าทำไรผมหั้นบาปมันจะติดตัวแถมหนักหนาสาหัสมากกว่าอื่นใดเลยนิ หัวเราะร่าน้ำตาริน ปล่อยให้ผมได้เที่ยววิ่งเล่นตามประสาผมต่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1718 เมื่อ: มกราคม 31, 2006, 11:35:49 AM »

ดูแล้ว....แก้ได้ทางเดียวนะครูเบิ้ล

โจ ™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

« ตอบ #1719 เมื่อ: มกราคม 31, 2006, 12:22:02 PM »

แรงขึ้นแล้วหล่าว สำหรับสถานการณ์ 3 จังหวัดชายแดนใต้ หัวเราะร่าน้ำตาริน

แรกวาได้ข่าวว่าเท่ถานีรถไฟลาโล๊ะห่างจากเท่ผมโย่ประมาณ 15 โล ตะหานโถกยิงโดยคนร้ายทำทีเป็นชาวบ้านอีขึ้นรถไฟแล้วย่องเข้ามายิง Angry

อีกข่าวคนร้ายหลายคนมารถกะบะแล้วลงมายิงต่อสู้กับตะหานเท่เป็นชุดคุ้มครองถานีรถไฟ Angry

เช็คข่าวไปเช็คข่าวมาแน่ชัดว่าเป็นแบบแรก แต่วันนี้อ่านหนังสือพิมพ์ก่ายังมีข่าวแบบสองเหลย ใครโร่ช่วยบอกมั่งตะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เท่โร้โร้ก่าคือว่าหยับอีเสียวสันหลังมากหวาเดิมแล้วนิ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ข่าวกลวงครับ ฝ่าวตรงข้ามมาสองชุด ต่อสู้กับทหารกล้าสองนาย  ชุดแรกมารถกระบะระดมยิงกับอาวุธสงครามจากทางด้านหน้า  จังหวะที่กำลังต่อสู้กันอยู่ พีท่านที่ทำทีเป็นผู้โดยสาร(ประมาณ8-10คน) ก็เดินเข้ามาด้านหลังทหารสองนายนี้ที่กำลังซัดกับชุดแรกอยู่ ซัดด้วย .45 ผลตาย 1 เจ็บ 1 ได้ เอ็ม.16 ไป 1 ครับ จบข่าว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2006, 12:36:30 PM โดย natjoe » บันทึกการเข้า

บางโพ 5
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1720 เมื่อ: มกราคม 31, 2006, 01:51:10 PM »

ผมเคยผ่านที่เกิดเหตุหลายครั้ง กลางวันแสก ๆ พวกนี้กล้าน่าดู ชุมชนที่อยู่ใกล้ ๆ หากเป็นฝ่ายเดียวกันสามารถเป็นรั้วได้เลย
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1721 เมื่อ: มกราคม 31, 2006, 01:56:25 PM »

สรุปข่าวที่ได้รับมาทั้งสองข่าวนั้นคือเรื่องเดียวกัน...
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #1722 เมื่อ: มกราคม 31, 2006, 09:16:09 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน ถ้าคุณโจรมาอ่านข้อความนี้พบ ก่าพันพรือ ๆ ให้เห็นดูผมกันห้าน หัวเราะร่าน้ำตาริน ปล่อยให้ได้สอนหนังสือเด็กไปต้า หัวเราะร่าน้ำตาริน อย่ามาทำไรผมเลย ผมยังโลกยังเมียอีกหลายคนที่ต้องดูแล หัวเราะร่าน้ำตาริน แถมถ้าทำไรผมหั้นบาปมันจะติดตัวแถมหนักหนาสาหัสมากกว่าอื่นใดเลยนิ หัวเราะร่าน้ำตาริน ปล่อยให้ผมได้เที่ยววิ่งเล่นตามประสาผมต่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมด้วยคนนะครับ...

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #1723 เมื่อ: มกราคม 31, 2006, 09:25:38 PM »

ทำเป็นกลัวไปได้เกราะก็ใส่  Shockedปืนก็พกเเถมเเม็กรอบเอวอีกต่างหาก  Shockedไปไหนมาไหนมีคนติดตามอีก Shocked ผมสิน่าห่วงกว่าครูอีกอยู่ตัวคนเดียวโด่ๆๆๆเศร้า Cry

[URL=h
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1724 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 09:58:49 AM »

ครูบนดอย
ธารทิพย์ ถาวรศิริ

หวีดหวิว วังเวง
เพลงแห่ง พนา
ที่อยู่ บนดอย เสียดฟ้า
ยากหา ผู้ใด กรายกล้ำ
เด็กตัว น้อยน้อย
คอยแสง แห่ง อารยธรรม
เพื่อส่อง เจือจุน หนุนนำ
ให้ความรู้ ศิวิไลซ์

++ดั่งแสง เรืองรอง
ที่ส่องพนา ถึงจะ ไกลสูง เทียมฟ้า
ความรัก เมตตา พาใกล้
ท่ามกลาง เด็กน้อย
ภาพครู บนดอย ซึ้งใจ
อุ้มโอบ ส่องชีวิตใหม่
เสริมค่า คนไทย เทียมกัน

++ครู บนดอย
ดุจแสง หิ่งห้อย กลางป่า
ขจัด ความมืด นานา
สร้างเสริม ปัญญา คงมั่น
ศรัทธา หน้าที่
พร้อมพลี สุขสารพัน
เขาอยู่ อย่างผู้ สร้างสรรค์
สมคำ ของครู ผู้ให้
++จากแสง เลือนลาง
ระหว่าง ยอดดอย
เริ่มส่อง ประกาย ใหญ่น้อย
ความรู้ เรื่องดอย น้อยใหญ่
แต่ครู บนดอย
ผู้คอย สร้างสรรค์ ชาติไทย
ยังต้อง รำเค็ญ เข็นใจ
ขอได้ อุ้มชู ครูดอย

ครู บนดอย
ดุจแสง หิ่งห้อย กลางป่า
ขจัด ความมืด นานา
สร้างเสริม ปัญญา คงมั่น
ศรัทธา หน้าที่
พร้อมพลี สุขสารพัน
เขาอยู่ อย่างผู้ สร้างสรรค์
สมคำ ของครู ผู้ให้

++จากแสง เลือนลาง
ระหว่าง ยอดดอย
เริ่มส่อง ประกาย ใหญ่น้อย
ความรู้ เรื่องดอย น้อยใหญ่
แต่ครู บนดอย
ผู้คอย สร้างสรรค์ ชาติไทย
ยังต้อง รำเค็ญ เข็นใจ
ขอได้ อุ้มชู ครูดอย..

----------------
เอาใจช่วยครูเบิ้ลครับ ถ้าเจอกันคราวหน้าจะเอาพระไปฝากซักองค์

ขอบคุณครับพี่ชัช หลงรัก

มีเพลงครูชายแดนไหมครับ Grin

ผมด้วยคนนะครับ...

Grin Grin Grin

ทำเป็นกลัวไปได้เกราะก็ใส่ Shockedปืนก็พกเเถมเเม็กรอบเอวอีกต่างหาก Shockedไปไหนมาไหนมีคนติดตามอีก Shocked ผมสิน่าห่วงกว่าครูอีกอยู่ตัวคนเดียวโด่ๆๆๆเศร้า Cry

แหม๋ ท่าน 444 ล่ะก้อ Grin

โจรมันไม่ยิงใส่เกราะนี่นา Cheesy แถมโดนเกราะก็จุกน่าดู Cheesy

ปืนที่พกกับแม็กที่พา ถ้าให้ผมเป็นฝ่ายไล่ยิงก็ดีซิครับ Grin

ไปคนเดียวมันเหงา ว้าเหว่ Cheesy บางคราก็อยู่คนเดียวไร้คนรู้ใจ Grin

ที่โด่ ๆ นะคืออะไรที่โด่ โดนชก

เดี๋ยวไปให้เลี้ยงข้าวซะเลย น้ำลายหก Grin
หน้า: 1 ... 112 113 114 [115] 116 117 118 ... 35779
  พิมพ์