เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:38:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17693 17694 17695 [17696] 17697 17698 17699 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25488640 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #265425 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 07:42:33 PM »

ดาวน์สิบเปอร์เซ็นต์  .... ใช้เงินน้อยมาล่อ แต่มีกี่รายครับที่ผ่านการพิจารณา

ข้าราชการใช้ กบข. ไม่ต้องดาวน์มาล่อมีไม่กี่คนหรอกที่ผ่านเพราะคนมีเงินไม่อยากผ่อนสูงเลยดาวน์

ชั้นผู้น้อยเงินน้อยอยากขับรถ ดาวน์ศูนย์ ผ่อนเกินเกณฑ์รายได้ไม่ถึงไฟแนนซ์เซย์โน ..... โอ้ อนาถ

ส่วนคนพอมีเงินมากหน่อยก็มีตัวเลือกที่จะหาสินค้าอีกระดับหนึง  ......  โลกนี้ช่างไม่พอดีเลย    เศร้า

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #265426 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 07:42:55 PM »

เล่นดี ฝีมือดีทีเดียวครับ ขอบคุณครับ Goooooooooooooooooooooooooooooooooood  เยี่ยม   คิก คิก

เคาะตีดีดกันมั่วแหม็ด แบบนี้เค้าเรียกเพลงแล้วเหรอ

พวกใต้ดิน ยังทำได้ดีกว่านี้

Sepia - ไม่ต้องใส่ถุง.avi

สักเพลงก่อนครับ

The Richman Toy - อ๊อด อ๊อด

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #265427 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 07:45:10 PM »

น้าหนองเอ้ย         ถามแลถิ๊ ไอ้เบี้ยนน่ะอิปล่อยต่อมาย  พรรคพวกที่โคราชถามหาอยู่นุ ...... ว่าพรือ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #265428 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 07:45:18 PM »

มันเป็นรถใช้ในเมืองจริงๆ เครื่อง1200 อย่าริไปแข่งกะคนอื่น  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #265429 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 07:46:25 PM »

มันเป็นรถใช้ในเมืองจริงๆ เครื่อง1200 อย่าริไปแข่งกะคนอื่น  คิก คิก

ไว้อีกสองปีค่อยสอยมาใช้ดีกว่าครับน้า  สักแสนต้นๆ เหลือตังค์เอามาแต่งให้เจ็บไปเลย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #265430 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 07:46:48 PM »

เบิ้มครับมาสด้า2 มีเกียร์ทวินคลัืทไม๊ครับ คู่แฝดเฟียสต้า น่าจะมีเหมือนกันนะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #265431 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 07:47:27 PM »

ดาวน์สิบเปอร์เซ็นต์  .... ใช้เงินน้อยมาล่อ แต่มีกี่รายครับที่ผ่านการพิจารณา

ข้าราชการใช้ กบข. ไม่ต้องดาวน์มาล่อมีไม่กี่คนหรอกที่ผ่านเพราะคนมีเงินไม่อยากผ่อนสูงเลยดาวน์

ชั้นผู้น้อยเงินน้อยอยากขับรถ ดาวน์ศูนย์ ผ่อนเกินเกณฑ์รายได้ไม่ถึงไฟแนนซ์เซย์โน ..... โอ้ อนาถ

ส่วนคนพอมีเงินมากหน่อยก็มีตัวเลือกที่จะหาสินค้าอีกระดับหนึง  ......  โลกนี้ช่างไม่พอดีเลย    เศร้า

เบี้ยน้อยๆแบบผม ลุงปูโอนมาซักสองแสนก่อนต่ะ พอได้เป็นเงินดาวน์  ยิ้มีเลศนัย
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #265432 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 07:48:26 PM »

ตาซับมันประชดตูหรือเปล่าฟ๊ะ

คนหม้ายเบี้ยเลยต้องหารถราคาประหยัด อิยอนให้ซื้อรถแพงๆหล่าว  คิก คิก

อยากได้รถราคารประหยัด ทำแบบเพื่อนผม ซื้อรถมือสองแบบที่ยี่ห้อม่นิยม พวกมาสด้า หรือนิสสัน
เงินเท่ากัน ได้รถสภาพดีกว่ายี่ห้อดังๆ (มือสองนะ)

เหมือนผมใช้รถราคาล้านสี่ในราคาสองแสน

ถูกราคาแต่ไม่ถูกประสิทธิภาพ
หมายถึงลุงดุลเอารถไว้รุนเหรอ ถึงใช้ไม่คุ้มราคา  ยิ้มีเลศนัย

ตั้งใจเข้าใจผิดป่าวเนี่ย  คือ พันเด๋

ผมใช้รถซีตรองซองเทียราคาขายตอนมันใหม่ๆก็คือ ล้านสี่ ปี95

แต่ผมซื้อต่อมามือสองมาในราคาสองแสนที่ใช้งานมาไม่เกินแสน กม. ก็เท่ากับว่าผมได้ใช้รถราคาล้านสี่ ในราคาที่จ่ายไปแค่สองแสน

แต่ประสิทธิภาพรถมันก็คือเท่าเดิมไม่ได้ลดลงมาเหลือสองแสนเหมือนราคาขายต่อ
อ๋อ  ไม่โร้เรื่อง เอ้ย พอเข้าใจแล้วลุงดุล  คิก คิก
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #265433 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 07:49:22 PM »

คนหม้ายเบี้ยเลยต้องหารถราคาประหยัด อิยอนให้ซื้อรถแพงๆหล่าว  คิก คิก

อยากได้รถราคารประหยัด ทำแบบเพื่อนผม ซื้อรถมือสองแบบที่ยี่ห้อม่นิยม พวกมาสด้า หรือนิสสัน
เงินเท่ากัน ได้รถสภาพดีกว่ายี่ห้อดังๆ (มือสองนะ)

เหมือนผมใช้รถราคาล้านสี่ในราคาสองแสน

หมายถึงลุงดุลเอารถไว้รุนเหรอ ถึงใช้ไม่คุ้มราคา  ยิ้มีเลศนัย

ตั้งใจเข้าใจผิดป่าวเนี่ย  คือ พันเด๋

ผมใช้รถซีตรองซองเทียราคาขายตอนมันใหม่ๆก็คือ ล้านสี่ ปี95

แต่ผมซื้อต่อมามือสองมาในราคาสองแสนที่ใช้งานมาไม่เกินแสน กม. ก็เท่ากับว่าผมได้ใช้รถราคาล้านสี่ ในราคาที่จ่ายไปแค่สองแสน

แต่ประสิทธิภาพรถมันก็คือเท่าเดิมไม่ได้ลดลงมาเหลือสองแสนเหมือนราคาขายต่อ

ไปนั่งมาแล้วครับ คันนี้แจ่ม ขับแล้วเมียไม่บ่น เพราะถ้าบ่นต้องถูกให้ขับเอง ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool
ต่อหน้าเพื่อนกะพันนั้นเพแหละลุงแพะ  ยิ้มีเลศนัย
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #265434 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 07:49:33 PM »

ไว้อีกสองปีค่อยสอยมาใช้ดีกว่าครับน้า  สักแสนต้นๆ เหลือตังค์เอามาแต่งให้เจ็บไปเลย

คงยังไม่มีโครงการครับ เก็บเงินไว้ขอเมีย  คิก คิก

เบิ้มครับมาสด้า2 มีเกียร์ทวินคลัืทไม๊ครับ คู่แฝดเฟียสต้า น่าจะมีเหมือนกันนะ

ไม่ทราบครับพี่ ไม่น่าจะมีนะครับ ทวินคัท มาเจอรถติดๆถนนแคบๆแถวนี้ แรงแค่ไหนก็ไร้ค่าครับ  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #265435 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 07:50:25 PM »

หะ   หะ    ห่ะ   ฮ่ะ ฮอนด้า.......  ซีวิค...

เราใช้อยู่..... คุณสมบัติ             เพียบ....

ไปจัดของเตรียมหนาวต่อดีกว่า.....  Cheesy Grin     คิก คิก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #265436 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 07:50:38 PM »

สิบกว่าปีก่อนผมใช้เฟียตปุนโต้เครื่องพันสาม/สามประตู  วิ่งมันอร่อยเหาะช่วงล่างแน่นปึ๊กประหยัดน้ำมัน

เหนือสุดเชียงราย   ใต้สุดสุไหงโกลก  เจ้าของเดิมใช้สี่หมื่นกว่าโลกับ 3 ปี  ราคาหย่อนแสนไปห้าพัน ..... คุ้ม

เฟียตแทมปร้าก็เคยใช้ นายหัวให้เป็นรถประจำตำแหน่ง ตอนนั้นขายเฟียตกะอัลฟ่า ...... อืดสุดๆเครื่องพันหก

ออกเกียร์สองไม่รอดดับ ต้องเกียร์หนึ่งตลอด 

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #265437 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 07:51:14 PM »

เอ๊า..ว่าน้าดุลย์ใช้รถราคา ล้าน ไม่คุ้มอีก บู่

บู่ บู่ บู่
คิก คิก  คิก คิก
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #265438 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 07:51:23 PM »

แต่ใจจริงชอบซูอาวูสีขาว ชอบจิงๆ แต่มันแพงไป ไม่สมฐานะ  โดนชก

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #265439 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 07:51:38 PM »

ปล.  ลืม...  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 17693 17694 17695 [17696] 17697 17698 17699 ... 35779
  พิมพ์