เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 10:31:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17758 17759 17760 [17761] 17762 17763 17764 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25477494 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #266400 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 08:59:53 PM »

แลว     แล้ว   แหลววววววววว   ........    พ่อตาจ้าไม่รู้จัก  ฟายแดง

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #266401 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 09:00:59 PM »

แลว     แล้ว   แหลววววววววว   ........    พ่อตาจ้าไม่รู้จัก  ฟายแดง

อ๋อย  อ๋อย  อ๋อย
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #266402 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 09:01:37 PM »

ตืดอย่างลุง  คงไม่ให้ใครมารับผลประโยชน์จากกรมธรรม์หรอกมั๊ง
                 ต้องอยู่รอจนถึงวันครบอายุกรมธรรม์ ไว้รับเอง... บู่
                                        คิก คิก คิก คิก
อายุมั่น ขวัญยืน....
หาความสุขใส่ตัวเมื่อมีโอกาสนะครับลุง.... Grin   จูบบบบ   ไหว้

เกลี๊ยดดดดดด   แลบลิ้น แลบลิ้น  เกลียดคนรู้ทัน        งอน

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #266403 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 09:01:51 PM »

ไม่น่าเล้ย....ลุง......เห็นกันอยู่หลัดๆ   :'(

แล้วต่อไปใครจะจ่ายค่าหอ ค่าหน่วยกิจหนู   :'(

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #266404 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 09:03:17 PM »

ไม่น่าเล้ย....ลุง......เห็นกันอยู่หลัดๆ  Cry
แล้วต่อไปใครจะจ่ายค่าหอ ค่าหน่วยกิจหนู  Cry

น่าตาแบบนี้ตรูไม่ยอมเสียตังค์ด๊อกกกกกกกกกก   แบร่

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #266405 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 09:04:38 PM »

โหวววววววววววว          ตีก้าวแล้ว          ฮ๊าวววววววววววววว

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #266406 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 09:05:04 PM »

เดี๋ยวเส้นเลือดในสมองแตก น้าดุนต้องรับผิดชอบนา.... บู่

ไม่ต้องด๊อกกกกก   อยู่จนหัวหอกแล้ว  ตัยวันตัยพุ่ง ใช่สาระ   ......   ลูกสาม บวกหนึ่ง  เมสอง   สิบกมทำ   กมทำละโล้น   หุ หุ หุ  บายๆ

ตืดอย่างลุง  คงไม่ให้ใครมารับผลประโยชน์จากกรมธรรม์หรอกมั๊ง

ต้องอยู่รอจนถึงวันครบอายุกรมธรรม์ ไว้รับเอง... บู่

คิก คิก คิก คิก

อายุมั่น ขวัญยืน....
หาความสุขใส่ตัวเมื่อมีโอกาสนะครับลุง.... Grin   จูบบบบ   ไหว้

นี่หนักเข้าไปอีก ผมแค่บังเอิญสะกิด นี่ตั้งใจเลย รอยสะกิดเป็นปื้นๆ

Cheesy Cheesy Cheesy

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #266407 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 09:05:44 PM »

พี่ตุ้มเอาซีวิคผบ.ไปเทิร์นต๊ะ  คิก คิก

เปิดสเป็ก "พรีอุส ไฮบริด" โตโยต้าเคาะราคาต่ำสุด 1.19 ล้าน ชูประหยัดสุด 20ก.ม./ลิตร จองแล้ว 1 พันคันวันที่ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2553 เวลา 17:49:59 น.
แบ่งปันข่าวนี้บน facebook Share

เปิดสเป็ก โตโยต้า "พริอุส ไฮบริด" 2 รุ่น สแตนดาร์ดและรุ่นท็อป ผลิตที่รง.เกตเวย์ แปดริ้ว ชู 3 จุดแข็ง ดีไซน์ล้ำหน้า-เทคโนโลยีล้ำยุค-สมรรถนะล้ำเลิศ แรงสุด ๆ อัตราเร่ง 0-100 ก.ม./ช.ม. แค่ 11 วินาที แต่ประหยัดถึง 20 ก.ม.ต่อลิตร เคาะราคารุ่นมาตรฐาน 1.19 ล้านบาท ส่วนรุ่นท็อปราคา 1.26 ล้านบาท พร้อมเปิดรับจองงานในมอเตอร์เอ็กซ์โปร์ต้นเดือนหน้า คาดโกยยอดจองไม่น้อยกว่า 3,000 คัน คุยไม่ทันไรมียอดจองแล้ว 1,000 คัน

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #266408 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 09:06:16 PM »

คนนี้ความคิดดีครับ  Grin Grin
http://www.fordfocusclub.com/forum/index.php/topic,9787.0.html

ส่วนเรื่องพนักงานขายนั้น ผมว่าเป็นปัญหาโลกแตกของค่ายรถยนต์ส่วนใหญ่นะครับ
เท่าที่ผมประสบมา ฟอร์ด มาสด้า โตโยต้า ฮอนด้า นิสสัน โปรตอน ซูซูกิ และอื่นๆ ครับ
เท่า ที่สัมผัส ความซื่อสัตย์ต่อลูกค้าต่ำมาก ประมาณว่าเดินเข้าโชว์รูมไป ก็เหมือนกับเดินเข้าสังเวียนล่ะมังครับ ไม่มีคำว่า win win
 มีแต่คำว่า จะโหดกับเซลหรือจะโดนเซลเอาเปรียบประมาณนั้น ซึ่งเป็นความรู้สึกที่แย่มากครับ
เพราะในชีวิตผมไม่ต้องการเอาเปรียบใคร และเกลียดคนอื่นเอาเปรียบเป็นที่สุด
รู้ไม่ทันเป็นโดนหลอก รู้ไม่ทันเป็นถูกเอาเปรียบ แย่นะครับ ทำไมวงการรถยนต์บ้านเราถึงเป็นแบบนี้
ผมคิดว่ามันเกิดจากการปลูกฝังวัฒนธรรมผิด ๆ ซึ่งก็เกิดจากผู้บริหารนั้นล่ะครับ ถ้าผู้บริหารปฏิเสธวิธีคิดแบบนี้
รับรองว่าไม่มีสิ่งเหล่านี้เกิดขึ้นหรอกครับ บางทีปัญหาอาจจะอยู่ที่วิธีคิดของผู้บริหารในวงการรถยนต์นะครับ  คิดดูซิครับไหงทุกค่ายเป็นเหมือนกันหมด
ผมรู้สึกสงสารพนักงานขายเหล่านั้นนะครับ เหมือนเขาเป็นสุนัขล่าเนื้ออย่างไรไม่รู้ อยู่ได้ด้วยการเบียดเบียนลูกค้า
 น่าสงสารนะครับถ้าใครต้องดำรงชีวิตอยู่ด้วยการโกหกและเบียดเบียนคนอื่น
เพราะว่ามันเป็นเหตุแห่งความเสื่อมของชีวิตครับ เงินผ่านมาแล้วจะผ่านไป เหลือไว้แต่กรรมที่กระทำจะติดตัวไปตลอดกาล
 ถ้าพนักงานเป็นสุนัขล่าเนื้อ ผู้บริหารก็สุนัขล่าเนื้อดีๆ นี่เองครับ กรรมย่อมแยกคนออกจากกันครับ

เชื่อ ไหมครับถ้ามีค่ายรถยนต์ไหน ประการนโยบายซื่อสัตย์ต่อลูกค้า และดำเนินการอย่างจริงจังรับรองรุ่งแน่นอนครับ เพราะเท่าที่เห็นส่วนใหญ่ทำเอาหน้าทั้งนั้น

รถยี่ห้อเดียวกัน รุ่นเดียวกัน แต่ซื้อคนละศูนย์กัน ของแถมต่างกันราวฟ้ากับเหวเลย ทำไมครับ หรือเป็นนโยบายของค่ายรถครับ เพื่อนผมซื้อจากกรุงเทพ ของแต่งรอบคัน

แถมให้หมด ของผมได้แต่ตูดเป็ดของแท้อันเดียว ที่เหลือผมต้องจ่ายเบี้ยทั้งเพรอบคันครับ

ทำไมๆๆๆๆๆๆ ไม่เข้าใจเลยนิ

นี่ก็ซ้ำทันที.... บู่

คิก คิก

ไม่ได้ครับ ผมตามพี่ครับ
รักพี่ รักเพื่อน รักแผนก รักสถาบันครับ

เออ ให้ดีแหละ เห็นพี่มันออกเล กะกิดๆมั่งนะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #266409 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 09:07:35 PM »

ปริอู้ด   .........  อย่าแขบ    รอเพื่อนใชัสักปีสองปีก่อน รอพิสูจน์ รอรีวิวแท้ๆก่อน (เหมือนแคมรีนั่นแหละ  เป็นไง  ตอนนี้ แจกฟรียังไม่มีใครเอาเลย)

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #266410 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 09:08:13 PM »

รถยี่ห้อเดียวกัน รุ่นเดียวกัน แต่ซื้อคนละศูนย์กัน ของแถมต่างกันราวฟ้ากับเหวเลย ทำไมครับ หรือเป็นนโยบายของค่ายรถครับ เพื่อนผมซื้อจากกรุงเทพ ของแต่งรอบคัน
แถมให้หมด ของผมได้แต่ตูดเป็ดของแท้อันเดียว ที่เหลือผมต้องจ่ายเบี้ยทั้งเพรอบคันครับ
ทำไมๆๆๆๆๆๆ ไม่เข้าใจเลยนิ

ประสบการณ์ที่ผ่านมา  ร้อยทั้งร้อย  6  เพแหละ   ส่วนที่เกินน่ะ  ควักตังค์จ่ายแต่อวดไปทั่วปฐพีว่าตรูได้มาควีๆ  ......  แหวะ   เชื่อน้องเหอะเพ่ มัน 6

แล้วซัยพอเราอี้ไปออกรถที่โคกกลอย มาบอกว่าอย่ามาเหลย มันไกล ไหนค่ามัน เหนื่อยกันขับรถ  

หยอกกันหนุกๆนิลุงเหอ แต่รถเพื่อนผมได้ของแถมจากศูนย์มาจริงๆครับ ไว้เดี๋ยวกลับมาจากพม่าผมถามให้ครับว่าศูนย์ไหนครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #266411 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 09:08:22 PM »

ไม่น่าเล้ย....ลุง......เห็นกันอยู่หลัดๆ   :'(

แล้วต่อไปใครจะจ่ายค่าหอ ค่าหน่วยกิจหนู   :'(

แต่สองคนหลังที่อยู่ถัดไป...ทำหน้าโห่ดีใจหนิครับ.... Grin   คิก คิก คิก คิก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #266412 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 09:08:39 PM »

บ๊ะ   หนังแอคชั่นช่อง 69 มงคลแชนแนล มันส์พอไหว       ไปแลกันต๊ะ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #266413 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 09:08:40 PM »

พี่ครับ...มันเป็นอะไรครับ...เวลาบูทคอมมันบอกว่า...

Pri Master Hard Disk : S.M.A.R.T Status BAD. Backup and Replace
Press  F1  to Resume
BIOS เพี้ยนน่ะครับ  แสดงว่า Mainboard ASUS ไม่ก็ ASRock ชัวร์ จัดการเปลี่ยนถ่านกระดุมในเครื่อง(ถ่านไบออสน่ะครับ)

ดูว่าหายมั๊ย ถ้ายังไม่หายก็เข้าไบออสไปแก้ค่า S.M.A.R.T ซะ ไม่รู้ว่าเดิม ๆ อยู่ยังไง ถ้า Enable อยู่ก็เปลี่ยนเป็น Disale ซะ เช่นกัน ถ้า Disable อยู่ก็ Enable

ฟีเจอร์นี้ ควรจะตัดไปได้แล้ว เพราะฮาร์ดดิสก์เดี๋ยวนี้ เกิน 76 GB. แล้วทั้งนั้น 

อ้อ อีกอย่าง เข้าวินโดว์ได้แล้วก็ สแกนดิสก์และฟิกส์เออเร่อเสียด้วย  เผื่อไว้ เผื่อว่า ไบออสมันไม่ได้เพี้ยน และรายงานสภาพฮาร์ดดิสก์ตามความเป็นจริง

แบ็คอัพข้อมูลสำคัญ ๆ ไว้ด้วยนะ  กันเหนียว
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #266414 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 09:10:33 PM »

ปริอู้ด   .........  อย่าแขบ    รอเพื่อนใชัสักปีสองปีก่อน รอพิสูจน์ รอรีวิวแท้ๆก่อน (เหมือนแคมรีนั่นแหละ  เป็นไง  ตอนนี้ แจกฟรียังไม่มีใครเอาเลย)

ไอ้รุ่น ไฮบริดจ์ น่ะเหรอ ผมกะยังคิดอยู่นิ ว่ามันจะประหยัดจริงป่าว
ประหยัดค่าน้ำมันในวันนี้นิดหน่อย แต่ไปจ่ายหนักค่าแบตในวันหน้าบวกกะค่าบำรุงระบบไฮบริดจ์ มันอีก
 แถมติดแก๊สยากอีก ได้หรือเปล่าไม่รู้

หน้า: 1 ... 17758 17759 17760 [17761] 17762 17763 17764 ... 35779
  พิมพ์