เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 09:27:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17928 17929 17930 [17931] 17932 17933 17934 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25786435 ครั้ง)
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #268950 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 10:41:12 AM »

พี่เถือก ถุงยางไปไหนวันนี้.... บู่

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #268951 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 10:42:30 AM »

เมืองนราก็ตกตั้งแต่เมื่อคืนแล้วยังไม่หยุดเลยครับ  Smiley

เห็นว่าไปสอบสัมภาษณ์ เป็นงัยบ้างครับ บิ๊ก  Grin

รอผลทางโทรศัพท์ครับ  ทำใจไว้เล็กๆน้อยๆ
แต่ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันต่อไปครับ  Grin

มาเป็นบรรณารักษ์ที่นี่ไหม กำลังประกาศรับอยู่.... แต่นั้นแหละ หากยังเดือยน่าว่าถูกหักคะแนนเยอะเลย หุ หุ
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #268952 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 10:43:08 AM »

หวังว่าคงไม่จริงครับ คงเจ็บปวดกันทุกฝ่าย ยิ่งเด็กสมัยนี้ ดูแลดีขนาดนั้น

คงไม่เสมอไปหรอกครับเบิ้ม จะเจ็บไม่เจ็บ อยู่ที่รักหรือไม่รักครับ ยกตัวอย่างง่ายๆนะครับ กรณีนี้ถ้าเกิดกับฉ็อง รายนั้นคงได้ลงไปนอนเกลือกกับพื้นดิน ปลักโคลน ร้องให้ฟูมฟายกะชะตาชีวิตตัวเอง แต่สุดท้ายก็จะทำเหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น ก้มหน้าก้มตาตัดยางทำขี้ เลี้ยงลูกเมียต่อไป  Grin แต่ถ้ากรณีเดียวกันนี้เกิดกับน้าเบิ้ม ผมว่าสิ่งแรกที่น้าเบิ้มทำคงวิ่งไปหยิบปืน แล้วสบถออกมาต่างๆนาๆ แค้นใจว่าทำกรูได้ ถือปืนจ่อไปมือไม้สั่น ลังเลใจว่าจะยิงดีหรือไม่ ซักพักก็ขว้างปืนทิ้งแล้วชี้นิ้วบอกว่า มรึงออกจากบ้านตรูไปเด๋วนี้  Grin

บู่ บู่ บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #268953 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 10:43:50 AM »

พี่เถือก ถุงยางไปไหนวันนี้.... บู่

ไอ่หย๊ะะะ มาถึงกะจะหาเรื่องรบกับครูฉ็องแล้วล่าว   บู่ บู่

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #268954 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 10:44:37 AM »

เมืองนราก็ตกตั้งแต่เมื่อคืนแล้วยังไม่หยุดเลยครับ  Smiley

เห็นว่าไปสอบสัมภาษณ์ เป็นงัยบ้างครับ บิ๊ก  Grin

รอผลทางโทรศัพท์ครับ  ทำใจไว้เล็กๆน้อยๆ
แต่ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันต่อไปครับ  Grin

มาเป็นบรรณารักษ์ที่นี่ไหม กำลังประกาศรับอยู่.... แต่นั้นแหละ หากยังเดือยน่าว่าถูกหักคะแนนเยอะเลย หุ หุ

จะไปทำงานที่ รร. นี้ คิดดีๆอย่างเดียวไม่พอครับบิ๊ก ต้องเตรียมใจสละเรื่องทางโลกไปด้วยครับ  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #268955 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 10:45:55 AM »

เมืองนราก็ตกตั้งแต่เมื่อคืนแล้วยังไม่หยุดเลยครับ  Smiley

เห็นว่าไปสอบสัมภาษณ์ เป็นงัยบ้างครับ บิ๊ก  Grin

รอผลทางโทรศัพท์ครับ  ทำใจไว้เล็กๆน้อยๆ
แต่ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันต่อไปครับ  Grin

แล้วจะมาบอกเราทำไมถ้ารับแต่พวกไม่มีเดือย  บู่ อยู่รอเป็นอาจารย์มหาตะลัยแถวนี้ดีกว่า Grin

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #268956 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 10:47:24 AM »

หวังว่าคงไม่จริงครับ คงเจ็บปวดกันทุกฝ่าย ยิ่งเด็กสมัยนี้ ดูแลดีขนาดนั้น

คงไม่เสมอไปหรอกครับเบิ้ม จะเจ็บไม่เจ็บ อยู่ที่รักหรือไม่รักครับ ยกตัวอย่างง่ายๆนะครับ กรณีนี้ถ้าเกิดกับฉ็อง รายนั้นคงได้ลงไปนอนเกลือกกับพื้นดิน ปลักโคลน ร้องให้ฟูมฟายกะชะตาชีวิตตัวเอง แต่สุดท้ายก็จะทำเหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น ก้มหน้าก้มตาตัดยางทำขี้ เลี้ยงลูกเมียต่อไป  Grin แต่ถ้ากรณีเดียวกันนี้เกิดกับน้าเบิ้ม ผมว่าสิ่งแรกที่น้าเบิ้มทำคงวิ่งไปหยิบปืน แล้วสบถออกมาต่างๆนาๆ แค้นใจว่าทำกรูได้ ถือปืนจ่อไปมือไม้สั่น ลังเลใจว่าจะยิงดีหรือไม่ ซักพักก็ขว้างปืนทิ้งแล้วชี้นิ้วบอกว่า มรึงออกจากบ้านตรูไปเด๋วนี้  Grin

บู่ บู่ บู่

ดีนะ ลูกท่านชาย พิมพ์เดียวกันหมด  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #268957 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 10:47:48 AM »

แล้วจะมาบอกเราทำไมถ้ารับแต่พวกไม่มีเดือย  บู่ อยู่รอเป็นอาจารย์มหาตะลัยแถวนี้ดีกว่า Grin

นั่นล่ะ เข้าท่าที่สุดแล้ว นักศึกษาคนใหนมีปัญหาเรื่องค่าหน่วยกิต กระซิบพี่บ้างน่ะ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #268958 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 10:48:17 AM »

จะไปทำงานที่ รร. นี้ คิดดีๆอย่างเดียวไม่พอครับบิ๊ก ต้องเตรียมใจสละเรื่องทางโลกไปด้วยครับ  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เอ้า นึกว่าต้องคิดเรื่องอยู่ทุกที่ยกเว้นที่ทำงาน รู้ทุกเรื่องยกเว้นเรื่องงานในหน้าที่  Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #268959 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 10:49:53 AM »

เมืองนราก็ตกตั้งแต่เมื่อคืนแล้วยังไม่หยุดเลยครับ  Smiley

เห็นว่าไปสอบสัมภาษณ์ เป็นงัยบ้างครับ บิ๊ก  Grin

รอผลทางโทรศัพท์ครับ  ทำใจไว้เล็กๆน้อยๆ
แต่ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันต่อไปครับ  Grin

แล้วจะมาบอกเราทำไมถ้ารับแต่พวกไม่มีเดือย  บู่ อยู่รอเป็นอาจารย์มหาตะลัยแถวนี้ดีกว่า Grin

อืมมม แผนมรันสูง  เผื่อได้พลอยฟ้าพลอยฝน
Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #268960 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 10:51:49 AM »

แล้วจะมาบอกเราทำไมถ้ารับแต่พวกไม่มีเดือย  บู่ อยู่รอเป็นอาจารย์มหาตะลัยแถวนี้ดีกว่า Grin

นั่นล่ะ เข้าท่าที่สุดแล้ว นักศึกษาคนใหนมีปัญหาเรื่องค่าหน่วยกิต กระซิบพี่บ้างน่ะ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ให้ได้งานก่อนเถอะครับพี่ ตอนนี้รอผลอยู่  แต่ไงเรื่องค่าเทอมกับทุนอาหารกลางคืนผมจะนึกถึงพี่เป็นคนแรก
ดีกว่าปล่อยให้รั่วไหลไปเวียงจันทร์หมด   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #268961 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 10:52:01 AM »

คงไม่เสมอไปหรอกครับเบิ้ม จะเจ็บไม่เจ็บ อยู่ที่รักหรือไม่รักครับ ยกตัวอย่างง่ายๆนะครับ กรณีนี้ถ้าเกิดกับฉ็อง รายนั้นคงได้ลงไปนอนเกลือกกับพื้นดิน ปลักโคลน ร้องให้ฟูมฟายกะชะตาชีวิตตัวเอง แต่สุดท้ายก็จะทำเหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น ก้มหน้าก้มตาตัดยางทำขี้ เลี้ยงลูกเมียต่อไป  Grin แต่ถ้ากรณีเดียวกันนี้เกิดกับน้าเบิ้ม ผมว่าสิ่งแรกที่น้าเบิ้มทำคงวิ่งไปหยิบปืน แล้วสบถออกมาต่างๆนาๆ แค้นใจว่าทำกรูได้ ถือปืนจ่อไปมือไม้สั่น ลังเลใจว่าจะยิงดีหรือไม่ ซักพักก็ขว้างปืนทิ้งแล้วชี้นิ้วบอกว่า มรึงออกจากบ้านตรูไปเด๋วนี้  Grin

บู่ บู่ บู่

ดีนะ ลูกท่านชาย พิมพ์เดียวกันหมด  คิก คิก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #268962 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 10:52:51 AM »

มีลูกออกมา หน้าไม่เหมือนแม่มันก็เพราะแบบนี้แหละ แม่มันทำศัยกรรมมาเยอะ  Grin

คนนี้น่าจะธรรมชาติ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #268963 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 10:53:08 AM »

ดีนะ ลูกท่านชาย พิมพ์เดียวกันหมด  คิก คิก

ครับ แต่เหตการณ์แบบนี้เกิดกับใครก็ได้ครับเบิ้ม ยิ่งสังคมปัจจุบันยิ่งมีสิ่งชักจูงเรื่องพวกนี้มากขึ้น ง่ายขึ้น พื้นฐานความคิด ค่านิยมกับวัยรุ่นก็เปลี่ยนไปมาก ที่พูดมานี้เหมือนผมจะรับได้กับสิ่งพวกนี้นะครับ แต่ถ้ามรันเกิดขึ้นกับผมจริงๆ สำหรับผมคงจะทางใครทางมรันครับ ไม่ฟูมฟาย ไม่โวยวาย และไม่ต่อความครับ  บู่ บู่ บู่

ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #268964 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 10:55:18 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ของพี่รองอ่ะหลุดพ้นแล้ว ยังแต่ของน้องสี่แหละ อย่าให้หน้าเหมือนคนข้างบ้านฮั้น พอได้ปลงแหละ  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 17928 17929 17930 [17931] 17932 17933 17934 ... 35779
  พิมพ์