เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 09:25:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17929 17930 17931 [17932] 17933 17934 17935 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25786074 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #268965 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 10:58:06 AM »

ดีนะ ลูกท่านชาย พิมพ์เดียวกันหมด  คิก คิก

ครับ แต่เหตการณ์แบบนี้เกิดกับใครก็ได้ครับเบิ้ม ยิ่งสังคมปัจจุบันยิ่งมีสิ่งชักจูงเรื่องพวกนี้มากขึ้น ง่ายขึ้น พื้นฐานความคิด ค่านิยมกับวัยรุ่นก็เปลี่ยนไปมาก ที่พูดมานี้เหมือนผมจะรับได้กับสิ่งพวกนี้นะครับ แต่ถ้ามรันเกิดขึ้นกับผมจริงๆ สำหรับผมคงจะทางใครทางมรันครับ ไม่ฟูมฟาย ไม่โวยวาย และไม่ต่อความครับ  บู่ บู่ บู่

ขึ้นต้นเป็นลำไม้ไผ่ พอเหลาลงไปกลายเป็นบ้องกัญชา....  พี่รองเป็นนักการเมืองได้เลย
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #268966 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 10:59:15 AM »

เมืองนราก็ตกตั้งแต่เมื่อคืนแล้วยังไม่หยุดเลยครับ  Smiley

เห็นว่าไปสอบสัมภาษณ์ เป็นงัยบ้างครับ บิ๊ก  Grin

รอผลทางโทรศัพท์ครับ  ทำใจไว้เล็กๆน้อยๆ
แต่ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันต่อไปครับ  Grin

มาเป็นบรรณารักษ์ที่นี่ไหม กำลังประกาศรับอยู่.... แต่นั้นแหละ หากยังเดือยน่าว่าถูกหักคะแนนเยอะเลย หุ หุ

แล้วจะมาบอกเราทำไมถ้ารับแต่พวกไม่มีเดือย  บู่ อยู่รอเป็นอาจารย์มหาตะลัยแถวนี้ดีกว่า Grin

นั่นล่ะ เข้าท่าที่สุดแล้ว นักศึกษาคนใหนมีปัญหาเรื่องค่าหน่วยกิต กระซิบพี่บ้างน่ะ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ให้ได้งานก่อนเถอะครับพี่ ตอนนี้รอผลอยู่  แต่ไงเรื่องค่าเทอมกับทุนอาหารกลางคืนผมจะนึกถึงพี่เป็นคนแรก
ดีกว่าปล่อยให้รั่วไหลไปเวียงจันทร์หมด   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม  บู่ บู่ บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #268967 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 11:00:30 AM »

เมืองนราก็ตกตั้งแต่เมื่อคืนแล้วยังไม่หยุดเลยครับ  Smiley

เห็นว่าไปสอบสัมภาษณ์ เป็นงัยบ้างครับ บิ๊ก  Grin

รอผลทางโทรศัพท์ครับ  ทำใจไว้เล็กๆน้อยๆ
แต่ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันต่อไปครับ  Grin

มาเป็นบรรณารักษ์ที่นี่ไหม กำลังประกาศรับอยู่.... แต่นั้นแหละ หากยังเดือยน่าว่าถูกหักคะแนนเยอะเลย หุ หุ

แล้วจะมาบอกเราทำไมถ้ารับแต่พวกไม่มีเดือย  บู่ อยู่รอเป็นอาจารย์มหาตะลัยแถวนี้ดีกว่า Grin

นั่นล่ะ เข้าท่าที่สุดแล้ว นักศึกษาคนใหนมีปัญหาเรื่องค่าหน่วยกิต กระซิบพี่บ้างน่ะ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ให้ได้งานก่อนเถอะครับพี่ ตอนนี้รอผลอยู่  แต่ไงเรื่องค่าเทอมกับทุนอาหารกลางคืนผมจะนึกถึงพี่เป็นคนแรก
ดีกว่าปล่อยให้รั่วไหลไปเวียงจันทร์หมด   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม  บู่ บู่ บู่

นี่ถ้าพี่สามออนไลน์  พี่สามจะตอบว่า น้าบิ๊กคิดถูกแล้ว เรื่องดี ๆ ให้ปรึกษาพี่ใหญ่  เรื่องควั่น ๆ ให้ปรึกษาพี่รอง คิก คิก

ป.ล.ใช้คำสุภาพแล้ว ขำก๊าก
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #268968 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 11:01:38 AM »

ลุกท่านชาย ลูกสาวหน้าเหมือนพ่อมากกว่าลูกชายอีก

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #268969 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 11:02:20 AM »

ดีนะ ลูกท่านชาย พิมพ์เดียวกันหมด  คิก คิก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ของพี่รองอ่ะหลุดพ้นแล้ว ยังแต่ของน้องสี่แหละ อย่าให้หน้าเหมือนคนข้างบ้านฮั้น พอได้ปลงแหละ  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #268970 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 11:03:15 AM »

มรันทำท่าอีม้ายโหม๋ไปเมืองหิมพานต์เพิ่มแระ บู่
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #268971 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 11:04:52 AM »

ผู้ชายขายน้ำไปนอนหวา คืนนี้เช้า 3 .....

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #268972 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 11:05:28 AM »

ลุกท่านชาย ลูกสาวหน้าเหมือนพ่อมากกว่าลูกชายอีก

แต่ดูดีกว่าพ่อเยอะเลยครับ Goooooooooooooooooooooood.  เยี่ยม   คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #268973 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 11:06:22 AM »

มรันทำท่าอีม้ายโหม๋ไปเมืองหิมพานต์เพิ่มแระ บู่

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #268974 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 11:08:56 AM »

แต่ดูดีกว่าพ่อเยอะเลยครับ Goooooooooooooooooooooood.  เยี่ยม   คิก คิก

กำของไอ้สายน้ำผึ้ง.... เฮ้อ
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #268975 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 11:09:24 AM »

แต่ดูดีกว่าพ่อเยอะเลยครับ Goooooooooooooooooooooood.  เยี่ยม   คิก คิก

ธรรมดาครับเบิ้ม คนนี้ผมบรรจงปั้นมา ซ้าย ขวา ต้องตามตำราทุกประการครับ   เยี่ยม คิก คิก บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #268976 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 11:15:22 AM »

สวัสดีตอนสายครับ ท่านบ้าบอเอาลูกวิน 9 ไหม จำผิด มี 9 ด้วย ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #268977 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 11:16:17 AM »

ดีนะ ลูกท่านชาย พิมพ์เดียวกันหมด  คิก คิก

ครับ แต่เหตการณ์แบบนี้เกิดกับใครก็ได้ครับเบิ้ม ยิ่งสังคมปัจจุบันยิ่งมีสิ่งชักจูงเรื่องพวกนี้มากขึ้น ง่ายขึ้น พื้นฐานความคิด ค่านิยมกับวัยรุ่นก็เปลี่ยนไปมาก ที่พูดมานี้เหมือนผมจะรับได้กับสิ่งพวกนี้นะครับ แต่ถ้ามรันเกิดขึ้นกับผมจริงๆ สำหรับผมคงจะทางใครทางมรันครับ ไม่ฟูมฟาย ไม่โวยวาย และไม่ต่อความครับ  บู่ บู่ บู่

ขึ้นต้นเป็นลำไม้ไผ่ พอเหลาลงไปกลายเป็นบ้องกัญชา....  พี่รองเป็นนักการเมืองได้เลย

ว่าจะไม่ตอบโพสนี้แล้ว แต่ก็อดไม่ได้

ที่กล่าวมาทั้งหมดมันมาจากพื้นฐานความคิดครับน้องสี่ แต่ละคนมีพื้นฐานความคิดไม่เหมือนกันครับ อย่างที่ยกตัวอย่างกรณีของน้าฉ็องกะน้าเบิ้มก็เหมือนกัน พื้นฐานของสองคนนั้นก็ไม่เหมือนกัน คนที่ยอมเลี้ยงดูลูกเสือลูกจะเข้ต่ออาจเพราะรักมากส่วนนึง อีกส่วนนึงคือหาใหม่ไม่ได้แล้ว ส่วนของพี่รองที่ว่าไม่ต่อความยาวอีกเพราะของใหม่มีมาเรื่อยๆครับ ไม่ขลาดแคลน

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #268978 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 11:16:59 AM »

ฝนตกหนัก อากาศหนาว น้ำป่าไหลหลาก ไม่มีใครผ่านมาเีลี้ยงเหล้าเลย  บู่
Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #268979 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 11:17:47 AM »

สวัสดีตอนสายครับ ท่านบ้าบอเอาลูกวิน 9 ไหม จำผิด มี 9 ด้วย ไหว้

มีเยอะมั๊ยครับป๋าจะขอแบ่งซักกล่อง สองกล่อง ไหว้

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
หน้า: 1 ... 17929 17930 17931 [17932] 17933 17934 17935 ... 35779
  พิมพ์