เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 01:19:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 18003 18004 18005 [18006] 18007 18008 18009 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25763144 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #270075 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 05:33:55 PM »

จับหนุ่มอส.จราจรแต่งตัวเป็นตร.นอกเครื่องแบบ

6 ธค. 2553 02:16 น.  สนับสนุนโดย NECTEC

เวลา 01.00 น. พ.ต.ท.พัลลภ กังธาราทิพย์ พนักงานสอบสวน สภ.เมืองพัทยา จ.ชลบุรี ได้รับแจ้งว่าเจ้าหน้าที่หน่วยเฉพาะกิจ ทัพพระยา 2310 ซึ่งเป็นหน่วยงานของเมืองพัทยา จับกุมตัวชายวัยรุ่นก่อเหตุอ้างตัวเป็นเจ้าหน้าที่ตำรวจตรวจค้นตัวนักท่องเที่ยวไว้ได้ เหตุเกิดบริเวณ พัทยาซอย13/1 ( พัทยาแลนด์1 ) ริมถนนเลียบชายหาดพัทยา ม.9 ต.หนองปรือ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี จึงนำกำลังไปตรวจสอบ

พบเจ้าหน้าที่หน่วยเฉพาะกิจ ทัพพระยา 2310 ควบคุมตัวผู้ก่อเหตุไว้ 1 คน ทราบชื่อต่อมาคือ นายธนพล มีสวาย อายุ 23 ปี อยู่บ้านเลขที่ 8 ม.14 ต.ทับรั้ง อ.พระทองคำ จ.นครราชสีมา แต่งกายในชุดเลียบแบบตำรวจนอกเครื่องแบบโดยสวมใส่กางเกงยีนต์สีดำสวมเสื้อคลุมแขนยาวสีดำ ปักโลโก้ด้านหน้าสำนักงานตำรวจแห่งชาติหลังเสื้อมีโลโก้โปลิส แขวนป้ายใส่บัตรของสำนักงานตำรวจแห่งชาติ และใส่เข็มขัดรัดกางเกงหัวเข็มขัดมีตราโล่สำนักงานตำรวจแห่งชาติ พกวิทยุสื่อสารสีดำ 1 เครื่อง และ กุญแจล๊อคข้อมือ 1 อัน โดยมี น.ส.บุญช่วย เครือแก้ว อายุ 31 ปี และ นายอดิศร สอนวินิจฉัย อายุ 24 ปี พร้อมเพื่อนๆซึ่งเป็นผู้เสียหายแจ้งกับเจ้าหน้าที่ตำรวจว่า ไม่พอใจเนื่องจากถูก นายธนพล ซึ่งไม่เคยรู้จักกันมาก่อนอ้างตัวเป็นเจ้าหน้าที่ขอตรวจค้นตัวและกระเป๋าทรัพย์สินขณะที่ผู้เสียหายและเพื่อนๆกำลังนั่งเล่นอยู่ริมชายหาดบริเวณ พัทยาซอย10 หลังจากตรวจค้นไม่เจอสิ่งผิดกฎหมายก็ นายธนพล ก็ขอนั่งดื่มเบียร์ด้วยจากนั้นก็ขับขี่รถจยย.ไปกับเพื่อนและยังแสดงพฤติกรรมแสดงตัวเป็นเจ้าหน้าที่ขอตรวจค้นตัวนักท่องเที่ยวรายอื่นๆอีก ทั้งๆที่ไม่มีหน้าที่โดยตรงกับการกระทำดังกล่าว ทำให้ผู้เสียหายไม่พอใจจึงแจ้งให้เจ้าหน้าที่ ทัพพระยา 2310 ช่วยควบคุมตัวไว้และแจ้งหน้าที่ตำรวจให้มาตรวจสอบดังกล่าว

เบื้องต้นเจ้าหน้าที่ตำรวจตรวจค้นตัว นายธนพล ไม่พบสิ่งผิกฎหมาย แต่ได้ยึดวิทยุสื่อสารไว้ เนื่องจากไม่มีใบอนุญาตพกพาหรือให้ใช้งานได้ถูกตามกฎหมาย สอบสวน นายธนพล ให้การว่า ตนเป็นตำรวจอาสา จราจร สภ.เมืองพัทยา หลังเลิกงานประจำก็มาช่วยงานตำรวจโบกรถตาสี่แยกเป็นประจำ วันนี้ได้ขี่รถจักรยานยนต์มากับเพื่อนๆตำรวจอาสา จราจร ด้วยกัน และได้แสดงตัวขอตรวจค้นสิ่งผิดกำหมายกับนักท่องเที่ยวตามชายหาดพัทยาจริง เนื่องจากอยากจะช่วยเหลืองานของตำรวจและป้องกันเหตุ โดยยอมรับว่าแสดงตัวเป็นเจ้าหน้าที่จริงแต่ไม่ได้แสดงตัวหรืออ้างเป็นเจ้าหน้าที่ตำรวจแต่อย่างใด

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #270076 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 05:41:24 PM »

น้าหลวงครับ

ลดควอลิตี้ภาพลงสักครึ่งได้ไหมครับ  ขนาดภาพหนักมาก พาให้โหลดช้า

สามรูป สองเม็กฯ หนักมากไป   ผมเน็ตหอยทากขาหักนิครับ

เห็งล่วย..ตรูหวางอิได้แลสักรูป.... บู่

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #270077 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 05:41:44 PM »

เฮ้อ เหนื่อยอิ๊บอ๋าย อยู่ดีไม่ว่าดี หาเรื่องไปเรียน การบ้านกะยังไม่เสร็จ น้องที่จะให้ลอกการบ้านก็ไม่รับผิดชอบซะเลยรอแล้วรอเล่าไม่ทำซะที ดันรู้ทันเราอีก  ขำก๊าก

เตรียมอ่านหนังสือสอบอีก อิไปเที่ยวกับเขามั่งก็ไม่ได้  คิก คิก

พี่ชัชมาพอดีเลยครับ

พี่ชัชครับ Range card หาได้จากไหนครับ ผมลองนั่งคำนวณดูนะครับ
ฮายเจ็บเบ็ดหัวเหม็ด  แบร่

ตอนนี้เขาคำณวนกันแต WACC  NPV  IRR โด้  ขำก๊าก
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #270078 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 05:42:20 PM »

น้าหลวงครับ

ลดควอลิตี้ภาพลงสักครึ่งได้ไหมครับ  ขนาดภาพหนักมาก พาให้โหลดช้า

สามรูป สองเม็กฯ หนักมากไป   ผมเน็ตหอยทากขาหักนิครับ

ลดควอลิตี้... ทำได้ด้วยเหรอ... Huh    คิก คิก

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #270079 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 05:43:08 PM »

เฮ้อ เหนื่อยอิ๊บอ๋าย อยู่ดีไม่ว่าดี หาเรื่องไปเรียน การบ้านกะยังไม่เสร็จ น้องที่จะให้ลอกการบ้านก็ไม่รับผิดชอบซะเลยรอแล้วรอเล่าไม่ทำซะที ดันรู้ทันเราอีก  ขำก๊าก

เตรียมอ่านหนังสือสอบอีก อิไปเที่ยวกับเขามั่งก็ไม่ได้  คิก คิก

พี่ชัชครับ Range card หาได้จากไหนครับ ผมลองนั่งคำนวณดูนะครับ

ตอนนี้เขาคำณวนกันแต WACC  NPV  IRR โด้  ขำก๊าก

Huh  แหลงเรื่องต่างดาวกันเหรอ... Tongue

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #270080 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 05:47:09 PM »

เฮ้อ เหนื่อยอิ๊บอ๋าย อยู่ดีไม่ว่าดี หาเรื่องไปเรียน การบ้านกะยังไม่เสร็จ น้องที่จะให้ลอกการบ้านก็ไม่รับผิดชอบซะเลยรอแล้วรอเล่าไม่ทำซะที ดันรู้ทันเราอีก  ขำก๊าก

เตรียมอ่านหนังสือสอบอีก อิไปเที่ยวกับเขามั่งก็ไม่ได้  คิก คิก

ฮายเจ็บเบ็ดหัวเหม็ด  แบร่

ตอนนี้เขาคำณวนกันแต WACC  NPV  IRR โด้  ขำก๊าก

ผมไม่รู้จะเริ่มตรงไหนครับพี่ ตอนนี้เลยนั่งคำนวณระยะยิง การอ่านมิลในกล้อง ตำบลกระสุนตกครับ

รบกวนขอลิงค์เรื่องที่พี่ว่าให้หน่อยครับ เดี๋ยวตามไปอ่านเองครับ ไม่เข้าใจจะโทรไปถามทันทีครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #270081 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 05:49:46 PM »

อิ อิ ..ไปตอนไหนหว่า...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2010, 05:52:51 PM โดย lugkrod » บันทึกการเข้า

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #270082 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 05:50:58 PM »

เฮ้อ เหนื่อยอิ๊บอ๋าย อยู่ดีไม่ว่าดี หาเรื่องไปเรียน การบ้านกะยังไม่เสร็จ น้องที่จะให้ลอกการบ้านก็ไม่รับผิดชอบซะเลยรอแล้วรอเล่าไม่ทำซะที ดันรู้ทันเราอีก  ขำก๊าก

เตรียมอ่านหนังสือสอบอีก อิไปเที่ยวกับเขามั่งก็ไม่ได้  คิก คิก

ตอนนี้เขาคำณวนกันแต WACC  NPV  IRR โด้  ขำก๊าก

ผมไม่รู้จะเริ่มตรงไหนครับพี่ ตอนนี้เลยนั่งคำนวณระยะยิง การอ่านมิลในกล้อง ตำบลกระสุนตกครับ

รบกวนขอลิงค์เรื่องที่พี่ว่าให้หน่อยครับ เดี๋ยวตามไปอ่านเองครับ ไม่เข้าใจจะโทรไปถามทันทีครับ
ว่างๆ เอาลูกกรดหรืออัดลมมายิงเล่นก่อนให้แม่น เรื่องคำณวนค่อยทีหลังกะได้  Grin

ช่วงนี้ไม่ว่างเลยตาจง นี่กะยังมึนอยู่กับตำราที่จะสอบเลยเข้ามาคลายเครียดแล้วต้องลุยต่อ ไว้ว่างๆค่อยหาลิงค์ให้ แต่เรื่องมันยาว  Grin
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #270083 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 05:50:59 PM »

เอาปืนไปยิงกระสุนน้ำดีกว่า ไม่ต้องเล็งมาก ตั้งค่าไรมาก มืดๆก็ยิงได้  แบร่

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #270084 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 05:51:21 PM »

น้าหลวงครับ

ลดควอลิตี้ภาพลงสักครึ่งได้ไหมครับ  ขนาดภาพหนักมาก พาให้โหลดช้า

สามรูป สองเม็กฯ หนักมากไป   ผมเน็ตหอยทากขาหักนิครับ

เห็งล่วย..ตรูหวางอิได้แลสักรูป.... บู่

ตรูรึดั้นด้นแถกเหงือกไปถ่าย ชาด มะรันนั่งแลอยู่ใต้หลังคาบ้านยังมากเรื่อง  บู่ บู่
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #270085 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 05:53:04 PM »

Huh  แหลงเรื่องต่างดาวกันเหรอ... Tongue

อาโต้ย นั่นมัน เอ็มบีเอนี่ครับ

WACC = Weight Average Cost of Capital.

NPV = Net Present Value.

IRR = Internal Rate of Return.

แล้วผมจะรู้เรื่องไหมละครับพี่ เดี๋ยวถามเด็กการตลาดก่อนครับว่ารู้ไหมครับ เห็นบ่นๆว่าอยากเรียนโทครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #270086 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 05:53:23 PM »

น้าหลวงครับ

ตรูรึดั้นด้นแถกเหงือกไปถ่าย ชาด มะรันนั่งแลอยู่ใต้หลังคาบ้านยังมากเรื่อง  บู่ บู่

ทำไม่เป็นก็บอกเขาไป เขาจะได้สอน ไม่ต้องร่ายยาว บู่
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #270087 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 05:55:09 PM »

ว่างๆ เอาลูกกรดหรืออัดลมมายิงเล่นก่อนให้แม่น เรื่องคำณวนค่อยทีหลังกะได้  Grin

ช่วงนี้ไม่ว่างเลยตาจง นี่กะยังมึนอยู่กับตำราที่จะสอบเลยเข้ามาคลายเครียดแล้วต้องลุยต่อ ไว้ว่างๆค่อยหาลิงค์ให้ แต่เรื่องมันยาว  Grin

ครับพี่ พอดีไม่ได้เอาปืนติดมาด้วยนะครับ เลยหัดคำนวณยิงในคอมนะครับพี่

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #270088 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 05:56:37 PM »

คนไทยส่วนใหญ่คงมองกันภายนอก คนส่วนใหญ่จึงต้องอวดรวยกัน ทั้งที่รวยจริงบ้างไม่รวยจริงบ้าง  Grin

ดูรถยนต์เป็นตัวอย่างได้เลย ต้องแพงๆเท่ๆเข้าไว้ ทั้งที่ไม่ได้ช่วยทำเงินซักบาทเดียว มีแต่เสียตัง  คิก คิก

ถ้าผมรวยคงไม่กล้าให้ใครรู้ว่ารวย เพราะถ้าคนอื่นรู้ว่ารวยมีแต่หาอันตรายเข้าหาตัว โชคดีที่ยังจนอยู่เลยไม่ต้องปกปิดความจน  ขำก๊าก

เร็วๆนี้ที่ผ่านมา รถกระบะผมเอาไปจมน้ำ เลยต้องซื้อมอเตอร์ไซด์ขับรับส่งลูกไปโรงเรียน แต่ดูท่าว่าจะซ่อมนานมาก

เลยต้องหาซื้อรถที่ราคาถูกที่สุดที่ขายๆกัน  เจอเซลผมถามก่อนเลยว่ารุ่นถูกสุดคือรุ่นไหน ไม่ต้องรักษาหน้าเพราะหน้าไม่ใหญ่  Grin

ว่าก็ว่าเถอะเมื่อก่อนตอนซื้อปืนไม่เคยเสียดายเงิน(เดี๋ยวนี้เสียดายเงินไม่ซื้อแล้ว) แต่พอจะซื้อรถนี่เสียดายเงินน้ำตาแทบไหลครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

นี่ขนาดแกจน แกยังหาซื้อมือหนึ่งป้ายแดงเหล๋ย บู่
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #270089 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 05:57:58 PM »

ของน้าแพะก็พาสาวๆไปครับ  ที่ pai in love
ปล.แต่พาไปหยบด้านหลัง  กลัวเพื่อนอีเห็น  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

กร๊ากกก..    ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ตกใจ เยาะเย้ย เยาะเย้ย

เสียท่าโปรอาด ถึงว่าตั้งใจถ่ายจังรูปนี้

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
หน้า: 1 ... 18003 18004 18005 [18006] 18007 18008 18009 ... 35779
  พิมพ์