เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 01:23:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 18004 18005 18006 [18007] 18008 18009 18010 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25763879 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #270090 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 05:59:29 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #270091 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 06:00:07 PM »

เฮ้อ เหนื่อยอิ๊บอ๋าย อยู่ดีไม่ว่าดี หาเรื่องไปเรียน การบ้านกะยังไม่เสร็จ น้องที่จะให้ลอกการบ้านก็ไม่รับผิดชอบซะเลยรอแล้วรอเล่าไม่ทำซะที ดันรู้ทันเราอีก  ขำก๊าก

เตรียมอ่านหนังสือสอบอีก อิไปเที่ยวกับเขามั่งก็ไม่ได้  คิก คิก

พี่ชัชมาพอดีเลยครับ

พี่ชัชครับ Range card หาได้จากไหนครับ ผมลองนั่งคำนวณดูนะครับ
ฮายเจ็บเบ็ดหัวเหม็ด  แบร่

ตอนนี้เขาคำณวนกันแต WACC  NPV  IRR โด้  ขำก๊าก

ผมไม่รู้จะเริ่มตรงไหนครับพี่ ตอนนี้เลยนั่งคำนวณระยะยิง การอ่านมิลในกล้อง ตำบลกระสุนตกครับ

รบกวนขอลิงค์เรื่องที่พี่ว่าให้หน่อยครับ เดี๋ยวตามไปอ่านเองครับ ไม่เข้าใจจะโทรไปถามทันทีครับ

เอาปืนไปยิงกระสุนน้ำดีกว่า ไม่ต้องเล็งมาก ตั้งค่าไรมาก มืดๆก็ยิงได้  แบร่

ไอ้หย๋า แบบนั้นผมตายพอดีครับ ไหนๆก็ซื้อมาแล้วว่าจะยิงให้มันได้สมรรถนะของมันให้มากที่สุดนะครับพี่เบิ้ม

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #270092 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 06:00:34 PM »

เฮ้อ เหนื่อยอิ๊บอ๋าย อยู่ดีไม่ว่าดี หาเรื่องไปเรียน การบ้านกะยังไม่เสร็จ น้องที่จะให้ลอกการบ้านก็ไม่รับผิดชอบซะเลยรอแล้วรอเล่าไม่ทำซะที ดันรู้ทันเราอีก  ขำก๊าก

เตรียมอ่านหนังสือสอบอีก อิไปเที่ยวกับเขามั่งก็ไม่ได้  คิก คิก

พี่ชัชครับ Range card หาได้จากไหนครับ ผมลองนั่งคำนวณดูนะครับ
ฮายเจ็บเบ็ดหัวเหม็ด  แบร่

ตอนนี้เขาคำณวนกันแต WACC  NPV  IRR โด้  ขำก๊าก

Huh  แหลงเรื่องต่างดาวกันเหรอ... Tongue

ตาจงแปลให้แล้วพี่  คิก คิก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #270093 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 06:00:50 PM »

เฮ้อ เหนื่อยอิ๊บอ๋าย อยู่ดีไม่ว่าดี หาเรื่องไปเรียน การบ้านกะยังไม่เสร็จ น้องที่จะให้ลอกการบ้านก็ไม่รับผิดชอบซะเลยรอแล้วรอเล่าไม่ทำซะที ดันรู้ทันเราอีก  ขำก๊าก

เตรียมอ่านหนังสือสอบอีก อิไปเที่ยวกับเขามั่งก็ไม่ได้  คิก คิก

ยานท้ายเพื่อนเข้าไว้ เดี๋ยวก็ถึงเส้นชัย  เยี่ยม

โหม๋ยานท้ายนี่เสียสละมาก เพราะต้องอยู่ฝ่ายส่งกำลังบำรุง หาไม่แล้วรถไม่วิ่ง คิก คิก

พอจบแล้วมีการเลี้ยงรุ่น ทุกคนจะถามหา Grin
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #270094 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 06:01:00 PM »

ฮายเจ็บเบ็ดหัวเหม็ด  แบร่

ตอนนี้เขาคำณวนกันแต WACC  NPV  IRR โด้  ขำก๊าก

ผมไม่รู้จะเริ่มตรงไหนครับพี่ ตอนนี้เลยนั่งคำนวณระยะยิง การอ่านมิลในกล้อง ตำบลกระสุนตกครับ

รบกวนขอลิงค์เรื่องที่พี่ว่าให้หน่อยครับ เดี๋ยวตามไปอ่านเองครับ ไม่เข้าใจจะโทรไปถามทันทีครับ

เอาปืนไปยิงกระสุนน้ำดีกว่า ไม่ต้องเล็งมาก ตั้งค่าไรมาก มืดๆก็ยิงได้  แบร่
ขำก๊าก  ขำก๊าก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #270095 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 06:01:33 PM »

บ๊ะ สรยุทธ์ช่ีองสาม มาทำข่าวที่ลำปำเลยวุ้ย  Grin
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #270096 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 06:01:56 PM »

น้าหลวงครับ

ลดควอลิตี้ภาพลงสักครึ่งได้ไหมครับ  ขนาดภาพหนักมาก พาให้โหลดช้า

สามรูป สองเม็กฯ หนักมากไป   ผมเน็ตหอยทากขาหักนิครับ

เห็งล่วย..ตรูหวางอิได้แลสักรูป.... บู่

ตรูรึดั้นด้นแถกเหงือกไปถ่าย ชาด มะรันนั่งแลอยู่ใต้หลังคาบ้านยังมากเรื่อง  บู่ บู่

ทำไม่เป็นก็บอกเขาไป เขาจะได้สอน ไม่ต้องร่ายยาว บู่

เหมือนพี่ใหญ่แหลงใว้ไม่ผิด น้องสี่นิสัยกับปาก หยับอีเหมือนพี่รองเข้าทุกวัน บู่ บู่ คิก คิก
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #270097 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 06:01:58 PM »

เฮ้อ เหนื่อยอิ๊บอ๋าย อยู่ดีไม่ว่าดี หาเรื่องไปเรียน การบ้านกะยังไม่เสร็จ น้องที่จะให้ลอกการบ้านก็ไม่รับผิดชอบซะเลยรอแล้วรอเล่าไม่ทำซะที ดันรู้ทันเราอีก  ขำก๊าก

เตรียมอ่านหนังสือสอบอีก อิไปเที่ยวกับเขามั่งก็ไม่ได้  คิก คิก

ตอนนี้เขาคำณวนกันแต WACC  NPV  IRR โด้  ขำก๊าก

Huh  แหลงเรื่องต่างดาวกันเหรอ... Tongue

อาโต้ย นั่นมัน เอ็มบีเอนี่ครับ

WACC = Weight Average Cost of Capital.

NPV = Net Present Value.

IRR = Internal Rate of Return.

แล้วผมจะรู้เรื่องไหมละครับพี่ เดี๋ยวถามเด็กการตลาดก่อนครับว่ารู้ไหมครับ เห็นบ่นๆว่าอยากเรียนโทครับ
ส่งรูปมาหลังไมค์เลย  หลงรัก
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #270098 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 06:02:31 PM »

นึกว่าน้าดุลย์ชอบแต่กวางเหลียวหลัง
โชคดีร่ำรวย
 Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #270099 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 06:03:19 PM »

ว่างๆ เอาลูกกรดหรืออัดลมมายิงเล่นก่อนให้แม่น เรื่องคำณวนค่อยทีหลังกะได้  Grin

ช่วงนี้ไม่ว่างเลยตาจง นี่กะยังมึนอยู่กับตำราที่จะสอบเลยเข้ามาคลายเครียดแล้วต้องลุยต่อ ไว้ว่างๆค่อยหาลิงค์ให้ แต่เรื่องมันยาว  Grin

ครับพี่ พอดีไม่ได้เอาปืนติดมาด้วยนะครับ เลยหัดคำนวณยิงในคอมนะครับพี่
มันมีอยู่เว็บนึงที่ให้ลองคำณวนแล้วลองยิงได้เลย แต่จำไม่ได้แล้วว่าอยู่ไหน  คิก คิก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #270100 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 06:04:41 PM »

น้าหลวงครับ

ลดควอลิตี้ภาพลงสักครึ่งได้ไหมครับ  ขนาดภาพหนักมาก พาให้โหลดช้า

สามรูป สองเม็กฯ หนักมากไป   ผมเน็ตหอยทากขาหักนิครับ

เห็งล่วย..ตรูหวางอิได้แลสักรูป.... บู่

ตรูรึดั้นด้นแถกเหงือกไปถ่าย ชาด มะรันนั่งแลอยู่ใต้หลังคาบ้านยังมากเรื่อง  บู่ บู่

ทำไม่เป็นก็บอกเขาไป เขาจะได้สอน ไม่ต้องร่ายยาว บู่

เหมือนพี่ใหญ่แหลงใว้ไม่ผิด น้องสี่นิสัยกับปาก หยับอีเหมือนพี่รองเข้าทุกวัน บู่ บู่ คิก คิก

บ๊ะ พี่ใหญ่เล่นการเมืองได้เลย แหลงเราว่าพี่สามพี่รอง  พอแหลงพี่สามว่าพี่รองกับเรา  คิก คิก
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #270101 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 06:05:43 PM »

น้าหลวงครับ

โดนพี่เถือกเต็มๆ.. บู่

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #270102 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 06:06:10 PM »

คนไทยส่วนใหญ่คงมองกันภายนอก คนส่วนใหญ่จึงต้องอวดรวยกัน ทั้งที่รวยจริงบ้างไม่รวยจริงบ้าง  Grin

ดูรถยนต์เป็นตัวอย่างได้เลย ต้องแพงๆเท่ๆเข้าไว้ ทั้งที่ไม่ได้ช่วยทำเงินซักบาทเดียว มีแต่เสียตัง  คิก คิก

ถ้าผมรวยคงไม่กล้าให้ใครรู้ว่ารวย เพราะถ้าคนอื่นรู้ว่ารวยมีแต่หาอันตรายเข้าหาตัว โชคดีที่ยังจนอยู่เลยไม่ต้องปกปิดความจน  ขำก๊าก

เร็วๆนี้ที่ผ่านมา รถกระบะผมเอาไปจมน้ำ เลยต้องซื้อมอเตอร์ไซด์ขับรับส่งลูกไปโรงเรียน แต่ดูท่าว่าจะซ่อมนานมาก

เลยต้องหาซื้อรถที่ราคาถูกที่สุดที่ขายๆกัน  เจอเซลผมถามก่อนเลยว่ารุ่นถูกสุดคือรุ่นไหน ไม่ต้องรักษาหน้าเพราะหน้าไม่ใหญ่  Grin

ว่าก็ว่าเถอะเมื่อก่อนตอนซื้อปืนไม่เคยเสียดายเงิน(เดี๋ยวนี้เสียดายเงินไม่ซื้อแล้ว) แต่พอจะซื้อรถนี่เสียดายเงินน้ำตาแทบไหลครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

นี่ขนาดแกจน แกยังหาซื้อมือหนึ่งป้ายแดงเหล๋ย บู่

ตรูจนจริงกะไม่เชื่อล่าว ไม่ฮั้นอิเขรถเครื่องเม่ออยูทำไหร  คิก คิก

ถ้าไม่ช่ายช่วงดูฝน ไม่เซ้อแน่นอนรถใหม่ แตนี้ฝนตกทุกวัน ลูกตากฝนหลายที(สะใจได้แกล้งเด็ก)  ขำก๊าก

เท่เซ้อก้าว่าอิเอามาติดแก๊ซนิ เซ้อมือสองกะแลรถไม่เป็นซ้อมกะไม่เป็น  แบร่

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #270103 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 06:08:09 PM »

ว่างๆ เอาลูกกรดหรืออัดลมมายิงเล่นก่อนให้แม่น เรื่องคำณวนค่อยทีหลังกะได้  Grin

ช่วงนี้ไม่ว่างเลยตาจง นี่กะยังมึนอยู่กับตำราที่จะสอบเลยเข้ามาคลายเครียดแล้วต้องลุยต่อ ไว้ว่างๆค่อยหาลิงค์ให้ แต่เรื่องมันยาว  Grin

ครับพี่ พอดีไม่ได้เอาปืนติดมาด้วยนะครับ เลยหัดคำนวณยิงในคอมนะครับพี่
มันมีอยู่เว็บนึงที่ให้ลองคำณวนแล้วลองยิงได้เลย แต่จำไม่ได้แล้วว่าอยู่ไหน  คิก คิก

ครับพี่ผมโหลดมาแล้ว เรียนคำนวณจากนั่นแหละครับ แต่ก็ยังสงสัยว่าเจ้า Range Card มาจากไหน หรือมาจากการที่เราต้องทดลองยิงแล้วบันทึกค่าไว้นะครับ อยากรู้นะครับ

พี่อ่านหนังสือไปสอบก่อนเถอะครับ เดี๋ยวผมหาเรื่องให้ตัวเองแจ็บหัวเหลยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #270104 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 06:09:55 PM »

คนไทยส่วนใหญ่คงมองกันภายนอก คนส่วนใหญ่จึงต้องอวดรวยกัน ทั้งที่รวยจริงบ้างไม่รวยจริงบ้าง  Grin

ดูรถยนต์เป็นตัวอย่างได้เลย ต้องแพงๆเท่ๆเข้าไว้ ทั้งที่ไม่ได้ช่วยทำเงินซักบาทเดียว มีแต่เสียตัง  คิก คิก

ถ้าผมรวยคงไม่กล้าให้ใครรู้ว่ารวย เพราะถ้าคนอื่นรู้ว่ารวยมีแต่หาอันตรายเข้าหาตัว โชคดีที่ยังจนอยู่เลยไม่ต้องปกปิดความจน  ขำก๊าก

เร็วๆนี้ที่ผ่านมา รถกระบะผมเอาไปจมน้ำ เลยต้องซื้อมอเตอร์ไซด์ขับรับส่งลูกไปโรงเรียน แต่ดูท่าว่าจะซ่อมนานมาก

เลยต้องหาซื้อรถที่ราคาถูกที่สุดที่ขายๆกัน  เจอเซลผมถามก่อนเลยว่ารุ่นถูกสุดคือรุ่นไหน ไม่ต้องรักษาหน้าเพราะหน้าไม่ใหญ่  Grin

ว่าก็ว่าเถอะเมื่อก่อนตอนซื้อปืนไม่เคยเสียดายเงิน(เดี๋ยวนี้เสียดายเงินไม่ซื้อแล้ว) แต่พอจะซื้อรถนี่เสียดายเงินน้ำตาแทบไหลครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

นี่ขนาดแกจน แกยังหาซื้อมือหนึ่งป้ายแดงเหล๋ย บู่

ตรูจนจริงกะไม่เชื่อล่าว ไม่ฮั้นอิเขรถเครื่องเม่ออยูทำไหร  คิก คิก

ถ้าไม่ช่ายช่วงดูฝน ไม่เซ้อแน่นอนรถใหม่ แตนี้ฝนตกทุกวัน ลูกตากฝนหลายที(สะใจได้แกล้งเด็ก)  ขำก๊าก

เท่เซ้อก้าว่าอิเอามาติดแก๊ซนิ เซ้อมือสองกะแลรถไม่เป็นซ้อมกะไม่เป็น  แบร่

ผมจนกว่าพี่ชัชหลาว ขนาดมือถือยังใช้เครื่องเก้าร้อยบาทครับ กล้องก็ไม่มี บัดสีเด็กนิ   เศร้า  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 ... 18004 18005 18006 [18007] 18008 18009 18010 ... 35779
  พิมพ์