เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 03:25:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 18156 18157 18158 [18159] 18160 18161 18162 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25707294 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #272370 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 12:38:44 PM »

เหนื่อยกับการคำนวณลมจริงๆ สงสัยต้องไปเรียนตรีโกณมิติใหม่ละครับ

ฮาย...วิธีคำนวณลมง่ายๆ  ชักว่าวครับ

ว่าวไม่ขึ้น ลมไม่มีหรือมีน้อย  ลมอ่อนมาก ไม่เกิน10 กม./ชม.
ว่าวขึ้น แต่ต้องสาวป่านช่วย ลมอ่อน ราวๆไม่เกิน15กม./ชม.
ว่าวพุ่งขึ้นดี  ไม่ต้องสาวป่านช่วย  ลมกำลังสวย ไม่เกิน30กม./ชม.
ว่าวขึ้นแล้วยักซ้ายยักขวา ลมค่อนข้างตึง  ไม่เกิน40กม./ชม.
ว่าวขึ้นแล้วเฉี่ยว ลมแรง เกิน40กม./ชม.
ว่าวเฉี่ยวตั้งแต่ส่งขึ้น ลมแรงมากๆ เกิน50กม./ชม.

น้าหนองลองชักว่าวแลต๊ะ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #272371 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 12:41:05 PM »

สวัสดีครับ ผมขอกลับมารายงานตัวครับ หลังจากหดหายจากบ้านหลังนี้

ไปนานร่วมเดือน สัญญานเน็ตเจ๊งบ๊องครับหลังจากน้ำท่วม เพิ่งจะแก้ไข

และทยอยนำอุปกรณ์ต่างลงจากห้องนอนครับ มาติดตั้งประจำที่เดิมครับ

ปล. ต้องขออภัยพี่ๆ เพื่อนๆที่ติดต่อช่วงน้ำท่วมไม่ได้ครับ และผมไม่ได้

ติดต่อกลับด้วยครับ.....คิดถึงพี่ๆ เพื่อนๆทุกท่านเสมอครับ......อิ อิ

สวัสดีครับพี่หรอย สุขภาพเป็นยังไงบ้างพี่  ไหว้

สวัสดีครับ ทนายสิงห์  ช่วงนี้โหมงานหนักไปหน่อย

มือยังชาทีขั้ง2ข้างครับคิดว่าหลังปีใหม่พักผ่อนมากๆ

คงจะดีขึ้นครับ ไม่เจอทนายสิงห์ตั้งนานมีข่าวดีแล้วยัง

ครับ ขอบคุณมากครับ
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #272372 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 12:42:20 PM »

สวัสดีครับ ผมขอกลับมารายงานตัวครับ หลังจากหดหายจากบ้านหลังนี้

ไปนานร่วมเดือน สัญญานเน็ตเจ๊งบ๊องครับหลังจากน้ำท่วม เพิ่งจะแก้ไข

และทยอยนำอุปกรณ์ต่างลงจากห้องนอนครับ มาติดตั้งประจำที่เดิมครับ

ปล. ต้องขออภัยพี่ๆ เพื่อนๆที่ติดต่อช่วงน้ำท่วมไม่ได้ครับ และผมไม่ได้

ติดต่อกลับด้วยครับ.....คิดถึงพี่ๆ เพื่อนๆทุกท่านเสมอครับ......อิ อิ

หวัดดีครับพี่หรอย  จูบบบบ  ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

สวัสดีครับ คุณแพะ สบายดีนะครับ ขอบคุณมากครับ
หรอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #272373 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 12:43:52 PM »

เหนื่อยกับการคำนวณลมจริงๆ สงสัยต้องไปเรียนตรีโกณมิติใหม่ละครับ

ฮาย...วิธีคำนวณลมง่ายๆ  ชักว่าวครับ

ว่าวไม่ขึ้น ลมไม่มีหรือมีน้อย  ลมอ่อนมาก ไม่เกิน10 กม./ชม.
ว่าวขึ้น แต่ต้องสาวป่านช่วย ลมอ่อน ราวๆไม่เกิน15กม./ชม.
ว่าวพุ่งขึ้นดี  ไม่ต้องสาวป่านช่วย  ลมกำลังสวย ไม่เกิน30กม./ชม.
ว่าวขึ้นแล้วยักซ้ายยักขวา ลมค่อนข้างตึง  ไม่เกิน40กม./ชม.
ว่าวขึ้นแล้วเฉี่ยว ลมแรง เกิน40กม./ชม.
ว่าวเฉี่ยวตั้งแต่ส่งขึ้น ลมแรงมากๆ เกิน50กม./ชม.

สวัสดีครับ น้าซับ .....อิ อิ
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #272374 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 12:44:42 PM »

สวัสดีครับพี่หรอย สุขภาพเป็นยังไงบ้างพี่  ไหว้

สวัสดีครับ ทนายสิงห์  ช่วงนี้โหมงานหนักไปหน่อย

มือยังชาทีขั้ง2ข้างครับคิดว่าหลังปีใหม่พักผ่อนมากๆ

คงจะดีขึ้นครับ ไม่เจอทนายสิงห์ตั้งนานมีข่าวดีแล้วยัง

ครับ ขอบคุณมากครับ

ยังเลยครับพี่  คิก คิก  ยังไงรักษาสุขภาพด้วยครับ  Grin
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #272375 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 12:45:38 PM »

สวัสดีครับพี่หรอย สบายดีนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #272376 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 12:48:32 PM »

ข่าวกรองใต้ เตือนแผนบึ้ม หาดใหญ่-ยะลา-นราธิวาส

15 ธค. 2553 10:04 น.

กองบังคับการตำรวจภูธรจังหวัดยะลา อ.เมือง จ.ยะลา กองกำกับการสืบสวนภูธรจังหวัดยะลา ร่วมกับ สถานีตำรวจภูธรเมืองยะลา และตำรวจตระเวนชายแดน ได้ระดมกำลังเจ้าหน้าที่จำนวน 139 นาย เพื่อระดมกวาดล้างตรวจค้นยาเสพติดการก่อเหตุอาชญากรรม และเหตุความไม่สงบในพื้นที่ เพื่อสร้างความมั่นใจให้กับประชาชน ตามแผนปฏิบัติการระดมกวาดล้างอาชญากรรม และปราบปรามยาเสพติด ช่วงเทศกาลปีใหม่ โดยมี พลตำรวจตรี โชติ ชวาลวิวัฒน์ ผู้บังคับการตำรวจภูธรจังหวัดยะลา เป็นประธานในพิธีปล่อยแถว

สำหรับการระดมกำลังของเจ้าหน้าที่ เพื่อออกปฏิบัติการในครั้งนี้ ประกอบด้วย กำลังเจ้าหน้าที่จากกองกำกับการสืบสวนตำรวจภูธรจังหวัดยะลาจำนวน 46 นาย สถานีตำรวจภูธรเมืองยะลา จำนวน 43 นาย และตำรวจตระเวนชายแดนจำนวน 20 นาย รวมทั้งสิ้น 139 นาย เพื่อกวาดล้างอาชญากรรม และ ยาเสพติด ช่วงก่อนเทศกาลปีใหม่ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อป้องกัน ระงับ ยับยั้งการก่อเหตุรุนแรง และการก่ออาชญากรรมต่างๆ ในเขตพื้นที่เมืองยะลา และ ยังเป็นการสร้างความมั่นใจแก่ประชาชนในพื้นที่อีกด้วย

พล.ต.ต.โชติ ชวาลวิวัฒน์ ผู้บังคับการตำรวจภูธรจังหวัดยะลา กล่าวว่า ที่ผ่านมา ยังมีเหตุความไม่สงบเกิดขึ้นในพื้นที่จังหวัดยะลาอยู่ ซึ่งกลุ่มผู้ก่อเหตุมุ่งที่จะทำร้ายเจ้าหน้าที่ของรัฐ และประชาชนผู้บริสุทธิ์ ดังนั้นเจ้าหน้าที่ต้องเพิ่มความระมัดระวัง และเพิ่มความเข้มงวดในการตรวจค้นให้มากขึ้น โดยปกติทางภาคประชาชน เจ้าหน้าที่ทหาร ตำรวจ ก็ดูแลอยู่แล้วเป็นประจำ ไม่ว่าจะเป็นการตั้งด่านตรวจค้นบุคคล ยานพาหนะต้องสงสัย รวมทั้งการปิดล้อมตรวจค้นในพื้นที่เป้าหมาย แต่ขอให้เพิ่มความระมัดระวังให้มากขึ้น เพื่อดูแลรักษาเขตเทศบาลนครยะลาให้สงบเรียบร้อยให้ได้ ซึ่งถ้าเราสามารถดูแลรักษาความสงบไม่ให้เกิดเหตุร้ายต่างๆ จะส่งผลไปยังสภาพเศรษฐกิจ จิตใจ ความเป็นอยู่ของประชาชนในพื้นที่ รวมทั้งจะทำให้เจ้าหน้าที่ทหารตำรวจ พลเรือนมั่นใจในการใช้มาตรการดูแลรักษาความปลอดภัยยิ่งขึ้น

มีรายงานข่าวจากหน่วยข่าวด้านความมั่นคงในพื้นที่จังหวัดชายแดนภาคใต้ ได้ทำหนังสือแจ้งเตือนไปยังเจ้าหน้าที่ทุกหน่วยในพื้นที่ โดยระบุในหนังสือว่า พบความเคลื่อนไหวของนาย ดุลละหะเล็ง ยามาสกา หรือ อุสตาซหะเล็ง จะกว๊ะ แกนนำ อาร์ เค เค ที่เคลื่อนไหวอยู่ในพื้นที่ อ.รามัน จ.ยะลา และนาย ยูโซะ มะเด็ง แกนนำ อาร์ เค เค ระดับหัวหน้าปฏิบัติการ อ.เจาะไอร้อง จ.นราธิวาส และแนวร่วมก่อเหตุรุนแรงที่เป็นผู้หญิง 4 คนเข้ามาเคลื่อนไหวใน พื้นที่บ้านตะโละเว ม.9 ต.ปะแต อ.ยะหา จ.ยะลา โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อวางแผน ก่อวินาศกรรมเป้าหมาย ในช่วงวันปีใหม่นี้ ซึ่งทราบว่ามีวัตถุระเบิดที่ประกอบในรถยนต์ 3 คัน และ รถ จยย. 13 คัน ชุดที่จะปฎิบัติงานในครั้งนี้ได้ผ่านการฝึกจากค่ายฝึกในประเทศเพื่อนบ้านมาแล้ว เข้าร่วมจำนวน 8 คนได้มีการจัดเตรียมแบ่งเป็นชุดปฏิบัติการเป็นชุด เพื่อก่อวินาศกรรม โดยมีเป้าหมาย คือ จ.สงขลา ในย่านชุมชนในอำเภอหาดใหญ่ด้วยรถยนต์ที่ประกอบวัตถุระเบิดแสวงเครื่อง 1 คัน รถจยย . 3 คันไม่ทราบรุ่นและยี่ห้อรถ ในพื้นที่ จ.ยะลา เขตชุมชนเทศบาลนครยะลาด้วยรถยนต์ที่ประกอบวัตถุระเบิด 1 คัน เป็นรถกระบะยี่ห้อ โตโยต้า รุ่น ฮีโร่ สีดำ รถ จยย. ฮอนด้าเวฟ 100, 125 ที่ประกอบระเบิดแสวงเครื่อง 3 คัน

“ ส่วนพื้นที่ นราธิวาสเป็นรถ จยย . 2 คัน เป้าหมายคือเขตชุมชนตลาดเช้า อ.ระแงะ และบริเวณสถานีรถไฟ อ.ระแงะ ด้วยรถ จยย. ที่ประกอบวัตถุระเบิด 2 คัน เขตชุมชนตลาด อ.แว้ง และหน้าธนาคารเพื่อการเกษตรและสหกรณ์ อ.แว้ง จ.นราธิวาส ด้วยรถ จยย. ฮอนด้า ที่ประกอบวัตถุระเบิด 1 คัน อ.สุไหงโก-ลก ที่ประกอบวัตถุด้วยรถยนต์ 1 คัน จยย. ฮอนด้าเวฟสีดำ, ยามาฮ่าเมท สีแดง ประกอบระเบิด 2 คัน และที่บริเวณหน้าธนาคารกสิกรไทย สาขา อ.สุไหงโก-ลก รถยนต์และรถ จยย. ทั้งหมดติดแผ่นป้ายทะเบียนปลอม เป้าหมายอาจเปลี่ยนแปลงตามแต่สถานการณ์จะเอื้ออำนวย ” หน่วยข่าวระบุในเอกสาร

จังโข..รอดจากชุดนี้ก็พอได้อยู่เอิดหล่าวเรา..

แลท่าอีกไม่นาน สงสัยได้เละตุ้มเป๊ะ ให้ถึงวันที่ออกจากตูบ้านก็ซัดกันเลยไว ๆ ยิงกันทุกหัวระแหง จะได้จบเร็วๆ

เตรียมตัว..ไปยืมข้าวสารพี่รองตั้งใว้ซัก 2 สอบก่อนหว๋า เผื่อหาม่ายไหร๋กิน  บู่

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #272377 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 12:51:00 PM »

ฮาย...วิธีคำนวณลมง่ายๆ  ชักว่าวครับ

ว่าวไม่ขึ้น ลมไม่มีหรือมีน้อย  ลมอ่อนมาก ไม่เกิน10 กม./ชม.
ว่าวพุ่งขึ้นดี  ไม่ต้องสาวป่านช่วย  ลมกำลังสวย ไม่เกิน30กม./ชม.
ว่าวขึ้นแล้วยักซ้ายยักขวา ลมค่อนข้างตึง  ไม่เกิน40กม./ชม.

งั้นพี่ช่วยไปถือเป้าให้กันนะ ผมจะคำนวณตามสูตรพี่เลยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #272378 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 12:51:11 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

เวลคัมทูไทยแลนด์ครับพี่หรอย ... อิ ๆ   Grin
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #272379 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 12:52:26 PM »

สรุป...รถลุงเล็ก"สีกลัวเมีย" ชัวร์

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #272380 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 12:53:50 PM »

ไม่อัพเดตเล้ย

babor
- มือใหม่
*

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 2
ประสบการณ์ 0%
พละกำลัง: 27.1%

Re: ต้นทางบ้าน ปลายทางก็บ้าน
« ตอบ #77 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2553, 10:14:11 »

พี่สามเรียบร้อยจัง  น่าสงสาร

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #272381 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 12:54:35 PM »

เราเพิ่งเจอกันมาแหม็บๆตัวเป็นๆพี่หรอย เมื่อวันเสาร์นิ๊
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2010, 01:01:47 PM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #272382 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 12:57:22 PM »

สรุป...รถลุงเล็ก"สีกลัวเมีย" ชัวร์

ไม่จริงหรอก พี่เล็กชอบสีเทาๆนุ๊ ถึงเจ๊จะชอบสีขาว แต่นี่รถพี่เล็ก จะมาสั่งให้เลือกสีขาว พี่เล็กไม่มีวันยอม .. เชื่อผ้ม

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #272383 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 12:58:17 PM »

ไม่อัพเดตเล้ย

babor
- มือใหม่
*

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 2
ประสบการณ์ 0%
พละกำลัง: 27.1%

Re: ต้นทางบ้าน ปลายทางก็บ้าน
« ตอบ #77 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2553, 10:14:11 »

พี่สามเรียบร้อยจัง  น่าสงสาร

ว่าจะไปอัพอยู่พอดี  คิก คิก
หรอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #272384 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 01:03:09 PM »

สวัสดีครับพี่หรอย สบายดีนะครับ

สวัสดีครับ น้าจง ขอบคุณมากครับ

น้าจงสบายดีนะครับ
หน้า: 1 ... 18156 18157 18158 [18159] 18160 18161 18162 ... 35779
  พิมพ์