เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 09:14:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 18274 18275 18276 [18277] 18278 18279 18280 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25693195 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #274140 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 10:29:59 AM »

รถจำเป็นต้องติดฟีล์มกรองแสง  ตรงกระจกหน้าไหมครับ  เค้าจะติดให้แบบ 40 %
แต่คันเก่าผมไม่ติด  เคยขับของเพื่อนที่ติด  ดูมันแปลกๆมองทางก็ลำบาก
ทั้งเวลากลางคืนและตอนฝนตก  ไหว้

จะรีบแก่ไปไหนครับพี่เล็ก... บู่

ติดครับ....บานหน้าเต็ม....
              กันความร้อนได้ดีระดับนึง ขึ้นอยู่กับความเข้มและคุณภาพของฟิล์ม...
              เค้าให้ของอะไรอ่ะครับ... สามเอ็มติดปราโมทย์ สามปี เริ่มเป็นคลื่น ๆ แระ
                                                ลามิน่า ติดพอลล่า....ยังเฉยปกติ.... Grin

ถ้าหากรู้ตัวว่าแก่มาก...ก็เลือกแบบใสหน่อยครับ.... Cheesy

http://www.laminafilms.com/products/index.php

ได้อย่างเสียอย่าง แต่ผมว่าติดก็ดีครับนะพี่....สำหรับวัยรุ่นแบบเราช่วยถนอมสายตาได้เยอะเลย บู่ Grin

วันเสาร์ เจอกัน อยากเห็นรัฐภูมิ ของวัยรุ่น ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

หลุดกันนะ Grin Grin Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #274141 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 10:30:13 AM »

กะว่าหากโบนัสออก ว่าจะไปถอยเลนส์ 70-300
                            หรือว่าจะถอยอันนี้แทนดีหว่า...ถูกตังค์กว่าด้วย... Grin      น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

Canon Powershot SX30 IS first look

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #274142 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 10:30:28 AM »

Pandanus, lugkrod  และ 0 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

หมิ๋นตด   ใครฟระ ยังกะช้างตายในพุง

สองวันนี้แกเล่นแต่มุก ขี้ฟัน ขรี้ แล้วมาตดอีก... บู่

ไม่รู้พรือ แต่วากับวันนี้มาบ้านนี้พบแต่ของหมินๆ ม่ายไหรอีเล่นกันแล้ว ชาด

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #274143 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 10:34:01 AM »

อ่ะ เล่านิทาน....

แรกเช้า  ส่งเด็กเสร็จ จอดรถหน้าร้านอาหารเจ ซื้อซาละเปา 2 ลูก (ลูกละ 12 บาท แพงโคด จะเจไปทำไมเนี่ย)

หน้าร้านเจ มันเป็นท่ารถที่มาจากบ้านผม เด็ก ๆ สาว ๆ มาจากแถวบ้านผม จะลงสองแถวตรงนั้น มาแยกย้ายไปขึ้นรถ หัวถนน-สนามกีฬา

เช้า ๆ คึกคัก รถสองแถวจ่อท้ายกันสี่ห้าคัน   ผมเดินข้ามถนนมาที่รถ ไม่ทันถึงรถ มีชาวต่างชาติ ฝรั่งหัวแดง กับหัวทองสองคน (แหม่มเบลล์กับแหม่มคริส)

เรียก ผมก็ ตามประสาคนไทยที่ดี เป็นเจ้าบ้าน  พอดีสาว ๆ  และคนแถวนั้นก็เยอะด้วย  ก็เลยโชว์ออฟ คุยกับฝรั่งซะเลย

ฝรั่งสองคนนั้น ดีใจมาก ที่ผมแนะนำเขาให้ไปวัดพระธาตุได้ แถมยังใจดีเขียนแผนที่ให้ด้วย  ทีแรกจะอาสาไปส่ง แต่เขาไม่ยอม

ผมแนะนำเขา ให้ขึ้นรถสองแถว หรือ จยย.รับจ้างไป แต่เขาก็ไม่ยอมอีก เขาบอกว่า เขาจะเดินไป  ดูเมืองดูอะไรด้วย เมืองนี้ มีวัฒนธรรมอยู่ทุกบล็อกถนน

เราก็ ภูมิใจสิ ฝรั่งสนใจเมืองเรา   

ก่อนแยกกัน เขาชมว่า ผมมีน้ำใจดีมาก เขาหวังว่า ถ้าคนเมืองนี้ เหมือนผมทุกคน คงจะดี (จะเป็นจังหวัดร้างล่ะไม่ว่า)

พอแยกกัน ผมหันไปรอบ ๆ จึงเพิ่งได้สังเกตุ ว่า วินมอไซ เด็กนักเรียน แม่ค้า สามล้อ สาว ๆ อาชีวะ แถว ๆ นั้น มองผมด้วยสายตาชื่นชม

ก็แหงล่ะสิ  พูดกับฝรั่งได้น้ำไหลไฟดับขนาดนั้น ทั้ง ๆ ที่ สารรูปตกสำรวจ....    ผมเดินหยิ่ง ๆ ไปขึ้นรถ สตาร์ทออกไป

หึ หึ วันหลัง ตรูผ่านแถวนี้อีก พวกนี้จะได้เลิกมองตรูเป็นจับกังไร้การศึกษาซะที.......

Cheesy Cheesy      เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

แล้วตรูจะไม่ปริปากบอกใครเป็นอันขาด ว่าแหม่มคริส กะแหม่มเบลล์ สองคนนั้น พูดไทยฟังรู้เรื่องกว่าน้าซับซะอีก

ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊    บู่

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #274144 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 10:34:27 AM »

ใครอ่ะ น้าซับ  แต่งโป๊ะจังเลย  เค้าไม่อายบ้างเหรอนั่น

เค้าใส่เกือก ไม่พักต้องอายใคร

+1น้าหลวง

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #274145 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 10:35:10 AM »

แรกเช้า  ส่งเด็กเสร็จ จอดรถหน้าร้านอาหารเจ ซื้อซาละเปา 2 ลูก (ลูกละ 12 บาท แพงโคด จะเจไปทำไมเนี่ย)

หน้าร้านเจ มันเป็นท่ารถที่มาจากบ้านผม เด็ก ๆ สาว ๆ มาจากแถวบ้านผม จะลงสองแถวตรงนั้น มาแยกย้ายไปขึ้นรถ หัวถนน-สนามกีฬา

เช้า ๆ คึกคัก รถสองแถวจ่อท้ายกันสี่ห้าคัน   ผมเดินข้ามถนนมาที่รถ ไม่ทันถึงรถ มีชาวต่างชาติ ฝรั่งหัวแดง กับหัวทองสองคน (แหม่มเบลล์กับแหม่มคริส)

เรียก ผมก็ ตามประสาคนไทยที่ดี เป็นเจ้าบ้าน  พอดีสาว ๆ  และคนแถวนั้นก็เยอะด้วย  ก็เลยโชว์ออฟ คุยกับฝรั่งซะเลย

ฝรั่งสองคนนั้น ดีใจมาก ที่ผมแนะนำเขาให้ไปวัดพระธาตุได้ แถมยังใจดีเขียนแผนที่ให้ด้วย  ทีแรกจะอาสาไปส่ง แต่เขาไม่ยอม

ผมแนะนำเขา ให้ขึ้นรถสองแถว หรือ จยย.รับจ้างไป แต่เขาก็ไม่ยอมอีก เขาบอกว่า เขาจะเดินไป  ดูเมืองดูอะไรด้วย เมืองนี้ มีวัฒนธรรมอยู่ทุกบล็อกถนน

เราก็ ภูมิใจสิ ฝรั่งสนใจเมืองเรา   

ก่อนแยกกัน เขาชมว่า ผมมีน้ำใจดีมาก เขาหวังว่า ถ้าคนเมืองนี้ เหมือนผมทุกคน คงจะดี (จะเป็นจังหวัดร้างล่ะไม่ว่า)

พอแยกกัน ผมหันไปรอบ ๆ จึงเพิ่งได้สังเกตุ ว่า วินมอไซ เด็กนักเรียน แม่ค้า สามล้อ สาว ๆ อาชีวะ แถว ๆ นั้น มองผมด้วยสายตาชื่นชม

ก็แหงล่ะสิ  พูดกับฝรั่งได้น้ำไหลไฟดับขนาดนั้น ทั้ง ๆ ที่ สารรูปตกสำรวจ....    ผมเดินหยิ่ง ๆ ไปขึ้นรถ สตาร์ทออกไป

หึ หึ วันหลัง ตรูผ่านแถวนี้อีก พวกนี้จะได้เลิกมองตรูเป็นจับกังไร้การศึกษาซะที.......

แล้วตรูจะไม่ปริปากบอกใครเป็นอันขาด ว่าแหม่มคริส กะแหม่มเบลล์ สองคนนั้น พูดไทยฟังรู้เรื่องกว่าน้าซับซะอีก

เห็นม่ายๆ  คนคอน เห็นม่ายๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #274146 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 10:35:30 AM »

เสร็จแว่ววววว รอจัดส่งมา  หลงรัก

ถึงร้านเราจะเล็กๆ แต่เรามีน้ำใจให้ท่าน  หลงรัก

น้าเบิ้ม สายกีต้าร์สายหนึ่งขาด อยากได้ของขวัญครับ นะนะ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #274147 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 10:36:08 AM »

เห็นม่ายๆ  คนคอน เห็นม่ายๆ

อ่านจบแล้วม๊ายฮั้น.... บู่

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #274148 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 10:36:20 AM »

กะว่าหากโบนัสออก ว่าจะไปถอยเลนส์ 70-300
                            หรือว่าจะถอยอันนี้แทนดีหว่า...ถูกตังค์กว่าด้วย... Grin      น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

Canon Powershot SX30 IS first look

ออกตัวนี้เลยครับพี่ตุ้ม  น้ำลายหก ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #274149 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 10:37:26 AM »

ก่อนแยกกัน เขาชมว่า ผมมีน้ำใจดีมาก เขาหวังว่า ถ้าคนเมืองนี้ เหมือนผมทุกคน คงจะดี

Grin    เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #274150 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 10:37:33 AM »

อยากได้
 น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

Panasonic LUMIX DMC-LX5

พียงแค่กดปุ่มแดง ก็สามารถเริ่มบันทึกวีดีโอได้ทันที และกดอีกครั้งเพื่อหยุด

โชคดีร่ำรวย
 Cool Cool Cool

ตรูก้าอยากด้าย.....  น้ำลายหก น้ำลายหก

แต่...บานนนน แน่ ๆ ... ต้องซื้อใหม่อีกเป็นชุด....ราคาค่าตัว ค่าเลนส์ ก็พอ ๆ กะ DSLR เลย
                                งั้น เล่นตัวเดิมต่อไปดีกว่า.... Grin   คิก คิก คิก คิก

แต่ตัวนี้สิ....ซูมเทพ..เหมาะสำหรับส่องสาว ถ่ายนก...
ราคาก็ไม่แรงนัก... Grin

กล้องดิจิตอลความละเอียด 14.1 ล้านพิกเซล หน้าจอ LCD 2.7 นิ้ว
ซูมออฟติคอล 35 เท่า ระยะเทียบเท่า 24 - 840 มม. น้ำหนัก 601 กรัม

฿ 12,900.00

ตัวพานา ใช้เลนส์ไลก้าเห็นมะๆ เอาได้ๆ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #274151 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 10:38:17 AM »

ใครอ่ะ น้าซับ  แต่งโป๊ะจังเลย  เค้าไม่อายบ้างเหรอนั่น

เค้าใส่เกือก ไม่พักต้องอายใคร

+1น้าหลวง

ปุ่มลบ  อยู่ตรงไหนหว่า

ก็ปรัชญาเหลี่ยวฝาน สอนว่า ทุกสิ่งมีสองด้านเสมอ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #274152 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 10:38:42 AM »

ออกตัวนี้เลยครับพี่ตุ้ม  น้ำลายหก ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ยอน ยอน  ยอนมาเลย... Grin

จะได้เท่ และหน้าตาดี.....เพราะห้อยทั้งนิค ทั้งหนอน.... คิก คิก คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #274153 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 10:39:10 AM »

แรกเช้า  ส่งเด็กเสร็จ จอดรถหน้าร้านอาหารเจ ซื้อซาละเปา 2 ลูก (ลูกละ 12 บาท แพงโคด จะเจไปทำไมเนี่ย)

เช้า ๆ คึกคัก รถสองแถวจ่อท้ายกันสี่ห้าคัน   ผมเดินข้ามถนนมาที่รถ ไม่ทันถึงรถ มีชาวต่างชาติ ฝรั่งหัวแดง กับหัวทองสองคน (แหม่มเบลล์กับแหม่มคริส)

เรียก ผมก็ ตามประสาคนไทยที่ดี เป็นเจ้าบ้าน  พอดีสาว ๆ  และคนแถวนั้นก็เยอะด้วย  ก็เลยโชว์ออฟ คุยกับฝรั่งซะเลย

ฝรั่งสองคนนั้น ดีใจมาก ที่ผมแนะนำเขาให้ไปวัดพระธาตุได้ แถมยังใจดีเขียนแผนที่ให้ด้วย  ทีแรกจะอาสาไปส่ง แต่เขาไม่ยอม

ผมแนะนำเขา ให้ขึ้นรถสองแถว หรือ จยย.รับจ้างไป แต่เขาก็ไม่ยอมอีก เขาบอกว่า เขาจะเดินไป  ดูเมืองดูอะไรด้วย เมืองนี้ มีวัฒนธรรมอยู่ทุกบล็อกถนน

ก็แหงล่ะสิ  พูดกับฝรั่งได้น้ำไหลไฟดับขนาดนั้น ทั้ง ๆ ที่ สารรูปตกสำรวจ....    ผมเดินหยิ่ง ๆ ไปขึ้นรถ สตาร์ทออกไป

เห็นม่ายๆ  คนคอน เห็นม่ายๆ

อ่านจบแล้วม๊ายฮั้น.... บู่

จบแล้วๆ แหลงไทยปนใต้กับหรั่งแต่เก่งนิอียอแกนิ

Speak copper but OK !!!

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #274154 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 10:39:21 AM »

ชาด  ลบคะแนน เขาลบกันตรงไหนฟระ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 ... 18274 18275 18276 [18277] 18278 18279 18280 ... 35779
  พิมพ์