เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:26:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 18278 18279 18280 [18281] 18282 18283 18284 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25701960 ครั้ง)
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #274200 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 11:17:53 AM »

ศาลล้มละลายกลาง อยู่ที่ศูนย์ราชการเฉลิมพระเกียรติ ๘๐ พรรษา ๕ ธันวาคม ๒๕๕๐
 ถนนแจ้งวัฒนะ แขวงทุ่งสองห้อง เขตหลักสี่

เมื่อวานขนาดจะสิ้นปีแล้ว ห้องพิจารณาเดียว ไม่น้อยกว่า ๑๕  คดี  ตกใจหน้าซีด

กว่าจะเรียกคดีผม เกือบเที่ยงพอดี  อ๋อย

แล้วพี่เข้มแกเอาข่าวมาจากไหน....ว่าเดือนธันวาฯ เค้าพักคดี..
                                              ให้ทนายพักผ่อนปีใหม่....

ไปเชื่ออะไรกับคนงานก่อสร้างครับพี่ตุ้ม  เยาะเย้ย ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ไม่ช่าย   ไม่เชื่อ     พี่เข้มไม่ได้เป็นคนงานก่อสร้าง   ไปว่าแกเป็นได้ไง.... บู่   ยี๊

คนงานก่อสร้างทำ  งานแค่นั้น ป่านนี้เสร็จไปตั้งแต่ต้นปีแล้วนุ.... คิก คิก คิก คิก
                                                ส่วนบ่อปลา ก็ไม่เกินห้าวัน เสร็จ... บู่

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #274201 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 11:18:33 AM »

ศาลล้มละลายกลาง อยู่ที่ศูนย์ราชการเฉลิมพระเกียรติ ๘๐ พรรษา ๕ ธันวาคม ๒๕๕๐
 ถนนแจ้งวัฒนะ แขวงทุ่งสองห้อง เขตหลักสี่

เมื่อวานขนาดจะสิ้นปีแล้ว ห้องพิจารณาเดียว ไม่น้อยกว่า ๑๕  คดี  ตกใจหน้าซีด

กว่าจะเรียกคดีผม เกือบเที่ยงพอดี  อ๋อย

แล้วพี่เข้มแกเอาข่าวมาจากไหน....ว่าเดือนธันวาฯ เค้าพักคดี..

เมื่อก่อนเป็นแบบนั้นจริงครับ
แต่เดี๋ยวนี้ ก่อนสิ้นปี ศาล ทนาย อัยการยังคงทำงาน ประมาณสะสางให้เสร็จสิ้น
หลังจากปีใหม่แล้ว จนถึง ๑๕ มกราคม จึงจะกลับมาเริ่มทำงานครับ

เที่ยงนี้ก็มี พรุ่งนี้ผมก็ยัง วันจันทร์ ๒๙ ก็ยังสืบที่ยังคงค้าง  อ๋อย

อ๋อ.... แสดงว่าข่าวนั้นโบราณมากแล้ว.... Grin

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #274202 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 11:20:22 AM »

รถจำเป็นต้องติดฟีล์มกรองแสง  ตรงกระจกหน้าไหมครับ  เค้าจะติดให้แบบ 40 %
แต่คันเก่าผมไม่ติด  เคยขับของเพื่อนที่ติด  ดูมันแปลกๆมองทางก็ลำบาก
ทั้งเวลากลางคืนและตอนฝนตก  ไหว้

ติดแล้วช่วยลดปริมาณแสงที่ส่องเข้ามาทางด้นหน้า ทำให้เครื่องปรับอากาศไม่ต้องทำงานหนัก และกันกระจกแตกมาหาเราเวลาโดนก้อนหินหรือวัตถุกระทบกระจกครับพี่

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #274203 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 11:20:35 AM »

แต่ยังไงขอบคุณพี่ซับครับ ที่โทรมาสอบถาม ฟังจากน้ำเสียงแล้วน่าจะชวนไปซดน้ำเมา
แต่ต้องเดินทางกลับ ยังไงคราวหน้าครับ  ไหว้ Cool Cool

ครับ ไว้คราวหน้า
ตอนนี้มีลุ้นที่จะไปพบพี่แพะอยู่ครับ  เสาร์นี้จะได้ไปหรือเปล่าไม่รู้

สองลุ้น ลุ้นแรกวิลสันจะมาไหม , ลุ้นสอง ถ้าวิลสันมา น้าซับฯ จะไปด้วยไหม ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ปล. ถ้าขยันวันเสาร์อาจขับรถไปหาลุงเข้มเอง ถ้าไม่เป็นไปตามทั้งสองลุ้น

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #274204 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 11:25:36 AM »

คือ เขาซื้อรถมา ลืมให้หมอดูทายทักมาก่อน ว่าตัวเองถูกโฉลกกับสีอะไร

พอหมอดูทัก ว่า ลุงสำริดต้องใช้รถสี่เขียวนะ ไม่งั้น ......

เอาล่ะวา  ทำไงดี รถตรูสีขาว ทำสีใหม่ปาเข้าไปครึ่งแสน

เปลี่ยนรถเจอแสนกว่า อย่ากระนั้นเลย  เอาสติ๊กเกอร์สีเขียวมาติดไว้ ว่า รถคันนี้ สีเขียว....

เผื่อเจ้ากรรมนายเวรนั่น มันจะบอดสี และเชื่อตามที่มันอ่านเห็น(สมมุติว่า เจ้ากรรมนายเวรอ่านหนังสือออกนะ)

คือ มันเป็นการทำเพื่อความสบายใจ แต่อย่าไปเหมาว่า เจ้าของรถงมงายนะ บางที แม่บังคับ เมียขอร้องก็มี

ทีนี้ มันก็มีคนหมั่นใส้  เขียนสติ๊กเกอร์เกรียนใส่เอา ว่า "รถคันนี้ สีนี้แหละ" "รถคันนี้ ศรีริต้า" "รถคันนี้ ศรีธรรมราช"

"รถคันนี้ สีที่เห็น" "รถคันนี้ สีถลอก" "รถคันนี้ สีดูหุ้ม" ส่วนรถน้าหลวงเขียนว่า"รถคันนี้ ศรีสาคร"

เพิ่งรู้เหมือนกัน แล้วผมจะเขียนว่าพรือดีนะ

ไม่ทราบครับ....  Grin     คิก คิก คิก คิก

คนที่แกะลายแทงนี้ออก ควรเป็นลุงดุลย์นะที่จริง
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #274205 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 11:26:01 AM »

แต่ยังไงขอบคุณพี่ซับครับ ที่โทรมาสอบถาม ฟังจากน้ำเสียงแล้วน่าจะชวนไปซดน้ำเมา
แต่ต้องเดินทางกลับ ยังไงคราวหน้าครับ  ไหว้ Cool Cool

ตอนนี้มีลุ้นที่จะไปพบพี่แพะอยู่ครับ  เสาร์นี้จะได้ไปหรือเปล่าไม่รู้

สองลุ้น ลุ้นแรกวิลสันจะมาไหม , ลุ้นสอง ถ้าวิลสันมา น้าซับฯ จะไปด้วยไหม ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ปล. ถ้าขยันวันเสาร์อาจขับรถไปหาลุงเข้มเอง ถ้าไม่เป็นไปตามทั้งสองลุ้น

ไปหลังปีใหม่เลย...ผมไปด้วย... Grin Grin Grin

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #274206 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 11:27:33 AM »

ได้ข่าวว่าพี่ดุลย์จะไปทำงานที่ฐานเอราวัณ อันดับแรกพี่ต้องไปฝึกการหลบหยีจาก ฮ. เวลามันจมน้ำครับ

HUET Training

ขอให้สนุกครับพี่

ใช่อยากอีไปเท่าใดนิ ใช่ชอบอยู่แบบครึ่งบกครึ่งน้ำที ไม่ชอบความสูง ไม่ชอบโหนเชียก
แต่ถ่าความสูงมาพร้อมความขาว พอโส้ได้

หากไปพบกลางเล แล้วผมอี้หัวเราะให้กลิ้งไปสักที    แต่น่าว่ารุ่นน้องพี่ดุลย์หลายคนแหละครับ

ท่าทางได้ไปแน่ว่ะจง เซลล์บอกว่าขายโปรเจคได้แล้ว ตูไม่อยากลงเล แต่อยากไปเที่ยวสงขลากับหาดใหญ่กัน

พรือละครับ ซัยไม่ยุให้เขาหาซับคอนแทรค์ลงไปทำละพี่ เมาเรือนะครับ ยังแต่น้ำกับฟ้านะครับ นอนแคงไม่ได้นะครับ เดินเร็วๆไม่ได้นะครับ น้ำมันจะล้นออกหูครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #274207 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 11:29:20 AM »

คือ เขาซื้อรถมา ลืมให้หมอดูทายทักมาก่อน ว่าตัวเองถูกโฉลกกับสีอะไร

พอหมอดูทัก ว่า ลุงสำริดต้องใช้รถสี่เขียวนะ ไม่งั้น ......

เอาล่ะวา  ทำไงดี รถตรูสีขาว ทำสีใหม่ปาเข้าไปครึ่งแสน

เปลี่ยนรถเจอแสนกว่า อย่ากระนั้นเลย  เอาสติ๊กเกอร์สีเขียวมาติดไว้ ว่า รถคันนี้ สีเขียว....

เผื่อเจ้ากรรมนายเวรนั่น มันจะบอดสี และเชื่อตามที่มันอ่านเห็น(สมมุติว่า เจ้ากรรมนายเวรอ่านหนังสือออกนะ)

คือ มันเป็นการทำเพื่อความสบายใจ แต่อย่าไปเหมาว่า เจ้าของรถงมงายนะ บางที แม่บังคับ เมียขอร้องก็มี

ทีนี้ มันก็มีคนหมั่นใส้  เขียนสติ๊กเกอร์เกรียนใส่เอา ว่า "รถคันนี้ สีนี้แหละ" "รถคันนี้ ศรีริต้า" "รถคันนี้ ศรีธรรมราช"

"รถคันนี้ สีที่เห็น" "รถคันนี้ สีถลอก" "รถคันนี้ สีดูหุ้ม" ส่วนรถน้าหลวงเขียนว่า"รถคันนี้ ศรีสาคร"

เพิ่งรู้เหมือนกัน แล้วผมจะเขียนว่าพรือดีนะ

ไม่ทราบครับ....  Grin     คิก คิก คิก คิก

คนที่แกะลายแทงนี้ออก ควรเป็นลุงดุลย์นะที่จริง

เห็นแล้ว  แต่ขี้คร้านอีแปล เพราะ ต้องเห็นแก่เยาวชนบ้าง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #274208 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 11:30:51 AM »

ได้ข่าวว่าพี่ดุลย์จะไปทำงานที่ฐานเอราวัณ อันดับแรกพี่ต้องไปฝึกการหลบหยีจาก ฮ. เวลามันจมน้ำครับ

HUET Training

ขอให้สนุกครับพี่

ใช่อยากอีไปเท่าใดนิ ใช่ชอบอยู่แบบครึ่งบกครึ่งน้ำที ไม่ชอบความสูง ไม่ชอบโหนเชียก
แต่ถ่าความสูงมาพร้อมความขาว พอโส้ได้

หากไปพบกลางเล แล้วผมอี้หัวเราะให้กลิ้งไปสักที    แต่น่าว่ารุ่นน้องพี่ดุลย์หลายคนแหละครับ

ท่าทางได้ไปแน่ว่ะจง เซลล์บอกว่าขายโปรเจคได้แล้ว ตูไม่อยากลงเล แต่อยากไปเที่ยวสงขลากับหาดใหญ่กัน

พรือละครับ ซัยไม่ยุให้เขาหาซับคอนแทรค์ลงไปทำละพี่ เมาเรือนะครับ ยังแต่น้ำกับฟ้านะครับ นอนแคงไม่ได้นะครับ เดินเร็วๆไม่ได้นะครับ น้ำมันจะล้นออกหูครับ

นึกออกแล้ว ให้เขาย้ายแท่นขึ้นมาบนบกหวา ทำเสร็จแล้วค่อยลอยกระทงหลบไป

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #274209 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 11:31:15 AM »

ขี้เกียจจะพูด ขี้เกียจจะด่าแล้ว

เลี้ยงหมู ปลูกผัก ขายน้ำชา เม้นต์เพื่อนอยู่นั่นแหละ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #274210 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 11:32:01 AM »

เปา บุ้น จิ้น กล่าวไว้ว่า

บุคคลใดลักเบี้ยเมีย บุคคลนั้นย่อมเป็นสุข

พี่ผมครับพี่ผม

แสดงว่าหมัน ไรเฟิ่ลบอกที่เพิ่งได้มากะ ลักเบี้ยเมีย กัลลลลล

ทั้งอัดลม ทั้งไรเฟิ้ลครับ ลักเบี้ยมาซื้อ เมียรู้หวิบ ทวงเบี้ยหล๊บเช้าเย็นเลยครับ นี่ยังไม่คืนหล๊บให้ทีครับ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #274211 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 11:32:05 AM »

ไปหลังปีใหม่เลย...ผมไปด้วย... Grin Grin Grin

เก็บไว้ออกทริปเลียบโขงปลายปีดีกว่า....  คิก คิก

ทริปนี้เค้าจะไปหยำไข่พี่เข้มกันครับ...
ป่านนี้พี่เข้มเดินทางถึงไหนแล้ว....วันนี้เห็นว่าจะเข้าหระรี... Grin
แต่จะกลับบ้านวันที่ยิ่บเจ็ดนี้...... Cheesy   ไม่รู้ไปทำไมให้เมื่อยตรูด   บู่

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #274212 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 11:34:12 AM »

เมื่อก่อนเป็นแบบนั้นจริงครับ
แต่เดี๋ยวนี้ ก่อนสิ้นปี ศาล ทนาย อัยการยังคงทำงาน ประมาณสะสางให้เสร็จสิ้น
หลังจากปีใหม่แล้ว จนถึง ๑๕ มกราคม จึงจะกลับมาเริ่มทำงานครับ

เที่ยงนี้ก็มี พรุ่งนี้ผมก็ยัง วันจันทร์ ๒๙ ก็ยังสืบที่ยังคงค้าง  อ๋อย

นึกถึงคำน้าฉ็องขึ้นมาทันที

เหนื่อยบักหนักบ่าขี้ข้า....ทำทั้งปีไม่เหลือหลอหัว.... เหอ

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #274213 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 11:36:06 AM »

เก็บไว้ออกทริปเลียบโขงปลายปีดีกว่า....  คิก คิก

ทริปนี้เค้าจะไปหยำไข่พี่เข้มกันครับ...
ป่านนี้พี่เข้มเดินทางถึงไหนแล้ว....วันนี้เห็นว่าจะเข้าหระรี... Grin
แต่จะกลับบ้านวันที่ยิ่บเจ็ดนี้...... Cheesy   ไม่รู้ไปทำไมให้เมื่อยตรูด   บู่

นี่ก็ปลายปีแล้วนะครับ...

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #274214 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 11:37:00 AM »

นึกถึงคำน้าฉ็องขึ้นมาทันที

เหนื่อยบักหนักบ่าขี้ข้า....ทำทั้งปีไม่เหลือหลอหัว.... เหอ

ตกใจ   อะไรเหรอ...   ตกใจ

หน้า: 1 ... 18278 18279 18280 [18281] 18282 18283 18284 ... 35779
  พิมพ์