เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 05:21:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 18364 18365 18366 [18367] 18368 18369 18370 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25726705 ครั้ง)
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #275490 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 08:47:18 PM »

คนอื่นยังหล่าวหม้าย นึกไม่ออกใครที่รู้ตัวว่าผมติดเบี้ยอยู่แสดงตัวด้วยครับ ติดเขามากนักแรงลืมเหม็ดแล้ว  อิ ๆ ๆ ๆ ๆ 

0/....ผมกันแหละลุงมานิตย์ แต่ค่าไร ตอนใหนก็จำไม่ได้แล้ว แต่ติดนิ  คิก คิก ยิ้มีเลศนัย บู่ บู่ บู่

555555555555555
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #275491 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 08:48:05 PM »

ราคาไม่แรง เมื่อเทียบกับคอมแพคระดับกลาง ๆ ..  Grin
ของหิ้วประกันร้านประมาณหมื่นสาม (ดิจิไลฟ์ไทยแลนด์ หรือร้านอื่น)
ของประกันศูนย์ประมาณหมื่นเจ็ดครับ.. Grin
แล้วบ้านเราซื้อที่ไหนดีครับ จะเอามาลองปีใหม่เลย Grin Grin

สั่งซื้อได้หลายที่ครับ...แต่คงมีแต่ประกันศูนย์
ร้านยิินดีศิลป์  ร้านเจีย  ร้านนครศิลป์
หรือที่ห้างคาร์ฟูร์ โฟโตฮัท ชั้นสามในบริเวณห้างเลย
                       ชั้นหนึ่ง บิ๊กคาเมร่า

หรือของหิ้ว ที่ร้านเฮียเอ๋อ ซอยยงดี

Cheesy Cheesy

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #275492 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 08:52:49 PM »

เออ....ว่าแต่น้องสามปีใหม่นี้มีโปรแกรมที่ใหนหรือปล่าว มากิน Y ให้เหม็ดกันต่ะ ที่โกลกนิ แต่ถ้าจะมาบอกล่วงหน้าซักสองวันน่ะ จะได้ไปหาห้องพักให้ เสียงว่าจองเต็มเหม็ดแล้วนิ  Grin

ไม่มีโปรแกรมที่ใหนเลยครับพี่รอง ว่าจะอยู่บ้านครับ

แต่มากินปีใหม่กันซักมื้อก็ดีครับ พาเด็กๆมาที่ริมน้ำก็ได้ หรือร้านใหนได้เพ  จะได้เอาพระที่ลุงปูฝากมอบให้ด้วยเลยครับ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #275493 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 08:52:56 PM »

ราคาไม่แรง เมื่อเทียบกับคอมแพคระดับกลาง ๆ ..  Grin
ของหิ้วประกันร้านประมาณหมื่นสาม (ดิจิไลฟ์ไทยแลนด์ หรือร้านอื่น)
ของประกันศูนย์ประมาณหมื่นเจ็ดครับ.. Grin
แล้วบ้านเราซื้อที่ไหนดีครับ จะเอามาลองปีใหม่เลย Grin Grin

น่าเล่นมากครับ ราคาเบาๆ คุณภาพระดับเทพ  หลงรัก

ไม่รับไว้ถ่ายนกกระยางซักเครื่องเหรอครับ... Grin    คิก คิก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #275494 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 08:54:41 PM »

สั่งซื้อได้หลายที่ครับ...แต่คงมีแต่ประกันศูนย์
ร้านยิินดีศิลป์  ร้านเจีย  ร้านนครศิลป์
หรือที่ห้างคาร์ฟูร์ โฟโตฮัท ชั้นสามในบริเวณห้างเลย

หรือของหิ้ว ที่ร้านเฮียเอ๋อ ซอยยงดี

อยากดูคุณภาพไฟล์น่ะครับพี่ตุ้ม ว่ามันจะกินDSLRลงมั้ย หรือว่าดีแค่ซูมไกล  Huh

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #275495 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 08:56:00 PM »

น่าเล่นมากครับ ราคาเบาๆ คุณภาพระดับเทพ  หลงรัก

ไม่รับไว้ถ่ายนกกระยางซักเครื่องเหรอครับ... Grin    คิก คิก

ถ้าอยู่คอนโดรึตึกสูง น่าจะหรอยครับ ซูมกันทุกวัน ไม่ต้องโหลดหนังโป๊เลย  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ช.ลิ้วเฮียง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 332

« ตอบ #275496 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 08:56:37 PM »

ราคาไม่แรง เมื่อเทียบกับคอมแพคระดับกลาง ๆ ..  Grin

ร้านยิินดีศิลป์  ร้านเจีย  ร้านนครศิลป์

พรุ่งนี้ซื้อเลย ยิ่งศึกษามาก ชาติเจ็บหัวเหม็ดแล้ว

รุ่นโน่นก็ดี รุ่นนั้นก็ดี ยอของเองเพ เลยไม่ได้ซื้อง่าย Grin

พรุ่งนี้ซื้อที่ฟูร์หวาแค่ ไหว้ขอบคุณก๊าบพี่ตุ้ม ไหว้

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #275497 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 09:01:20 PM »

ลืมพาหมาเข้านอน...ขึ้นไปนอนต่อแระ  ไหว้ 

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #275498 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 09:02:02 PM »

ราคาไม่แรง เมื่อเทียบกับคอมแพคระดับกลาง ๆ ..  Grin
หุๆ ทีแบบนี้แขบจัง แขบยอน

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #275499 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 09:03:22 PM »

ร้านยิินดีศิลป์  ร้านเจีย  ร้านนครศิลป์

อยากดูคุณภาพไฟล์น่ะครับพี่ตุ้ม ว่ามันจะกินDSLRลงมั้ย หรือว่าดีแค่ซูมไกล  Huh

ไอ้หย่า....เอากล้องคอมแพคระดับธรรมดา ไปเทียบกะ DSLR
             ไม่ต้องรอดูผลของไฟล์หรอกครับ... บู่

ตัวนี้เค้าไว้ถ่ายสนุก ๆ บันทึกเหตุการทั่วไป
ตัวเดียวเที่ยวทั่วโลก...เน้นบันทึกเหตุการณ์ มากกว่าเน้นคุณภาพไฟล์ระดับเทพครับ    Grin

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #275500 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 09:04:22 PM »

เดี๋ยวนี้โก-ลกพัดตะนาแล้วครับพี่น้อง แร็กกะเด๋วพาครอบครัวไปกินหมูทะมา เจอพี่พจน์มากะเค้ากัน แถมมาทั้งครอบครัวกันโด๋ มิน่า วันนี้ฟ้าฝนคะนองทั้งวัน ถามไปถามมา ช่วงนี้กำลังอีกลับลำมาให้ความสำคัญกะครอบครัวให้มากขึ้นกว่าแต่ก่อนแล้วตั้งปณิทานว่าจะดื่มให้น้อยลง(แต่ยังไม่เลิกที)  เยี่ยม เหตุผลนั้นสำคัญมากครับ เพราะสัญญาเมียไว้ว่าถ้าออกเบี้ยดาวรถให้ ทำตามที่พูดเหม็ดแหละ  บู่

และแล้ว พี่พจน์เรากะมีรถใหม่ป้ายแดงเป็นบะ 4 ตู มิตซู ไตรตั้นพลัส ใหม่เอี่ยมรุ่นล่าสุดแล้ววววววววววววว เดี๋ยวจะไปขอลองกัน เห็นเจ้าตัวบอกว่าขับมากะหลายคันแล้ว แต่คันนี้หรอยสุด  เยี่ยม Grin บู่

รุ่นล่าสุด จ่ายรถแล้วเหรอ...

ตัว VG Turbo นะ ... เทอร์โบแปรผัน สองพันห้า    ร้อยเจ็ดสิบแปดแรงม้า...
                            กะเหม่อ เปิดตัวเดือนหน้านุ...

จ่ายรถเร็วจัง.. Cheesy Cheesy

ปล. คิดไม่ผิดครับซื้อไตรตัน...

แต่หากรถหมดประกันแล้วหาอู่ดี ๆ ไว้รองรับด้วย...  คิก คิก คิก คิก

ออ.....ลืมบอกไปอีกประโยค แบรทพจน์ยังแหลงด้วยว่า ก่อนซื้อไปลองมาหมดทุก 0 (ทุกยี่ห้อ) รวมทั้งเอานาวาร่าตัวล่าสุดของพรรคพวกลองไปถึงตาบาด้วย ว่าจะเอาแล้วแหละ แต่พอมาลองไตรตั้นปุ๊ป นาว่าร่ากะหายไปจากความคิดเลย  คิก คิก Grin บู่ บู่ บู่
ชาด...วันก่อนมาหาดใหญ่แล้ว เสียดายไม่ได้ลองควอต หุๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #275501 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 09:06:10 PM »

ดูช่อง9 เชฟทำปู ใช้มีดญี่ปุ่น คมมาก ตัดปูฉับๆ  เยี่ยม

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #275502 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 09:06:34 PM »

เออ....ว่าแต่น้องสามปีใหม่นี้มีโปรแกรมที่ใหนหรือปล่าว มากิน Y ให้เหม็ดกันต่ะ ที่โกลกนิ แต่ถ้าจะมาบอกล่วงหน้าซักสองวันน่ะ จะได้ไปหาห้องพักให้ เสียงว่าจองเต็มเหม็ดแล้วนิ  Grin

ไม่มีโปรแกรมที่ใหนเลยครับพี่รอง ว่าจะอยู่บ้านครับ

แต่มากินปีใหม่กันซักมื้อก็ดีครับ พาเด็กๆมาที่ริมน้ำก็ได้ หรือร้านใหนได้เพ  จะได้เอาพระที่ลุงปูฝากมอบให้ด้วยเลยครับ

ปีใหม่นี้เด็กๆไม่อยู่ครับ แม่เค้าจะพาไปเบตง แต่ให้พี่รองไปส่งที่ยะลาวันที่ 30 ถ้าไงเจอกันคืนวันที่ 30 ที่ยะลากะได้ครับ มื้อค่ำว่าจะพาแม่ไปกินข้าวที่ร้านธาราด้วย หลังจากนั้นค่อยว่ากันถ้ามาได้  Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #275503 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 09:09:06 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ราตรีสวัสดิ์  ครับ
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #275504 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 09:09:37 PM »

เดี๋ยวนี้โก-ลกพัดตะนาแล้วครับพี่น้อง แร็กกะเด๋วพาครอบครัวไปกินหมูทะมา เจอพี่พจน์มากะเค้ากัน แถมมาทั้งครอบครัวกันโด๋ มิน่า วันนี้ฟ้าฝนคะนองทั้งวัน ถามไปถามมา ช่วงนี้กำลังอีกลับลำมาให้ความสำคัญกะครอบครัวให้มากขึ้นกว่าแต่ก่อนแล้วตั้งปณิทานว่าจะดื่มให้น้อยลง(แต่ยังไม่เลิกที)  เยี่ยม เหตุผลนั้นสำคัญมากครับ เพราะสัญญาเมียไว้ว่าถ้าออกเบี้ยดาวรถให้ ทำตามที่พูดเหม็ดแหละ  บู่

และแล้ว พี่พจน์เรากะมีรถใหม่ป้ายแดงเป็นบะ 4 ตู มิตซู ไตรตั้นพลัส ใหม่เอี่ยมรุ่นล่าสุดแล้ววววววววววววว เดี๋ยวจะไปขอลองกัน เห็นเจ้าตัวบอกว่าขับมากะหลายคันแล้ว แต่คันนี้หรอยสุด  เยี่ยม Grin บู่

รุ่นล่าสุด จ่ายรถแล้วเหรอ...

ตัว VG Turbo นะ ... เทอร์โบแปรผัน สองพันห้า    ร้อยเจ็ดสิบแปดแรงม้า...
                            กะเหม่อ เปิดตัวเดือนหน้านุ...

จ่ายรถเร็วจัง.. Cheesy Cheesy

ปล. คิดไม่ผิดครับซื้อไตรตัน...

แต่หากรถหมดประกันแล้วหาอู่ดี ๆ ไว้รองรับด้วย...  คิก คิก คิก คิก

ออ.....ลืมบอกไปอีกประโยค แบรทพจน์ยังแหลงด้วยว่า ก่อนซื้อไปลองมาหมดทุก 0 (ทุกยี่ห้อ) รวมทั้งเอานาวาร่าตัวล่าสุดของพรรคพวกลองไปถึงตาบาด้วย ว่าจะเอาแล้วแหละ แต่พอมาลองไตรตั้นปุ๊ป นาว่าร่ากะหายไปจากความคิดเลย  คิก คิก Grin บู่ บู่ บู่
ชาด...วันก่อนมาหาดใหญ่แล้ว เสียดายไม่ได้ลองควอต หุๆ

อืมมมมมมมม...ดีที่ลุงเข้มทักขึ้นมา ไม่งั้นผมกะลืมแล้ว แบรทพจน์แกกะบอกมากันว่าฟร์อดกะน่าหรอยแต่ไม่หาญไปลอง กลัวติดใจซื้อฟร์อดมาแล้วจะเข้าแก็งกลัวเมียไปอีกคน  คิก คิก แต่เสียงว่านาวาร่านั้นกระจอกไปเลยนิ ชาดดดดดด นึกถึงหัวไทรแปลบบบบบบๆ  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
หน้า: 1 ... 18364 18365 18366 [18367] 18368 18369 18370 ... 35779
  พิมพ์