เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 05:23:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 18392 18393 18394 [18395] 18396 18397 18398 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25727090 ครั้ง)
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #275910 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 10:24:18 AM »

ซูมไม่ถึง สุดๆแล้ว  บู่

เอ๋าที่นี้ มีพวกดิเซปดิคอน์ด้วย

ถ่ายกันนานพอควรครับ เพราะวิวสวยมากๆ จากนั้นเดินทางกลับครับ

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #275911 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 10:25:03 AM »

ที่นี่หากจะถ่ายกับแกะและสามารถเดินไปถ่ายได้ในบริเวณสถานที่ทั้งหมด เสีย ๕๐ บาทต่อคนเท่านั้นครับ
แถมเข้าแล้ววันนี้ พรุ่งนี้ก็เข้่าใหม่ได้ เพียงแต่แสดงเข็มกลัดที่น่าอกเท่านั้น

ลงต่อเรื่อยๆครับน้าสิงห์

คิก คิก คิก คิก คิก คิก       บู่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #275912 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 10:26:36 AM »

ถึงห้องพัก แม้ไม่ใช่รีสอร์ทระดับหรูหรา แต่ก็โอเคแล้วครับ

น่าสงสาร.......

.... เตียง     บู่

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #275913 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 10:30:22 AM »

ระหว่างทางช่วงเขา กบินทร์บุรี วังน้ำเขียว ที่อันตราย ขากลับมีอุบัติเหตุพอดี

พอดีหัวหน้าเหลือบไปเห็น ร้าวข้าวโพดแปดแถว น่าสนใจ เลยแวะลงไปซื้อครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ปลอกเปลือกดู มันแปดแถวตรงไหนว่ะ

แต่หวานกรอบอร่อยมากครับ ทานไปหลายฝัก อิ่มถึงเพชรบุรีเชียว

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #275914 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 10:31:09 AM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก       บู่

หุ ๆ ให้ลุงเข้มด่าหล่าวหว๋างไป  คิก คิก   บู่ บู่
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #275915 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 10:34:04 AM »

มาถึงเพชรบุรีครับ แวะซื้อของฝากกันหน่อย

เดินทางต่อไม่หยุดครับ มาแวะพักที่ปั๊มก่อนถึงชุมพรอีกครั้ง

เข้าเขตชุมพร เริ่มมีเม็ดฝนครับ

เลย

ถึงบ้านเวลาทุ่มเศษๆ ครับ

ขอบคุณครับที่ติดตาม ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2011, 10:40:09 AM โดย นายสิงห์กลิ้ง » บันทึกการเข้า
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #275916 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 10:35:36 AM »

ช่วงย็นครับ หลังจากหายเมื่อยแล้ว ขอไปถ่ายรูปสถานที่หนึ่งก่อนครับ เพราะเห็นว่าวิวสวยมากๆ

ที่นี่คร้บ

จริงๆแรงกระตุ้นสำคัญที่ทำให้ซื้อกล้อง ก็มาจากการเที่ยวครั้งนี้ด้วยครับ หลายรูปถ่ายออกมาไม่สวย
แสงไม่ได้ รูปเกตุออกมาจึงไม่สวยเท่าที่ควร ทั้งที่คนก็ไม่สวยอยู่แล้ว เลยเชียร์ขึ้นครับ  คิก คิก คิก คิก

ตรงนี้วิวคุ้นๆ ถนนนี้รถติดโคตรๆ คิก คิก

ใช่ครับ ถนนสายนี้คือถนนสายทางไปงานดอกไม้นั้นแหละครับ
ระหว่างขับผ่านเห็นว่าที่นี้ทำไว้สวยครับ หลังจากเสร็จงานเลยขอถ่ายเก็บไว้หน่อย
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #275917 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 10:36:41 AM »

อ้าว....ติดเขต อช.เขาใหญ่ก็ยุ่ง แล้วสวนองุ่นล่ะครับ

ยังไม่ได้ตรวจสอบให้แน่นอนครับ เลยไม่สามารถบอกได้ว่าที่ดินแถวๆนั้นอยู่ในเขตใดกันแน่ครับ ไหว้
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #275918 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 10:37:31 AM »

ถึงห้องพัก แม้ไม่ใช่รีสอร์ทระดับหรูหรา แต่ก็โอเคแล้วครับ

น่าสงสาร......

.... เตียง     บู่

ยี๊ ยี๊
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #275919 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 10:40:09 AM »

ถึงบ้านเวลาทุ่มเศษๆ ครับ ขอบคุณครับ

รีฯอ่ะ   รีฯหายไปไหน....  บู่     Cheesy Cheesy

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #275920 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 10:40:47 AM »

คิก คิก คิก คิก
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #275921 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 10:44:01 AM »

ชาดเรา หาม่ายวันหยุดเลย

นี่กะมาทำฮานต่า่งประเทศ

นั่งซดกาแฟ ยาสูปตั้งแต่ปีห้าสี่มา ยังไม่สูบที ไม่โร้อิหยุดได้กี่วันหล่าว

ดีใจกับชายเจษฎร์ด้วยครับ ที่เลิกได้เสียที(ครั้งที่เท่าไหร๋แล้ว?)

ยาไม่สูบ แต่ดมควันซิการ์ หอมดี มวนหนึ่ง ได้ทั้งวัน จุดๆดับๆ หุๆๆ

ยินดีล่วงหน้าครับลุงเข้ม แค่คิดดีก็มีชัยไปกว่าครึ่งแล้วครับ ของผมที่คิดเลิกก็เพราะลูกบ่าวมันบ่นทุกครั้งที่มรันเห็นนะครับ ช่วงหยุดใหม่ๆฮุดฮิดหุ้นห้านน่าดูครับ แต่พอพ้นสองอาทิตย์ไปแล้วค่อยยังชั่วแล้วครับ ตอนนี้ก็จะครบร้อยวันแล้ว  Grin ที่เห็นผลชัดๆเลยคือน้ำหนักตัวครับ ตอนนี้จะทะลุ 80 โลแล้ว จาก 74 โลมาตลอด 4-5 ปีที่ผ่านมา แต่ก็นั่นแหละ ที่เห็นชัดๆอีกอย่างคือตอนนี้ไปวิ่งไม่มีอาการหอบแล้วครับ วิ่งระยะทางเท่าเดิมมีแต่อาการเหนื่อยแต่ไม่หอบครับ ไม่เหมือนก่อนทั้งเหนื่อยทั้งหอบ  Grin

ผมก็ตั้งใจเลิกแล้วเหมือนกันครับ .. แต่ยังไม่สำเร็จ  Embarrassed Embarrassed

ปล. พี่รอง ไข่แข็งดีกว่าเดิมมั๊ยพี่  Cheesy
ช่วยกันเป็นกำลังใจครับ

ลองเลิกมาหลายครั้ง...สาเหตุของการหวลไปสูบมันใหม่ ก็เหตุผลเดิมๆ

1.หาง่าย มีอยู่ทั่วไป เพราะเป็นยาเสพติดที่ถูกกฎหมาย ที มาลีฮวนน่า หรอยกว่า ดีกว่ายาสูบอีก เสือกผิดกฎหมาย หุๆ

2.เพราะคิดว่า สูบนิดเดียวแล้วจะทิ้ง

3.อื่นๆ แล้วแต่บุคคลนั้นๆ จะคิด

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #275922 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 11:07:45 AM »

ที่นี่หากจะถ่ายกับแกะและสามารถเดินไปถ่ายได้ในบริเวณสถานที่ทั้งหมด เสีย ๕๐ บาทต่อคนเท่านั้นครับ
แถมเข้าแล้ววันนี้ พรุ่งนี้ก็เข้่าใหม่ได้ เพียงแต่แสดงเข็มกลัดที่น่าอกเท่านั้น

ฮาย... ดีที่ไม่เป็นลม ล้มทับลูกแกะเขาตาย....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #275923 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 11:14:16 AM »

ชาดเรา หาม่ายวันหยุดเลย

นี่กะมาทำฮานต่า่งประเทศ

นั่งซดกาแฟ ยาสูปตั้งแต่ปีห้าสี่มา ยังไม่สูบที ไม่โร้อิหยุดได้กี่วันหล่าว

ดีใจกับชายเจษฎร์ด้วยครับ ที่เลิกได้เสียที(ครั้งที่เท่าไหร๋แล้ว?)

ยาไม่สูบ แต่ดมควันซิการ์ หอมดี มวนหนึ่ง ได้ทั้งวัน จุดๆดับๆ หุๆๆ

ยินดีล่วงหน้าครับลุงเข้ม แค่คิดดีก็มีชัยไปกว่าครึ่งแล้วครับ ของผมที่คิดเลิกก็เพราะลูกบ่าวมันบ่นทุกครั้งที่มรันเห็นนะครับ ช่วงหยุดใหม่ๆฮุดฮิดหุ้นห้านน่าดูครับ แต่พอพ้นสองอาทิตย์ไปแล้วค่อยยังชั่วแล้วครับ ตอนนี้ก็จะครบร้อยวันแล้ว  Grin ที่เห็นผลชัดๆเลยคือน้ำหนักตัวครับ ตอนนี้จะทะลุ 80 โลแล้ว จาก 74 โลมาตลอด 4-5 ปีที่ผ่านมา แต่ก็นั่นแหละ ที่เห็นชัดๆอีกอย่างคือตอนนี้ไปวิ่งไม่มีอาการหอบแล้วครับ วิ่งระยะทางเท่าเดิมมีแต่อาการเหนื่อยแต่ไม่หอบครับ ไม่เหมือนก่อนทั้งเหนื่อยทั้งหอบ  Grin

ผมก็ตั้งใจเลิกแล้วเหมือนกันครับ .. แต่ยังไม่สำเร็จ  Embarrassed Embarrassed

ปล. พี่รอง ไข่แข็งดีกว่าเดิมมั๊ยพี่  Cheesy
ช่วยกันเป็นกำลังใจครับ

ลองเลิกมาหลายครั้ง...สาเหตุของการหวลไปสูบมันใหม่ ก็เหตุผลเดิมๆ

1.หาง่าย มีอยู่ทั่วไป เพราะเป็นยาเสพติดที่ถูกกฎหมาย ที มาลีฮวนน่า หรอยกว่า ดีกว่ายาสูบอีก เสือกผิดกฎหมาย หุๆ

2.เพราะคิดว่า สูบนิดเดียวแล้วจะทิ้ง

3.อื่นๆ แล้วแต่บุคคลนั้นๆ จะคิด

ผมจะเป็นกำลังใจให้ลุง ... หลังสุดนี่ผม เลิกได้มาครึ่ง ชม.แล้วครับ  Cheesy
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #275924 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 11:24:03 AM »

อ้าว....ติดเขต อช.เขาใหญ่ก็ยุ่ง แล้วสวนองุ่นล่ะครับ

ยังไม่ได้ตรวจสอบให้แน่นอนครับ เลยไม่สามารถบอกได้ว่าที่ดินแถวๆนั้นอยู่ในเขตใดกันแน่ครับ ไหว้

ที่แน่ๆ อ.วังน้ำเขียว โคราช ไม่ใช่ กบินทร์ ปราจีนนะ

ผมว่าหากสนใจที่ดินแถวนั้น อ.ข้างๆวังน้ำเขียว พวก ครบุรีก็สวย ใกล้ๆ อช.ทับลานครับ น้ำดีด้วย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 ... 18392 18393 18394 [18395] 18396 18397 18398 ... 35779
  พิมพ์