เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:22:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 18650 18651 18652 [18653] 18654 18655 18656 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25708796 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #279780 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 09:56:22 PM »

เปลี่ยนชื่อเป็นเกาหลีตามเทรนด์หน่อยมั๊ย เผื่อแก้เคล็ด

ชื่อแบบของน้องคนนี้เหรอ...  คิก คิก คิก คิก    Grin

ไม่ใช่ครับ

เปลี่ยนเป็น "ยัง ครอง คาน" ครับ

หาแฟนแขกแหละ เห็นบางคนชื่อน่าม่ายเมียที เช่น นายดอรอฮีม หวังจะหลำ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #279781 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 10:00:51 PM »

รบกวนฝากคำถามก่อนนอนครับ ลุงเล็กหรือท่านที่ทราบ  Tail Wind / ลมท้ายหาง    คืออะไร   ...........   ขอบคุณครับ

อธิบายไงดีหละ  มันก็คือลมที่พ้นจากลำตัวของเครื่งบินไปแล้วหนะครับ 
แล้วมันก็มีความผลักดันส่งท้าย ว่ามีความเร็วเท่าไร 

ไม่รู้ว่าผมจะเข้าใจถูกหรือเปล่า ตอนเล่นเครื่องบินเล็ก อาจารย์บอกว่าเวลาแลนดิ้ง ให้สวนลมเข้าไว้
คือลมที่พัดมาหาเครื่องทางหัวเครื่อง  ( Headwind ) จะทำให้ควบคุมการลงได้ดีกว่า และไม่ต้องการ
ทางวิ่งยาวมากนัก แต่ถ้าจำเป็นต้องลงโดยมี ( Tailwind ) คือบินตามลมมา ลงยากมากครับ กระแสลมที่พัด
ส่งเครื่องมาทางหาง ทำให้เครื่องมีความเร็วมากขึ้น ตอนลงเครื่องมันจะกระโดด ๆ ผมทดลองได้สองครั้งเองครับ
ครั้งที่สามมันเลยลงไปในน้ำ  ขำก๊าก   

และถ้ากระแสลมไม่ได้เป็นแนวขนานกับตัวเครื่อง คือประทะเครื่องในแนวเฉียง ๆ ยิ่งสนุกครับ ต้องคอยกันรัดเดอร์
เวลาลงจะดูเหมือนเครื่องเป๋ ๆ เข้าหารันเวย์ ลองแล้วเหมือนกันครับ ลงเสร็จเก็บเศษ ๆ เครื่องใส่ถุงค๊อปแค๊ปได้สองถุง  กิ๊วก๊าว

http://www.aeromet.tmd.go.th/met/story/show_2.htm

ส่วนมากเค้าจะพูดถึงลมหางเครื่องก็ตอนที่เครื่องกำลังบินอยู่ครับ  มันจะมีแรงผลักและแรงส่ง
ทำให้เครื่องบินได้เร็วขึ้น  แล้วเอามาคำนวณเวลาที่จะถึงจุดหมายปลายทาง
ส่วนการขึ้นการลงลมก็มีผลอย่างที่เฮียฮาว่าครับ  แต่ที่สำคัญจะขึ้นหรือจะลงต้องทวนลมเสมอ
การลงทวนลมลมจะช่วยเบรคตัวเครื่องให้วิ่งลงได้ในระยะสั้นๆ  ส่วนการขึ้นทวนลมลมจะช่วยยกตัวเครื่อง
ให้เครื่องได้ยกตัวลอยเร็วขึ้น  ไหว้

เวลาผมเดินทางกะปิตันจะช่วยทำให้ทุกอย่างครับขึ้น-ลง บายเหม็ด คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #279782 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 10:13:51 PM »

วัดอาซากูสะ เปล่าครับที่หน้าวัดขายขนมแป้งทอดและของที่ระลึกเพียบเลย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #279783 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 10:28:39 PM »

ค่ายเทมรอนก็ใช่ย่อยนะครับ ยิ่งดูยิ่งมึน  น้ำลายหก

http://pexkyple.multiply.com/photos/album/124?&album=124&view:replies=reverse#photo=1

วีอาร์เท่านั้นครับ....กันสั่น.... Grin Grin

แต่แปลก...ผมเห็นของพี่เข้มซื้อมา ยอมจ่ายตังค์เพิ่มหลายหมื่นเทียบกะตัวไม่มีกันสั่น.... แต่แกไม่เปิดวีอาร์... บู่    ยี๊

แพงกว่าบอดี้ D700 อีก  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เอ๋า.... เลนส์ต้องแพงกว่าบอดี้อยู่แล้ว...
          ใช้ได้ตลอดไม่มีตกรุ่น...ยกเว้นตกพื้น.... Cheesy

ของหิ้ว ไม่ถึงหกเหมินที... Grin  อย่าเอาตัว Nano แล...อันนั้นราคาโหดเกินการใช้งานของเรา.....

70-200VR II หกเหมินเส่ครับ ไม่ใช้เสเหมินเส่  อ๋อย

ผมว่ามันเหมาะสำหรับเอาท์ดอมากนะครับ ชัดทุกระยะ

แต่มานึกภาพ เอามาถ่ายหลาน ถ่ายกับข้าว มันน่าอนาถใจพิลึก ต้องถอยหลัง ถอยแล้วถอยอีก  คิก คิก
น้าเบิ้ม วีทูมันเฉียดแสนมิใช่รึ๊  ราคาร้านโฟโต้ไฟล์ ลดแล้ว 83กว่า
 วีอาร์เก่ามั้งครับ 66กว่า

อันนี้เลยครับ นาโหนด

AF-S VR 70-200 f/2.8G ED II. เลนส์ซูมเทเลระดับมืออาชีพพร้อม Nano Crystal

ราคาท้าทาย
฿ 64,900.00

http://www.digilifethailand.com/ptshop/392-lens-nikon-70-200-f-28-vr-ii-newwww.html

ลงทุนจังทั้งกล้องทั้งเลนส์เป็นเหมินเป็นแสนเอาไปถ่ายนางแบบมานั่งแล

เอาตางค์ไปเป็นค่าแผ็งนางแบบไม่ดีหวาเหอ ดีหวานั่งแลโรป

คิก คิก คิก คิก คิก คิก บู่

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #279784 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 10:46:11 PM »

วัดอาซากูสะ เปล่าครับที่หน้าวัดขายขนมแป้งทอดและของที่ระลึกเพียบเลย

ใช่แน่ๆจำได้  ที่จริงน่าจะเรียกศาลเจ้ามากกว่าวัด พี่ดุลย์ไปแลหินเต่าที่นี่ด้วยรึเปล่าครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #279785 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 11:05:48 PM »

ผมได้ดูหลังเต่าครับ

คือที่โรงแรมแห่งหนึ่งเขาให้แขกนุ่งผ้าถุงญี่ปุ่นไปอาบน้ำ้ร้อนทีนีสาวญี่ปุ่นเล่นไล่จับกันมาล้มเผละที่หน้าลิฟท์
ผ้าถุงตลบขึ้นบนอก  ผมออกจากลิฟท์พอดีเต็มๆตาครับ เสียดายจัง สาวญี่ปุ่นคนนั้นดันใส่ กกน.

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #279786 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 11:07:42 PM »

นอนแระ

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #279787 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 11:11:13 PM »

ผมว่านะ เท่าที่ดูๆ รูปถ่ายบุคลที่สวยๆอ่ะในเว๊บ
 ผ่านโปรแกรมเพ ไม่งั้นไม่มีทางสวยเพอร์เฟค
เลนส์ส่วนหนึ่ง แต่หลักๆคือจินตนาการ

เหมือนรูปนี้  ถ่ายไม่มีขากล้อง
เข้าโปรแกรมของแคนนอน
เพิ่งแสงนิดหนึ่ง + 2  และความคมชัด +5  และปรับสี + 1  (มั้ง)

ท้ายสุดตบท้ายลบน้อยส์ ยังแปลกใจเลยครับ ว่าตรูถ่ายสวยขนาดนี้เลยรึ

ฝีมือใช้ได้นี่หว่า   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #279788 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 11:16:11 PM »

หมดคำถาม ฟันธง ฟันทิ้ง จบแล้ว พรุ่งนี้เอาอันนี้แหละ  เยี่ยม

http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?t=203051&page=16

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #279789 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 11:18:27 PM »

ผมว่านะ เท่าที่ดูๆ รูปถ่ายบุคลที่สวยๆอ่ะในเว๊บ
 ผ่านโปรแกรมเพ ไม่งั้นไม่มีทางสวยเพอร์เฟค
เลนส์ส่วนหนึ่ง แต่หลักๆคือจินตนาการ

เหมือนรูปนี้  ถ่ายไม่มีขากล้อง
เพิ่งแสงนิดหนึ่ง + 2  และความคมชัด +5  และปรับสี + 1  (มั้ง)

ท้ายสุดตบท้ายลบน้อยส์ ยังแปลกใจเลยครับ ว่าตรูถ่ายสวยขนาดนี้เลยรึ

ฝีมือใช้ได้นี่หว่า   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยอมครับ ชมตัวเองก็ได้  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #279790 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 11:19:33 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #279791 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 11:27:02 PM »

D700 + 24-70N +SB-800 + diffuser(รูปแรก)

D700 + 70-200N

อยากดั้ยๆ 24-70นี่แหละ อยากดั้ยๆ หุๆ

เอาเลยครับโลกเพ่ จัดชุดใหญ่ไปเลยครับ ขนหน้าแข้งไม่ร่วง ตอนนี้เท่านั้น ที่เราทำ"ที่ชอบๆได้"  หลงรัก

ท่อนเหล็กโลละแสน ยังซื้อมาหมักทิ้งไว้ในกล่อง ปีทั้งปีไม่ทุซักนัด ยังซื้อได้ นี่มันได้ใช้ทุกเดือน แทบทุกสัปดาห์ คุ้มเห็นๆครับ  น้ำลายหก

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #279792 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 11:28:59 PM »

เหมือนรูปนี้  ถ่ายไม่มีขากล้อง
เพิ่งแสงนิดหนึ่ง + 2  และความคมชัด +5  และปรับสี + 1  (มั้ง)

ฝีมือใช้ได้นี่หว่า   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จอที่บ้านไม่เสียแน่นะ  ................

แต่แลๆอีกที คำตอบอยู่ที่ มีจินตนาการมากไปหน่อยนี่เอง  คิก คิก
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #279793 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 11:32:01 PM »

หลับฝันดีครับพี่ๆทุกท่าน ไหว้

พรุ่งนี้ตื่นมาเงินเต็มเป๋าครับ Grin

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #279794 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 11:32:09 PM »

โหม่สุราษสวยกันอยู่สองคนกับน้าแคว๊ต  ชมกันไปชมกันมา คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หน้า: 1 ... 18650 18651 18652 [18653] 18654 18655 18656 ... 35779
  พิมพ์