เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 05:24:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 18667 18668 18669 [18670] 18671 18672 18673 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25727495 ครั้ง)
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #280035 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 09:09:26 PM »

ใส่กลับคืน  เรียบร้อย....

ล้างซันไลตั้งสามน้ำ กว่าน้ำจะหายดำ

ผมเซ้อแบบนาโนมา 500 ได้ราวหมื่นโลต้องถอดทิ้ง แบบน้าฉ็องเซ้อที่ใหนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2011, 09:13:55 PM โดย หลวงกาหลง » บันทึกการเข้า
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #280036 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 09:16:56 PM »

ไปออกกำลังกายก่อนครับพี่น้องครับ เดี๋ยวตอนเย็นเพื่อนพาไปเลี้ยงร้านบ่อเงิน ตอนเย็นไม่มีเวลาได้ออกกำลังกาย
... โชคดีร่รำวย  Cool Cool Cool

เมนูโปรดเลย...แนมด้วยเขือเข้ม เอ๊ย เขือเผา กะแจ่วพริกหนุ่มแมงดา... น้ำลายหก น้ำลายหก
จ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆพ่อเหล็กโคน

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #280037 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 09:17:13 PM »

นอนแระตอเช้างานยาวทั้งอาทิตย์

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #280038 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 09:17:47 PM »

ไปออกกำลังกายก่อนครับพี่น้องครับ เดี๋ยวตอนเย็นเพื่อนพาไปเลี้ยงร้านบ่อเงิน ตอนเย็นไม่มีเวลาได้ออกกำลังกาย
... โชคดีร่รำวย  Cool Cool Cool

เมนูโปรดเลย...แนมด้วยเขือเข้ม เอ๊ย เขือเผา กะแจ่วพริกหนุ่มแมงดา... น้ำลายหก น้ำลายหก
จ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆพ่อเหล็กโคน

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ได้แต้ม คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #280039 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 09:17:54 PM »

ใส่กลับคืน  เรียบร้อย....

ล้างซันไลตั้งสามน้ำ กว่าน้ำจะหายดำ

ผมเซ้อแบบนาโนมา 500 ได้ราวหมื่นโลต้องถอดทิ้ง แบบน้าฉ็องเซ้อที่ใหนครับ

อุ๊ย  พูดครับพูดผม  น่ารักจัง

ซื้อนอกศูนย์ครับ ร้านอะหลั่ยเจ้าประจำ ได้ความรู้ดี ๆ ทุกครั้งที่ไปซื้อ  ขี้โม้กว่าผมอีก
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #280040 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 09:20:41 PM »

ปลาช่อนนี่ติดใจที่โคราชเมื่อซักยี่สิบปีก่อนตอนติดตั้งเครื่องจักรให้สรรพาวุธครับพี่ตุ้ม

เขาเอาใบโหระพายัดใส่ท้องห่อหุ้มทั้งตัวแล้วนึ่ง กับอีกแบบก็คลุกเกลือเผาทั้งเกล็ด

แกะออกมาเนื้อขาวจั๊ว หอมหวานเลย  น้ำลายหก
อืม....หากินไกลเหมือนกันน๊ะ ลุงคนนี้

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #280041 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 09:22:59 PM »

พี่สีปาดฉ๊องอยู่มั้ยครับ รถผมเป็นไรไม่รู้ เวลาสต๊าทมันดังแฉะ แล้วเงียบ.......ต้องพยามหลายครั้ง กว่าจะติด วันนี้อาการหนัก ตอนเย็นล่อไป10นาที ยังแฉะ

กว่าจะติด ...โทรไปคอเซ้นเตอร์ ช่างว่าน่าเป็นที่มอเตอร์สต๊าท  น้าฉ็องเคยเปลี่ยนยังครับ มันกี่บาทได้

เกือบออกมาจากบ้านไม่ได้ เฮ้อ...อ๋อย อ๋อย อ๋อย

น้าฉ็องไม่อยู่...

แบตฯดีอยู่ม๊าย... Grin

แบตเพิ่งเปลี่ยนพค.ปีก่อนนี้เองครับ  ไหว้

น่าจะเป็นถ่านไดสตาร์ทหมดน่ะครับ  ถ้าถ่านไดสตาร์ทไม่กี่ร้อยบาทครับ..

ลองให้ร้านที่ซ่อมไดนาโม หรือร้านเกี่ยวกับไฟรถยนต์เช็คให้ก็ได้ครับ...
โบ๋ขับฟอร์ด เก่งเพ

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #280042 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 09:26:41 PM »

แล้วทำไม ทำห้องน้ำห้องเดียว   กะบ่อปลาบ่อนึง....ป่านนี้ยังไม่เสร็จ.... แบร่

ปล. ไม่เก่งก็ต้องเก่ง

เพราะหากรถเสีย หวังพึ่งศูนย์บริการ... รถคงต้องจอดจนหนิมกินเหม็ดซะก่อน.. Grin

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #280043 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 09:28:59 PM »

ตามลุงดุลย์ว่าครับ  เผื่อมันงอแงชั่วคราว

โซลินอยล์ทำพิษครับ  หลายตังค์มั๊ย ใส่มันรถได้ถึงอิตาลีแหละ  อะหลั่ยวีโก้บางตัว คว่อดก็คว่อดเหอะ

ไม่ต้องมาก มอเตอร์ปั๊มน้ำฉีดกระจก ของเพื่อนสองสามร้อย วีโก้ สามพันสองรวมแว็ต!!!!

วาริเอเบิ้ลปรับเทมป์แอร์  ของดราก้อนอาย เบิกศูนย์ 380  ของวีโก้ เบิกศูนย์ พันเก้า....

ลุงเข้มมาเห็นโพสนี้ ดีใจตาย.. คิก คิก
เฉยๆครับน้าแคว๊ต เพราะรู้อยู่แล้ว เราเสียงส่วนน้อยใช้ๆไปเหอะ

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #280044 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 09:30:29 PM »

ใส่กลับคืน  เรียบร้อย....

อุ๊ย  พูดครับพูดผม  น่ารักจัง

ซื้อนอกศูนย์ครับ ร้านอะหลั่ยเจ้าประจำ ได้ความรู้ดี ๆ ทุกครั้งที่ไปซื้อ  ขี้โม้กว่าผมอีก

มันตอบเท่าที่ตรูถามจริงๆชาด
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #280045 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 09:32:46 PM »

ร้านที่บอก สามพันล้างแอร์นั่นน่ะ ถ้ามันยังไม่เรียกไปรับรถ  อย่าเข้าไปก่อนเชียว

มัันรื้อซะ จำสภาพเดิมไม่ได้เลยแหละ   เพราะคอล์ยเย็นของวีโก้ อยู่ใต้แดชบอร์ด  ซึ่งต้องรื้อคอลโวล รื้อแดชบอร์ด

รื้อออกจนเกือบหมด ถึงจะถอดตู้แอร์ออกได้   ค่าล้างแอร์ไม่เท่าไหร่ พวกคิดค่ารื้อเศร้าเลยแหละ

ส่วนร้านที่บอกพพันห้า น่าจะเป็นไปได้สองอย่าง  คือ รื้อจนชำนาญ  กับ ใช้วิธีลัด เอาโฮลซอ เจาะตู้แอร์ ล้างเสร็จแล้วอุดไว้

ส่วนช่างศูนย์ทำอย่างไร ผมเคยถาม พวกไม่ยอมบอก (ล้างตู้แอร์ที่ศูนย์ สี่พันห้ารวมแว็ต)

ทำไมศูนย์รถชอบชวนให้เราล้างตู้แอร์กันจังราคาโปรโมชั่น สามพัน สี่พัน จริงๆมันเป็นความมักง่าย เห็นแกตัว เห็นแก่ได้ ลดต้นทุน ของผู้ผลิตรถเมืองไทยทั้งหลายแหล่นี่แหละ

พี่น้องดูรูปนี้ซิครับเป็นตู้แอร์รถดีแม็กครับ สังเกตุที่ภาพล่างนะครับ เราจะต้องขันสกรูเก๊ะเก็บของด้านซ้ายออกสองตัว
เราจะเห็นว่ามีใส้กรองอากาศจากภาพบนที่ยัดใส่ช่องเข้าไปแล้ว มันมีประโยชน์มหาศาลต่อคนต่อรถก็คือช่วยกรอง ฝุ่น
ไม่ให้ถูกดูดเข้าไปจับตัวกะคอยล์เย็นจนสะสมเป็นโคลนดำปี๋ สกปรก ให้เราสูดดมอากาศเลวๆเข้าปอดทุกวัน และสักวันมันก็จะชวนเรา
ให้ใช้บริการล้างตู้แอร์ของมันค่าล้างก็ 3-4 พันตามใจมันโขกสับ
 แต่รถใหม่แตนๆ ที่พี่น้องถอยมาจากโชว์รูมที่มีสาวสวยและเนสกาเฟถูกๆ (มันไม่เสิร์ฟกาแฟสดให้เราแdกหรอก) ทำให้เราเคลิบเคลิ้มถอยมันออกมาแล้ว
รถป้ายแดงเมืองไทยมันไม่ใส่มาให้หรอก แล้วมันทำช่องที่ว่ามาไว้ทำเกลืออะไร มันทำไว้สำหรับรุ่นส่งออกไงครับ ชีวิตคนประเทศอื่นแพงหมดยกเว้นคนไทย
ส่วนรถเมืองไทยพี่น้องเปิดออกมาก็เจอช่องที่ว่าเหมือนกัน แต่มันฉีดพลาสติคปิดตลอด

ทีนี้คนรักสุขภาพและชีวิตเขาก็ไปเสาะหามาใสเอง กรีดช่องพลาสติคทิ้งไป ซื้อกรองอากาศตู้แอร์แผ่นละไม่กี่ร้อยมาใส่เท่านี้ก็แฮปปี้ทั้งคนทั้งรถ
ไม่ต้องล้างตู้แอร์เป็นสิบกว่าปีรังผึ้งตู้แอร์ก็ยังขาวบริสุทธิ์ แค่ขยันถอดกรองมาเป่าเสมอ พอมันดำก็เปลี่ยนทิ้งไป

แค่เนี๊ยะ ทำไมมันไม่ใส่มาให้ห๊า  Angry Angry Angry Angry
หุๆ ไม่จริงใช่ไม๊ครับลุงเล็ก

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #280046 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 09:36:31 PM »

พรื่อซะแล้ว 1800 หว๋าโค้ง แหม็ดโลกไควแล้วพรื่อ  คิก คิก
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #280047 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 09:37:57 PM »

วันนี้โชคชะตาดี๊ดี เข้าไปเจอหัวพ่นไฟน้ำมันก๊าด ที่ร้านซ่อมมอเตอร์ สมัยก่อนต้องใช้เผาหัวแร้ง ....... อายุอานาม ปีเดียวกับผมเลย

แค่ถามว่าตัวอะไร เจ้าของยกให้เลย ...   จูบบบบ

นั่นสีขาวๆรถไหรอ่ะ คิก คิก คิก คิก Grin

แกยกให้ อย่าเอาเชียวนา  

สีขาวนะครับ  สีขาว

เอาไปคนละแต้ม แล้วอย่าเหน็บแนมลุงเข้มกับพี่เล็กอีกล่ะ  บู่
รับไปทั้งหมดนั่นแหละ ไม่ต้องแบ่งมาให้ตู รถตูสีดำโว้ย ไม่ใช่แบบเขียนติ๊กเกอร์ด้วย อิแล สมุดหัวทะเบียนม่าย

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #280048 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 09:42:22 PM »

แล้วทำไม ทำห้องน้ำห้องเดียว   กะบ่อปลาบ่อนึง....ป่านนี้ยังไม่เสร็จ.... แบร่

ปล. ไม่เก่งก็ต้องเก่ง

เพราะหากรถเสีย หวังพึ่งศูนย์บริการ... รถคงต้องจอดจนหนิมกินเหม็ดซะก่อน.. Grin
บ้านฟอร์ดตอนนี้ มีเชอร์รี่บรั่นดีสองขวดโฟ้ย จะให้เหลือแต่ขวด หรือมีน้ำข้างในเหลือด้วย บอกมาคำเดียวสั้นๆ

เดี๋ยวตูก็ปรับให้มาเมากับตูอีกหรอก บู่ บู่ บู่

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #280049 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 09:42:42 PM »

ใส่กลับคืน  เรียบร้อย....

อุ๊ย  พูดครับพูดผม  น่ารักจัง

ซื้อนอกศูนย์ครับ ร้านอะหลั่ยเจ้าประจำ ได้ความรู้ดี ๆ ทุกครั้งที่ไปซื้อ  ขี้โม้กว่าผมอีก

มันตอบเท่าที่ตรูถามจริงๆชาด

ตอบเหลือให้แล้วนา ผมว่า...

นอกศูนย์ไง นอกศูนย์  ของอีสุ ผมไม่รู้ ขอองวีโก้ มันมีมาให้เปลี่ยนตั้งแต่ต้น

แต่ของศูนย์  เป็นแบบนาโนนาปูดนี่แหละ ห้าร้อยห้าสิบ  เป่ากะถังลม ฟึ่บเดียวไปเกิดใหม่

ตามปรกติ ผมก็ไม่ซื้อของศูนย์อยู่แล้ว (แบ็ตสามเค ลูกละสามพันห้า ข้างนอกสองพันเจ็ด มันบอกมีประกัน แบ็ตเตอรี่มันก็มีทุกลูกแหละ)

ก็เลยไปเจอแบบล้างน้ำไได้ เอาเลย หกร้อย

ร้านอยู่หน้ากุโบแขก ข้างตลาดแม่สมจิตคครับ มาทางสุเหร่าสองร้อยเมตร ร้านอยู่ขวามือ เจ้าของร้านชื่อแป๊ะ พูดมากหน่อย ประมาณผมสองคนได้
หน้า: 1 ... 18667 18668 18669 [18670] 18671 18672 18673 ... 35779
  พิมพ์