เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:48:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 18808 18809 18810 [18811] 18812 18813 18814 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25689771 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #282150 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 01:40:04 PM »

ลุงเล็กลงขายเองเหรอ  ...  เสียดายนะตั้งๆวางๆไว้โชว์ดีกว่า

ไหว้ มรันไม่ใช่ของผมครับพี่ปู   Grin Grin Grin

พี่เล็กหลบฉากออกจากมุม มาตั้งการ์ดไว้อย่างสวยงามครับ ส่วนลุงปูก็หน้าเสียนิดๆที่แย็บไปแล้ววืดครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #282151 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 01:43:34 PM »

สรุปเลยหวาครับ ไม่ต้องขุด อ่านมาสองร้อยหวาหน้า

พี่เข้ม ปล้าอยู่กับเรื่องอี้ทำเสื้อทีม

พี่แพะ พี่ตุ้ม น้าเบิ้ม ลุงปู ทนายสิงห์ ปล้ำแต่เรื่องว่าถ่ายรูปพรือให้ออกมาแปลกประหลาดหวาตัวจริง

พี่ดุลย์ น้าฉ๊อง ปล้ำกับวีโก้ ซีตรอง อต่น้าฉ๊องสาว่าไปทุกวงที่เขามีคุยกัน

พี่ซับ น้าเบิ้ม ปล้ำแต่จินตนาการกับรูปถ่าย

พี่เล็ก พี่ชัช สองคนนี้ปล้ำหาเรืองหัวแตกกันยามมีอายุ

น้าบิ๊ก น้ามะขาม นานๆมาที

น้าหลวง พี่เจษฏ ครูเบิ้ล ปล้ำแต่อี้รู้เรื่องเพื่อนให้หลอด

พี่โพธ ป๋าฮิม นานๆแวบเข้ามาเป็นครั้งคราว

พี่หรอย ไม่ค่อยเห็นเลย

พี่โสภณ เห็นแวบๆ อาจารย์จรูญเข้ามาถามหาใครสักคนนึง

น้าแคว๊ส ปล้าหลายเรื่องจับใจความไม่ได้

แหม็ดแล้วหม้ายนิ ซัยตอนอ่านไม่ทำโน๊ตย่อไว้นะ ได้สรุปโถก

อ้อ อีกนิด    สาวออยล์หาดแก้ว ปล้าแต่อี้แทงเพื่อนครับ

นี่ถ้ามรันเป็นเจ้าหนี้ตายเรา...ไม่พักหยบ  บู่ บู่ บู่

ไม่ขนาดนั้นครับพี่ ผมก็ว่าไปเพ้อนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #282152 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 01:47:56 PM »

babor, lugkrod, udomkd, tum610, หลวงกาหลง, ต้นหนาว, ช.ลิ้วเฮียง และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

เกาะแน่น ๆ กันไว้ รักกันเยอะ ๆ เดี๋ยวเพื่อนลอบทำร้าย Grin

คว่อดแฟนคลับ

สารภาพตามตรงว่าแรนเจอร์พอมายกสูงแล้วงามอย่างแรงครับ   

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #282153 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 01:56:45 PM »

สรุปเลยหวาครับ ไม่ต้องขุด อ่านมาสองร้อยหวาหน้า

พี่เข้ม ปล้าอยู่กับเรื่องอี้ทำเสื้อทีม

พี่แพะ พี่ตุ้ม น้าเบิ้ม ลุงปู ทนายสิงห์ ปล้ำแต่เรื่องว่าถ่ายรูปพรือให้ออกมาแปลกประหลาดหวาตัวจริง

พี่ดุลย์ น้าฉ๊อง ปล้ำกับวีโก้ ซีตรอง อต่น้าฉ๊องสาว่าไปทุกวงที่เขามีคุยกัน

พี่ซับ น้าเบิ้ม ปล้ำแต่จินตนาการกับรูปถ่าย

พี่เล็ก พี่ชัช สองคนนี้ปล้ำหาเรืองหัวแตกกันยามมีอายุ

น้าหลวง พี่เจษฏ ครูเบิ้ล ปล้ำแต่อี้รู้เรื่องเพื่อนให้หลอด

พี่โพธ ป๋าฮิม นานๆแวบเข้ามาเป็นครั้งคราว

พี่โสภณ เห็นแวบๆ อาจารย์จรูญเข้ามาถามหาใครสักคนนึง

น้าแคว๊ส ปล้าหลายเรื่องจับใจความไม่ได้

แหม็ดแล้วหม้ายนิ ซัยตอนอ่านไม่ทำโน๊ตย่อไว้นะ ได้สรุปโถก

อ้อ อีกนิด    สาวออยล์หาดแก้ว ปล้าแต่อี้แทงเพื่อนครับ

นี่ถ้ามรันเป็นเจ้าหนี้ตายเรา...ไม่พักหยบ  บู่ บู่ บู่

โพสนี้เป็นโพสที่ดีที่สุดของพี่จง ตั้งแต่โร้จักมา....

คารมคมคายจริงๆ

ฝนเหออย่าเที่ยวตกนะ หวางนี้ยางมันราคาดี เห็นดูเกษตรกรชาวสวนยางกันบ้างนะครับ ทำงานกันเหนื่อย น่าเห็นดูนิ ยามกินไม่ได้นอน ยามนอนไม่ได้กิน ทำกันแต่งาน

ตื่นกันแรกตีหนึ่งตีสอง หวางอี้เสร็จงานก็แค่ๆเที่ยงวัน

แต่ว่าโด้ หวางนี้โก้เพแหละ เรียกเบาๆใช่ได้ยิน ของอยู่คนทะสวนกัน ทั้งโก้แคว๊ต โก้ฉ๊อง โก้หลวง  มาดถานเพนิ 

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #282154 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 02:00:30 PM »

พี่ๆมีรถกันทั้งนั้น......เรายังพลอยเพื่อนอยู่อีก... เศร้า

ใจเย็นๆค่อยเป็นค่อยไปครับ อย่าแขบครับ เรียงลำดับความสำคัญของสิ่งที่ต้องการก่อนครับ ว่าสิ่งไหนที่เราไม่มีแล้วทำให้เราหรือคนรอบข้างลำบาก ก็ต้องจัดหามาก่อนครับ

แต่สุดท้ายแล้วก็ขึ้นอยู่กับเรานั่นแหละครับ ที่จะทนต่อสิ่งเร้ารอบข้างได้หรือไม่ครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #282155 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 02:04:01 PM »

โพสนี้เป็นโพสที่ดีที่สุดของพี่จง ตั้งแต่โร้จักมา....

ชาด ดอกนี้แน่นจริงๆ นานๆขบที ยับเข้าเต็มกรามเลย

แอนตาซิลจ่าย1แต้ม

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ว่าไปโน่น พี่ผมก๊ะ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #282156 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 02:08:30 PM »

ชุดเฝ้าบ้าน  กะ    เดินทาง

บอกบน 229 ตัวเก่าก่อนมีคาง หรือ 228 ครับลุงปู

บอกบนสาว่าหนิมเพนิครับ ไม่รู้ยังยิงได้เหลยหม้าย แล้ววันที่เขามาทำแผนแถวนั้นซัยไม่ให้เป็นของกลางไปเลยละครับลุงปู

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #282157 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 02:11:50 PM »

บอกบน 229 ตัวเก่าก่อนมีคาง หรือ 228 ครับลุงปู

๒๒๖  ขอรับ

ทายผิดเพชาดผม  บู่

นี่รุ่นของผม แต่ยืมรูปใครโฉ้ คิก คิก คิก คิก

ก็มันไม่ใช่เรื่องที่พี่ถนัดนิครับ แล้วไปทายซัยนิ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #282158 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 02:16:42 PM »

รับเซ้อเลนส์ (เบื่อแล้วมือสอง) หุ หุ....

สาว่าลุงปูเที่ยวบอกขายถูกๆอยู่นิครับ ลองติดต่อแลต้าครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #282159 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 02:21:41 PM »

ว.13 มาภายในห้านาที แถมค่าส่งฟรีพร้อมฟิลเตอร์ด้วย เอ้า ใจถึงในรอบร้อยปีนะเนี่ย

เซ็นต์ได้ไหม ถามให้คนที่อยากซื้อนะครับ

Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #282160 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 02:23:20 PM »

ตาบิ๊กโผล่มา  เห็นเค้าแหลงเรื่องกล้อง....
                   แล่นฉูดหนีเกือบไม่ทัน... ขำก๊าก

บู่ บู่
เราใช้คอมแพ็คร้ายๆไปก่อน  วันนึงมันจะป็นหนอน Grin

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #282161 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 02:29:16 PM »

ตาบิ๊กโผล่มา  เห็นเค้าแหลงเรื่องกล้อง....
                   แล่นฉูดหนีเกือบไม่ทัน... ขำก๊าก

บู่ บู่
เราใช้คอมแพ็คร้ายๆไปก่อน  วันนึงมันจะป็นหนอน Grin

ได้ข่าวว่าหยุดกินเหล้าหรือครับช่วงนี้

อย่าหยุดนานนะ เดี๋ยวคนขายเขาจะลืมนะครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #282162 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 02:32:14 PM »

พิจิตร - เสธ.หนั่น นำทีมตัดริบบิ้นเปิดแท่นขุดเจาะน้ำมัน CVN5 ตะเภาแก้ว 1 ใน 3 หลุมน้ำมันดิบใต้ดินเมืองพิจิตร ก่อนเดินหน้าขุดเจาะอีก 2 หลุมที่เหลือต่อ คาดมีปริมาณน้ำมันดิบสำรองใต้ดิน 16.6 ล้านบาร์เรล

วันนี้ (23 ม.ค. 54) พล.ต.สนั่น ขจรประศาสน์ รองนายกรัฐมนตรี พร้อมด้วย Mr. James Wise Australian Ambassador to Thailand เอกอัครราชทูตออสเตรเลีย ประจำประเทศไทย และ นายสุวิทย์ วัชโรทยางกูร ผู้ว่าราชการจังหวัดพิจิตร ได้ร่วมกันทำพิธีเปิดเครื่องจักรขุดเจาะ สำรวจปิโตรเลียม ของบริษัท คาร์นาร์วอน ไทยแลนด์ ลิมิเต็ด ณ แท่นเจาะน้ำมัน CVN 5 ตะเภาแก้ว ต.ห้วยแก้ว อ.บึงนาราง จ.พิจิตรโดยมี Mr.Peter Leonhardt กรรมการผู้จัดการ พร้อมด้วย Mr.Ted Jacopson ประธานเจ้าหน้าที่บริหารบ.คาร์นาร์วอน ร่วมต้อนรับและกล่าวรายงานถึงการขุดพบปิโตรเลียมที่พิจิตร

นายสุวิทย์ ได้กล่าวว่า เมื่อปี 51 บริษัทคาร์นาร์วอน ไทยแลนด์ ลิมิเต็ด ได้รับสัมปทานสำรวจและผลิตปิโตรเลียม โดยศึกษาธรณีวิทยาและสำรวจด้วยวิธีวัดคลื่นไหวสะเทือนแบบ 2 มิติ ในเขตพื้นที่จังหวัดพิจิตร พบว่าเป็นพื้นที่ที่มีศักยภาพในการขุดเจาะเพื่อสำรวจปิโตรเลียม 3 แห่ง ได้แก่ หลุม CVN 3 ไกรทอง ต.ท่าขมิ้น อ.โพทะเล หลุม CVN 4ชาละวัน ต.บ้านน้อย อ.โพทะเล และหลุม CVN 5 ตะเภาแก้ว ต.ห้วยแก้ว อ.บึงนาราง ซึ่งเป็นหลุมที่ประกอบพิธีเปิดเครื่องจักรขุดเจาะสำรวจน้ำมันปิโตรเลียมเป็นหลุมแรกในวันนี้

ทั้งนี้ คาดว่าจะขุดพบน้ำมันดิบและก๊าซธรรมชาติที่อยู่ใต้ดินลึกลงไปประมาณ 1,800 -2,000 เมตร เป็นแหล่งพลังงานแห่งใหม่ของประเทศ ซึ่งแม้อาจจะได้ไม่มากนักเมื่อเทียบกับการนำเข้า หรือบ่อน้ำมันแถบตะวันออกกลาง แต่การขุดพบบ่อน้ำมันที่พิจิตรแห่งแรกในคราวนี้ก็ถือเป็นนิมิตหมายที่ดี ที่จะลดการนำเข้าเชื้อเพลิงจากต่างประเทศ ที่นับวันจะมีราคาแพง และมีความต้องการมากขึ้นเรื่อยๆ

ที่สำคัญ บ่อน้ำมันแห่งนี้ เมื่อมีการสูบน้ำมันขึ้นมา อบจ.พิจิตร และ อบต.ห้วยแก้ว ซึ่งเป็นที่ตั้งของบ่อน้ำมันแห่งนี้ก็จะได้รับค่าภาคหลวง 50 % นำมาเป็นรายได้เพื่อพัฒนาท้องถิ่นส่งเสริมคุณภาพชีวิตของประชาชนในพื้นที่ รวมทั้งจะมีการจ้างงานคนในท้องถิ่นอีกอย่างน้อย 300 คนต่อหลุมด้วย

ด้าน เสธ.หนั่น กล่าวว่า นับเป็นความโชคดีของชาวพิจิตร ที่นอกจากที่จะเป็นเมืองอู่ข้าวอู่น้ำแล้ว ยังอุดมสมบูรณ์ด้วยทรัพยากรธรรมชาติใต้ดิน ทั้งเหมืองแร่ทองคำ บ่อน้ำมัน ที่คาดว่าอาจจะมีถึง 3 บ่อ โดยที่ผ่านมามารัฐบาลทุกสมัยได้ตระหนักถึงความสำคัญในการสืบเสาะหาพลังงานมาให้ประชาชนได้ใช้ ซึ่งที่พิจิตรถึงจะมีไม่มากแต่ก็จะช่วยลดการนำเข้าพลังงานน้ำมันได้ระดับหนึ่ง

สำหรับบ่อน้ำมันแห่งนี้ เป็นแปลงสำรวจบนบกหมายเลข L20/50 จังหวัดพิจิตร โดย บริษัท คาร์นาร์วอน ไทยแลนด์ ลิมิเต็ด รายเดียวกับที่สำรวจพบน้ำมันที่ อำเภอวิเชียรบุรี , อำเภอศรีเทพ จังหวัดเพชรบูรณ์ และอีกหลายแห่งในประเทศไทย มีนายนิวัฒน์ คงชาติไทย เป็นผู้จัดการฝ่ายสำรวจและขุดเจาะภายในประเทศไทย โดยคาดว่าจะมีปริมาณน้ำมันดิบสำรองใต้ดิน 16.6 ล้านบาร์เรล

Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #282163 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 02:38:51 PM »

บู่ บู่

ได้ข่าวว่าหยุดกินเหล้าหรือครับช่วงนี้

อย่าหยุดนานนะ เดี๋ยวคนขายเขาจะลืมนะครับ

หยุดซักพักครับน้าจง  เจ็บคอ ไอมาหลายวันแล้วครับ
ยาอมหมดไปหลายแผงแล้ว     เศร้า

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #282164 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 02:44:17 PM »

ไอเหมือนกันครับน้าบิ๊ก  แต่เดี๋ยวกินยาเขาไปนอนพอตื่นนี่แหละ   เสลดเขียวข้นเหนียวหนึบ  ยี๊

หน้า: 1 ... 18808 18809 18810 [18811] 18812 18813 18814 ... 35779
  พิมพ์