เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:45:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 18824 18825 18826 [18827] 18828 18829 18830 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25689149 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #282390 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 09:29:38 AM »

"ฝนลูกปลามาแล้ว"....

สัญญาณแห่งฤดูกาลผลัดเปลี่ยน สะเดาออกยอด ดอกชุมเห็ดเริ่มโรย นกพังกะร้องเสียงดัง

เมฆบนฟ้า ก้อนเล็ก ลอยต่ำ วูบตก วูบแล้ง คว้าเครื่องกันฝนไม่ทัน  ดวงอาทิตย์ตอนเช้า ดวงโตสีส้มเห็นชัดตั้งแต่โผล่พ้นยอดไม้

กลางวัน สั้นกว่ากลางคืน หกโมงยี่สิบ ยังต้องเปิดไฟหน้ารถ ตอนเย็นค่ำ มืดเร็วกว่าเดิม

ชาวสวนยาง กำลังคิดกระทำการที่รุ่นปู่รุ่นพ่อ ไม่เคยคิดทำ นั่นคือ กรีดยางผ่าใบ  เมื่อราคายาง สูงกว่าความเป็นจริงไปมาก

คนชนบท หวังอยากมีอยากได้ ในสิ่งลวงตา ภาพความสะดวกสะบายที่โทรทัศน์นำเสนอ แปลงความฝัน ให้เป็นความหวัง

จากที่เคยแหงนมอง กลับกล้าเอื้อมมือไขว่คว้า  ซื้อ หา อวด แข่งขัน ด้วยว่า มีช่องทางเอื้อให้ทำ ให้หา ให้มี

แต่ก็ยังกังขา ทำไม ยางราคาเพิ่มกว่าเดิมสามเท่า แต่ เรายังจน ยังไม่มีเงินเก็บ ยังลำบาก ยังไม่มีโน่นไม่มีนั่น แต่กลับมีหนี้

หมดฝน ยางเพิ่งได้กรีดไปไม่ถึงเดือน ใบยางร่วง บอกสัญญาณแห่งการพักฟื้นตามธรรมชาติ  เพื่อเก็บพลังงานไว้บำรุงยอดใหม่ที่จะเกิดมา

หากแต่ โทรทัศน์ยังโฆษณารถรุ่นใหม่ นำทางรวย ซึ่งสามารถขับจากเชียงใหม่ถึงภูเก็ตได้ด้วยน้ำมันถังเดียว...

กลัดกลุ้ม ข้างบ้านกำลังหัดให้เมียขับรถป้ายแดงคันงาม มากลับรถหน้าบ้านเรา เหมือนกับจะเย้ยเรากลาย ๆ เห็นจะมองหน้ากันยากเสียแล้ว

มิตรภาพ กำลังจะหายไปกับราคายาง ที่พุ่งลิ่ว    จะเกิดอะไรขึ้น หากว่าวันหนึ่ง ปลายทางแห่งวัตถุดิบโรงงานชนิิดนี้ จะอิ่ม จะพอ

ยักษ์ใหญ่ ผู้กุมบังเหียนเศรษฐกิจโลก จะเลิกรับซื้อยางมาตุน แล้วจะทำอย่างไร มีสินค้า แต่ไม่มีคนซื้อ จะทำอย่างไร

จะทำอย่างไร...จะทำอย่างไร...จะทำอย่างไร...จะทำอย่างไร

ครับ หากคิดกันเพียงว่าราคายางที่ได้เพิ่มขึ้นมาแล้วมีเงินเพิ่มขึ้นมา เอาเงินนั้นไปใช้จ่ายเพื่อความสุขของตัวเองโดยมิได้ระวังว่าหากวันหนึ่งราคายางลดลงแล้วเราจะทำอย่างไรกับหนี้สินที่ได้สร้างไว้ครับ ก็ต้องทำใจยอมรับกับสิ่งที่จะเกิดขึ้นครับ

แต่หากเรามาคิดว่าราคายางที่เพิ่มขึ้นมากจากแต่แรกโล ห้าสิบบาท มาเป็นร้อยหวา แต่แรกตอนยางโลห้าสิบเราอยู่พรือ กินพรือ อาจจะมีปรับขึ้นบ้างเล็กน้อย แล้วเงินที่เหลือให้คิดว่านั้นคือโบนัสของชาวสวนยาง นำมาเก็บไว้ใช้ในยามจำเป็นต่อไป

ปล. ผมแหลงได้เพราะเบี้ยค่ายางไม่เคยได้จับสักบาทครับ  ผบ. เก็บฉาดครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #282391 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 09:30:43 AM »

รับแกะ เพิ่มไหมครับ... บู่

มุกนี้  โหงวเฮ้งน่าแป้ก

ไม่ได้มุก น้าซับให้ซื้อแกะเก็บข้าว ให้...

ซื้อมากองอยู่ที่บ้านสงสัยแกไม่เอาแล้ว... บู่

อ่าว.... เด้งเชือก....
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #282392 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 09:31:37 AM »

กู้หน้าน้องรอง เราคืน  Grin ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

เคราเหมือนไม่ได้โกนมาสักสองวันพรรค์นี้ ถ้าเอาไปยีๆคลึงๆ....หนา
หรอยแรงนิ

แล้วคืนนั้นไม่ยอมมา จะได้ให้ชายเจษฎ์ จัดหนักไปเลย  Grin ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #282393 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 09:31:57 AM »

ไม่ได้มุก น้าซับให้ซื้อแกะเก็บข้าว ให้...

ซื้อมากองอยู่ที่บ้านสงสัยแกไม่เอาแล้ว... บู่

เอาแหล้ ได้มากี่อัน อันละสองบาทหรือเปล่า?  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
ผมเคยเซ้อ อันสองบาทนิ Grin

บู่ บู่ บู่ แล้วสั่งเราเซ้อไซ....

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #282394 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 09:33:52 AM »

เอาแหล้ ได้มากี่อัน อันละสองบาทหรือเปล่า?  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

สงสัยยังไม่เห็น เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #282395 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 09:34:44 AM »

บู่ บู่ บู่ แล้วสั่งเราเซ้อไซ....

เพราะตอนนี้หาเซ้อไม่ได้นิ

ว่าแต่ได้มากี่อัน สิริรวมเท่าไหรครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #282396 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 09:36:21 AM »

สวัสดีครับพี่น้อง  ไหว้ ไหว้ ไหว้
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #282397 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 09:37:34 AM »

Grin Grin Grin

แล้วได้ไปรับยากันหม้ายละครับนั่น ทั้งเพนั้นแหละ สาวาติดกล้องกันจัง สงสัยต้องพาไปบำบัดแล้วครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #282398 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 09:38:06 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับพี่ๆทุกท่าน

ทำงานครับทำงาน เดี๋ยวมาครับ

ทำงานไร ยังแอบเห็นเล่ยเฟสบุกอยู่เหล่ย  บู่

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #282399 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 09:39:30 AM »

เพราะตอนนี้หาเซ้อไม่ได้นิ

ว่าแต่ได้มากี่อัน สิริรวมเท่าไหรครับ

ได้มา 18 อันสุดท้ายด้วยร้านบอกไม่มีแล้ว..ราคา อันล่ะ 15 บาท...

เอามาขายไม่ได้ไม่คุ้ม.. Grin

ถ้าน้าซับไม่เอากะไม่ปรือ อิเก็บไว้เอง... Grin

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #282400 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 09:45:33 AM »

โชคดีร่ำรวย
 Cool Cool Cool

ถ้าปืนมันคุบลั่น ถูกกล้อง สงสัยกล้องต้องเจ็บหนักแน่ๆเลยใช่ไหมครับ

ตากล้องผรือจับกล้องพรรค์นั้น  กดชัตเตอร์ยังไง?
ผมว่ามันจัดฉากถ่ายรูป เพื่อเอาภาพมาใช้ในเชิงโฆษณาชวนเชื่อ

เรื่องของเขา อี้จัดฉากถ่ายรูปมาทำไหนก้า เติ้นไม่แลคำถามที่ผมถามเลย ผมถามว่า   ถ้าปืนมันคุบลั่น ถูกกล้อง สงสัยกล้องต้องเจ็บหนักแน่ๆเลยใช่ไหมครับ

แลให้ดีก่อนว่าเขาถามเรื่องไหร อย่าชักใบให้เรือเสีย อย่าพากระทู้ออกเล ขอร้องละครับ อย่าพยายามแปลในสิ่งที่ผมถามให้ผิดไปจากนี้เลย เพราะผมกลัวกล้องมันจะเจ็บนะครับ แต่หากพี่ซับอี้ลองถือกล้องแบบนั้นก้าได้ ค่อยให้พี่ตุ้มถือปืนครับ

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #282401 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 09:50:00 AM »

ฮายยยยยยยย.....ไม่ไปแล้วบางกอก เหนื่อยชิบ.....ขนาดเดิน ไข่ยังออกน้ำเลย  อ๋อย บู่ บู่ บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #282402 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 09:51:47 AM »

ไปนอนหวาให้น้าซับ กับพี่จงคุยกัน... บู่

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #282403 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 09:54:05 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับพี่ๆทุกท่าน

ทำงานครับทำงาน เดี๋ยวมาครับ

ทำงานไร ยังแอบเห็นเล่ยเฟสบุกอยู่เหล่ย  บู่

นั่นแหละ มัวแต่นั่งเล่นเฟสบุ๊ค เพื่อนออกรถไปพรามพ้น ที่นี้ก็นั่งไม่ต้องทำไหรแหละ เล่นแต่เน็ตทั้งวัน เรื่อยๆครับงานของผม

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #282404 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 09:55:49 AM »

ไปนอนหวาให้น้าซับ กับพี่จงคุยกัน... บู่

นอนกลางวัน แขบนอนไปไหน กินข้าวเที่ยงก่อนแหละครับต่อนอน

หน้า: 1 ... 18824 18825 18826 [18827] 18828 18829 18830 ... 35779
  พิมพ์