เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 06:24:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 19065 19066 19067 [19068] 19069 19070 19071 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25796913 ครั้ง)
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #286005 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 10:28:34 AM »

ปืนอัดลมเบอร์หนึ่งที่เขาเอามาขายทั่วๆไปนี่  

คนซื้อไม่ต้องขออนุญาติ เหรอ .... Huh

ถ้าขอ...งั้นเขาจะเรียกของเถื่อนหรอ...

เห็นที่งานพระแสง รำลึกเขาเอามาขายเกลื่อน...

เห็นน้องข้างบ้านซื้อผมยืนอยู่ด้วย คนขายบอกตำรวจไม่จับ..

เห็นทำที่รู้ต้องขออนุญาตินี่...

ตามหลักต้องขอครับน้า...

แต่ที่ขายกันเกลื่อนน่ะ...เรื่องปกติ

มันตั้งขายที่เดียวกับสนับมือ แล้วก็ อีดาบยาว ๆ หรือเปล่า

เหมือนจะใช่... Grin Grin Grin

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #286006 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 10:29:36 AM »

เสื้อไปโดนไรมาอ่าน้ายอด

ตรงไหนอ่ะครับ.... Huh

รูปนี้ไงน้า  ........  ยังกะถูกจิ้มพุงมา    ...........   แหมแก่แล้วยังเที่ยวที่อโคจรอยู่อีก     ขำก๊าก

เงาคนถ่ายครับ... บู่

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #286007 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 10:30:05 AM »

เมื่อวาน 8% เข้าวาระแรก ยังเหลืออีก 5% แต่ยังต้องลุ้นว่าจะผ่านทุกวาระได้รับอนุมัติก่อนรัฐบวมหมดอำนาจหรือเปล่า Grin
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #286008 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 10:35:16 AM »

เมื่อวาน 8% เข้าวาระแรก ยังเหลืออีก 5% แต่ยังต้องลุ้นว่าจะผ่านทุกวาระได้รับอนุมัติก่อนรัฐบวมหมดอำนาจหรือเปล่า Grin

น้าแพนด้า น้าแพนด้า น้าแพนด้า  ยี๊ ว่าจะไม่ด่าแล้วเชียว มรันกะเอาไว่ต่อรองเวลาหาเสียงอีกแหละ  ยี๊ อ๋อย

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #286009 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 10:40:37 AM »

น้าแพนด้า น้าแพนด้า น้าแพนด้า  ยี๊ ว่าจะไม่ด่าแล้วเชียว มรันกะเอาไว่ต่อรองเวลาหาเสียงอีกแหละ  ยี๊ อ๋อย

ปากจัดยังกะแม่ค้าเข้าทุกวันวุ้ย

(เอาเสียก่อน กัดตัวเองเจ็บน้อยหน่อย)
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #286010 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 10:41:30 AM »

ปืนอัดลมเบอร์หนึ่งที่เขาเอามาขายทั่วๆไปนี่  

คนซื้อไม่ต้องขออนุญาติ เหรอ .... Huh

ถ้าขอ...งั้นเขาจะเรียกของเถื่อนหรอ...

เห็นที่งานพระแสง รำลึกเขาเอามาขายเกลื่อน...

เห็นน้องข้างบ้านซื้อผมยืนอยู่ด้วย คนขายบอกตำรวจไม่จับ..

เห็นทำที่รู้ต้องขออนุญาตินี่...

แต่ที่ขายกันเกลื่อนน่ะ...เรื่องปกติ

มันตั้งขายที่เดียวกับสนับมือ แล้วก็ อีดาบยาว ๆ หรือเปล่า

ใช่ครับ แล้วผู้ซื้อต้องขออนุญาตินี่ ใช่ไหม เอาใช้ไม่โดนตำรวจจับเหรอ.....

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #286011 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 10:44:06 AM »

ใช่ครับ แล้วผู้ซื้อต้องขออนุญาตินี่ ใช่ไหม เอาใช้ไม่โดนตำรวจจับเหรอ.....

สนับมือ จะให้เขียน ป.1 ว่าไงหว่า

นี่ ๆ พ่อคนหล่อ น้ากวางฝากซื้อแน่ะ  บอกแกทีถี  ว่าของพวกนี้ ข้ามชายแดนมาทางฝั่งแกนั่นแหละ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #286012 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 10:44:58 AM »

รับสองเด้ง ๑๓ ปูเซ็ง ยินดีด้วยครับ

ดีกว่าตรูอีก เงินเดือนขึ้นน้อยกว่าอัตราเงินเฟ้ออีก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #286013 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 10:45:44 AM »

ไม่ต้องขออนุญาติครับ     .........      แต่ต้องขออนุญาต     ตอนซื้อไม่โดนตอนใช้ก็ตัวใครตัวเผือก ตกใจหน้าซีด

ไอ้ปืนเถื่อนพวกนั้นนำเข้าผิดกฏหมาย  ไปขอก็ไม่ได้ มันไม่มีคู่มือให้ตัดโอน ... สำหรับคนเขลาซื้อใช้

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #286014 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 10:54:36 AM »

แล้ว babara  นี่คือใครกันอ่า   Huh

ทายว่าน่าจะรู้จักกับทอมมี่ ตอนที่เว็บนี้ยังไม่เกิดครับ ตอนนั้นมีไทยกันดอทคอมมั้ง  ขำก๊าก
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #286015 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 10:56:23 AM »

งั้นที่เราแนะนำน้องข้างบ้านไปก็ถูกต้องแล้ว..

มันมาถามเราบอกมันยักคองึกๆ..

สักพักเห็นมันไปซื้อมา แถมชวนเพื่อนมันด้วย..2 บอก หมื่นนึง...

ปล..แล้วมันอิมาถามเราไซ... บู่

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #286016 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 10:58:00 AM »

การอาชีพ เดี๋ยวนี้ มีทุกอำเภอแล้ว

แล้วการอาชีพภูธร เป็นชุมน้ำท่อม  ชุมม้า ชุมกัญชา ไร้คุณภาพ

วันก่อน เด็ก ปวช. สอง การอาชีพ มาขอซื้อลูก .๓๘ จากผมสามนัด

ผมขอดูปืน  อื้อหือ เป็นเหล็กแกนพวงมาลัย งานโคตรหยาบเลย

พอผมไม่ขายให้ นึกว่ามันจะสำนึก มันขอยืมปืนผมเฉยเลย

ด่าได้ไม่ทันสะใจ พวกออกรถไปซะก่อน

สมัยยุคผมเด็กเทคนิค/เทคโนฯ เฟื่องฟูมากเด็กนิยมมาสอบเข้าเรียนกันมากทำให้คัดเด็กที่ตั้งใจจริงและหัวก็ไปได้
เฉพาะแผนกผมสอบทั้งหมด 700 กว่ารับแค่ 3 ห้อง การเรียนการสอนเข้มข้นเกรดไม่ถึงก็รีไทร์ออกไป
 แต่สมัยนี้แทบจะจ้างเด็กมาเรียนกันแล้ว

สมัยพี่สามห้อง รุ่นผมรับสี่ห้อง มาสอบแค่สองพัน เรียนไทร์ทุกเทอม หรอยครับหรอย

ไฟฟ้ากำลังชะเอิงเอิงเอย

ไอ้ที่สมัคร 700 รับสามห้องน่ะ ปวช เทคนิิคนครศรีธรรมราช เฟ้ย ผมสอบได้ที่สี่ แต่ไอ้คนที่สอบได้ที่หนึ่งเรียนสามปีไม่จบว่ะ เพราะมันมัวแต่บ้ากล้องถ่ายรูป
จำได้ว่าตัวใหญ่ๆ ห้อยคอมันประจำยี่ห้อ นิกร สมน้ำหน้ามัน

ปวส ไปสอบเทคโนสงขลา รากเลือดกว่านั้นอีก แต่ผมก็ติดอีกจริงๆก็สอบที่เดิมได้ด้วยแต่ผมอยากไปเรียนสงขลามากกว่าเลยโกหกพ่อว่าสอบที่คอนไม่ติด
เพระาที่คอนเพิ่งเปิด ปวส ปีแรกไม่ค่อยน่าเชื่อถือเท่าไหร่ สมัยนี้ ปวส มันเปิดกันแทบทุกเทคนิค คุณภาพไม่ต้องพูดถึง
ปริญาตรีสงขลาที่เดิม ผมก็สอบติดอีก เพราะอะไรรู้ไม๊

เก่งไฮ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
อ้าว ลุงดุลจบเทคโนสงขลากันเหอ ถ้าพันฮั้นเรากะเป็นพี่น้องที่พลัดพรากกันมายี่สิบหวาปีแล้วดิ  ขำก๊าก

ว่าแต่ลุงจบ ปวส.ปีไหน สาขาไหรล่ะ แล้วต่อ ป.ตรีที่ไหน  คิก คิก
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #286017 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 10:59:46 AM »

1. สมิธโมเดล 15 -3  

2. Colt police positive special .38 special

3.Winchester model 250 caliber .22

ใครสนใจ  ติดต่อเสนอราคามาได้ครับ  

แบร่  แบร่
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #286018 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 11:00:57 AM »

แล้ว babara  นี่คือใครกันอ่า   Huh
ทายว่าน่าจะรู้จักกับทอมมี่ ตอนที่เว็บนี้ยังไม่เกิดครับ ตอนนั้นมีไทยกันดอทคอมมั้ง  ขำก๊าก

อ้อ  อย่างนี้นี่เอง    แต่ผมก็ยังไม่รู้อยู่ดี  555  แบบว่าไม่ทันยุคอะครับพ่อตาจ้่าเพื่อนผม     ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #286019 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 11:03:35 AM »

แล้ว babara  นี่คือใครกันอ่า   Huh

อ้อ  อย่างนี้นี่เอง    แต่ผมก็ยังไม่รู้อยู่ดี  555  แบบว่าไม่ทันยุคอะครับพ่อตาจ้่าเพื่อนผม     ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ทายอีกทีว่าตอนนี้ยังมีอีกล็อกอินครับพี่ น่าจะกำลังเรียนเพิ่มด้านกฏหมาย แต่ไม่ไช่ทนายสิงห์ของเรา  ยิ้มีเลศนัย
หน้า: 1 ... 19065 19066 19067 [19068] 19069 19070 19071 ... 35779
  พิมพ์