เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 04:23:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 19086 19087 19088 [19089] 19090 19091 19092 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25794382 ครั้ง)
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #286320 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 08:52:53 PM »

lugkrod, udomkd, อาร์ พี จี., Pandanus, tum610 และ 13 บุคคลทั่วไป ไหว้

ไหว้สวัสดีครับพี่ Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #286321 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 08:56:39 PM »

นอนแระ  ไหว้

อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #286322 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 08:57:50 PM »

นอนแระ  ไหว้

เดี๋ยวต่ะ.... Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #286323 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 08:59:56 PM »

ดีแล้วหละ   ขาหลบก็ผ่านๆไปซะไวๆขอให้ขี้คร้านจอดเหมือนเดิม  แต่ถ้ามีของฝากไม่อยู่ก็ฝากไว้ได้นะ   คิก คิก   เยี่ยม

โหลๆ ลุงหดฯ......อิฝากไหร๋ให้ลุงปูมั่งนิ Grin

ฝากจูบปากแน่น ๆ สองที....  Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #286324 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 09:00:39 PM »

โดนชก  โดนชก                   จูบบบบ จูบบบบ หลงรัก  คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #286325 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 09:00:52 PM »

ตา ฯดม ไปไหนแระ.... เห็นแวว ๆ อยู่แรกกี๊...

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #286326 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 09:01:43 PM »

สนใจซื้อกระเป๋าใส่กล้องมื่อสอง ใครมีแจกไหมครับ  ยิ้มีเลศนัย คิก คิก คิก คิก

มี Lowepro Nova4  

อยากได้พาแจ๊คหนึ่งขวดมารับได้ที่หาดใหญ่....

ไม่ส่งไปรษณีย์... Grin     น้ำลายหก

ฉุ๊บบบบบบบบ....ต่อโพรกเจอกัน ไม่ใช่แตแจ๊ค แถมจิมให้อีกขวดด้วยนะเออ  Grin ยิ้มีเลศนัย

ระดับเสี่ยก๊องแล้ว ไม่คู่ควรกับกระเป๋าเก่า ๆ หรอก....  แบร่

แต่ว่า แจ๊คฯ พาเดินทางมาแล้ว...จะพากลับ มีแช่ง...  Grin Cheesy

เป๋าไม่มา ฝาไม่เปิดครับลุงตุ้ม นั่งดมกันแหละ  Grin

ว่าแต่คืนพรุ้งลุงอยู่เวรหรือปล่าวครับ หาร้านสบายๆนั่งกันดีหวาครับ สมาชิกหาดใหญ่ใครว่างมั่งอ่ะ นั่งจิบเหล้ากันหน่อย หมดสองขวดแล้วตัวใครตัวมัน  Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #286327 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 09:03:43 PM »

เรื่องกระเป๋า  หรือ เป้ ใส่กล้อง

ถ้าจะซื้อควรเลือกใบใหญ่ไว้ล่วงหน้าเลย (สไตล์น้าสิ่งห์) เพราะแนวโน้มเพิ่มเลนส์และอุปกรณ์ต่างๆอีกหลายอย่าง

หากซื้อใบเล็ก  ต่อไปก็ต้องสอยใบใหญ่อีก  ใบเล็กก็ใช้ที่ร้านเขาแถมมาให้นั่นแหละพอกล้อมแกล้ม

ผมเคยคิดซื้อกระเป๋าเหมือนกัน สุดท้ายล้มเลิก  พอไปต่างประเทศเราก็หอบอุปกรณ์ไปได้ไม่กี่ชิ้น ผมใช้ใส่เป้กันน้ำธรรมดาของ deuter

มีถุงมือ หมวก ผ้าพันคอเป็นเครื่องหุ้มห่อป้องกัน เลนส์เอาไปก็ไม่ค่อยได้เปลี่ยน  เลยใช้กันยาวไปเลย  นี่รอเก็บตังค์สอยไวด์สักตัวก็พอแล้ว

ที่แนะนำใบใหญ่ก็เพราะถ้าเที่ยวในพื้นที่หรือขับรถไป  อุปกรณ์ใส่กระเป๋า/เป้ วางไว้ในรถ ถึงที่พักก็หอบขึ้นห้องพัก จะออกไปถ่ายรูปก็แล้วแต่

สถานที่  และบรรยากาศ  เลือกอุปกรณ์ไปตามถนัด  ..........  ว่าแต่ขาตั้งกล้องซื้อแล้วหรือยังจ๊ะ   คิก คิก คิก คิก

แค่หนึ่งความคิดเห็นนะครับ  ลองแลกเปลี่ยนเก็บข้อมูลจากผู้มีประสบการณ์ว่าอันไหนเหมาะกับเราที่สุด  .......  ความบานจงเจริญ  โย่วววววววววว    ขำก๊าก

ขอบคุณครับลุง  Smiley  แง่คิดจากประสบการณ์ตรงของลุงปู มีน้ำหนักให้รับฟังได้อย่างมั่นคง  Grin
ส่วนขากล้อง ไปดูที่ร้านแถวเทพมิตร  ราคา๔,๕๐๐ ก่าๆ ต้องกลับมาหยอดปุกใหม่ครับ
จะลองดูตัว สองพันต้นๆ ก็กลัวลุงตุ้ม ดุเอาอีก   ค่อยเป็นคอยไปครับ  Cheesy

แพงหวากล้อง Panasonic Lumix F2 ของผมหล่าว เซ้อมา 3990 บาทนิ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #286328 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 09:12:59 PM »

ใครถูกหวยหลวงตาบัวมั่ง Grin Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #286329 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 09:24:59 PM »

สนใจซื้อกระเป๋าใส่กล้องมื่อสอง ใครมีแจกไหมครับ  ยิ้มีเลศนัย คิก คิก คิก คิก

อยากได้พาแจ๊คหนึ่งขวดมารับได้ที่หาดใหญ่....

ไม่ส่งไปรษณีย์... Grin     น้ำลายหก

ฉุ๊บบบบบบบบ....ต่อโพรกเจอกัน ไม่ใช่แตแจ๊ค แถมจิมให้อีกขวดด้วยนะเออ  Grin ยิ้มีเลศนัย

ระดับเสี่ยก๊องแล้ว ไม่คู่ควรกับกระเป๋าเก่า ๆ หรอก....  แบร่

แต่ว่า แจ๊คฯ พาเดินทางมาแล้ว...จะพากลับ มีแช่ง...  Grin Cheesy

เป๋าไม่มา ฝาไม่เปิดครับลุงตุ้ม นั่งดมกันแหละ  Grin

ว่าแต่คืนพรุ้งลุงอยู่เวรหรือปล่าวครับ หาร้านสบายๆนั่งกันดีหวาครับ สมาชิกหาดใหญ่ใครว่างมั่งอ่ะ นั่งจิบเหล้ากันหน่อย หมดสองขวดแล้วตัวใครตัวมัน  Grin

ขำก๊าก ขำก๊าก   วันอื่นมีเยอะแยะไม่มา....ดันจะมาพรุ่งนี.. บู่

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #286330 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 09:28:25 PM »

เรื่องกระเป๋า  หรือ เป้ ใส่กล้อง

ถ้าจะซื้อควรเลือกใบใหญ่ไว้ล่วงหน้าเลย (สไตล์น้าสิ่งห์) เพราะแนวโน้มเพิ่มเลนส์และอุปกรณ์ต่างๆอีกหลายอย่าง

หากซื้อใบเล็ก  ต่อไปก็ต้องสอยใบใหญ่อีก  ใบเล็กก็ใช้ที่ร้านเขาแถมมาให้นั่นแหละพอกล้อมแกล้ม

ผมเคยคิดซื้อกระเป๋าเหมือนกัน สุดท้ายล้มเลิก  พอไปต่างประเทศเราก็หอบอุปกรณ์ไปได้ไม่กี่ชิ้น ผมใช้ใส่เป้กันน้ำธรรมดาของ deuter

มีถุงมือ หมวก ผ้าพันคอเป็นเครื่องหุ้มห่อป้องกัน เลนส์เอาไปก็ไม่ค่อยได้เปลี่ยน  เลยใช้กันยาวไปเลย  นี่รอเก็บตังค์สอยไวด์สักตัวก็พอแล้ว

ที่แนะนำใบใหญ่ก็เพราะถ้าเที่ยวในพื้นที่หรือขับรถไป  อุปกรณ์ใส่กระเป๋า/เป้ วางไว้ในรถ ถึงที่พักก็หอบขึ้นห้องพัก จะออกไปถ่ายรูปก็แล้วแต่

สถานที่  และบรรยากาศ  เลือกอุปกรณ์ไปตามถนัด  ..........  ว่าแต่ขาตั้งกล้องซื้อแล้วหรือยังจ๊ะ   คิก คิก คิก คิก

แค่หนึ่งความคิดเห็นนะครับ  ลองแลกเปลี่ยนเก็บข้อมูลจากผู้มีประสบการณ์ว่าอันไหนเหมาะกับเราที่สุด  .......  ความบานจงเจริญ  โย่วววววววววว    ขำก๊าก

ขอบคุณครับลุง  Smiley  แง่คิดจากประสบการณ์ตรงของลุงปู มีน้ำหนักให้รับฟังได้อย่างมั่นคง  Grin
ส่วนขากล้อง ไปดูที่ร้านแถวเทพมิตร  ราคา๔,๕๐๐ ก่าๆ ต้องกลับมาหยอดปุกใหม่ครับ
จะลองดูตัว สองพันต้นๆ ก็กลัวลุงตุ้ม ดุเอาอีก   ค่อยเป็นคอยไปครับ  Cheesy

ลองดูพวกที่เป็นเป้ ใส่ได้เยอะ เวลาพาไปไหนสะพายไป จะได้ไม่หนักมาก แต่การใช้งานอาจไม่สะดวกเท่าแบบสะพาย ดังนั้นเลือกเอาตามที่ถนัด
 ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #286331 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 09:29:02 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก   วันอื่นมีเยอะแยะไม่มา....ดันจะมาพรุ่งนี.. บู่

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #286332 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 09:30:46 PM »

สนใจซื้อกระเป๋าใส่กล้องมื่อสอง ใครมีแจกไหมครับ  ยิ้มีเลศนัย คิก คิก คิก คิก

ไม่ส่งไปรษณีย์... Grin     น้ำลายหก

ฉุ๊บบบบบบบบ....ต่อโพรกเจอกัน ไม่ใช่แตแจ๊ค แถมจิมให้อีกขวดด้วยนะเออ  Grin ยิ้มีเลศนัย

ระดับเสี่ยก๊องแล้ว ไม่คู่ควรกับกระเป๋าเก่า ๆ หรอก....  แบร่

แต่ว่า แจ๊คฯ พาเดินทางมาแล้ว...จะพากลับ มีแช่ง...  Grin Cheesy

เป๋าไม่มา ฝาไม่เปิดครับลุงตุ้ม นั่งดมกันแหละ  Grin

ว่าแต่คืนพรุ้งลุงอยู่เวรหรือปล่าวครับ หาร้านสบายๆนั่งกันดีหวาครับ สมาชิกหาดใหญ่ใครว่างมั่งอ่ะ นั่งจิบเหล้ากันหน่อย หมดสองขวดแล้วตัวใครตัวมัน  Grin

ขำก๊าก ขำก๊าก   วันอื่นมีเยอะแยะไม่มา....ดันจะมาพรุ่งนี.. บู่

บู่ ทำพรือได้ครับลุง กำหนดการมันแบบนั้นอ่ะ แล้วบ้านหลังโลตุสพรือมั่งฮั้น มีแววว่าได้นั่งจิบแจ๊คคนเดียวหล่าวแล้วเรา  บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #286333 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 09:31:56 PM »

บู่ ทำพรือได้ครับลุง กำหนดการมันแบบนั้นอ่ะ แล้วบ้านหลังโลตุสพรือมั่งฮั้น มีแววว่าได้นั่งจิบแจ๊คคนเดียวหล่าวแล้วเรา  บู่
บู่ ทำพรือได้ครับลุง กำหนดการมันแบบนั้นอ่ะ แล้วบ้านหลังโลตุสพรือมั่งฮั้น มีแววว่าได้นั่งจิบแจ๊คคนเดียวหล่าวแล้วเรา  บู่

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #286334 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 09:34:52 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก   วันอื่นมีเยอะแยะไม่มา....ดันจะมาพรุ่งนี.. บู่

ยากไหรก็เลื่อนเอาวันที่อยู่เรินมาไว้พรุ่งนี้เสียแหละ
ถึงค่อยเลื่อนพรุ่งนี้ไปไว้ไกลๆ

หน้า: 1 ... 19086 19087 19088 [19089] 19090 19091 19092 ... 35779
  พิมพ์