เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 09:20:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 19277 19278 19279 [19280] 19281 19282 19283 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25716201 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #289185 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 08:03:33 PM »

Miss universe 1999
ถือว่าเป็น นางงามจักรวาลคนสุดท้ายจาก ศตวรรษ
และเธอก็เป็น นางงามจากบอสวานา เป็น MU คนแรกของ บอสวานาค่ะ
และท่าเธอก็กินขาดคะ ไม่ใช่มีแค่ชอตเดียว
อารมณ์เธอยังข้างจนถึงเช้าเลยมั้งคะ อันนี้หญิงนุชก็ไม่ทราบ
เพราะ หลายๆคนทำเป็น ภาพเคลื่อนไหวเยอะมาก และฮามากค่ะ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #289186 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 08:04:38 PM »

Miss universe 2008

ดายาน่า สาวงามจาก เวเนซูเอล่า
คว้า มิสยู 2008ไปพร้อมมงเหล็กดัดที่เหี้ยมากค่ะ ..
เธอดีใจจนกระทั่ง ดูปากเธอสิค่ะ
ถ้ามีคนบอกว่า อ้าปากให้แมลงวันเข้ารึไง
หญิงนุชไม่เถียงค่ะ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #289187 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 08:16:17 PM »

ยี๊มีแนวโน้มต้องเรียกใช้บริการจากทนายลูกตอเสียแล้ว  อ๋อย

แต่ความฝัน(อาด)ยังต้องเดินหน้าต่อไป เดอะโชว์มัสดกออน  บู่

ปุจฉา ลุงตุ้ม ลุงเข้ม น้าเบิ้ม พี่ใหญ่ น้องสาม ทนายสิงห์ แฟร้ง พระแสง และเดอะฉ๊อง อ้อ ลุงชัชด้วย(เผื่อผ่านมา)  Grin

ระหว่าง แทมรอน 18-270 VC กับ แคนนอน 18-200 is  เอาตัวใหนมาติดกล้องดีกว่าครับ(น่าจะลงตัวที่แคนนอน 60d) กะว่าจะใช้เลนส์ตัวเดียวไปซักระยะ(ยาวๆ)เลย ให้พอคุ้นกะกล้องแล้วค่อยคิดเพิ่มเติมทีหลัง  Grin

ตกใจกะใช้เลนส์ตัวเดียวติดกล้อง.... แต่ทำไมมีตัวนั้นขึ้นมาเป็นตัวเลือก.....งงเว้ย

แถวโกลกมีรัานหนังสือไหมครับ....  หาหนังสือเทคนิคการถ่ายภาพมาอ่านพลาง ๆ ก่อนก็ได้
                                                  อ่านไปพลาง ๆ ก่อนที่เพื่อนจะพารถมาคืน... Grin  น่าจะได้อะไรบ้างมั่ง

อ้อ...ลืม...      ไม่ตอบแระ..  ยี๊

อ้าวววววววว ก็อปมาผิดครับ พอดีดูไปเรื่อยครับ มีตัวนี้อยู่หน้าเพจด้วย เลยก็อปมาวาง ถือว่าผิดเป็นปลัดท่าแคครับ แก้ให้ก็ได้ครับ  Grin

ถอยคู่กะกล้อง ทั้งคู่ราคาต่างกันประมาณพันนึงครับ  Grin

ตอบ.... Cheesy Cheesy

แทมร่อนตัดออก....รูรับแสงช่วงซูมยาว แคบไป...ใช้ได้นั่นแหละ....แต่ว่า อย่าเลย...

แนะนำ 18-200 is ของแคนอนเองเลย....จบ..
แม้คุณภาพจะไม่เลอเลิศเท่าเลนส์ที่รัดยางวงสีแดง แต่ได้ตรงความสะดวกคล่องตัว....
ใหนๆมรันถาม จานก็เม้นต์แล้ว จะซ้ำอีกที

ไม่แน่ใจว่าท่านชายจะเอารูปไปทำไหร๋มั่ง กะใช้ถ่ายลูกเมียทั่วไป ก็ตามจานว่าครับ แล้วก็เกาะค่ายใว้ ดีที่สุด ยังไงๆกล้องกะเลนส์มันจะเป็นญาติสนิทกัน

หากแต่จะให้ถึงของ ก็ตัดสินใจ รัดยางวงสีแดงมาเลย จะได้จบทีเดียว ถามว่าคุณภาพของภาพ ต่างกันไม๊

ต่างอย่างมีนัยยะครับ ยิ่งเรามือไม่เก่ง หากแต่อุปกรณ์ดี ก็สามารถทำให้มีรูปที่มีคุณภาพได้(ต่างกับรูปสวย)น๊ะครับ รูปสวย กล้องแถมหนมโปรถ่าย กะสวยได้ หุๆๆ

18-200 เหมาะสุดแล้วครับ ยิ่งทางยาวโฟกัสมากๆ ยิ่งถ่ายให้ดียาก น๊ะครับ ใช่ว่าจะซูมได้ไกลแล้วจะดี หุๆๆ สั่นนิดเดียวก็เบลอแล้ว

หากอยากได้ทางยาว ก็ต้องแลกกับตัวหน้ากล้องกว้างๆ น๊ะครับ 2.8 ประมาณนั้น หุๆ แลกกับค่าตัวที่สูงเพิ่มขึ้น

18-200 ได้ทั้งแลนสเคป ทั้งแคนดิด ทั้งเจาะ มากมาย เอาเหอะ อย่าคิดมาก

หากไปเริ่มที่ 70 กับหนอน มัน112 น๊ะครับ คิดแลว่า อิถ่ายรูปครูตุ้มยืนหน้าบ้าน ต้องเดินข้ามหนนไปอีกฝั่งน๊ะครับ หุๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
゙❤นุ้งจอย™
สิ่งที่เป็นแต่ไม่ใช่สิ่งที่เห็น
Full Member

คะแนน 67

ปากหนักแต่รักจริง

« ตอบ #289188 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 08:17:11 PM »

ดีค่ะ พี่ๆ นุ้งจอย มารายงานตัวแล้วค่ะ
สวัสดีครับ หลานกรมหลวงชุมพรฯ

ดีค่ะ

สิ่งที่เห็นกับสิ่งที่เป็นมันต่างกัน
Do what you want to do, With what all have, Where you are.
แปลว่า..จงทำในสิ่งที่ใจคุณอยากจะทำด้วยกำลังใจทั้งหมดที่คุณมีภายใต้ขอบเขตที่เป็นสิทธิ์ิของคุณ
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #289189 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 08:17:31 PM »

เมียน้าดุลย์ว่า น้าดุลย์พุงเท่าเพล้งแล้ว

แล้วก้าน้าดุลย์ "บ้าเพ" เสียงว่า คริๆๆ

Huh

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #289190 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 08:19:52 PM »

ท่านชาย มี18-200แล้ว

กะไปเอา100-400มาต่อระยะเลย ราคาไม่สูงด้วย เนอะจานเนอะ ทีนี้ก็ซูมฝรั่งยิ่งกว่าของน้าสิงห์อีก หุๆๆ

กลายเป็น640มิล

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #289191 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 08:23:11 PM »

ยี๊มีแนวโน้มต้องเรียกใช้บริการจากทนายลูกตอเสียแล้ว  อ๋อย

แต่ความฝัน(อาด)ยังต้องเดินหน้าต่อไป เดอะโชว์มัสดกออน  บู่

ปุจฉา ลุงตุ้ม ลุงเข้ม น้าเบิ้ม พี่ใหญ่ น้องสาม ทนายสิงห์ แฟร้ง พระแสง และเดอะฉ๊อง อ้อ ลุงชัชด้วย(เผื่อผ่านมา)  Grin

ระหว่าง แทมรอน 18-270 VC กับ แคนนอน 18-200 is  เอาตัวใหนมาติดกล้องดีกว่าครับ(น่าจะลงตัวที่แคนนอน 60d) กะว่าจะใช้เลนส์ตัวเดียวไปซักระยะ(ยาวๆ)เลย ให้พอคุ้นกะกล้องแล้วค่อยคิดเพิ่มเติมทีหลัง  Grin

ตกใจกะใช้เลนส์ตัวเดียวติดกล้อง.... แต่ทำไมมีตัวนั้นขึ้นมาเป็นตัวเลือก.....งงเว้ย

แถวโกลกมีรัานหนังสือไหมครับ....  หาหนังสือเทคนิคการถ่ายภาพมาอ่านพลาง ๆ ก่อนก็ได้
                                                  อ่านไปพลาง ๆ ก่อนที่เพื่อนจะพารถมาคืน... Grin  น่าจะได้อะไรบ้างมั่ง

อ้อ...ลืม...      ไม่ตอบแระ..  ยี๊

อ้าวววววววว ก็อปมาผิดครับ พอดีดูไปเรื่อยครับ มีตัวนี้อยู่หน้าเพจด้วย เลยก็อปมาวาง ถือว่าผิดเป็นปลัดท่าแคครับ แก้ให้ก็ได้ครับ  Grin

ถอยคู่กะกล้อง ทั้งคู่ราคาต่างกันประมาณพันนึงครับ  Grin

แทมร่อนตัดออก....รูรับแสงช่วงซูมยาว แคบไป...ใช้ได้นั่นแหละ....แต่ว่า อย่าเลย...

แนะนำ 18-200 is ของแคนอนเองเลย....จบ..
แม้คุณภาพจะไม่เลอเลิศเท่าเลนส์ที่รัดยางวงสีแดง แต่ได้ตรงความสะดวกคล่องตัว....
ใหนๆมรันถาม จานก็เม้นต์แล้ว จะซ้ำอีกที

ไม่แน่ใจว่าท่านชายจะเอารูปไปทำไหร๋มั่ง กะใช้ถ่ายลูกเมียทั่วไป ก็ตามจานว่าครับ แล้วก็เกาะค่ายใว้ ดีที่สุด ยังไงๆกล้องกะเลนส์มันจะเป็นญาติสนิทกัน

หากแต่จะให้ถึงของ ก็ตัดสินใจ รัดยางวงสีแดงมาเลย จะได้จบทีเดียว ถามว่าคุณภาพของภาพ ต่างกันไม๊

ต่างอย่างมีนัยยะครับ ยิ่งเรามือไม่เก่ง หากแต่อุปกรณ์ดี ก็สามารถทำให้มีรูปที่มีคุณภาพได้(ต่างกับรูปสวย)น๊ะครับ รูปสวย กล้องแถมหนมโปรถ่าย กะสวยได้ หุๆๆ

18-200 เหมาะสุดแล้วครับ ยิ่งทางยาวโฟกัสมากๆ ยิ่งถ่ายให้ดียาก น๊ะครับ ใช่ว่าจะซูมได้ไกลแล้วจะดี หุๆๆ สั่นนิดเดียวก็เบลอแล้ว

หากอยากได้ทางยาว ก็ต้องแลกกับตัวหน้ากล้องกว้างๆ น๊ะครับ 2.8 ประมาณนั้น หุๆ แลกกับค่าตัวที่สูงเพิ่มขึ้น

18-200 ได้ทั้งแลนสเคป ทั้งแคนดิด ทั้งเจาะ มากมาย เอาเหอะ อย่าคิดมาก

หากไปเริ่มที่ 70 กับหนอน มัน112 น๊ะครับ คิดแลว่า อิถ่ายรูปครูตุ้มยืนหน้าบ้าน ต้องเดินข้ามหนนไปอีกฝั่งน๊ะครับ หุๆๆ

เค้าสร้าง IS มาชดเชยให้แล้ว...ไม่ต้องห่วงเท่าไหร่หรอก....

ไม่ใช่เติ้นที...ซื้อ IS มาตั้งสองสามหมื่น แต่ปิดซะไม่ใช้.... บู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 08:24:58 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #289192 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 08:26:37 PM »

เอิ่ม..... Grin

แม่เอาปลาอินทรีย์สดมาทำปลาต้มเค็มใส่ขิง เนื้อปลาจัดว่าดี รสคล้ายๆเนื้อปลาเก๋า แต่เนื้อไม่นยุ่ยแบบไอ้เกา ความหวานสูสี  เยี่ยม

มีอาหารอะไรของเสี่ยเบิ้มที่ไม่ใส่พริกจนแดงแจ๊ดมั่งนิ.... บู่    คิก คิก 

น้ำลายหก น้ำลายหก

ปล.อยากกินขาหมูกะปิอีกอ่ะ...  ฮายนึกแล้ว....  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ปล.อีก  วันนี้พึ่งได้ปลามงขนาดสองโลมาตัวนึง...เพื่อนไปทำงานที่เกาะกระ ตกมาได้....
           ทำอะไรกินดีว๊า.... Grin   Cheesy   น้ำลายหก
กินแล้วขอให้ขี้...รั่ว

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #289193 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 08:29:01 PM »

ลุงเข้มขา ดีค่ะ คิดถึงนะค่ะ  Smiley
ยังดีที่มรันเรียกลุง สาว่าแต่ก่อนมรันเรียกพ่อ หุๆ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #289194 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 08:30:47 PM »

ยี๊มีแนวโน้มต้องเรียกใช้บริการจากทนายลูกตอเสียแล้ว  อ๋อย

แต่ความฝัน(อาด)ยังต้องเดินหน้าต่อไป เดอะโชว์มัสดกออน  บู่

ปุจฉา ลุงตุ้ม ลุงเข้ม น้าเบิ้ม พี่ใหญ่ น้องสาม ทนายสิงห์ แฟร้ง พระแสง และเดอะฉ๊อง อ้อ ลุงชัชด้วย(เผื่อผ่านมา)  Grin

ระหว่าง แทมรอน 18-270 VC กับ แคนนอน 18-200 is  เอาตัวใหนมาติดกล้องดีกว่าครับ(น่าจะลงตัวที่แคนนอน 60d) กะว่าจะใช้เลนส์ตัวเดียวไปซักระยะ(ยาวๆ)เลย ให้พอคุ้นกะกล้องแล้วค่อยคิดเพิ่มเติมทีหลัง  Grin

แถวโกลกมีรัานหนังสือไหมครับ....  หาหนังสือเทคนิคการถ่ายภาพมาอ่านพลาง ๆ ก่อนก็ได้
                                                  อ่านไปพลาง ๆ ก่อนที่เพื่อนจะพารถมาคืน... Grin  น่าจะได้อะไรบ้างมั่ง

อ้อ...ลืม...      ไม่ตอบแระ..  ยี๊

อ้าวววววววว ก็อปมาผิดครับ พอดีดูไปเรื่อยครับ มีตัวนี้อยู่หน้าเพจด้วย เลยก็อปมาวาง ถือว่าผิดเป็นปลัดท่าแคครับ แก้ให้ก็ได้ครับ  Grin

ถอยคู่กะกล้อง ทั้งคู่ราคาต่างกันประมาณพันนึงครับ  Grin

เค้าสร้าง IS มาชดเชยให้แล้ว...ไม่ต้องห่วงเท่าไหร่หรอก....

ไม่ใช่เติ้นที...ซื้อ IS มาตั้งสองสามหมื่น แต่ปิดซะไม่ใช้.... บู่
มันเสียแล้ว ใช้ไม่ได้ ใอเอส เรา หุๆๆ

゙❤นุ้งจอย™
สิ่งที่เป็นแต่ไม่ใช่สิ่งที่เห็น
Full Member

คะแนน 67

ปากหนักแต่รักจริง

« ตอบ #289195 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 08:31:01 PM »

ลุงเข้มขา ดีค่ะ คิดถึงนะค่ะ  Smiley
ยังดีที่มรันเรียกลุง สาว่าแต่ก่อนมรันเรียกพ่อ หุๆ

น่าส์ๆ เท่านี่ก็เหมือนลูกสาวแล้ว 55555+
สบายดีไหมเน้อ ?

สิ่งที่เห็นกับสิ่งที่เป็นมันต่างกัน
Do what you want to do, With what all have, Where you are.
แปลว่า..จงทำในสิ่งที่ใจคุณอยากจะทำด้วยกำลังใจทั้งหมดที่คุณมีภายใต้ขอบเขตที่เป็นสิทธิ์ิของคุณ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #289196 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 08:36:26 PM »

ลุงเข้มขา ดีค่ะ คิดถึงนะค่ะ  Smiley

แก่    กว่าเดิม  ยังไม่รู้ตัวอีก.... แบร่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #289197 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 08:38:14 PM »

มันเสียแล้ว ใช้ไม่ได้ ใอเอส เรา หุๆๆ

หมดกัน....ราคาเจ็ดหมื่น  เหลือไม่ถึงหมื่นแล้ว.... บู่

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #289198 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 08:38:57 PM »

แก่    กว่าเดิม  ยังไม่รู้ตัวอีก.... แบร่

ชาด ดอกนี้..............เดินใน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #289199 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 08:41:59 PM »

เออ...พ่อหนุ่มเหลือน้อย

หน้า: 1 ... 19277 19278 19279 [19280] 19281 19282 19283 ... 35779
  พิมพ์