เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 03:25:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 19302 19303 19304 [19305] 19306 19307 19308 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25707143 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #289560 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 02:41:53 PM »

ข่าวล่าสุด ลูกน้องแม่ปลอดภัยแล้ว ออกจาก รพ.แล้วด้วย โดนสะเก็ดระเบิดแบบเฉี่ยวๆที่หัวและแขน ตอนระเบิดยืนอยู่หน้าตู้ก๊วยเตี๋ยวด้วย เดชะบุญจริงๆที่ไม่โดนสะเก็ดในจุดอันตราย แต่บ้านใหม่ไปทั้งหลังเลย  เศร้า อ๋อย ยี๊ ยี๊ ยี๊

ยินดีด้วยครับน้าก๊อง  ....  ขอให้แข็งแรงแคล้วคลาด  ไหว้

ยินดีด้วยครับพี่ก๊อง  ....  ขอให้แข็งแรงแคล้วคลาด  ไหว้

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #289561 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 02:43:08 PM »

ลุงตุ้มครับ แนะนำแฟรชพอดีๆ กับฝีมือผม และการใช้งานถ่ายไปวันๆ สักตัวหน่อยครับ  คิก คิก คิก คิก
มะรืนติขึ้นไปขอหลักฐานใช้สอบ เลยกะว่าติไปเดินดุ่มๆแถวพันทิพย์ ไปลองขากล้องกับแฟรช มาดองไว้นะครับ  Grin

แนะนำตัว Canon Speedlite 430 EX II ครับ
สามารถปรับเล่นอะไรได้บ้างพอสมควร แม้ไม่เท่ารุ่นท๊อป
แต่ก็เหลือเฟือสำหรับการใช้งานปกติทั่ว ๆ ไป

ส่วนรุ่นเล็กกว่านี้ก็มี  แต่มันทำอะไรไม่ได้เลย
มีสวิทช์ปิด เปิดอยู่ปุ่มเดียว  กะเงยหัวได้..
ดีกว่าแฟลชหัวกล้องหน่อยนึง....

ส่วนยี่ห้ออิสระอื่น ๆ ไม่อยากแนะนำให้ใช้ครับ..
การควบคุมแสง และฟังก์ชั่นต่าง ๆ ของค่าย แน่นอนชัวร์กว่า...

หรือพอกล้อมแกล้มได้ก็ยี่ห้อ Metz
คุณภาพดี แต่ไม่ค่อยแพร่หลายกันเท่าไหร่นัก..
ที่สำคัญราคามันพอ ๆ กะของค่ายเองเลย... Grin

゙❤นุ้งจอย™
สิ่งที่เป็นแต่ไม่ใช่สิ่งที่เห็น
Full Member

คะแนน 67

ปากหนักแต่รักจริง

« ตอบ #289562 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 02:43:35 PM »

゙❤นุ้งจอย™, หนองหัวพราน, sophon.com, พ่อค้าภูธร... รักในหลวง, หลวงกาหลง, tum610 และ 9 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ดีค่ะ บ่ายๆ

สิ่งที่เห็นกับสิ่งที่เป็นมันต่างกัน
Do what you want to do, With what all have, Where you are.
แปลว่า..จงทำในสิ่งที่ใจคุณอยากจะทำด้วยกำลังใจทั้งหมดที่คุณมีภายใต้ขอบเขตที่เป็นสิทธิ์ิของคุณ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #289563 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 02:45:01 PM »

ไปทำงานก่อนครับ เดี๋ยวไม่ได้เบี้ยหล่าว วันนี้ไม่ทำไหรทีนิ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #289564 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 02:46:35 PM »

゙❤นุ้งจอย™, หนองหัวพราน, sophon.com, พ่อค้าภูธร... รักในหลวง, หลวงกาหลง, tum610 และ 9 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ดีค่ะ บ่ายๆ
ดีครับ........ ไหว้
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #289565 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 02:46:57 PM »

ลุงตุ้มครับ แนะนำแฟรชพอดีๆ กับฝีมือผม และการใช้งานถ่ายไปวันๆ สักตัวหน่อยครับ  คิก คิก คิก คิก
มะรืนติขึ้นไปขอหลักฐานใช้สอบ เลยกะว่าติไปเดินดุ่มๆแถวพันทิพย์ ไปลองขากล้องกับแฟรช มาดองไว้นะครับ  Grin

แนะนำตัว Canon Speedlite 430 EX II ครับ
สามารถปรับเล่นอะไรได้บ้างพอสมควร แม้ไม่เท่ารุ่นท๊อป
แต่ก็เหลือเฟือสำหรับการใช้งานปกติทั่ว ๆ ไป

ส่วนรุ่นเล็กกว่านี้ก็มี  แต่มันทำอะไรไม่ได้เลย
มีสวิทช์ปิด เปิดอยู่ปุ่มเดียว  กะเงยหัวได้..
ดีกว่าแฟลชหัวกล้องหน่อยนึง....

ส่วนยี่ห้ออิสระอื่น ๆ ไม่อยากแนะนำให้ใช้ครับ..
การควบคุมแสง และฟังก์ชั่นต่าง ๆ ของค่าย แน่นอนชัวร์กว่า...

หรือพอกล้อมแกล้มได้ก็ยี่ห้อ Metz
คุณภาพดี แต่ไม่ค่อยแพร่หลายกันเท่าไหร่นัก..
ที่สำคัญราคามันพอ ๆ กะของค่ายเองเลย... Grin

ว๊าวว ขอบคุณครับพี่ตุ้ม  ไหว้ ไหว้
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #289566 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 02:47:31 PM »

ลุงตุ้มครับ แนะนำแฟรชพอดีๆ กับฝีมือผม และการใช้งานถ่ายไปวันๆ สักตัวหน่อยครับ  คิก คิก คิก คิก
มะรืนติขึ้นไปขอหลักฐานใช้สอบ เลยกะว่าติไปเดินดุ่มๆแถวพันทิพย์ ไปลองขากล้องกับแฟรช มาดองไว้นะครับ  Grin

สงสัยกำลังหาข้อมูลที่ดีที่สุด  Grin

Yes   Grin

กำลังหาข้อมูลของ Metz แต่มันไม่ค่อยมีที่เหมาะสมเลย..
ตัวที่ดี ๆ ก็ราคาพอ ๆ กะของค่าย หรือแพงกว่า..  บู่
เคยใช้เมื่อสมัยกล้องฟิล์ม  รุ่นท๊อป คุณภาพดีกว่าของค่ายเองซะอีก.... Grin
                                               แต่ราคาแพงกว่าของค่ายเช่นกัน... Tongue

ไม่ลองติดต่อพี่โพธดูล่ะ...
เห็นแกบอกผมให้ช่วยบอกขายของแกด้วย...
70 -200 F4 ไม่มี is รุ่นแรก
ขายพร้อมแฟลชรุ่นกลาง ๆ (พี่โพธจำไม่ได้..)
บอกอยู่สองหมื่น.. พวกเราเองลองต่อราคาดู
                        พามาใช้เอง  หักคอซักหมื่นห้า แกน่าจะให้.... คิก คิก Cheesy Cheesy

พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #289567 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 02:48:54 PM »

ไปทำงานก่อนครับ เดี๋ยวไม่ได้เบี้ยหล่าว วันนี้ไม่ทำไหรทีนิ
รวยๆ.......ครับพี่.. ไหว้
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #289568 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 02:52:28 PM »

สงสัยกำลังหาข้อมูลที่ดีที่สุด  Grin

Yes   Grin

กำลังหาข้อมูลของ Metz แต่มันไม่ค่อยมีที่เหมาะสมเลย..
ตัวที่ดี ๆ ก็ราคาพอ ๆ กะของค่าย หรือแพงกว่า..  บู่
เคยใช้เมื่อสมัยกล้องฟิล์ม  รุ่นท๊อป คุณภาพดีกว่าของค่ายเองซะอีก.... Grin
                                               แต่ราคาแพงกว่าของค่ายเช่นกัน... Tongue

เห็นแกบอกผมให้ช่วยบอกขายของแกด้วย...
ขายพร้อมแฟลชรุ่นกลาง ๆ (พี่โพธจำไม่ได้..)
บอกอยู่สองหมื่น.. พวกเราเองลองต่อราคาดู
                        พามาใช้เอง  หักคอซักหมื่นห้า แกน่าจะให้.... คิก คิก Cheesy Cheesy

เอาแต่แฟรชได้เป่าครับ ส่วนเลนส์ ให้น้าแคว๊วตดีกว่า  Grin

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #289569 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 02:54:19 PM »

9,500 บาท ทำไปทำมาหยับติบานเข้าเรื่อย  คิก คิก
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #289570 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 02:57:15 PM »

ลุงตุ้มครับ แนะนำแฟรชพอดีๆ กับฝีมือผม และการใช้งานถ่ายไปวันๆ สักตัวหน่อยครับ  คิก คิก คิก คิก
มะรืนติขึ้นไปขอหลักฐานใช้สอบ เลยกะว่าติไปเดินดุ่มๆแถวพันทิพย์ ไปลองขากล้องกับแฟรช มาดองไว้นะครับ  Grin

สงสัยกำลังหาข้อมูลที่ดีที่สุด  Grin

Yes   Grin

ตัวที่ดี ๆ ก็ราคาพอ ๆ กะของค่าย หรือแพงกว่า..  บู่
เคยใช้เมื่อสมัยกล้องฟิล์ม  รุ่นท๊อป คุณภาพดีกว่าของค่ายเองซะอีก.... Grin

พามาใช้เอง  หักคอซักหมื่นห้า แกน่าจะให้.... คิก คิก Cheesy Cheesy

เอาแต่แฟรชได้เป่าครับ ส่วนเลนส์ ให้น้าแคว๊วตดีกว่า  Grin

บู่

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #289571 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 03:01:00 PM »

นับๆ
กล้อง                                    ๒๓,๐๐๐
เลนส์ ๕๕ - ๒๕๐                       ๙,๙๐๐
เลนส์ ๕๐                                  ๓,๕๐๐
ฮูดเทียม                                       ๙๐๐
กระเป๋า                                      ๑.๔๕๐
ฟิตเตอร์โหลๆ                             ๑,๒๐๐
อุปกรณ์เก็บเลนส์                         ๑,๐๐๐
รวม                                       ๔๐.๙๕๐

ขากล้อง        ยังไม่มี                    ๔,๐๐๐
แฟรช            ยังไม่มี                  ๑๐,๐๐๐

นี่ขนาดเบสิคสุดๆแล้วนะเนี้ย  Lips Sealed

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #289572 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 03:03:06 PM »

นับๆ
กล้อง                                    ๒๓,๐๐๐
เลนส์ ๕๕ - ๒๕๐                       ๙,๙๐๐
เลนส์ ๕๐                                  ๓,๕๐๐
ฮูดเทียม                                       ๙๐๐
กระเป๋า                                      ๑.๔๕๐
ฟิตเตอร์โหลๆ                             ๑,๒๐๐
อุปกรณ์เก็บเลนส์                         ๑,๐๐๐
รวม                                       ๔๐.๙๕๐

ขากล้อง        ยังไม่มี                    ๔,๐๐๐
แฟรช            ยังไม่มี                  ๑๐,๐๐๐

นี่ขนาดเบสิคสุดๆแล้วนะเนี้ย  Lips Sealed

ซื้อโซนี่สีแดง 3,990 บาท ตั้งแต่แรกก็หมดเรื่องแล้ว.... แบร่    คิก คิก คิก คิก

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #289573 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 03:04:06 PM »

สงสัยกำลังหาข้อมูลที่ดีที่สุด  Grin

Yes   Grin

เอาแต่แฟรชได้เป่าครับ ส่วนเลนส์ ให้น้าแคว๊วตดีกว่า  Grin

บู่

แต่คิดอีกที ถ้าผ่อนได้ สนใจมั๊กๆ  น้ำลายหก น้ำลายหก
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #289574 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 03:04:49 PM »

นับๆ
กล้อง                                    ๒๓,๐๐๐
เลนส์ ๕๕ - ๒๕๐                       ๙,๙๐๐
เลนส์ ๕๐                                  ๓,๕๐๐
ฮูดเทียม                                       ๙๐๐
กระเป๋า                                      ๑.๔๕๐
ฟิตเตอร์โหลๆ                             ๑,๒๐๐
อุปกรณ์เก็บเลนส์                         ๑,๐๐๐
รวม                                       ๔๐.๙๕๐

ขากล้อง        ยังไม่มี                    ๔,๐๐๐
แฟรช            ยังไม่มี                  ๑๐,๐๐๐

นี่ขนาดเบสิคสุดๆแล้วนะเนี้ย  Lips Sealed

อุปกรณ์มากเข้าใว้ หรือแค่อยากถ่ายรูป ... จ่ายจัง ?

หน้า: 1 ... 19302 19303 19304 [19305] 19306 19307 19308 ... 35779
  พิมพ์