เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 12:25:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 19396 19397 19398 [19399] 19400 19401 19402 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25654806 ครั้ง)
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #290970 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 10:15:37 AM »

Grin Grin Grin

เอ้า.........ถอนสมอออออออ.... คิก คิก

ชักศึกเข้าบ้าน          ขำก๊าก

ต้องว่าลุงดุลครับ ตัวเริ่มเลย เดี๋ยวนี้ลุงดุลจะไปโพสอะไรที่ใหนเพื่อนหยับอีจับทางติดเหม็ดแล้วครับ  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #290971 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 10:16:10 AM »

ลุงปู๊...

อันนี้ มันตัวไอไรอ่ะ...
เค้าใส่มาในกล่อง อะไหล่เก่า เปลี่ยน  ส่งคืนน่ะครับ..

เช็คแปดหมื่นโลครับ...พวกไส้กรองต่าง ๆ  กะน้ำมันเครื่อง อะไรพวกนี้..
แต่ในใบรายการค่าอะไหล่ไม่มีอะไรที่ค่าตัวเกินพัน....

ไอ้ตัวนี้น่าว่าจะหลายตังค์  ไม่รู้ของคนอื่น เค้าจับใส่ลังมาให้หรือปล่าว....
มันเป็นตัวอะไรกันแน่ครับ...

ปล. ซีิวิคสีเทานาม พอลล่าครับ... Grin

ปัมน้ำมันในถังนั่นเองปกติเสียยากนะตัวนี้เช็คง่ายๆเปิดกุญแจไม่ต้องติดเครื่องแล้วลองดูที่ท่อเบนซินก่อนต่อเข้ารางฉีดว่ามีน้ำมันแรงดันพุ่งดีไม๊

แต่สมัยนี้เสียง่ายขึ้นเพราะอาจเกิดจากรถสมัยนี้ติดแก๊สกันเยอะเติมน้ำมันน้อยไม่ท่วมถึงระดับเจ้าตัวนี้แต่มันยังคงทำงานอยู่ถึงแม้จะวิ่งด้วยแก๊ส

ความร้อนไม่ได้ระบายผ่านตัวกลางคือน้ำมันออกไปมันก็ร้อนสะสมนานๆก็ซี้เบ้งได้

เบนซินนี่ระบายความร้อนดีและไวมากนะครับจุ่มนิ้วลงไปดูครับนิ้วเย็นเลยล่ะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #290972 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 10:16:42 AM »

ปั๊มติ๊กในถังน้ำมันครับ  สำหรับดูดน้ำมันเข้าไปสันดาบในห้องเครื่อง  .....  มันไม่เสียง่ายๆหรอกนะ

เพราะถ้าเสียปุ๊บมันไม่ติ๊กปั๊บ  รถจอดนิ่งเป็นแช่แป้งทันที

สงสัยหยิบผิดมาใส่ในลัง...

ขอบคุณลุงปูครับ.... ตกใจ  พึ่งรู้นะครับเนี่ยปั๊มติ๊กในถังน้ำมันเป็นแบบนี้... บู่   ยี๊
ลืมบอก ความยาวมันยาวประมาณฟุตนึงนะครับ...

นี่ครับรายการเช็ค....

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #290973 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 10:18:20 AM »

ถ้าเขาเปลี่ยนให้แล้วไม่คิดตังค์ก็สบายสิครับ  ชุดนึงเฉียดหมื่นทีเดียว  เอิ๊กๆๆๆๆ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #290974 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 10:18:34 AM »

ลุงปู๊...

อันนี้ มันตัวไอไรอ่ะ...
เค้าใส่มาในกล่อง อะไหล่เก่า เปลี่ยน  ส่งคืนน่ะครับ..

เช็คแปดหมื่นโลครับ...พวกไส้กรองต่าง ๆ  กะน้ำมันเครื่อง อะไรพวกนี้..
แต่ในใบรายการค่าอะไหล่ไม่มีอะไรที่ค่าตัวเกินพัน....

ไอ้ตัวนี้น่าว่าจะหลายตังค์  ไม่รู้ของคนอื่น เค้าจับใส่ลังมาให้หรือปล่าว....
มันเป็นตัวอะไรกันแน่ครับ...

ปล. ซีิวิคสีเทานาม พอลล่าครับ... Grin

ปั๊มติ๊กในถังน้ำมันครับ  สำหรับดูดน้ำมันเข้าไปสันดาบในห้องเครื่อง  .....  มันไม่เสียง่ายๆหรอกนะ

เพราะถ้าเสียปุ๊บมันไม่ติ๊กปั๊บ  รถจอดนิ่งเป็นแช่แป้งทันที

แย่งตอบเรา  แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

ผู้ชำนาญรถฮอนด้าเป็นปิ๊เศษ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #290975 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 10:19:10 AM »

แย่งตอบเรา  แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

ไหว้    มาเฟียสั่งมา    ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

ยี๊ ยี๊ ยี๊

แย่งตอบเรา  แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

พี่เล็กตอบ รู้คำตอบเลยว่าอิแหลงไหร....  แบร่

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #290976 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 10:19:49 AM »

ถ้าเขาเปลี่ยนให้แล้วไม่คิดตังค์ก็สบายสิครับ  ชุดนึงเฉียดหมื่นทีเดียว  เอิ๊กๆๆๆๆ

แพงจังขนาดรถญี่ปุ่นนะเนี่ย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #290977 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 10:20:10 AM »

ถ้าเขาเปลี่ยนให้แล้วไม่คิดตังค์ก็สบายสิครับ  ชุดนึงเฉียดหมื่นทีเดียว  เอิ๊กๆๆๆๆ

รถเข้าใช้บริการเยอะ...คงหยิบรวมของคนอื่นใส่มาด้วย...  Cheesy

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #290978 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 10:20:55 AM »

เอ้า.........ถอนสมอออออออ.... คิก คิก

ชักศึกเข้าบ้าน          ขำก๊าก

ต้องว่าลุงดุลครับ ตัวเริ่มเลย เดี๋ยวนี้ลุงดุลจะไปโพสอะไรที่ใหนเพื่อนหยับอีจับทางติดเหม็ดแล้วครับ  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ดีแหละไม่ต้องอุ่นเครื่องกันมาก บู่ บู่

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #290979 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 10:21:47 AM »

ไปงานศพที่วัด นั่งกินเหล้าเจ้าภาพในวัด เล่นป๊อกเด้งในวัด เล่นปอในวัดครับผม

เดี๋ยวนี้โดนจับนะน้าหนอง  กินเหล้าในวัดเป็นกฏหมายออกมาแล้ว  ....  

แต่แถวบ้านน้าคงยังไม่ค่อยเจริญอารยะธรรมถึงช้าไม่ว่ากัน   ขำก๊าก  คิก คิก

ให้มาจับเลยครับ นายนั่นแหละตัวดีครับ พาป๊อกเด้งเองเพ  กฎหมายมีมาแล้ว ป้ายห้ามก็มี แต่เจ้าภาพขัดคนมางานไม่ได้ครับ

ปล. อารยธรรมมาไม่ถึงหรือถึงช้าก็ไม่พรือครับ ให้รถไฟมานิ ผ่านครับ

บ้านนายกชวนใครหาญจับครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #290980 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 10:22:26 AM »

ถ้าเขาเปลี่ยนให้แล้วไม่คิดตังค์ก็สบายสิครับ  ชุดนึงเฉียดหมื่นทีเดียว  เอิ๊กๆๆๆๆ

รถเข้าใช้บริการเยอะ...คงหยิบรวมของคนอื่นใส่มาด้วย...  Cheesy

ซีตรอง สองคันวิ่งเกินสามแสนโลทั้งสองคันไม่เคยเสีย ตอนนี้เหลือคันเดียวก็ยังไม่เสีย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #290981 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 10:23:09 AM »

ไปงานศพที่วัด นั่งกินเหล้าเจ้าภาพในวัด เล่นป๊อกเด้งในวัด เล่นปอในวัดครับผม

เดี๋ยวนี้โดนจับนะน้าหนอง  กินเหล้าในวัดเป็นกฏหมายออกมาแล้ว  .... 

แต่แถวบ้านน้าคงยังไม่ค่อยเจริญอารยะธรรมถึงช้าไม่ว่ากัน   ขำก๊าก  คิก คิก

ให้มาจับเลยครับ นายนั่นแหละตัวดีครับ พาป๊อกเด้งเองเพ  กฎหมายมีมาแล้ว ป้ายห้ามก็มี แต่เจ้าภาพขัดคนมางานไม่ได้ครับ

ปล. อารยธรรมมาไม่ถึงหรือถึงช้าก็ไม่พรือครับ ให้รถไฟมานิ ผ่านครับ

บ้านนายกชวนใครหาญจับครับ

คลำได้ม่าย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #290982 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 10:27:50 AM »

รถเข้าใช้บริการเยอะ...คงหยิบรวมของคนอื่นใส่มาด้วย...  Cheesy

แล้วถ้าหยิบอะไรของพี่เล็กที่หมายตาไว้ผิดใส่มาให้พี่ตุ้มมั่งอ่ะทำพรือ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #290983 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 10:29:33 AM »

มาฆะบูชาสวัสดีแด่สาธุชนผู้เจริญทั้งหลาย

สวัสดีครับพี่ดุลย์ ไม่ไปวัดบ้างเหอครับ

ดูก่อน สาธุชนผู้เจริญทั้งหลาย

วัดนั้นคือสถานที่วัดความดี ความสวยงามแห่งศีลธรรม เราไปวัดเพื่อเช็คความดี เช็คศีลธรรม ว่ายังคงมีสมบูรณ์หรือบกพร่องลงไปบ้างหรือไม่ในจิตใจของเรา
ไหนลองบอกซิอะไรบ้างว่าเราทำอะไรเพื่อวัดบ้าง

ชาด มาดถาน จริง บู่ บู่ บู่

ที่เขาทำมาเพื่อวัดงั้นรู้ไว้เสียกันว่า...มันคือ

หลับเมตร ยิ้มีเลศนัย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #290984 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 10:29:58 AM »

รถเข้าใช้บริการเยอะ...คงหยิบรวมของคนอื่นใส่มาด้วย...  Cheesy

แล้วถ้าหยิบอะไรของพี่เล็กที่หมายตาไว้ผิดใส่มาให้พี่ตุ้มมั่งอ่ะทำพรือ

ไม่ทันได้ทำไหรหรอก... พี่เล็กแขบแล่นมาฉกคืนทันทีแหละ... บู่

หน้า: 1 ... 19396 19397 19398 [19399] 19400 19401 19402 ... 35779
  พิมพ์