เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 10:28:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 19710 19711 19712 [19713] 19714 19715 19716 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25546789 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #295680 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 11:12:45 AM »

ผมขับรถผ่านสถานที่ก่อสร้างศูนย์ค้าส่งสินค้าทุกวันครับอยู่บางนาตราด มองภาพการก่อสร้างนี่อลังการจริงๆครับ ไม่ใช่ตึกสูงแต่แนวๆห้างที่กินพื้นที่ใหญ่

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #295681 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 11:13:00 AM »

แลข่าวเศรษกิจตะกี้ มีการวิเคราะห์ว่าตอนนี้อาเซียนกำลังคุยกันว่าจะใช้สกุลเงินเดียวกันเพื่อความแข็งแกร่งของอาเซี่ยน(เหมือนเอเซียร์บอนร์สมัยทักษิณ) แต่คราวนี้เปลี่ยนจากการ
สร้างค่าเงินตัวใหม่หันมาใช้เงินหยวน(จีน)ให้หมดทั้งอาเซียนในการซื้อขาย ข่าวว่าจีนก็ไห้สัญญาณมาแล้วว่าเอาด้วย ดังนั้นจึงมีความเป็นไปได้มากขึ้นและเร็วขึ้น พีน้องคิดว่าจะเป็นไปได้แค่ใหนอ่ะ คิดเห็นอย่างไรบ้างครับ 

เกินกำลังสติปัญญาผมจะวิแคะได้ ดีเป่าหว่า

ผมก็ไม่รู้ครับ.. Tongue

แต่ว่าอยากให้เป็นแบบนี้เช่นกัน....

สร้างสมาคมการค้า ค้าขายเฉพาะกลุ่มอาเซียน...สั่งสอนไอ้กัน ปล่อยให้มันโดดเดี่ยวไป.....เอิดนัก   Grin

นี่ครับ เป็นความคิดของคนที่พรรษาถึงแล้ว เรียกง่ายๆว่าแก่พรรษาแล้วครับ จะมองออกมาแบบนี้แหละ  Grin

แต่ผมสะท้อนใจที่ว่า ผมใช้เงินบาทมาตั้งแต่จำความได้ มีรูปในหลวงอยู่ในธนบัตรนั้นด้วย ถ้าต่อไปต้องไปใช้เงินสกุลอื่น คงเศร้าน่าดูครับ  เศร้า

พี่รองอาจหลงเหลือความชาตินิยม ถึงกับเยินยอ คนที่บอกว่า ผมไม่รู้ครับ...

พี่รองปล่อยปมความคาดหวัง ว่าหลังตั้งคำถาม จะมีบางคน บอกว่ามันเยี่ยมมาก ...จีนจงเจริญ

อย่างนี้จะตั้งคำถามหาอะไรครับ    บู่

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #295682 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 11:16:41 AM »

หาเรื่องให้เป็นเรื่องขบกันแต่เช้า... บู่

เค้าเตือนกันแล้ว เพื่อนฝูงคนรักกันห้ามแหลงเรื่องการเมือง... ขำก๊าก

ทำไม  ความเห็นไม่เหมือนกัน  ความเห็นไม่ตรงกัน    ต้องหวิบกันด้วย.. ยี๊

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #295683 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 11:16:52 AM »

การนำพาประเทศขึ้นไปสู่เป้าหมายของการพัฒนาทำได้หลายวิธี เช่นไปด้วยตัวของเราเองหรือ ขึ้นบรรไดเลื่อนที่จีนยื่นมาให้
แต่คงต้องเป็นตัวของตัวเองครับ เพื่ออะไรที่เป็นประโยชน์ต่อเราๆก็รับ อะไรที่จะครอบงำและเสียผลประโยชน์เราก็ต้องคัดกรองออกไป

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #295684 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 11:18:23 AM »

พอแระ...   Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed      และ  Lips Sealed

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #295685 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 11:21:08 AM »

หาเรื่องให้เป็นเรื่องขบกันแต่เช้า... บู่

เค้าเตือนกันแล้ว เพื่อนฝูงคนรักกันห้ามแหลงเรื่องการเมือง... ขำก๊าก

ทำไม  ความเห็นไม่เหมือนกัน  ความเห็นไม่ตรงกัน    ต้องหวิบกันด้วย.. ยี๊

อีกอย่างครับ เพื่อนรักกัน อย่าลงทุนทำธุระกิจ ด้วยกัน คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #295686 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 11:24:06 AM »

อีกอย่างครับ เพื่อนรักกัน อย่าลงทุนทำธุระกิจ ด้วยกัน คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เพื่อนรักกันสิดี โกงง่ายดี

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #295687 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 11:25:55 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

เมื่อคืนตาลาย เมาน้ำส้ม นึกว่าพี่แพะซื้อD60กะD90

60Dใครเหรอครับ พี่เล็กเอาD90เหรอครับ  Cheesy

60D ของเพื่อนที่ทำงานครับ  ของพี่ D90 (อยากหล่อเหมือนน้าหลวง) Grin Grin Grin

+ คำพูดจากใจ  เยี่ยม

เอาหลบไป+หว่าน  Grin Grin Grin

ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #295688 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 11:26:51 AM »

แลข่าวเศรษกิจตะกี้ มีการวิเคราะห์ว่าตอนนี้อาเซียนกำลังคุยกันว่าจะใช้สกุลเงินเดียวกันเพื่อความแข็งแกร่งของอาเซี่ยน(เหมือนเอเซียร์บอนร์สมัยทักษิณ) แต่คราวนี้เปลี่ยนจากการ
สร้างค่าเงินตัวใหม่หันมาใช้เงินหยวน(จีน)ให้หมดทั้งอาเซียนในการซื้อขาย ข่าวว่าจีนก็ไห้สัญญาณมาแล้วว่าเอาด้วย ดังนั้นจึงมีความเป็นไปได้มากขึ้นและเร็วขึ้น พีน้องคิดว่าจะเป็นไปได้แค่ใหนอ่ะ คิดเห็นอย่างไรบ้างครับ  

เกินกำลังสติปัญญาผมจะวิแคะได้ ดีเป่าหว่า

แต่ว่าอยากให้เป็นแบบนี้เช่นกัน....

สร้างสมาคมการค้า ค้าขายเฉพาะกลุ่มอาเซียน...สั่งสอนไอ้กัน ปล่อยให้มันโดดเดี่ยวไป.....เอิดนัก   Grin

นี่ครับ เป็นความคิดของคนที่พรรษาถึงแล้ว เรียกง่ายๆว่าแก่พรรษาแล้วครับ จะมองออกมาแบบนี้แหละ  Grin

แต่ผมสะท้อนใจที่ว่า ผมใช้เงินบาทมาตั้งแต่จำความได้ มีรูปในหลวงอยู่ในธนบัตรนั้นด้วย ถ้าต่อไปต้องไปใช้เงินสกุลอื่น คงเศร้าน่าดูครับ  เศร้า

แบบเงินยูโรซิครับใช้สกุลเดียวกันก็จริงแต่แล้วแต่ว่าพิมพ์จากประเทศไหนเขาก็ใสเอกลักษณ์ของประเทศเขาเข้าไป

หน้าหนึ่งเป็นภาคบังคับ ภาพรวมเดียวกันของยุโรป อีกหน้าหนึ่ง เสรี ประเทศไหนพิมพ์ก็ใส่ภาพเอาเองตามใจชอบ

ผมว่าจีนกำลังจะครอบงำภูมิภาคนี้ ทุกวันนี้ก็ครอบงำกลายๆ ทั้งสินค้าก็ผลิตไปถล่มทั่วโลก ไม่เว้นอาเซียน

ล่าสุดจีนออกเงินให้ก่อน สร้างรถไฟความเร็วสูงรอบอาเซียน ลาวเขมรเอาด้วย ไทยยังขอคิดนิดนึง

ตอนนี้จีนมาสร้างศูนย์ค้าส่งสินค้าระดับมหึมาใกล้ๆกทมฯ ซึ่งนักธุรกิจไทยเป็นห่วงมาก ถ้าจีนขนสินค้ามาถล่มสินค้าไทยมากมาย

ไม่อยากคิดนะครับ ว่าเราอาจจะเป็นเมืองขึ้นทางศก.ของจีน โดยไม่รู้ตัว  อ๋อย

เห็นด้วยครับเสี่ยเบิ้ม แต่ผมว่าครอบงำอาเซี่ยนนี่เป็นแค่จุดเริ่มต้นครับ  Grin ปลาใหญ่กินปลาเล็ก สัตย์ใหญ่กินสัตย์เล็ก เป็นเรื่องธรรมดาของโลกครับ  อ๋อย

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #295689 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 11:29:34 AM »

รวมทั้งยืมเบี้ย...
หรือขอซื้อรถเครื่อง  ด้วยป่าวครับ..   Grin

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #295690 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 11:30:33 AM »

เห็นดูน้องลูกเกตุจัง.... ที่ไม่รู้ว่าน้าสิงห์คิดอะไร... บู่   คิก คิก

แลๆ...น้าซับไม่พักดูหล่าว  บู่ บู่ บู่

หวังเหวิดผม ออกหน้าออกตาจัง...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #295691 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 11:31:34 AM »

ผมขับรถผ่านสถานที่ก่อสร้างศูนย์ค้าส่งสินค้าทุกวันครับอยู่บางนาตราด มองภาพการก่อสร้างนี่อลังการจริงๆครับ ไม่ใช่ตึกสูงแต่แนวๆห้างที่กินพื้นที่ใหญ่

นั่นไง ๆ ว่าแล้วมันต้องออกลาย  บู่    คิก คิก คิก คิก
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #295692 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 11:33:04 AM »

นี่ก็ คนเค้ายังไม่หวิบที ชี้โพรงสะกดคำให้แล้ว  บู่
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #295693 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 11:33:33 AM »

สร้างสมาคมการค้า ค้าขายเฉพาะกลุ่มอาเซียน...สั่งสอนไอ้กัน ปล่อยให้มันโดดเดี่ยวไป.....เอิดนัก   Grin

นี่ครับ เป็นความคิดของคนที่พรรษาถึงแล้ว เรียกง่ายๆว่าแก่พรรษาแล้วครับ จะมองออกมาแบบนี้แหละ  Grin

แต่ผมสะท้อนใจที่ว่า ผมใช้เงินบาทมาตั้งแต่จำความได้ มีรูปในหลวงอยู่ในธนบัตรนั้นด้วย ถ้าต่อไปต้องไปใช้เงินสกุลอื่น คงเศร้าน่าดูครับ  เศร้า

พี่รองอาจหลงเหลือความชาตินิยม ถึงกับเยินยอ คนที่บอกว่า ผมไม่รู้ครับ...

พี่รองปล่อยปมความคาดหวัง ว่าหลังตั้งคำถาม จะมีบางคน บอกว่ามันเยี่ยมมาก ...จีนจงเจริญ

อย่างนี้จะตั้งคำถามหาอะไรครับ    บู่

ทำใจร่มๆมองให้เป็นกลางครับน้องสาม ตรงใหนที่พี่รองบอกหรือมีความว่าเข้าข้างจีน  Huh ตรงใหนที่พี่รองสื่อความหมายไปทางที่อยากให้จีนเข้ามาบดและเบียดบังประเทศบ้านเกิด  Huh โลกเรามันก็หมุนของมันไปตามกาลเวลา อะไรก็เปลี่ยนไปตามกาลเวลา แต่ถ้าเรานิ่งหรือหยุดอยู่กับที่ ก็เท่ากับเราหันหลังให้กาลเวลา เมื่อหันหน้ากลับมาเราก็จะกลายเป็นคนล้าหลังเสียแล้ว แต่ถ้าพอใจที่จะอยู่กับที่ ตรงนี้ก็ไม่มีใครบังคับหรือว่าน้องสามได้ครับ แต่จุดที่น่ากลัวคือ อย่าเอาความคิดของเรามาเป็นบรรทัดฐานและวางมาดฐานคนอื่นครับ  บู่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #295694 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 11:33:52 AM »

ที่เปิดโซดา  เห็นมีใครบางคนเที่ยวถามหาอยู่.... Grin

2750 บาท  ราคาขึ้นมาจากปีที่แล้วหน่อยนึง...

http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=8&topic_no=260282&topic_id=263893

หน้า: 1 ... 19710 19711 19712 [19713] 19714 19715 19716 ... 35779
  พิมพ์