เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 12:22:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 19716 19717 19718 [19719] 19720 19721 19722 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25550028 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #295770 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 03:26:44 PM »

CBRเท่หาดใหญ่มีแต่250cc. นินจาหาหม้าย

ยังแตดีแทรกเกอร์

พิมพ์ผิดครับ  แก้ไขด้วย  เพราะความหมายค้านกับภาพที่เห็นมากครับ
บู่ เท่ ภาษาใต้แปลว่า ที่

ส่วนคนเขาต้องบอกว่ามาดเท่โด้  แบร่  แบร่

แต่ก็มิได้นำพา....
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #295771 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 03:27:36 PM »

หาเรื่องให้เป็นเรื่องขบกันแต่เช้า... บู่

เค้าเตือนกันแล้ว เพื่อนฝูงคนรักกันห้ามแหลงเรื่องการเมือง... ขำก๊าก

ทำไม  ความเห็นไม่เหมือนกัน  ความเห็นไม่ตรงกัน    ต้องหวิบกันด้วย.. ยี๊

อีกอย่างครับ เพื่อนรักกัน อย่าลงทุนทำธุระกิจ ด้วยกัน คิก คิก คิก คิก คิก คิก
อีกอย่างครับ เพื่อนรักกัน อย่าชิงเหมียกัน คิก คิก คิก คิก คิก คิก
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #295772 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 03:28:02 PM »

CBRเท่หาดใหญ่มีแต่250cc. นินจาหาหม้าย

ยังแตดีแทรกเกอร์

พิมพ์ผิดครับ  แก้ไขด้วย  เพราะความหมายค้านกับภาพที่เห็นมากครับ
บู่ เท่ ภาษาใต้แปลว่า ที่

ส่วนคนเขาต้องบอกว่ามาดเท่โด้  แบร่  แบร่

แต่ก็มิได้นำพา....
ยิ้มีเลศนัย  ยิ้มีเลศนัย  ยิ้มีเลศนัย
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #295773 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 03:28:48 PM »

Nikon AF-S DX18-200/3.5-5.6G IF-ED VR เลนส์ซูม all in one สุดคุ้ม ตัวเดียวครอบจักรวาล ไม่ต้องเปลี่ยนเลนส์ให้เมื่อยมือ

คุณตุ้ม...ช่วยอธิบายให้หน่อยสิครับ  ว่า IF-ED VR มันคือไรบ้างครับ  ไหว้

เอานี่ไปแลพลางก่อนครับลุงเล็ก หวางลุงตุ้มอีเล่นตัวอยู่  บู่

http://www.digital2home.com/tips/2010/%E0%B9%84%E0%B8%82%E0%B8%A3%E0%B8%AB%E0%B8%B1%E0%B8%AA%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%9A-%E0%B8%88%E0%B8%B3%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%87%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B9%86-%E0%B8%AD%E0%B8%A2-2/

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #295774 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 03:28:54 PM »

ปล. รู้แระ ว่าน้าฉ็องเข้ามาแต่ไม่ชอบอ่านกระทู้ย้อนหลัง(บ้าง)....

จะได้นินทา สร้างเรื่องตั้งไว้... เผื่อครูแมวล็อคอินเข้ามาอ่าน....  Grin

อย่าเล่น....กะเดี๋ยวผีผลัก....
เอาเลยลุงตุ้ม พันนี้ชอบแหละ  ยิ้มีเลศนัย  ยิ้มีเลศนัย
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #295775 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 03:29:24 PM »

Nikon AF-S DX18-200/3.5-5.6G IF-ED VR เลนส์ซูม all in one สุดคุ้ม ตัวเดียวครอบจักรวาล ไม่ต้องเปลี่ยนเลนส์ให้เมื่อยมือ

คุณตุ้ม...ช่วยอธิบายให้หน่อยสิครับ  ว่า IF-ED VR มันคือไรบ้างครับ  ไหว้
ไม่ทันขาดคำ มาแระเห็นไม๊...คำถามแรก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ถามเยอะๆนะพี่เล็ก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #295776 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 03:30:34 PM »

แลข่าวเศรษกิจตะกี้ มีการวิเคราะห์ว่าตอนนี้อาเซียนกำลังคุยกันว่าจะใช้สกุลเงินเดียวกันเพื่อความแข็งแกร่งของอาเซี่ยน(เหมือนเอเซียร์บอนร์สมัยทักษิณ) แต่คราวนี้เปลี่ยนจากการ
สร้างค่าเงินตัวใหม่หันมาใช้เงินหยวน(จีน)ให้หมดทั้งอาเซียนในการซื้อขาย ข่าวว่าจีนก็ไห้สัญญาณมาแล้วว่าเอาด้วย ดังนั้นจึงมีความเป็นไปได้มากขึ้นและเร็วขึ้น พีน้องคิดว่าจะเป็นไปได้แค่ใหนอ่ะ คิดเห็นอย่างไรบ้างครับ  

เกินกำลังสติปัญญาผมจะวิแคะได้ ดีเป่าหว่า

ผมก็ไม่รู้ครับ.. Tongue

แต่ว่าอยากให้เป็นแบบนี้เช่นกัน....

สร้างสมาคมการค้า ค้าขายเฉพาะกลุ่มอาเซียน...สั่งสอนไอ้กัน ปล่อยให้มันโดดเดี่ยวไป.....เอิดนัก   Grin

นี่ครับ เป็นความคิดของคนที่พรรษาถึงแล้ว เรียกง่ายๆว่าแก่พรรษาแล้วครับ จะมองออกมาแบบนี้แหละ  Grin

แต่ผมสะท้อนใจที่ว่า ผมใช้เงินบาทมาตั้งแต่จำความได้ มีรูปในหลวงอยู่ในธนบัตรนั้นด้วย ถ้าต่อไปต้องไปใช้เงินสกุลอื่น คงเศร้าน่าดูครับ  เศร้า

แบบเงินยูโรซิครับใช้สกุลเดียวกันก็จริงแต่แล้วแต่ว่าพิมพ์จากประเทศไหนเขาก็ใสเอกลักษณ์ของประเทศเขาเข้าไป

หน้าหนึ่งเป็นภาคบังคับ ภาพรวมเดียวกันของยุโรป อีกหน้าหนึ่ง เสรี ประเทศไหนพิมพ์ก็ใส่ภาพเอาเองตามใจชอบ

ผมว่าจีนกำลังจะครอบงำภูมิภาคนี้ ทุกวันนี้ก็ครอบงำกลายๆ ทั้งสินค้าก็ผลิตไปถล่มทั่วโลก ไม่เว้นอาเซียน

ล่าสุดจีนออกเงินให้ก่อน สร้างรถไฟความเร็วสูงรอบอาเซียน ลาวเขมรเอาด้วย ไทยยังขอคิดนิดนึง

ตอนนี้จีนมาสร้างศูนย์ค้าส่งสินค้าระดับมหึมาใกล้ๆกทมฯ ซึ่งนักธุรกิจไทยเป็นห่วงมาก ถ้าจีนขนสินค้ามาถล่มสินค้าไทยมากมาย

ไม่อยากคิดนะครับ ว่าเราอาจจะเป็นเมืองขึ้นทางศก.ของจีน โดยไม่รู้ตัว  อ๋อย

เห็นด้วยครับเสี่ยเบิ้ม แต่ผมว่าครอบงำอาเซี่ยนนี่เป็นแค่จุดเริ่มต้นครับ  Grin ปลาใหญ่กินปลาเล็ก สัตย์ใหญ่กินสัตย์เล็ก เป็นเรื่องธรรมดาของโลกครับ  อ๋อย
กะบอกแล้วว่าตูไม่โร้ ไปถามคนขายล็อตตารี่กะได้  ยิ้มีเลศนัย  คิก คิก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #295777 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 03:30:57 PM »

หาเรื่องให้เป็นเรื่องขบกันแต่เช้า... บู่

เค้าเตือนกันแล้ว เพื่อนฝูงคนรักกันห้ามแหลงเรื่องการเมือง... ขำก๊าก

ทำไม  ความเห็นไม่เหมือนกัน  ความเห็นไม่ตรงกัน    ต้องหวิบกันด้วย.. ยี๊

อีกอย่างครับ เพื่อนรักกัน อย่าลงทุนทำธุระกิจ ด้วยกัน คิก คิก คิก คิก คิก คิก
อีกอย่างครับ เพื่อนรักกัน อย่าชิงเหมียกัน คิก คิก คิก คิก คิก คิก

บางคนเขาปันกันได้  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #295778 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 03:31:42 PM »

น้าชัช ไม่ชอบนินจาเหรอ

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #295779 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 03:32:49 PM »

พวกนี้คิดด้านเดียวว่าลุงตุ้มอีเดือดร้อน ชาดดดดดดดด  ป่านนี้ลุงตุ้มกระหยิ่มยิ้มย่องไปเปิดตู้แลแล้วว่า ตัวนี้ ตัวโน้น และตัวนั้น เอาไปปล่อยลุงเล็กต่อ  ตรูอีได้ไปเอาตัวอื่นหล่าว  ขำก๊าก  ถึงว่า บอกให้ลุงเล็กหิ้วมาแต่บอดี้พอ เลนส์มาเอาที่นี่  ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #295780 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 03:32:58 PM »

สำหรับชาวนิค....ยินดีรับใช้  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน   ขำก๊าก

ยาวเลยนะเนี่ย..แต่พี่เล็กคงไม่ชอบเดี๋ยวฮง  

IF    internal  focus   การโฟกัสเป็นการปรับโฟกัสอยู่ภายในกระบอกเลนส์
                              หน้าเลนส์ไม่หมุนตาม ทำให้ใช้ฮูดแบบดอกไม้ได้
                              และใช้ ฟิลเตอร์ C PL ได้สะดวก...

ED  extra low dispertion   เลนส์ที่มีการฟุ้งกระจายของแสงต่ำ...ทำให้ภาพคมชัดในทุกความถี่แสง

VR  Vibration Reducer ระบบลดการสั่นไหวของภาพ ในการใช้ความเร็วชัตเตอร์ช้า ๆ

สามโมงครึ่ง... เตรียมตัวไปเข้าเวรแระ...

ค่อยมาต่อนะครับพี่เล็ก... Grin

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #295781 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 03:33:02 PM »

คร้านแหลงเรื่องจีน  บู่

งั้นมาต่อยกันเลยหวา  บู่
 ขำก๊าก  ขำก๊าก  แบร่  แบร่
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #295782 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 03:33:45 PM »

น่าสงสารชาวสวนยาง  ลงทุนปลูกยาง หวังได้กรีด ได้เงินหมื่นเงินแสน

ยังไม่ทันได้เปิดกรีด แล้งหนักปีนี้ ต้นยางยืนตายหมดทั้งสวน

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #295783 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 03:34:27 PM »

ผมขับรถผ่านสถานที่ก่อสร้างศูนย์ค้าส่งสินค้าทุกวันครับอยู่บางนาตราด มองภาพการก่อสร้างนี่อลังการจริงๆครับ ไม่ใช่ตึกสูงแต่แนวๆห้างที่กินพื้นที่ใหญ่

จริงๆ ตอนนี้จีนทำเมืองเซิ่นเจิ้น(Shenzhen)  ให้เป็นเมืองเศรษฐกิจพิเศษนำร่อง ตั้งแต่ปี พ.ศ.2522
เพื่อให้เป็นLogistics(ขออภัย ไม่สามารถหาคำไทยที่ครอบคลุมได้ทั่วถึง)
ของจีนตอนใต้

ตอนนี้เซิ่นเจิ้น เป็นเมืองที่สามารถสร้างรายได้ประชาชาติ(G.D.P)เป็นอันดับ4ของประเทศจีน

การเป็นLogisticไม่ใช่เรื่องง่ายครับ แต่ก็ทำได้

ถ้ายึดไทยได้ต้องเรียกมณฑลไรดี  Grin

ฮั๋วฮูซิตี้  ยิ้มีเลศนัย
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #295784 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 03:38:25 PM »

วันนี้เห็นเด็กผู้ชายม.ต้นสามคนแล้วประทับใจ พกเงินมาพันกว่าบาท มาดูๆ แล้วคุยกัน ไปเก็บตังค์อีกหน่อยดีกว่า จะได้ตัวสองพันกว่าดีๆเลย

เพื่อนๆเลยคุยกันเอาตัวพันหกก็ได้ แต่เจ้าตัวตังค์ไม่พอ

ทีนี้เพื่อนอีกสองคนล้วงกระเป๋าช่วยกัน คนละร้อยสองร้อย จนได้พันหกร้อยเก้าสิบ

แบงค์ร้อย+แบงค์ย่อยล้วนๆ

อืมม......คงเก็บค่าขนมมาหลายวันทีเดียว

เด็กจำนวนมาก ที่แค่เอ่ยปาก พ่อแม่ก็ให้ตังค์แล้ว แต่ก็มีอีกเด็กจำนวนมากก็ไม่มีโอกาสแบบนั้น  เยี่ยม
วันนี้เจอน้องผู้หญิงหน้าตาน่ารักที่เคาร์เตอร์โลตัสใส่ชุดนักเรียนด้วย เลยถามว่ามาฝึกงานเหรอ น้องเขาบอกว่าทำงานพิเศษตอนปิดเทอม  เยี่ยม

ผมเลยบอกว่าเก่งมากเลยนะ แบบนี้พ่อแม่ภูมิใจแน่เลย  หลงรัก  หลงรัก

ในขณะที่เด็กที่ไร้สาระมีมากมายในบ้านเรา ก็ยังมีเด็กรักดีให้ได้ชื่นใจเช่นกัน  หลงรัก
หน้า: 1 ... 19716 19717 19718 [19719] 19720 19721 19722 ... 35779
  พิมพ์