เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 09:46:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 19751 19752 19753 [19754] 19755 19756 19757 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25527463 ครั้ง)
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #296295 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 12:50:11 AM »

คนนี้ ลุงโกเล็กคร๊าบบบ

หนุ่มใหญ่ผู้ถูกสีผมทรยศ  สำเนียงพูดเหมือนพี่แพะป่ากับพี่พจน์รวมกัน  ตัวจริงหล่อกว่าในรูปนิดหน่อยคร๊าบบบ  เยี่ยม  บู่

ไหว้ มาเซ็นต์รับรองสำเนาถูกต้อง ครับ  Grin

พอดี ส.ว. เรา ตำแหน่งว่างเพราะถึงแก่อนิจกรรมไปตำแหน่งหนึ่งด้วย  โดนชก โดนชก โดนชก

หนาดนั้นเลยหน่ะ  Tongue

สวัสดีครับโกเล็ก ผมทำงานอยู่โกลกเช่นกันครับ  ครับ

ไหว้ สวัสดีครับ ท่่าน ผบ. ผมคนเมืองสายครับ แต่ตอนนี้ทำงานอยู่ยะหริ่ง

ถ้ามีโอกาสพ้นไปข้างนั้น ค่อยแวะไปรบกวนสักที นะครับ  Smiley

โรงเรียนอะไรเนี่ยยังไม่ปิดเทอมทีเหลย

ชื่อโรงเรียนเจริญศรีศึกษา ครับ  Grin  บู่ บู่ บู่

สอบวันสุดท้ายแล้วครับ ตอเช้าปิดแล้วครับ  พอได้เจ็บหัวกันหลายวันล่าว หวางอีเปิดเทอมนิครับ ลุงดุลย์  Cry

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #296296 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 01:06:49 AM »

"ว่าจะ" ถึงสงขลาเที่ยงน่ะครับ เดินทางพร้อมกันก็ได้ครับ นัดเอากันที่ห้องน้ำปั้มก็ได้ครับ ... ปั้มๆกันที่ใหนดีเอ่ย  คิก คิก

ตกใจ ตกใจ ตกใจ จะดีเหร๊ออออออออออ     Huh

นัดกินโกปี้กับครูฉ็อง แล้วมีรูปกำลังกิน ออกสื่อ

น้าหลวง มานัดผมพันนี้ เดี๋ยวมีปาปารัซซี่ ได้รูปไปละยุ่งเลยยยยยยยย  Tongue  บู่ บู่ บู่

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #296297 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 06:17:00 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #296298 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 07:01:52 AM »

โหล โหล เติน เติน นอนหวันแยงโมงจริง ๆ โหม๋ด้ามขวาน เยาะเย้ย
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #296299 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 07:14:39 AM »

ไหนถ่ายโรปโลตัสสีสาครมาแลถิ
โรปเซเว่น ทุกช่วงเสาไฟกัน...

จังหูแล้ว โหม๋นี้จังหูจังเสียแล้ว Angry

เท่พระแสงยังไอ้ตูมเท่พอจุดแล้วได้ออกข่าวโทรทัศน์ทุกช่องเหมือนแถวเรินพี่สามม้ายอ่ะ.... ป๊าดโธ่ แล้วมาทำโม้
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #296300 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 07:45:17 AM »

ไหนถ่ายโรปโลตัสสีสาครมาแลถิ
โรปเซเว่น ทุกช่วงเสาไฟกัน...

จังหูแล้ว โหม๋นี้จังหูจังเสียแล้ว Angry

เท่พระแสงยังไอ้ตูมเท่พอจุดแล้วได้ออกข่าวโทรทัศน์ทุกช่องเหมือนแถวเรินพี่สามม้ายอ่ะ.... ป๊าดโธ่ แล้วมาทำโม้

พระแสงยังครุฑโด้
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #296301 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 07:59:32 AM »

เช้า ๆ นั่งกินกาแควหน้าบ้าน  กาก็ร้อง นกเหว่าก็ร้อง นกกรง นกเขา นกเอี้ยง บินหลา ร้องดังเทือนเสียแหม็ด

ลูกมันเพิ่งเคยเห็น ตอนกามันส่งสียงร้อง กา กา กา ก่อนนั้น เคยเห็นตัว หรือไม่ก็ได้ยินแต่เสียง

มันเลยถามว่า กามันร้องว่าไงอ่ะพ่อ  ผมว่า ก็ร้อง กา กา กา ไง

ยัง ยังไม่จบ  มันว่า ที่มันร้อง กา กา กา นั่น มันหมายความว่าไง

ผมก็ตอบส่ง ๆ ไป ว่า มันร้อง กา กา กา แปลว่า นกเหว่าเหอ  มาเอาลูกมึงไปกันต้า ลูกมึงใหญ่งอกขนเสียบแล้วเด้

งานเข้าครับ ลูกผมไม่ยอมจบ มันถามว่า นกเหว่ามาเกี่ยวไรด้วย

ก็เลยสาธกนิทานมาเล่าให้ลูกฟัง เป็นคำกลอนว่า .-

"เด็กๆ รู้ไหม ใยนกกาเหว่า      จึงไม่คอยเฝ้า เลี้ยงดูลูกตน
ไข่ใสรังกา ไม่มาเวียนวน       ลูกเติบโตจน บินหนีกาไป
เรื่องเก่าเล่ามา รุ้งกากาเหว่า    มาพบกันเข้า ถูกอกถูกใจ
เลยเป็นเพื่อนกัน ต่างสัญญาไว้ ใครมีเภทภัย ต้องช่วยทันที
วันหนึ่งนกรุ้ง บินมุ่งหมู่บ้าน     โผผินบินผ่าน มาถึงถิ่นที่
เห็นฝูงลูกไก่ แลไปมากมี       สุดแสนยินดี โฉบเฉียวอาหาร
เจ้าของไก่เล็ง ตรงเผงจอมขโมย  นกรุ้งโอดโอย กระสุนถูกทวาร
เจ็บแทบอาสัญ เหหันซมซาน  ฝืนบินกลับบ้าน เกือบสิ้นชีวา
ลูกกระสุนคาก้น ขัดสนสิ้นคิด  มันแข็งแน่นติด ไม่หลุดออกมา
มองหาใครช่วย แทบม้วยมรณา  พอดีนกกาบิน ผ่านมาเยือน
พอการู้เหตุ สังเวชเต็มทน       เร่งคิดแยบยล เพื่อช่วยเหลือเพื่อน
เห็นแสงแดดจ้า ไม่ช้ารีบเตือน  เจ้าอย่าแชเชือน ชูบั้นท้ายพลัน
ให้แดดแผดเผา ส่องเข้าลูกกระสุน  จะแตกเป็นจุล หลุดออกจากกัน
นกรุ้งรู้ความ ทำตามทันควัน    ชูอยู่ทั้งวัน ก็ไม่เป็นผล
นกรุ้งเจ็บปวด ร้าวรวดร้องคราง  นกกาหมดทาง ช่วยเหลือเพื่อนตน
กาเหว่าคงรู้ ลองดูอีกหน        รีบบินดั้นด้น ตามกาเหว่ามา
กาเหว่ามาถึง รู้ซึ้งสันดาน       สัญชาติรุ้งพาล จึงต้องสัญญา
ถ้าข้าช่วยได้ เอ็งให้อะไรหวา   หากแม้นสบอุรา ข้าจักช่วยไว้
นกรุ้งรีบตอบ ข้ามอบชีวี        จงรักภักดี เป็นทาสตลอดไป
กาเหว่าไม่เชื่อ กาเบื่อเหลือใจ  จึงกล่าวขานไข รับเป็นนายประกัน
กาเหว่าบอกรุ้ง ให้มุ่งสู่ธาร      รีบชุ่มแช่ทวาร ลงในน้ำนั้น
กระสุนเป็นดิน เปื่อยสิ้นเร้วพลัน  นกรุ้งรีบผัน ทำตามทันใด
หย่อนก้นลงธาร มินานดินหลุด   ยินดีที่สุด บินหนีเร็วไว
ไม่คืนกลับมา เห็นหน้าใครใคร   ชั่วช้าจัญไร ทอดทิ้งสัญญา
กาจึงรับกรรม ชอกช้ำเป็นทาส      กาเหว่าประกาศ ว่าแต่นี้หนา
เจ้าต้องฟักไข่ เลี้ยงให้ลูกข้า     เติบโตขึ้นมา ชั่วกัปชั่วกัลป์
เป็นอุทาหรณ์ เพื่อสอนใจเรา     ว่าอย่าโง่เขลา จำไว้ให้มั่น
เลือกคบเพื่อนดี เป็นที่ผูกพัน    จงอย่าคิดประกัน ให้คนพาลเอย "

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #296302 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 08:02:27 AM »

"ว่าจะ" ถึงสงขลาเที่ยงน่ะครับ เดินทางพร้อมกันก็ได้ครับ นัดเอากันที่ห้องน้ำปั้มก็ได้ครับ ... ปั้มๆกันที่ใหนดีเอ่ย  คิก คิก

ตกใจ ตกใจ ตกใจ จะดีเหร๊ออออออออออ     Huh

นัดกินโกปี้กับครูฉ็อง แล้วมีรูปกำลังกิน ออกสื่อ

น้าหลวง มานัดผมพันนี้ เดี๋ยวมีปาปารัซซี่ ได้รูปไปละยุ่งเลยยยยยยยย  Tongue  บู่ บู่ บู่

ผ่านม้าย  น้าหลวง

แพทเทิร์นนี้ผ่านม้าย

ผมว่า สราญรมย์น่าจะให้โควต้าเข้าได้เลยนา  แบบว่า ไม่ต้องทำข้อสอบไง
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #296303 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 08:11:41 AM »

สายแล้ว   ...........   ตาลีตาเหลือกทำการ

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #296304 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 08:12:36 AM »

คุณตุ้ม...
Nikon AF 85/1.8D  มรัยเป็นเลนส์ที่มีระยะ fix ใช่ป่าว

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #296305 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 08:17:29 AM »

ไหว้ Grin Grin Grin
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #296306 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 08:21:36 AM »

คุณตุ้ม...
Nikon AF 85/1.8D  มรัยเป็นเลนส์ที่มีระยะ fix ใช่ป่าว

หากถามผมโร้คำตอบแล้วนิ๊ แต่นี่ไม่ถามผม ตอบไปเพื่อนจะหาว่าผม ฉ็อง  บู่
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #296307 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 08:23:23 AM »

ผ่านม้าย  น้าหลวง

แพทเทิร์นนี้ผ่านม้าย

ผมว่า สราญรมย์น่าจะให้โควต้าเข้าได้เลยนา  แบบว่า ไม่ต้องทำข้อสอบไง

หนักใจ เปิดตัวกับน้าฉ็อง หาดีทำยายาก  บู่
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #296308 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 08:25:59 AM »

คุณตุ้ม...
Nikon AF 85/1.8D  มรัยเป็นเลนส์ที่มีระยะ fix ใช่ป่าว

หากถามผมโร้คำตอบแล้วนิ๊ แต่นี่ไม่ถามผม ตอบไปเพื่อนจะหาว่าผม ฉ็อง  บู่

ก่าตอนถามพรื่อม้ายเห็นใครมาที  เอาๆไหนบอกหน่อยสิ...สุดหล่อ  Grin Grin Grin

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #296309 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 08:34:58 AM »

คุณตุ้ม...

หากถามผมโร้คำตอบแล้วนิ๊ แต่นี่ไม่ถามผม ตอบไปเพื่อนจะหาว่าผม ฉ็อง  บู่

ก่าตอนถามพรื่อม้ายเห็นใครมาที  เอาๆไหนบอกหน่อยสิ...สุดหล่อ  Grin Grin Grin

หุ หุ..  พี่เล็กแหลงหกก้าเป็นกัน....  คิก คิก คิก คิก

ไปขรี้ก่อน ปวดขรี้...  อ๋อย

หน้า: 1 ... 19751 19752 19753 [19754] 19755 19756 19757 ... 35779
  พิมพ์