เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:31:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 115 116 117 [118] 119 120 121 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25455831 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1755 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2006, 01:28:21 PM »

ลืมบอกไป เดี๋ยวเกิดการเข้าใจผิด  ได้รับมาอย่างถูกต้องตามกฎหมาย แต่มีข้อจำกัด (ไม่ขอเอ่ย) ขอรับ...
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #1756 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2006, 01:28:28 PM »

อุ๊บ๊ะ  ตาเบิ้ลยิงไม่เข้า งั้นเจอกันวันหลังก็เอา .45 ยิงเล่นทักทายได้แล้วสิ  ตกใจ

บางโพ 5
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1757 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2006, 01:30:32 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ

:Smiley จะเปลี่ยนซีดีพีให้ผมดูแลไหม :Smiley พูดจริง ๆ Wink
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1758 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2006, 01:32:12 PM »

อุ๊บ๊ะ ตาเบิ้ลยิงไม่เข้า งั้นเจอกันวันหลังก็เอา .45 ยิงเล่นทักทายได้แล้วสิ ตกใจ

ก้อผมนั่งรถถังไปทำงานอ่ะ Cheesy
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1759 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2006, 04:30:01 PM »

รถกระบะที่มีถัง 200 ลิตรอยู่ด้านหลังเปล่า

วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #1760 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2006, 09:48:12 PM »

อุ๊บ๊ะ ตาเบิ้ลยิงไม่เข้า งั้นเจอกันวันหลังก็เอา .45 ยิงเล่นทักทายได้แล้วสิ ตกใจ

ทักทายกัน น่ารักจัง  แต่อย่างทักผมนะ...กลัวงะ

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #1761 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2006, 10:04:40 PM »

ก้อผมนั่งรถถังไปทำงานอ่ะ Cheesy
ไปไกลๆ เลยไปครูเบิ้ล อย่ามาเดินใกล้ๆผม ยิ่งนายโจยิงโดนแต่ตัวประกันซะด้วย Tongue

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1762 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2006, 11:56:15 AM »

Grin มีอะไรมาเล่า Cheesy

เมื่อวาน นักเรียน ป.4 ที่ว่าเกเรระดับต้น ๆ ของโรงเรียน อีกทั้งครอบครัวยากจนเนื่องจากมีพี่น้อง 15 คน พ่อ-แม่ไปทำงานที่มาเลย์นาน ๆ ทีจะกลับมาสักครั้ง อาศัยอยู่กับยายที่อายุ 70 กว่า ๆ ได้เงินมาโรงเรียนวันละ 5 บาท Cry

ครั้งแรก คาบเรียนแรกที่ได้เจอกันเค้ามาสายเพราะไปวิ่งเล่นอยู่ ก็เลยตักเตือนพร้อมให้ข้อคิด Angry

ครั้งสอง คาบเรียนที่สองเค้ามาสายอีกเพราะไปวิ่งเล่นอยู่ ก็เลยตักเตือนพร้อมให้ข้อคิด แต่เพิ่มน้ำเสียง Angry Angry

ครั้งสาม - ครั้งล่าสุด เมื่อถึงเวลาเรียนจะมายืนอยู่หน้าชั้นเรียนก่อนเพื่อน ๆ ในชั้นเสมอ Grin

ครั้งประทับใจ  วันนั้นนักเรียนคนนี้ช่วยภารโรงขนดิน ไม่ยอมเข้าเรียน ใครพูดยังไงก็ไม่ยอมเข้าเรียน สุดท้ายก็ปล่อยเลยตามเลย แต่พอถึงวิชาที่ผมสอน ดันทะลึ่งวิ่งเหงื่อแตกพลั่ก ๆ มาเรียนด้วย แถมรายตัวว่า "คู ๆ ป๋มขอนุญาตเรียนด้วยคับ" อ้าว แล้วเธอไม่ไปทำงานอีกหรือ "ไม่เป็งไรคับ เดี๋ยวผมเล่นไอ้นี้ก่อน แล้วค่อยไป เครื่องมันไม่ตายที (คอมฯที่เค้านั่งเรียน)" Cheesy

มาถึงเมื่อวาน หลังจากการสอบวิชาที่ผมไปแล้ว ได้นำแตงโมลูกเล็ก ๆ มาให้ สอบถามอยู่ตั้งนาน (กว่าจะฟังและเข้าใจ เนื่องจากเค้าพูดไทยไม่ชัด) จึงทราบว่าซื้อมาจากแม่ค้าขายผลไม้เมื่อตอนเช้าตั้งใจนำมาให้ผม เลยบอกกับเค้าว่า "คราวหน้าอย่าซื้อมาให้ครูอีกนะ ไม่อย่างงั้นเธอจะไม่มีเงินกินข้าว แต่ถ้าเธอปลูกเองนั่นไม่เป็นไร ขอบใจในน้ำใจของเธอมาก เงินนี้ที่ครูให้ไม่ใช่การซื้อขายแตงโมของเธอ แต่ครูไม่ต้องการให้เธออดข้าว ส่วนเงินที่เหลือจากค่าแตงโมที่เธอซื้อมานั้นให้เก็บไว้ใช้ในวันอื่น" Smiley

Grin จนถึงบัดนี้แตงโมยังอยู่ในตู้เย็น ไม่กล้าทาน กลัวถูกวางยา Grin  กำลังหาคนมาชิม  ถ้าไม่มีใครเดี๋ยวตอนมิตติ้งจะเอาไปให้ลองกินกัน Grin

Cheesy หากใครนึกภาพนักเรียนคนนั้นไม่ออก Cheesy ลองนึกภาพเด็กผู้ชายผอม ๆ  ผิวสีด๊ำดำ ผมรกรุงรัง  เสื้อผ้าเนื้อตัวมอมแมม เวลายิ้มฟันหลอทั้งบน-ล่าง ดูนะครับ Cheesy

VIP
ไม่มีสิ่งใดที่ทำไม่ได้ เว้นเสียแต่เรานั้นไม่ได้ทำ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #1763 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2006, 12:16:21 PM »

วันนี้ที่ผมอยู่ยิงกันแต่เช้าเลย ดีนะที่ไม่มีใครเป็นอะไร
แต่ที่ อ.รือเสาะ เจ้าหน้าที่ศูนย์เสีย 1 นาย

ที่ครูอยู่ปกติดีหรือเปล่าเหตุการณ์

เรื่อง แต่งโมเดียววันไหนผมว่างๆ ขอชิมด้วยคนครับ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1764 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2006, 12:26:57 PM »

บายดีคับปร้านี้...

แรกหัวเช้า เดินออกจากบ้านพัก ได้ยิน ว.ของตำหนวดว่ามีการซุ่มเท่รือเสาะ  พอดีมีพรรคพวกโย๋ปร้านั้น 3 - 4 คน เดี๋ยวหวันเย็นค่อยโทรเช็คแล ว่าโถกโหม๋เรามั้งม้าย

แรกเดี๋ยวพี่ก็องก่าบอกว่าปร้าโกลกก่ายิงกันแล้วหล่าวแรกหัวเช้านี้

พันพรือ ๆ ทุกท่านที่โย๋ปร้า 3 จังหวัดก่าวัง ๆ หิดคับเหอ หวางนี้แรงขึ้นมาแล้วหล่าว  พันพรือ ๆ ก่าโผกเชียกรองเท้าให้แน่น ปืนอย่าให้ห่างตัว  แต่ขอให้ทุกท่านรวมทั้งผม แคล้วคล้าดจากภัยต่าง ๆ ด้วยเทอญญญ

ส่วนเรื่องแตงโม  ตอนนี้ยังแช่เย็นโย๋เหลยคับ  ว่าง ๆ จะนัดต่อใด ค่อยพาไปให้กินกันคนหิดคนหุ้ย อิ อิ อิ
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #1765 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2006, 01:37:30 PM »

ม่ายพรือ ๆๆ แค่ปิดเทอมแล้ว  คงมีโอกาสแจมกันอีก
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #1766 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2006, 02:12:11 PM »

วันนี้ที่ผมอยู่ยิงกันแต่เช้าเลย ดีนะที่ไม่มีใครเป็นอะไร
แต่ที่ อ.รือเสาะ เจ้าหน้าที่ศูนย์เสีย 1 นาย

อ.รือเสาะเมื่อเช้าเจ็ดนาฬิกากว่าๆชุดคุ้มครองครูสูญเสียสองนายไม่ใช่หรือครับ ขอเเสดงความเสียใจด้วยครับ เรื่องเเตงโมเเนะนำลองใช้เข็มเงินตรวจสอบพิษดูครับถ้าเข็มเป็นสีดำก็อย่ากิน ตกใจ ตกใจ ตกใจ

[URL=h
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #1767 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2006, 04:11:36 PM »

อ.รือเสาะเมื่อเช้าเจ็ดนาฬิกากว่าๆชุดคุ้มครองครูสูญเสียสองนายไม่ใช่หรือครับ ขอเเสดงความเสียใจด้วยครับ เรื่องเเตงโมเเนะนำลองใช้เข็มเงินตรวจสอบพิษดูครับถ้าเข็มเป็นสีดำก็อย่ากิน ตกใจ ตกใจ ตกใจ
ทำยังก่ะหนังจีนกำลังภายใน Grin

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1768 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2006, 04:51:01 PM »

พี่อู๊ดหาของได้ยังครับ

มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #1769 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2006, 06:44:11 PM »

มาถึงเมื่อวาน หลังจากการสอบวิชาที่ผมไปแล้ว ได้นำแตงโมลูกเล็ก ๆ มาให้ สอบถามอยู่ตั้งนาน (กว่าจะฟังและเข้าใจ เนื่องจากเค้าพูดไทยไม่ชัด) จึงทราบว่าซื้อมาจากแม่ค้าขายผลไม้เมื่อตอนเช้าตั้งใจนำมาให้ผม เลยบอกกับเค้าว่า "คราวหน้าอย่าซื้อมาให้ครูอีกนะ ไม่อย่างงั้นเธอจะไม่มีเงินกินข้าว แต่ถ้าเธอปลูกเองนั่นไม่เป็นไร ขอบใจในน้ำใจของเธอมาก เงินนี้ที่ครูให้ไม่ใช่การซื้อขายแตงโมของเธอ แต่ครูไม่ต้องการให้เธออดข้าว ส่วนเงินที่เหลือจากค่าแตงโมที่เธอซื้อมานั้นให้เก็บไว้ใช้ในวันอื่น"
-------------------------------------------------------------------------------------------------------
น้ำใจช่างงามจริงๆ.... Grin Grin Grin Grin
หน้า: 1 ... 115 116 117 [118] 119 120 121 ... 35779
  พิมพ์