เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 08:20:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 19834 19835 19836 [19837] 19838 19839 19840 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25628061 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #297540 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 11:00:13 AM »

เปิดตูห้องแหลงกันไม่ดีกว่าเหรอ บู่

เขาอยู่ประเทศพัดทะนาแล้ว ไม่ใช่เราเหลาที่ยังอยู่สารขัน

นายกเคร็ด

หนักใจแทนนักเรียนที่ติด ร. จริงๆ บอกเด้กแล้วหม้ายว่าครูชอบกินรี

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #297541 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 11:01:21 AM »

เบรคฟาดเบรคฟรี ในหลาดหาม้าย อดเป็นไฮโทรตามน้าฉ็องแ็ฉ็งเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #297542 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 11:02:11 AM »

เปิดตูห้องแหลงกันไม่ดีกว่าเหรอ บู่

เขาอยู่ประเทศพัดทะนาแล้ว ไม่ใช่เราเหลาที่ยังอยู่สารขัน

นายกเคร็ด

หนักใจแทนนักเรียนที่ติด ร. จริงๆ บอกเด้กแล้วหม้ายว่าครูชอบกินรี

โหม๋นี้แหละ ต่อไปต้องมาชดใช้กรรม อย่างที่น้าฉ็องได้กระทำอยู่ คิก คิก
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #297543 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 11:09:55 AM »

ผมเมาเอาขนาดงั้นเลยเหรอ  คิก คิก คิก คิก

เขาเรียกว่าเมาหรือครับพันนั้น ผมได้วังๆไว้ครับ นึกว่ากำลังอารมณ์ดีนิ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #297544 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 11:12:43 AM »

สวัสดีค่ะพี่น้องด้ามขวาน   ไหว้

ก็เมื่อคืนพี่น้องด้ามขวานอยู่แถวงั้นแหละไปม่าย

ใครเหรอลุงดุลย์ ที่อยู่แถวนั้น

แรกคืนเห็นว่าย้ายที่กินเบียร์กันพี่สำริดไปตามที่นัดไว้ไม่เห็นใครทีนี้ทำไหรไม่โถก
เพราะเบอร์โทรเพื่อนไปพร้อมกับโทสับที่โถกอัญเชิญลงน้ำ
 เห็นว่ายังเบอร์ของผมเหลืออยู่เลยโทรมาหาผมให้ช่วยประสานกับโหม๋ที่กินแล้วย้ายที่ไม่บอก
จนในที่สุดกะได้เผินสามารถติดต่อกันได้นำทางจนพี่สำริดพาปากไปเจอขอบแก้วสำเร็จ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #297545 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 11:14:02 AM »

สวัสดีค่ะพี่น้องด้ามขวาน   ไหว้

ก็เมื่อคืนพี่น้องด้ามขวานอยู่แถวงั้นแหละไปม่าย

ใครเหรอลุงดุลย์ ที่อยู่แถวนั้น

เสียงว่า พวกโหม๋ขี้เมาน่ะ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #297546 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 11:14:14 AM »

ผมเมาเอาขนาดงั้นเลยเหรอ  คิก คิก คิก คิก

เขาเรียกว่าเมาหรือครับพันนั้น ผมได้วังๆไว้ครับ นึกว่ากำลังอารมณ์ดีนิ

งานนั้นเบียร์เพียบจนผมผลัดผ้าลงว่ายไปกินไปกะไม่เหม็ด เมาโก้งโค้งเลยจงเหอ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #297547 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 11:15:10 AM »

สวัสดีค่ะพี่น้องด้ามขวาน   ไหว้

ตัวเบาแล้วม่าย

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #297548 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 11:15:15 AM »

แรกคืนเห็นว่าย้ายที่กินเบียร์กันพี่สำริดไปตามที่นัดไว้ไม่เห็นใครทีนี้ทำไหรไม่โถก
เพราะเบอร์โทรเพื่อนไปพร้อมกับโทสับที่โถกอัญเชิญลงน้ำ
 เห็นว่ายังเบอร์ของผมเหลืออยู่เลยโทรมาหาผมให้ช่วยประสานกับโหม๋ที่กินแล้วย้ายที่ไม่บอก
จนในที่สุดกะได้เผินสามารถติดต่อกันได้นำทางจนพี่สำริดพาปากไปเจอขอบแก้วสำเร็จ

ชาด น่าเห็นดูจริง ๆ โหม๋เป็นรัดดวงโมงจริง ๆ อีไปมึกสักหิด เพื่อนก่าแล่นหยบไม่ยอมบอก  ขำก๊าก
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #297549 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 11:16:04 AM »

นายกเคร็ด

โหม๋นี้แหละ ต่อไปต้องมาชดใช้กรรม อย่างที่น้าฉ็องได้กระทำอยู่ คิก คิก

สมัยผมเรียน ครูชอบปลากัด ไก่ชน พระเครื่องครับผม ดีที่ผมไม่ติดรอ แต่ได้ ๐ หนักหวาเหลย ปิดเทอมแล้วต้องหาที่เรียนที่เขาเปิดซัมเมอร์ครับ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #297550 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 11:16:07 AM »

ตัวเบาแล้วม่าย

T นึงเหล๋ย  ว่าอีก T หวันช้ายนะ Grin
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #297551 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 11:21:21 AM »

ราคายาง ลงจังหูแล้ว ซัยไม่ใครมาประท้วงปิดหนนมั่งนะ สงสัยจังทำไมผู้ขายไม่มีสิทธิ์ตั้งราคาเอง การตลาดแบบไหนนะเนี่ย

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #297552 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 11:21:41 AM »

นายกเคร็ด

สมัยผมเรียน ครูชอบปลากัด ไก่ชน พระเครื่องครับผม ดีที่ผมไม่ติดรอ แต่ได้ ๐ หนักหวาเหลย ปิดเทอมแล้วต้องหาที่เรียนที่เขาเปิดซัมเมอร์ครับ

นร. สมัยนี้ ส่วนหนึ่งที่ทำใ้ห้ห่างหายจากการเรียนเป็นเพราะยาเสพติดครับ  เพราะฉะนั้นหากไม่ให้บทเรียนในวันนี้ แต่หลับตาวาดคะแนนให้ผ่านพ้นอาจส่งผลในวันหน้าต่อเขาในด้านลบมากขึ้นได้  อีกทั้งอาจทำให้ นร. ส่วนที่ไม่เกี่ยวข้องมีโอกาสเข้าข่ายพฤติกรรมเสี่ยงจากการถูกชักชวนให้หลงผิดเข้าสู่วงจรยาเสพติดได้ครับ

แต่ก่อนให้เรือ ได้ประกาศไปแล้วว่า คว่อตครูใครอย่าแตะนะเฟ้ย Grin
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #297553 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 11:25:47 AM »

นายกเคร็ด

นร. สมัยนี้ ส่วนหนึ่งที่ทำใ้ห้ห่างหายจากการเรียนเป็นเพราะยาเสพติดครับ  เพราะฉะนั้นหากไม่ให้บทเรียนในวันนี้ แต่หลับตาวาดคะแนนให้ผ่านพ้นอาจส่งผลในวันหน้าต่อเขาในด้านลบมากขึ้นได้  อีกทั้งอาจทำให้ นร. ส่วนที่ไม่เกี่ยวข้องมีโอกาสเข้าข่ายพฤติกรรมเสี่ยงจากการถูกชักชวนให้หลงผิดเข้าสู่วงจรยาเสพติดได้ครับ

แต่ก่อนให้เรือ ได้ประกาศไปแล้วว่า คว่อตครูใครอย่าแตะนะเฟ้ย Grin

เข้าใครับครู หวางนี้เด็กก็ชาดเหลือเกิน ผู้ปกครองก็ชาดเหลือเกิน ป.๖ ซื้อมือถือให้ลูกไปโรงเรียน ในมือถือมีแต่คลิ๊ปโป๊ทั้งเพ แล้วที่หนักหวานั่นเหลย พอจบ ป.๖ ออกโรงเรียนกันแล้วครับ เที่ยวมาเล้งแถวบ้าน

สมัยเราปล้ำกันแค่ตายหวางอี้ได้เรียน

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #297554 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 11:26:51 AM »

ราคายาง ลงจังหูแล้ว ซัยไม่ใครมาประท้วงปิดหนนมั่งนะ สงสัยจังทำไมผู้ขายไม่มีสิทธิ์ตั้งราคาเอง การตลาดแบบไหนนะเนี่ย

แต่ก่อนได้ไม่ต่ำกว่า 45 ก่าดีใจจังหูแล้ว ตอนนี้ราคาค่างวดของสิ่งต่าง ๆ เปลี่ยนไป อย่าให้ต่ำหว๋า 90 ก่าเหลือเฟือแล้ว เพราะฉะนั้นอย่าไปยึดติดกับราคาท็อปสุด Cheesy

ปัญหามากกว่านั้น คือ พ่อค้าคนกลาง แต่นั้นแหละก็อาชีพของเขาไปว่าไม่ได้ และที่สำคัญที่สุดคือตัวเรา นี่แหละปัญหาที่ยิ่งใหญ่กว่าเพราะด้วยนิสัยคนไทย  Grin

ยังโย๋ต้น ชาด ทำเป็นโร้ หล่าวตรู บู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2011, 11:33:28 AM โดย babor » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 19834 19835 19836 [19837] 19838 19839 19840 ... 35779
  พิมพ์