เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 09:20:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 19963 19964 19965 [19966] 19967 19968 19969 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25716202 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #299475 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 09:19:32 PM »

เบิ้มไม่สนคู่แฝดมันเหรอ Ford Fiesta มีเกียร์ทวินคลัทนะ 2 ไม่มีนะ

ดูตัวจริงแล้วมันแปลกๆครับพี่ดุล ตัวลีบๆไงไม่รู้  คิก คิก

ฝ่ายขายฮอนด้าหนีไปนอนซะแล้ว โทรบอกประธานบริษัททำสีเพิ่มหน่อย อย่ากั๊กนักแรง รถรุ่นนึงค่อยๆไมเนอร์เชน กะขาย5-6ปี  แลบลิ้น

เรื่องพวกนี้เป็นรสนิยมส่วนตัวจริงๆครับ ไม่มีถูกผิดจริงๆ ผมเองกลับมองว่าเฟียสต้าสวยกว่ามาร์ชครับ เคยขับแคมลีบตามตูดเฟียสต้าอยู่นานสองนานเหตุเพราะยิ่งมองยิ่งสวยครับ  Grin

ตอนนี้ กระบะสี่ตู เรนเจอร์น่ามองที่สุดน่ะผมว่า แต่ถ้าใช้เหตุผลของผมคงซื้อมิตซูครับ  Grin

สายตามองแบบเดียวกันเป๊ะ ชอบเหมือนกันอีก

ไม่ต้องไปจีบหญิงพร้อมผมคะงั้น

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #299476 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 09:20:56 PM »

ไปแล้ว เพื่อนเรา ๑ คน หลับให้สบายนะ เพื่อนกี้ร์ ปริญญา นันทวงศ์   ไฟฟ้ากำลังรุ่น ๒๕   เสียชีวิตเนื่องจากประสบอุบัติเหตุรถจักรยานยนต์บิ๊กไบค์ 

เสียใจกับน้องและครอบครัวเขาด้วยครับจง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #299477 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 09:21:12 PM »

ปุจฉา......

เสี่ยเบิ้มครับ กีต้าโปร่ง ราคาพอประมาณสำหรับเด็กวัยรุ่นเอามาเริ่มหัดเล่น แนะนำยี่ห้ออะไรดีครับ ราคากี่ตังได้ครับ  Grin

มีตั้งแต่พันต้นๆไล่ไป1,2,3,4,5,6,7,8,1x,xxx ครับ ท่านต้องฟันธงครับ ว่าไม่เกินเท่าไหร่  Grin

ถ้าเอาคุณภาพดีหน่อยก็ซัก7-8ขึ้นไปครับ ไม่ก็ยามาฮ่า4,xxx

แต่ราคากันเอง ต้องมีฟันครับ  Cheesy

งั้นเดี๋ยวถามแม่มรันก่อนครับว่าต้องการที่ราคาไม่เกินเท่าไหร่ครับ แม่มรันเป็นพี่สาวเมียผมครับ จะเอาใว้ให้ลูกบ่าว(กะลังจะขึ้น ม.4)ไว้หัดเล่น โทรฯมาถามผม ผมกะไม่รู้ราคาพวกนี้มานานถึงนานมากแล้ว บอกเค้าไม่ถูกครับ สมัยผมหัดเล่น กีต้าตัวแรกที่แม่ซื้อให้(พาแม่ไปซื้อ)ของฟูจิยาม่า ตอนนั้นตัวนึงแปดร้อยกว่าบาทครับ จำได้แม่นเลยเพราะแม่บ่นไปสามวันแปดวันเลย  Grin

ปล. ถ้าประมาณราคาไม่เกินสามพันจะได้ประมาณใหนครับเสี่ย  Grin

ตอนวัยรุ่นแม่ตามใจไม่ใช่เห๋อ อยากได้ไหร๋ก็ได้ ซื้อรถแต่งซิ่งบ้าเหมียก็ได้.. เพื่อนพี่รองมันเล่าน่ะ  บู่
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #299478 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 09:26:41 PM »

ปุจฉา......

เสี่ยเบิ้มครับ กีต้าโปร่ง ราคาพอประมาณสำหรับเด็กวัยรุ่นเอามาเริ่มหัดเล่น แนะนำยี่ห้ออะไรดีครับ ราคากี่ตังได้ครับ  Grin

มีตั้งแต่พันต้นๆไล่ไป1,2,3,4,5,6,7,8,1x,xxx ครับ ท่านต้องฟันธงครับ ว่าไม่เกินเท่าไหร่  Grin

ถ้าเอาคุณภาพดีหน่อยก็ซัก7-8ขึ้นไปครับ ไม่ก็ยามาฮ่า4,xxx

แต่ราคากันเอง ต้องมีฟันครับ  Cheesy

งั้นเดี๋ยวถามแม่มรันก่อนครับว่าต้องการที่ราคาไม่เกินเท่าไหร่ครับ แม่มรันเป็นพี่สาวเมียผมครับ จะเอาใว้ให้ลูกบ่าว(กะลังจะขึ้น ม.4)ไว้หัดเล่น โทรฯมาถามผม ผมกะไม่รู้ราคาพวกนี้มานานถึงนานมากแล้ว บอกเค้าไม่ถูกครับ สมัยผมหัดเล่น กีต้าตัวแรกที่แม่ซื้อให้(พาแม่ไปซื้อ)ของฟูจิยาม่า ตอนนั้นตัวนึงแปดร้อยกว่าบาทครับ จำได้แม่นเลยเพราะแม่บ่นไปสามวันแปดวันเลย  Grin

ปล. ถ้าประมาณราคาไม่เกินสามพันจะได้ประมาณใหนครับเสี่ย  Grin

เดี๋ยวจัดให้ แบบมีโปร่งไฟฟ้า มีเครื่องตั้งสายในตัว กระเป๋า ไม่เกิน5ครับ ราคาลดค่อยบอกหลังไมค์ครับ เด็กจะได้ไม่ลำบากตั้งสายอีก  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #299479 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 09:34:43 PM »

ปุจฉา......

เสี่ยเบิ้มครับ กีต้าโปร่ง ราคาพอประมาณสำหรับเด็กวัยรุ่นเอามาเริ่มหัดเล่น แนะนำยี่ห้ออะไรดีครับ ราคากี่ตังได้ครับ  Grin

มีตั้งแต่พันต้นๆไล่ไป1,2,3,4,5,6,7,8,1x,xxx ครับ ท่านต้องฟันธงครับ ว่าไม่เกินเท่าไหร่  Grin

แต่ราคากันเอง ต้องมีฟันครับ  Cheesy

งั้นเดี๋ยวถามแม่มรันก่อนครับว่าต้องการที่ราคาไม่เกินเท่าไหร่ครับ แม่มรันเป็นพี่สาวเมียผมครับ จะเอาใว้ให้ลูกบ่าว(กะลังจะขึ้น ม.4)ไว้หัดเล่น โทรฯมาถามผม ผมกะไม่รู้ราคาพวกนี้มานานถึงนานมากแล้ว บอกเค้าไม่ถูกครับ สมัยผมหัดเล่น กีต้าตัวแรกที่แม่ซื้อให้(พาแม่ไปซื้อ)ของฟูจิยาม่า ตอนนั้นตัวนึงแปดร้อยกว่าบาทครับ จำได้แม่นเลยเพราะแม่บ่นไปสามวันแปดวันเลย  Grin

ปล. ถ้าประมาณราคาไม่เกินสามพันจะได้ประมาณใหนครับเสี่ย  Grin

ตอนวัยรุ่นแม่ตามใจไม่ใช่เห๋อ อยากได้ไหร๋ก็ได้ ซื้อรถแต่งซิ่งบ้าเหมียก็ได้.. เพื่อนพี่รองมันเล่าน่ะ  บู่

ใครอ่ะ  Huh จะได้บอกได้ว่าข้อมูลที่ได้มาแม่นแค่ใหน  คิก คิก เพราะเมื่อก่อนพี่รองค่อนข้างจะฮอตในกลุ่มสาวๆอ่ะ เลยมีหลายคนหมั่นใส้คอยดักทุบหน้าเทคนิคอยู่บ่อยๆ แต่ก็รอดมาได้เพราะโหม๋เพื่อนซี้(แก็งซิ้ม)กะหลายครั้ง  Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #299480 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 09:36:52 PM »

ชายเจษฎ์ เรียนจบเทคนิคยะลา ม่าย

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #299481 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 09:38:41 PM »

ขอตัวไปอ้วก....

เอ๊ย... ไปนอนแระ...

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #299482 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 09:39:11 PM »

นู๋เรียนจบราชภัฏยะลาฮ่า

ปล.ไม่มีใครถาม  แต่นู๋อยากบอก
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #299483 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 09:40:56 PM »

ชายเจษฎ์ เรียนจบเทคนิคยะลา ม่าย

แค่ ปวช. ครับ อยู่ต่อไม่ได้ เพื่อนคอยอีเล่นอยู่เรื่อยครับ ตอน ปวช.3 ดันไปมีเรื่องกับเด็กหลาดเก่า(ซ.Cool เลยต้องหนีเข้าเมืองหลวง  Grin ไปเป็นเด็กหนองแขม  บู่ Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #299484 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 09:45:13 PM »

นู๋เรียนจบราชภัฏยะลาฮ่า
ปล.ไม่มีใครถาม  แต่นู๋อยากบอก

ถือว่า แมน ครับ ลุกขึ้นตอบเอง+

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #299485 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 09:47:06 PM »

ลูกพี่เมียออกทีวีอยู่ตอนนี้ช่องหอยม่วง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #299486 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 09:49:04 PM »

เหตุใด คนญี่ปุ่นจึงมีความเข้มแข็งอดทน เมื่อมีภัยภิบัติ

(น่าสนใจ  ทางเมลล์เท่านั้น)

ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #299487 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 09:52:59 PM »

ปุจฉา......

เสี่ยเบิ้มครับ กีต้าโปร่ง ราคาพอประมาณสำหรับเด็กวัยรุ่นเอามาเริ่มหัดเล่น แนะนำยี่ห้ออะไรดีครับ ราคากี่ตังได้ครับ  Grin

มีตั้งแต่พันต้นๆไล่ไป1,2,3,4,5,6,7,8,1x,xxx ครับ ท่านต้องฟันธงครับ ว่าไม่เกินเท่าไหร่  Grin

แต่ราคากันเอง ต้องมีฟันครับ  Cheesy

งั้นเดี๋ยวถามแม่มรันก่อนครับว่าต้องการที่ราคาไม่เกินเท่าไหร่ครับ แม่มรันเป็นพี่สาวเมียผมครับ จะเอาใว้ให้ลูกบ่าว(กะลังจะขึ้น ม.4)ไว้หัดเล่น โทรฯมาถามผม ผมกะไม่รู้ราคาพวกนี้มานานถึงนานมากแล้ว บอกเค้าไม่ถูกครับ สมัยผมหัดเล่น กีต้าตัวแรกที่แม่ซื้อให้(พาแม่ไปซื้อ)ของฟูจิยาม่า ตอนนั้นตัวนึงแปดร้อยกว่าบาทครับ จำได้แม่นเลยเพราะแม่บ่นไปสามวันแปดวันเลย  Grin

ปล. ถ้าประjavascript:void(0);มาณราคาไม่เกินสามพันจะได้ประมาณใหนครับเสี่ย  Grin

ตอนวัยรุ่นแม่ตามใจไม่ใช่เห๋อ อยากได้ไหร๋ก็ได้ ซื้อรถแต่งซิ่งบ้าเหมียก็ได้.. เพื่อนพี่รองมันเล่าน่ะ  บู่

ใครอ่ะ  Huh จะได้บอกได้ว่าข้อมูลที่ได้มาแม่นแค่ใหน  คิก คิก เพราะเมื่อก่อนพี่รองค่อนข้างจะฮอตในกลุ่มสาวๆอ่ะ เลยมีหลายคนหมั่นใส้คอยดักทุบหน้าเทคนิคอยู่บ่อยๆ แต่ก็รอดมาได้เพราะโหม๋เพื่อนซี้(แก็งซิ้ม)กะหลายครั้ง  Grin

อีกนิด เพิ่งนึกได้ เรื่องรถอ่ะไม่ใช่ได้มาง่ายๆนะครับ ตอนนั้นมีข้อตกลงกับแม่ไว้ครับว่าถ้าสอบเข้า คบ.ได้ แม่จะซื้อรถเครื่องให้คันนึง ทั้งซอยสวนผักตอนนั้นมีรุ่นเดียวกันไปสอบอยู่เกือบ 10 คน แต่มีพี่รองคนเดียวที่สอบติด คบ.  Grin แม่เลยถอยสปรินเตอร์ให้ตามสัญญาหน่ะ  Grin

ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #299488 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 09:55:13 PM »

เหตุใด คนญี่ปุ่นจึงมีความเข้มแข็งอดทน เมื่อมีภัยภิบัติ

(น่าสนใจ  ทางเมลล์เท่านั้น)

คิดว่าพอเดาออก  คิก คิก แต่จะบอกว่ากระผมเปลี่ยนเมลใหม่แล้วนะครับ ของเก่าเข้าไปใช้งานไม่ได้มาเป็นชาติแล้ว ไม่รู้ไซร๋ มันบอกแต่ว่ารหัสผิด  ยี๊ ตอนนี้ใช้อันนี้ครับ
ChayJed@Hotmail.com

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #299489 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 09:55:42 PM »

เบิ้มๆ  เฟียสต้า สีม่วง
http://www.motortrivia.com/section-report/0060-bangkok-motor-show-2011/16-motor-show-2011-ford-fiesta-phantom-purple.html

หน้า: 1 ... 19963 19964 19965 [19966] 19967 19968 19969 ... 35779
  พิมพ์