เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 12:17:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 20046 20047 20048 [20049] 20050 20051 20052 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25790168 ครั้ง)
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #300720 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 04:11:49 PM »

ปุจฉา......

พรชปพน.....ช่วยอ่านออกเสียงตัวสะกดให้หน่อยครับ ผมงง เป็นชื่อคนรายงานข่าว เห็นเรียกว่าคุณ พัด ชะ ระ ปะ พน แต่ผมอ่านไม่ได้อย่างนั้นครับ  Huh

คิดถึงตอนเด็กๆเลย คำว่า ดาบสตาบอด  ดันอ่านกันว่า ดาบ สะ ตา บอด  Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #300721 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 04:14:09 PM »

ปุจฉา......

พรชปพน.....ช่วยอ่านออกเสียงตัวสะกดให้หน่อยครับ ผมงง เป็นชื่อคนรายงานข่าว เห็นเรียกว่าคุณ พัด ชะ ระ ปะ พน แต่ผมอ่านไม่ได้อย่างนั้นครับ  Huh

คิดถึงตอนเด็กๆเลย คำว่า ดาบสตาบอด  ดันอ่านกันว่า ดาบ สะ ตา บอด  Grin

คนในอยู่ตั้งเช่อลูกถึงหวันเพแหละ....ชาด เช่อๆ ฟังแล้วรกอก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #300722 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 04:18:51 PM »

ปุจฉา......

พรชปพน.....ช่วยอ่านออกเสียงตัวสะกดให้หน่อยครับ ผมงง เป็นชื่อคนรายงานข่าว เห็นเรียกว่าคุณ พัด ชะ ระ ปะ พน แต่ผมอ่านไม่ได้อย่างนั้นครับ  Huh

คิดถึงตอนเด็กๆเลย คำว่า ดาบสตาบอด  ดันอ่านกันว่า ดาบ สะ ตา บอด  Grin

คนในอยู่ตั้งเช่อลูกถึงหวันเพแหละ....ชาด เช่อๆ ฟังแล้วรกอก

ที่ผมสงสัยคือ พรชปพน  มันอ่านพรือถึงได้อ่านว่า พัด ชะ ระ ปะ พน .......ไอ้สามพยางค์แรกน่าจะอ่านได้ว่า พร ชะ ปะ พน ไม่ใช่หรือ  Huh

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #300723 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 04:24:32 PM »

ปุจฉา......

พรชปพน.....ช่วยอ่านออกเสียงตัวสะกดให้หน่อยครับ ผมงง เป็นชื่อคนรายงานข่าว เห็นเรียกว่าคุณ พัด ชะ ระ ปะ พน แต่ผมอ่านไม่ได้อย่างนั้นครับ  Huh

คิดถึงตอนเด็กๆเลย คำว่า ดาบสตาบอด  ดันอ่านกันว่า ดาบ สะ ตา บอด  Grin

ที่ผมสงสัยคือ พรชปพน มันอ่านพรือถึงได้อ่านว่า พัด ชะ ระ ปะ พน .......ไอ้สามพยางค์แรกน่าจะอ่านได้ว่า พร ชะ ปะ พน ไม่ใช่หรือ  Huh

ไม่ใช่ พชรปพน เหรอ...

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #300724 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 04:27:24 PM »

มิตซูรุ่นไหนหว่า0%

"ลีสซิ่ง" ฉวยนาทีทองงานมอเตอร์โชว์ ถล่มแคมเปญเด็ดแย่งลูกค้า "กรุงศรี ออโต้-ธนชาต" ชูดาวน์ต่ำ 5-10% ดอกเบี้ยถูก ผ่อนยาว 88 เดือน กสิกรฯเอาใจลูกค้าสินเชื่อบ้านรับสิทธิ์ซื้อโตโยต้าดอกเบี้ยต่ำ เผยหลังมอเตอร์โชว์ดอกเบี้ยขยับแตะ 2.45% ค่ายรถชูแคมเปญ "บอลลูน" ลดภาระผ่อนต่องวดต่ำ

ผู้สื่อข่าว "ประชาชาติธุรกิจ" รายงานว่า มอเตอร์โชว์ ครั้งที่ 32 ระหว่างวันที่ 25 มีนาคม ถึง 5 เมษายน 2554 นอกจากบรรดาค่ายรถจะคึกคักกับการโชว์รถใหม่ อัดแคมเปญเรียกกำลังซื้อแล้ว กลุ่มลีสซิ่งก็พาเหรดกันจัดโปรโมชั่นอย่างคึกคัก นำโดยผู้สนับสนุนหลักอย่าง บมจ.อยุธยา แคปปิตอล ออโต้ ลีส หรือกรุงศรี ออโต้ งัดข้อเสนอพิเศษด้วยดาวน์ต่ำ 5% หรือเลือกผ่อนนานสูงสุด 84 เดือน หรือ 7 ปี โดยไม่ต้องมีผู้ค้ำประกัน พร้อมลุ้นรับบัตรเติมน้ำมันมูลค่าสูงสุด 100,000 บาท

ด้านธนาคารธนชาต สวนกลับด้วยการออกสินเชื่อเช่าซื้อรถยนต์ "ผ่อนสบาย ๆ 88 งวด" โดยระบุว่าจะช่วยแบ่งเบาภาระค่างวดเช่าซื้อลงได้ในช่วงดอกเบี้ยขาขึ้นได้ประมาณ 20-25% ต่องวด เมื่อเทียบกับการผ่อนปกติที่ประมาณ 60 เดือน หรือ 5 ปี

ขณะทึ่เครือธนาคารกสิกรไทย ได้จัดแคมเปญพิเศษให้แก่ลูกค้าสินเชื่อบ้านกสิกรไทย ให้สามารถเลือกซื้อรถยนต์โตโยต้ารุ่นใดก็ได้ ที่โชว์รูมโตโยต้า ด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำพิเศษเพียง 1.58% และจะจัดงาน Mini Motor Show ในวันที่ 6 เมษายนนี้ ที่ธนาคารกสิกรไทย สาขาพหลโยธิน เป็นการเก็บตกภายหลังงานมอเตอร์โชว์อีกครั้ง

สำหรับธนาคารไทยพาณิชย์ ฉีกตลาดด้วยโปรโมชั่น "เที่ยวทั่วไทย" โดยลูกค้าที่ได้รับอนุมัติสินเชื่อทั้งรถใหม่และรถมือสองในช่วงนี้จนถึง 20 เม.ย.นี้ หากเป็นรถเก๋งจะได้รับแพ็กเกจห้องพักในเครือโรงแรมดุสิตธานี มูลค่าสูงสุดถึง 20,000 บาท ถ้าเป็นรถกระบะจะได้รับฟรีพื้นปูกระบะ "แม็กซ์ไลเนอร์" โดยมั่นใจว่าแคมเปญนี้จะช่วยกระตุ้นยอดสินเชื่อในจังหวะที่ทุกค่ายแข่งขันกันอย่างหนักนี้ได้เพิ่มขึ้น 30-50%

ส่วนธนาคารทิสโก้ ก็ยังยึดจุดแข็งหลักโดยเน้นเจาะค่ายรถยนต์ที่เป็นพันธมิตร ทั้งฟอร์ด มาสด้า เชฟโรเลต และวอลโว่ ด้วยโปรโมชั่นพื้นฐานให้ดาวน์ต่ำสุด 5% หรือผ่อนนานสุด 84 งวด และพิเศษสำหรับฟอร์ด เรนเจอร์ ดอกเบี้ย 0% ดาวน์ขั้นต่ำ 10% และ มาสด้า 3 ดอกเบี้ย 0.99% เมื่อดาวน์ 25% ขึ้นไป ผ่อน 48 งวด นอกจากนี้ยังมีเงื่อนไข ดาวน์ 0% สำหรับกลุ่มอาชีพพิเศษ เช่น แพทย์ อัยการ ผู้พิพากษา เป็นต้น แลกกับดอกเบี้ยที่ขยับขึ้นอีกเล็กน้อยเป็น 2.9%

ธนาคารเกียรตินาคิน บุกงานมอเตอร์โชว์ด้วยบริการสินเชื่อผ่านบูทของธนาคารถึงในพื้นที่จัดงาน พร้อมจัดโปรโมชั่นให้ลูกค้าที่ขอสินเชื่อเช่าซื้อรถและได้รับอนุมัติภายในงาน ลุ้นรับโชคเป็นแพ็กเกจทัวร์ฮ่องกง 3 วัน 2 คืน จำนวน 2 ที่นั่ง

อย่างไรก็ตามมีแนวโน้มว่าหลังจบงานมอเตอร์โชว์จะมีการปรับขึ้นดอกเบี้ยลิสซิ่ง โดยนายอิสระ วงศ์รุ่ง กรรมการผู้จัดการ บริษัท ลีสซิ่งกสิกรไทย จำกัด กลˆาวว่าประมาณเดือนเมษายนนี้ ตลาดสินเชื่อเช่าซื้อรถยนต์คงจะต้องปรับขึ้นดอกเบี้ยอีกประมาณ 0.10-0.15% เป็นไปตามทิศทางตลาดดอกเบี้ยขาขึ้น ทำให้ดอกเบี้ยลีสซิ่งเริ่มต้นที่ระดับ 2.45% สำหรับกลุ่มสินเชื่อปกติที่ดาวน์ขั้นต่ำ 20% และระยะสินเชื่อ 48 เดือน เป็นการปรับขึ้นครั้งที่ 2 ของปีนี้ ซึ่งเมื่อต้นปีอยู่ที่ประมาณ 2.15%

สำหรับปีนี้ทั้งปี หากประเมินภาพรวมว่าดอกเบี้ยนโยบายจะปรับขึ้น ประมาณ 1% จะส่งผลต่อดอกเบี้ยเช่าซื้อขยับขึ้นประมาณ 0.6% มาอยู่ที่ประมาณ 2.75% อย่างไรก็ตามเชื่อว่าจะไม่ส่งผลกระทบต่อการตัดสินใจซื้อรถใหม่มากนัก เพราะการปรับเพิ่มดังกล่าวจะทำให้ค่างวดทยอยปรับเพิ่มขึ้นประมาณ 400 บาท

ผู้สื่อข่าวรายงานเพิ่มเติมว่า ไฮไลต์ของค่ายรถที่น่าสนใจในมอเตอร์โชว์ครั้งนี้คือ ความพยายามของค่ายรถที่จะทำให้ลูกค้าเป็นเจ้าของรถได้ง่ายขึ้น โดยเฉพาะโปรแกรมการผ่อนชำระแบบ "บอลลูน" คือเปิดให้ลูกค้าเลือกผ่อนชำระรายเดือนต่ำ และไปจ่ายเงินก้อนใหญ่ในงวดสุดท้าย เช่นที่นิสสัน ทำแคมเปญภายใต้ชื่อ "Nissan Easy Pay" โดยรุ่นที่ร่วมได้แก่ นิสสัน ทีด้า ทั้ง 5 ประตู และ 4 ประตู เลือกรับอัตราดอกเบี้ยพิเศษเพียง 1.79% ผ่อนเริ่มต้นเพียง 5,555 บาท พร้อมฟรีประกันภัยชั้นหนึ่ง 1 ซ่อมห้าง, เทียน่า ดอกเบี้ยพิเศษ เพียง 1.99% หรือผ่อนเริ่มต้นเพียง 13,555 บาท

ในขณะที่รถธงอย่างนิสสัน มาร์ช ผ่อนเริ่มต้นเพียง 3,999 บาท ส่วนรถปิกอัพขนาด 1 ตัน ดอกเบี้ยพิเศษ 1.79% ฟรีประกันภัยชั้นหนึ่ง 1 ปี และรับคูปองเติมน้ำมันมูลค่า 5,000 บาท

ค่ายฮอนด้า ส่งแคมเปญสำหรับ ฮอนด้า บริโอ้ ดาวน์ 25% ผ่อนนาน 72 เดือน เฉลี่ยเดือนละ 4,900 บาท

สำหรับยักษ์โตโยต้า มีทั้งแคมเปญลด-แลก-แจก-แถม อาทิ แถมประกัน 1 ปี บัตรกำนัลโตโยต้า 12,000 บาท และ LCD โตชิบา 32 นิ้ว มูลค่า 12,990 บาท

ส่วนมาสด้า ทุกรุ่นฟรี ประกันภัยชั้นหนึ่ง 1 ปีรับประกันคุณภาพนานสูงสุด 3 ปี หรือ 100,000 ก.ม. พร้อมบริการช่วยเหลือฉุกเฉินตลอด 24 ชั่วโมง ฟรี นาน 3 ปี

มิตซูบิชิ รับดอกเบี้ย 0% เงื่อนไขเงินดาวน์ 25% ผ่อน 36 เดือน หรือเลือกรับคูปองน้ำมันมูลค่า 40,000 บาท พร้อมรับฟรีอุปกรณ์นำทาง GPS Garmin จำนวน 1 เครื่อง นอกจากนี้ ลูกค้าที่ซื้อรถยนต์มิตซูบิชิภายในงาน จะได้สิทธิรับบัตรชมคอนเสิร์ต "ตูน บอดี้สแลม 2.5 วีจี เทอร์โบ" 2 ใบ

เบนซ์ร่วมลุ้นทองคำหนัก 125 บาท มูลค่ากว่า 2.5 ล้านบาท และดอกเบี้ยเพียง 1.25% นานสูงสุดถึง 60 เดือน ค่ายบีเอ็มดับเบิลยูมาพร้อมกับแคมเปญบอลลูน ค่ายมินิมีแคมเปญรับประกันราคาซื้อคืนสูงสุดถึง 55%

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #300725 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 04:31:38 PM »

ปุจฉา......

ไม่ใช่ครับพี่ดุลย์ คนพวกนี้เปลี่ยนชื่อตอนหลังเพครับ ไม่ใช้ชื่อที่พ่อแม่ตั้งมาให้ครับ

อย่างเช่นนักข่าวที่ชื่อ อินทิรา นาทองบ่อ ตอนนี้เปลี่ยนทั้งชื่อทั้งนามสกุลไปแล้วครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #300726 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 04:39:54 PM »

ชื่อ กฤต   อ่านไม่ออกอยู่นานได้ยิน โททัด ถึงอีรู้ว่าอ่านพรือ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #300727 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 04:40:06 PM »

ปุจฉา......

ที่ผมสงสัยคือ พรชปพน มันอ่านพรือถึงได้อ่านว่า พัด ชะ ระ ปะ พน .......ไอ้สามพยางค์แรกน่าจะอ่านได้ว่า พร ชะ ปะ พน ไม่ใช่หรือ  Huh

ไม่ใช่ พชรปพน เหรอ...

นั่นสิครับ ผมว่าของลุงตุ้มน่าจะถูก  ผมพยายามดูแล้วดูอีก เค้าขึ้นชื่อและนามสกุลค้างไว้ที่หน้าจอครับ แต่อีกคนเรียกว่าคุณพัดชะระปะพนอยู่ตั้งสองสามหน.....

ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #300728 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 04:43:59 PM »

ทำให้นึกออกอีกชื่อนึง สมพล จริงๆชื่อ สม พล นิ พอดังเข้าหน่อยให้เรียกว่า สะ มะ พล  ยี๊ บู่

พ่อผมชื่อ สมชาย (นาย สม ชาย) น่าจะบอกพ่อเปลี่ยนเป็น สะ มะ ชา ยะ น่ะ  Grin

ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #300729 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 04:49:18 PM »

นึกอีกที หรือว่าฝ่ายเทคนิค ขึ้นชื่อถูกแล้ว แต่คู่รายงานข่าวเรียกชื่อผิด จริงๆเค้าชื่อคุณ พะระชะปะพน  Huh

อย่างนี้่ถ้าเราเรียกเค้าว่า คุณ พะระชะปะพะนะ  จะผิดใหมน่ะ  Huh Grin

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #300730 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 04:52:17 PM »

ชื่อ กฤต   อ่านไม่ออกอยู่นานได้ยิน โททัด ถึงอีรู้ว่าอ่านพรือ
นึกอีกที หรือว่าฝ่ายเทคนิค ขึ้นชื่อถูกแล้ว แต่คู่รายงานข่าวเรียกชื่อผิด จริงๆเค้าชื่อคุณ พะระชะปะพน  Huh

อย่างนี้่ถ้าเราเรียกเค้าว่า คุณ พะระชะปะพะนะ  จะผิดใหมน่ะ  Huh Grin

วิชาภาษาไทยนี่แหละครับ ยากจริงๆครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #300731 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 04:53:26 PM »

ลุงตุ้มได้ข้อความหลังบ้านยังอ่ะ ลุงเงียบ ผมกะเงียบน่ะ  บู่ บู่ บู่

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #300732 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 04:53:58 PM »

ชายเจษฎ์ มีอยู่ชื่อนึงผมออกเสียงได้ แต่เขียนชื่อเป็นตัวอักษรไม่ได้ ทำไงดี

คือชื่อเขาออกเสียงว่า ...คือทำลิ้นกระดกให้ชนเพดานปาก หนึงครั้งเสียงดังคล้ายๆ ป็อค

นามสกุลก็ คล้ายชื่อคือ กระดกสองครั้งดัง  ป็อค  ป็อค

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #300733 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 04:56:51 PM »

ชายเจษฎ์ มีอยู่ชื่อนึงผมออกเสียงได้ แต่เขียนชื่อเป็นตัวอักษรไม่ได้ ทำไงดี

คือชื่อเขาออกเสียงว่า ...คือทำลิ้นกระดกให้ชนเพดานปาก หนึงครั้งเสียงดังคล้ายๆ ป็อค

นามสกุลก็ คล้ายชื่อคือ กระดกสองครั้งดัง  ป็อค  ป็อค

ยังกันเหอครับ

ไหนลองเขียนมาแลถีครับ

ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #300734 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 04:58:39 PM »

นามสกุลก็ คล้ายชื่อคือ กระดกสองครั้งดัง  ป็อค  ป็อค

ออ ไม่ยากครับ

ชื่อ ฉ๊อง  นามสกุล ฉ๊อง ฉ๊อง.....

ชื่อแบบนี้ แถวนบพิตำยังอยู่คน อยู่สมชื่อจริงๆ  บู่

หน้า: 1 ... 20046 20047 20048 [20049] 20050 20051 20052 ... 35779
  พิมพ์